มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ - หน้า 198

หน้าที่ 198 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 98 148 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 208 248 298 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,956 ถึง 2,970 จากทั้งหมด 4584

ชื่อกระทู้: มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ

ต่อครับ
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

สุดท้ายแล้วครับผม em19
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่เอก แหม...ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อครับของแบบนี้ นับไว้มั่งรึเปล่าครับว่ามีอยู่เท่าไหร่เดี๋ยวหายนา. ..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

OHHO!!!!!! เยอะดีจังเลยพี่ panna ซักวันผมคงจะมีเยอะเหมือนพี่นะ ออิอิ
    แล้วพี่พอรู้ที่เค้าขายพวกฟิล์ม ฉายไหมคับ อยากซื้อเก็บไว้ดูอะพี่ แลว้เครื่องฉายของพี่ใช้ได้หมดเลยป่าวคับ แล้วพี่พอรู้ราคาที่เค้าขายกันบ้างป่าวคับ พอดีมีคนมาขายเครื่องฉาย 16mm 3000 แต่ต้องแปลงไฟจาก 110 v เสียงใช้ได้ ปกติ ยี่ห้อ vintage พี่ว่าแพงไหม รบกวนหน่อยนะคับ ความรู้น้อย อะคับ
    ถ้าผมจะขอเบอพี่แล้วโทรไปคุยด้วยจะสะดวกไหม ถามแค่นี้คับ ขอบคุนพี่ๆๆทุกคนมากที่ต้อนรับคาบบบบบบบ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับทุกท่าน
    กล้องพี่เอกนี่เยอะจริงๆนะครับ ระวังตู้เสียทรงนะครับเห็นตู้ใส่กล้องภาพแรก คานล่างของตู้มันเหมือนจะแอ่นๆนะครับเมื่อดูจากในรูป สงสัยต้องแบ่งกล้องออกจากตู้มั่งแล้วนะครับ และยินดีต้อนรับสมาชิคใหม่ด้วยครับ
    ปล. เรื่องราวไม่เป็นเรื่องในบอร์ดผมว่าปล่อยผ่านไปละกัน ผมจะดูเฉยๆละ สิ่งที่ผิดถูก คิดว่าน่าจะแยกแยะกันได้อยู่แล้วนะครับ ด้วยความเคารพทุกท่านอย่างสูง
    กระยอดินนรธา(ifa)

ขอบคุณ
    0

อรุณสวัสดิ์ครับ คุณเต้.. เรื่องต่างๆให้มันผ่านไป ส่วนเราไปรอแบ่งกล้องมาช่วยพี่เอกเก็บดีมั้ย

Exclamation

......สวัสดีปีใหม่ครับคุณกระยอดินนรธา....../\7

......พอดีรูปนี้ค้างอยู่ในกล้อง ไปเจอคันนี้ที่เมือง Nurnberg ครับ 2ล้อสวยงาม ฝาวาล์วดำซะด้วย......

รูป รูป  

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สำหรับบอร์ดนี้อาจมีบ้างที่คุยกันไร้สาระ/สนุกสนานด้วยมิตรภาพ แต่ผมว่าสมาชิกทุกท่านในบอร์ดนี้ไม่เคยไร้มารยาทต่อก ันเลยครับ ทุกคนรักความสงบครับ......
    คนในบอร์ดนี้ชอบของสะสมไม่ว่าจะ นาฬิกา,พัดลม,วิทยุ,ของเก่า,กล้องถ่ายรูป ฯลฯ แต่ที่คนในบอร์ดนี้ไม่สะสมคือ ศัตรู ครับ
    พวกเราสะสมมิตรภาพสะสมความเป็นเพื่อนด้วย บางทีเราอาจจะเหมือนไร้สาระไปบ้าง แต่ไอ้ที่ไร้สาระนี่แหละมาจากความเป็นเพื่อนที่ไม่เค ยเห็นหน้าค่าตากันเลย แล้วมารวมกัน บุคคลในนี้รู้จักกันมานานนับปีครับ
    ผมในฐานะที่เป็นคนตั้งกระทู้ขึ้นมาก็เพียงเพื่อต้องก ารให้คนที่มีคาวมชอบพอในสิ่งเดียวกันมาพูดคุยกัน(ในท างสร้างสรรค์) ไม่ใช่เอาเพื่อโจมตีใครครับ ถ้าจะมาต่อว่าคนอื่นผมคิดว่าน่าจะใช้ช่องทางสื่อสารอ ื่นดีใหม๊ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ที่เข้าใจ
    ขอบพระคุณพี่ๆน้องๆในบอร์ดมากเลยครับ สำหรับเรื่องที่ผ่านมา/\7
    ผมว่าเราน่าจะได้เจอหน้ากันเป็นครั้งแรกบ้างก็ดีนะ
    เอางาน....ของคุณนกดีไหม?

สรุปว่า มากล้าซื้อตอนแก่ครับ สมัยเป็นหนุ่ม ผ่านแถวซุ้มหนังสือที่สนามหลวง
    ได้แต่มอง แต่ไม่กล้าเข้าไปซื้ออ่ะครับเด้อครับ..
    ผิดกับผมสมัยไปซื้อหนังสือที่สนามหลวง มีคนมาประกบถาม "โป๊ไหมพี่"

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ยินดีครับทุกคนสรุปแฮปปี้ยินดีปรีดา อยากเอาของมาโชว์เหมือนกีนยังมะมีกล้อง เลยอดโชว์ สวัสดีครับทุกท่าน

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ผมว่าเราน่าจะได้เจอหน้ากันเป็นครั้งแรกบ้างก็ดีนะ
    ......ดีเลยครับ ว่าแต่ งานที่ว่านี่เป็นงานแนวไหนหรือครับ งานแต่ง/งานบวช/ขึ้นบ้านใหม่หรืองานวันเกิด (คือจะได้แต่งหน้าทำผมให้เหมาะครับ)......

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s อ่านข้อความ
    ......ดีเลยครับ ว่าแต่ งานที่ว่านี่เป็นงานแนวไหนหรือครับ งานแต่ง/งานบวช/ขึ้นบ้านใหม่หรืองานวันเกิด (คือจะได้แต่งหน้าทำผมให้เหมาะครับ)......
    เอางานไหนก่อนดีล่ะครับ แต่ผมไม่บวชรอบสองนะครับ :p

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    เอางานไหนก่อนดีล่ะครับ
    ......อืมมม ขอตัวเลือกด้วยครับ ถ้าตกลงกันไม่ได้ อาจมี โหวต......

Exclamation

......ได้มาอีกชิ้นครับ ภาพเขียนสีน้ำมันกับกรอบทองเหลือง......em97

รูป รูป  

Exclamation

......หนักเอาเรื่องเลยครับ......em96

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s อ่านข้อความ
    ......อืมมม ขอตัวเลือกด้วยครับ ถ้าตกลงกันไม่ได้ อาจมี โหวต......
    เอางานโกนจุกมั้ยครับ em97

หน้าที่ 198 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 98 148 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 208 248 298 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks