มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ - หน้า 240

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 240 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 140 190 230 231 232 233 234 235 236 237 238 239 240 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 290 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,586 ถึง 3,600 จากทั้งหมด 4587

ชื่อกระทู้: มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รางวัลการันตีของแจ๊ค ดาเนียล

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

เมื่อได้ที่แล้วก็มองหาคาวเกิร์ลสักคนมาเป็นเพื่อนคุ ย
    เหลือบไปเห็นเจ้าหล่อน เพิ่งลงจากหลังมายืนยืดเส้นยืดสายอยู่เลยชวนมาอยู่ด้ วยที่บ้าน /\7

รูป รูป  

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เดี๊ยวจะพยายามหาเวปที่เกี่ยวข้องมาให้อ่านเพิ่มเติม ครับผม

panna รายงาน
    ขอบคุณครับ แล้วจะรอข้อมูลครับ

เพิ่งลงจากหลังมายืนยืดเส้นยืดสายอยู่เลยชวนมาอยู่ด้ วยที่บ้าน
    มาอยู่บ้านยืดเส้นยืดสายด้วยกัน?????

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    มาอยู่บ้านยืดเส้นยืดสายด้วยกัน?????
    เห็นลงจากหลังม้า..มายืนยืดเส้นยืดสาย ก็เลยชวนมายืดเส้นสายต่อที่บ้านจ้ะ em95

Exclamation

......มีงานทองเหลืองมาฝากครับ......

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    งั้นต้องดื่มน้ำอุ่นๆ
    เลยเอามาฝาก ชอบขนานไหนเลือกเอาเลยครับ
    เจอน้ำอุ่นชุดนี้ของคุณนกเข้าไป คงเดินไม่ตรงทางแน่ๆเลยครับ/\3

วันนี้ผมส่งซองบุหรี่ที่รับปากไว้นานแล้ว ไปให้แล้วน๊ะครับ
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ แล้วจะรอข้อมูลครับ
    ยินดีครับพี่พล

วันนี้ไปเจอมาเวปหนึ่งครับ แต่เสียดายเป็นภาษาเยอรมันครับ

พอสรุปคร่าวๆได้ความว่า.........

บริษัท ทั้งสาม ได้แก่ Schwalbe, Condor และ Cosmosได้ผลิตรถออกมา 68.000 คันในช่วงปี 1905 - 1988 หลังจากนั้น ตั้งแต่ปี 1945 บริษัท Zesarก็เริ่มทำการผลิต(คาดว่ารถของพี่พลน่าจะเป็นรุ่ นแรกที่บริษัทนี้ทำขึ้น ซึ่งจากจานปั่นของจักรยานก็เป็นตัวยืนยันได้ว่าเป็นร ถที่ผลิตจากบริษัทดังกล่าว)

ส่วนไฟที่หน้าที่ใช้กับรถ สามารถแบ่งออกได้เป็น 3 ชนิด คือ ตะเกียงเทียนไข ตะเกียงแก็ส และจานฉายที่ติดกับไดนาโม โดยรุ่นแรกตัวจานฉายจะมีสีดำ ต่อมา ก็จะเป็นแบบที่ชุบโครม

ในช่วงเริ่มต้นยุค40 ปอกแฮนจะทำมาจากเขาสัตว์หรือแบคเคอร์ไรด์ หลังจากสงครามโลกครังที่สอง วัสดุที่ใช้ทำปอกแฮนก็เปลี่ยนมาใช้เป็นพลาสติก ส่วนมุมของแฮนก็จมี สามมุม คือ มุมมากกว่า 90° นิดนึง ,มุมน้อยกว่า 90° นิดนึง และมุม 70°

สำหรับข้อมูลและรูปเพิ่มเติมสามารถดูได้ตามลิงค์ด้าน ล่างครับ
    http://www.militaerrad.de/history.html
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s อ่านข้อความ
    ......มีงานทองเหลืองมาฝากครับ......
    แปลกดีครับพี่เจษฏ ...........แต่ดูไม่ออกว่ามันคืออะไรครับพี่........ ..ช่วยชี้แนะด้วยครับ em95

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s อ่านข้อความ
    คล้ายๆว่าจะเป็นเชิงเทียนแต่ เอ...แล้วเทียนจะวางยังไงเพราะมันมีแหลมๆขึ้นมา แล้วรูที่อยู่รอบๆนั่นไว้ทำอะไร

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna อ่านข้อความ
    เจอน้ำอุ่นชุดนี้ของคุณนกเข้าไป คงเดินไม่ตรงทางแน่ๆเลยครับ/\3

วันนี้ผมส่งซองบุหรี่ที่รับปากไว้นานแล้ว ไปให้แล้วน๊ะครับ
    ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ เสาร์-อาทิตย์ไหนว่างๆจะเอาน้ำอุ่นไปฝากบ้างครับ

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna อ่านข้อความ
    แปลกดีครับพี่เจษฏ ...........แต่ดูไม่ออกว่ามันคืออะไรครับพี่........ ..ช่วยชี้แนะด้วยครับ em95
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro อ่านข้อความ
    คล้ายๆว่าจะเป็นเชิงเทียนแต่ เอ...แล้วเทียนจะวางยังไงเพราะมันมีแหลมๆขึ้นมา แล้วรูที่อยู่รอบๆนั่นไว้ทำอะไร
    ......คือว่า ผมก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะครับ เพื่อนให้มา แต่คนให้ก็ไม่รู้ซะอีก งานนี้เลยมืด8ด้านเลย......em99

Exclamation

......แบบสำหรับคัดลายมือครับ อันนี้เมื่อสมัยผมเรียนป.6 อัสสัมชัญ ครับ เก็บไว้อย่างดีไม่มีขาดเลยจ้ะ......em95

รูป รูป  

Senior Member PH_UD's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สำหรับข้อมูลและรูปเพิ่มเติมสามารถดูได้ตามลิงค์ด้าน ล่างครับ
    http://www.militaerrad.de/history.html
    ขอบคุณคร้าบ เพิ่งรู้ที่เยอรมันก็มีร้านขายอะไหล่ด้วย

......แบบสำหรับคัดลายมือครับ อันนี้เมื่อสมัยผมเรียนป.6 อัสสัมชัญ ครับ เก็บไว้อย่างดีไม่มีขาดเลยจ้ะ.
    โอว...เก็บของได้ดีจังคับem90

ขอบคุณ
    0

......แบบสำหรับคัดลายมือครับ อันนี้เมื่อสมัยผมเรียนป.6 อัสสัมชัญ ครับ เก็บไว้อย่างดีไม่มีขาดเลยจ้ะ......em95
    เป็นของส่วนตัวเลย เค้าเรียกของ มือหนึ่ง เลยสิครับเนี่ย em95

ขอบคุณพี่เอกมากๆครับ เสาร์-อาทิตย์ไหนว่างๆจะเอาน้ำอุ่นไปฝากบ้างครับ
    ว่างก็เข้ามาเลยครับ...........เสร็จจากกินอุ่นแล้วค ่อยไปต่ออาบน้ำอุ่นกันครับ/\3

หน้าที่ 240 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 140 190 230 231 232 233 234 235 236 237 238 239 240 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 290 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks