มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ - หน้า 197

หน้าที่ 197 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 97 147 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 247 297 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,941 ถึง 2,955 จากทั้งหมด 4584

ชื่อกระทู้: มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    อยากดูข้างในจังเลยครับ ว่าจะเป็นยังไง

ไม่กล้าโพสอ่ะ กลัวไม่ผ่านเซ็นเซอร์นะครับเด้อครับ..

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw อ่านข้อความ
    ไม่กล้าโพสอ่ะ กลัวไม่ผ่านเซ็นเซอร์นะครับเด้อครับ..
    ได้จากไหนครับเนี่ย เก่าดีแท้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โห กระทู้เก่าบานเลยพี่
    ผมไล่ไม่ถูกอะ ว่าจะดูเลขไหนดี 500กว่ากระทู้ ช่วยเอามาให้ชมหน่อยนะคับ
    ขอบคุนพี่ๆๆมากคับ ไม่ต้องเกี่ยงกันคาบบบ เก่งทุกคนอะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hanuman อ่านข้อความ
    โห กระทู้เก่าบานเลยพี่
    ผมไล่ไม่ถูกอะ ว่าจะดูเลขไหนดี 500กว่ากระทู้ ช่วยเอามาให้ชมหน่อยนะคับ
    ขอบคุนพี่ๆๆมากคับ ไม่ต้องเกี่ยงกันคาบบบ เก่งทุกคนอะ
    ยินดีได้รู้จักครับ คุณhanuman

ผมก็สะสมกล้องถ่ายรูป กับเครื่องฉายเหมือนกันครับ เดี๊ยวพรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ชมครับ

วันนี้เอารูปที่ติดอยู่ในเครื่องมาให้ชมก่อนแล้วกันค รับ

รูป รูป  
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ da bmw อ่านข้อความ
    สวัสดีครับเด้อครับ..

พี่ jetsada.s
    พี่ PH_UD
    พี่ panna
    พี่ marlboro

พอดีเพิ่งแวะเข้ามาดู โห..........เด้อครับ..
    สวัสดีครับ............ไม่ได้คุยกันนานเลยน๊ะครับพี่

ผมเองก็ไม่ได้แวะไปชมนาฬิกาสวยๆของพี่เลยครับ:)
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

บางเล่ม เก็บไว้ตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ
    ส่วนใหญ่ก็เริ่มกว้านซื้อ สั่งเจ้าประจำให้คอยเก็บให้ครับ
    ตอนนี้มีอยู่ประมาณซัก 60 เล่ม

สรุปว่า มากล้าซื้อตอนแก่ครับ สมัยเป็นหนุ่ม ผ่านแถวซุ้มหนังสือที่สนามหลวง
    ได้แต่มอง แต่ไม่กล้าเข้าไปซื้ออ่ะครับเด้อครับ..

ขอบคุณ
    0

รุ่นผมมาเห็นก็เป็น 4 สีแล้วครับ

Exclamation

......อีกทางเลือกหนึ่ง สำหรับผู้ที่เบื่อฝาผนังแบบเรียบๆ กล่องไม้ขนาดต่างๆระบายสีสวยงาม แล้วก็แปะไว้ที่ผนังเลยครับ (แต่ต้องเคลียร์กับที่บ้านก่อนนะ)......

......ส่วนนายแบบในรูปนี่ไม่ได้เชิญครับ แต่ไล่เท่าไหร่ก็ไม่ยอมไป พาลจะร้องไห้เอา ก็เลย ซักรูป......

รูป รูป  

Exclamation

ก็ยังดีนะครับเด้อครับ
    แถวๆบ้านผมนี่ หนุ่มๆชอบมีสามีฝรั่งกันทั้งนั้น..em18
    ......แบบนี้ค่อนข้างน่ากลัวน่ะครับ อาจเป็นสาเหตุให้สภาพอากาศแปรปรวนได้......em18

......อ้อ สวัสดีปีใหม่คุณda bmwด้วยนะครับ......

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษครับไม่ได้เข้ามานานแล้วผมก็ไม่ทราบว่ามีเรื่อง ส่วนตัวอะไรกันหรือป่าว แต่ที่ผมไม่ชอบคือพวกคุณมาป่วนพวกเรา ใช่อาจจะดูว่าหลังๆไม่มีของสะสมอะไรมาโชว์มากมาย แต่พวกเราบอร์ดนักสะสมไม่ได้สะสมแค่ของเก่าหรือสิ่งส ะสมอื่นๆ แต่พวกเราสะสมมิตรภาพสะสมความเป็นเพื่อนด้วย บางทีเราอาจจะเหมือนไร้สาระไปบ้าง แต่ไอ้ที่ไร้สาระนี่แหละมาจากความเป็นเพื่อนที่ไม่เค ยเห็นหน้าค่าตากันเลย แล้วมารวมกัน บุคคลในนี้รู้จักกันมานานนับปีครับ เลยมีการเล่นหัวล้อเลียนกันฉันเพื่อนมิตร พี่ น้อง ใครที่มีความสนนใจก็เข้ามาได้ แล้วเราก็รับเข้ามาอยางมีมิตรภาพ ถ้าพวกคุณใจกว้างพอก็จะเห็นสิ่งที่ว่าเราก็ต้อนรับเส มอ ถ้าใจคอคับแคบก็ขอร้องนะครับ ดูเราเฉยๆก็พอ พวกเราอยู่มานานไม่เคยมีใครมาป่วน ถ้ามาอย่างมิตรก็ยินดีต้อนรับครับคงไม่มีใครในนี้ไม่ อยากได้เพื่อนใหม่
    ปล.ครับไม่ได้เข้ามานานกระทู้เก่าๆก็ลบไปแล้วเห็นแต่ กระทู้หลังๆผมไม่รู้เรื่องเรื่องส่วนตัวใคร แต่ผมรู้อย่างเดียวว่า มันไม่ดีที่มาวิจารณ์คนอื่นในที่สารถารณะเช่นนี้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีปีใหม่และยินดีที่ได้รู้จักพวกพี่ๆๆทุกคนคับ มีไรใจเยงๆๆกันนะคับ
    ผมน้องใหม่เล่นของเก่าบ้างแล้วแต่ชอบอะคับ
    ส่วนมากเปงของชิ้นเล็กชิ้นน้อย พี่ panna คับ อยากเห็นฟิล์มฉายหนัง ของพี่ มีเรื่องอะไรบ้างคับ
    ทั้ง 8mm และ 16 mm ช่วยชี้แนะด้วย
    เห็นของเก่าของพี่ๆๆหลายคนแล้วต๊กกะใจ ทำไมมันเยอะได้ใจแบบนี้ อย่าให้ผมไปบ้านนะ
    ฮึ..ฮึ...ฮึ หวัดดีพี่ da_bmw ด้วยเก็บเงินครบเมื่อไรได้รบกวนขอคำแนะนำจากพี่แน่ๆๆ ๆ
    รถในฝันเลยมอไซค์ bmw บรู๊................

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hanuman อ่านข้อความ
    หวัดดีปีใหม่และยินดีที่ได้รู้จักพวกพี่ๆๆทุกคนคับ มีไรใจเยงๆๆกันนะคับ
    ผมน้องใหม่เล่นของเก่าบ้างแล้วแต่ชอบอะคับ
    ส่วนมากเปงของชิ้นเล็กชิ้นน้อย พี่ panna คับ อยากเห็นฟิล์มฉายหนัง ของพี่ มีเรื่องอะไรบ้างคับ
    ทั้ง 8mm และ 16 mm ช่วยชี้แนะด้วย
    เห็นของเก่าของพี่ๆๆหลายคนแล้วต๊กกะใจ ทำไมมันเยอะได้ใจแบบนี้ อย่าให้ผมไปบ้านนะ
    ฮึ..ฮึ...ฮึ หวัดดีพี่ da_bmw ด้วยเก็บเงินครบเมื่อไรได้รบกวนขอคำแนะนำจากพี่แน่ๆๆ ๆ
    รถในฝันเลยมอไซค์ bmw บรู๊................
    สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับสมาชิก มีอะไรก็เอามาชมกันบ้างนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หัวกลม อ่านข้อความ
    ต้องขอโทษนะคับที่ผมเข้ามาในที่ๆพวกคุณบอกว่าที่ของพ วกคุณ ผมจะไม่เข้ามาแล้วคับ ขอบคุณ
    ผมในฐานะที่เป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพียงเพื่อต้องก ารให้คนที่มีคาวมชอบพอในสิ่งเดียวกันมาพูดคุยกัน(ในท างสร้างสรรค์) ไม่ใช่เอาเพื่อโจมตีใครครับ ถ้าจะมาต่อว่าคนอื่นผมคิดว่าน่าจะใช้ช่องทางสื่อสารอ ื่นดีใหม๊ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ที่เข้าใจ/\7

ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณhanuman............ตอนนี้ผ มสะสมแค่พวกกล้องกับเครื่องฉายครับ ส่วนฟิล์มหนังไม่มีเก็บเลยครับผม

กล้องที่รับปากไว้เมื่อวานครับem19

ต่อครับ

หน้าที่ 197 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 97 147 187 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 247 297 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks