มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ - หน้า 265

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 265 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 165 215 255 256 257 258 259 260 261 262 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 274 275 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 3,961 ถึง 3,975 จากทั้งหมด 4587

ชื่อกระทู้: มาคุยกันเรื่องของสะสมครับ

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่น้องชาวบอร์ดสะสมครับ
    สงกรานต์ไปไหนเอย...
    สวัสดีครับ สงกรานต์ผมไปทำความสะอาดบ้านที่ปากช่องเตรียมงานบุญค รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PH_UD อ่านข้อความ
    เวปGOOGLEนี้น่าใช้จังเลย
    อืม..น่าจับ เอ้ย..น่าใช้จริงๆอย่างที่ว่าแหละครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีต้อนรับสงกรานต์ทุกๆ ท่านครับห่างหายไปนานว่าจะเอาของสะสมมาให้ชมกันบ้างแ ล้วครับ

สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

ลงรูปซี่รี่กล้องให้ดูกันเล่นๆครับ พี่พานนาคงสนใจเป็นพิเศษ เป็นซี่รี่ตระกูล F ของ nikon ครับ มี F2 FM2 ตัวFm2 ตอนนี้ครบแล้วทั้งซีรี่ม่านเรียบ กับม่านรวงผึ้งได้มาอย่างไม่ได้ตั้งใจครับ เห็นถูกเลยซื้อมาเห็นม่านด้านในไม่เหมือนกันตอนแรกเข ้าใจว่าเปลี่ยนม่านมาแต่พอไปศึกษาจริงๆมันมี2แบบครับ ต่างปีกัน ส่วนF2 นี่ตามหามานานมากเพราะซื้อไม่ลงตรงราคาที่แพงเอาการ แต่ที่อยากได้เพราะได้มอเตอร์ไดร์มันมาก่อน เลยพยายามหาตัวที่เรามีแรงซื้อ แล้วฝันก็เป็นจริงครับเห็นขายอยู่ในเวปกล้องแห่งหนึ่ งในราคา 6000 บาทถ้าไม่เอาเลนส์เหลือ 4000 บาท แต่คิดอยู่พอควรเพราะคนขายบอกว่ามันมีปัญหาต้องเอามา ซ่อมกดชัตเตอร์ไม่ลง ด้วยความอยากได้เลยต้องเสี่ยง แต่พอของได้มา โอ้โหไม่ผิดหวังเลยมาพร้องเคชหนังเดิมๆมันเลย ส่วนที่ว่าเสียที่จริงไม่มีอะไรมากบล๊อกล็อกที่ปริซึ มมีปัญหา แก้ไขอยู่สักพักก็ใช้งานได้ตามปกติ และแม่นยำสมเป็นตัวอึด แต่น่าแปลกนะครับเรื่องกล้องของผม เจ้าFm2 ผมก็ได้มอเตอร์ไดร์มาก่อนเช่นกัน ขอสวัสดีพี่พล พี่พานนา พี่มาโบโล่ พี่ดา และทุกท่านด้วยครับ

รูป รูป  

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

เอาของมาโชว์เพิ่มครับ ผมกระยอดินนรธา เองโควต้าหมดแล้วเลยยืมของเพื่อนโพส วันนี้มีเครื่องถมทอง เมืองนครมาโชว์ เพิ่งได้มาครับเป็นของเก่าคงในราวๆร.6

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระยอดินนรธา อ่านข้อความ
    ลงรูปซี่รี่กล้องให้ดูกันเล่นๆครับ พี่พานนาคงสนใจเป็นพิเศษ เป็นซี่รี่ตระกูล F ของ nikon ครับ มี F2 FM2 ตัวFm2 ตอนนี้ครบแล้วทั้งซีรี่ม่านเรียบ กับม่านรวงผึ้งได้มาอย่างไม่ได้ตั้งใจครับ เห็นถูกเลยซื้อมาเห็นม่านด้านในไม่เหมือนกันตอนแรกเข ้าใจว่าเปลี่ยนม่านมาแต่พอไปศึกษาจริงๆมันมี2แบบครับ ต่างปีกัน ส่วนF2 นี่ตามหามานานมากเพราะซื้อไม่ลงตรงราคาที่แพงเอาการ แต่ที่อยากได้เพราะได้มอเตอร์ไดร์มันมาก่อน เลยพยายามหาตัวที่เรามีแรงซื้อ แล้วฝันก็เป็นจริงครับเห็นขายอยู่ในเวปกล้องแห่งหนึ่ งในราคา 6000 บาทถ้าไม่เอาเลนส์เหลือ 4000 บาท แต่คิดอยู่พอควรเพราะคนขายบอกว่ามันมีปัญหาต้องเอามา ซ่อมกดชัตเตอร์ไม่ลง ด้วยความอยากได้เลยต้องเสี่ยง แต่พอของได้มา โอ้โหไม่ผิดหวังเลยมาพร้องเคชหนังเดิมๆมันเลย ส่วนที่ว่าเสียที่จริงไม่มีอะไรมากบล๊อกล็อกที่ปริซึ มมีปัญหา แก้ไขอยู่สักพักก็ใช้งานได้ตามปกติ และแม่นยำสมเป็นตัวอึด แต่น่าแปลกนะครับเรื่องกล้องของผม เจ้าFm2 ผมก็ได้มอเตอร์ไดร์มาก่อนเช่นกัน ขอสวัสดีพี่พล พี่พานนา พี่มาโบโล่ พี่ดา และทุกท่านด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับคุณเต้em95

แจ่มเลยครับชุดนี้เห็นแล้วน้ำลายไหลคุ้มแก่การรอคอยค รับ.........ช่วงนี้ไม่ค่อยจะได้หาของเท่าไหร่ครับพอ ดีต้องเก็บเงินเป็นค่านมลูกem87

ตัวนี้เป็นของลูกชายครับ MINOX LEICA IF ครับ มีผู้ใหญ่ใจดีท่านหนึ่งให้มาเพื่อรับขวัญหลานเมื่อเก ้าเดือนที่แล้วem95

รูป รูป  
    เวลา…นาฬิกา…เป็นสิ่งมีค่า
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เหอๆ ดีครับพี่เอกอยากได้ของขวัญแบบนี้มั่งจัง ใครให้รักตายเลย

ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

ขอให้สมาชิกบอร์ดสะสมทุกท่านมีแต่ความสุขนะครับ ขับ-ขี่รถเที่ยวสงกรานต์กันอย่างปลอดภัยนะครับ /\7

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โจรปล้นใจ อ่านข้อความ
    เอาของมาโชว์เพิ่มครับ ผมกระยอดินนรธา เองโควต้าหมดแล้วเลยยืมของเพื่อนโพส วันนี้มีเครื่องถมทอง เมืองนครมาโชว์ เพิ่งได้มาครับเป็นของเก่าคงในราวๆร.6
    ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ แสง-เงา em90
    เจ้า FM2 เนี่ยผมก็เคยใช้อยู่เหมือนกันผมว่ามันกล้องที่เข้าท่ าเลยทีเดียวแหละ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับคุณมาโลโร่ แบบว่าตื่นเช้าแดดสวยเลยถ่ายมาโชว์ช่วงนี้เริ่มว่างล ะครับ Fm2 เนี่ยชอบมากครับใช้อึดถึงไม่ถึงขั้นโปรแต่ก็ทำงานได้ ดีเยี่ยม

สวัสดีปีใหม่ไทยครับเด้อครับทุกๆท่าน..

รูป รูป  

Exclamation

......สงกรานต์ แอบไปทะเล เก็บภาพมาฝากครับ......ts23

รูป รูป    

Exclamation

......แถมอีกรูป ระหว่างทางเจอหมาใจร้ายตัวนึง ดีที่เขาล่ามโซ่ไว้......

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jetsada.s : 16-04-2008 เมื่อ 12:07

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับที่นำบรรยากาศสวยๆมาฝากรับลมร้อน

สวัสดีปีใหม่ไทยครับพี่น้อง...........ช้าไปป่าวนี้e m95

พอดีเพิ่งกลับมากรุงเทพหลังจากหนีลูกหนีเมียไปรดน้ำด ำหัวคนเฒ่าคนแก่ที่บ้านต่างจังหวัด

ปีใหม่ไทยปีนี้เริ่มต้นดีมาก..........พี่ชายใจดีขับ รถหลายร้อยกิโลขนเอารถถีบเด็กมาให้ถึงหน้าบ้าน...... ..เสียดายไม่ได้เจอตัวจริงเสียงจริง .............ติดต่อกับพี่ชายคนนี้ผ่านบอร์ดตรงนี้มา ก็หลายปีมากแล้วแต่ไม่เคยเจอหน้ากันซักที.........เส ียดายมาก..........ไว้โอกาศหน้าขออนุญาติเลี้ยงข้าวพี่ซักมื้ อครับ

รูป รูป  
    เวลาเป็นของมีค่า อย่าฆ่าเวลาให้สิ้นเปลือง เสียเวลาไปโดยไร้ประโยชน์
    และนาฬิกา เป็นสิ่งเตือนใจให้เป็นคนตรง ตรงต่อเวลา ตรงต่อตนเอง และตรงต่อผู้อื่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jetsada.s อ่านข้อความ
    ......สงกรานต์ แอบไปทะเล เก็บภาพมาฝากครับ......ts23
    พี่เจษฏ ถ่ายภาพได้สวยมากครับพี่ /\2

หน้าที่ 265 จากทั้งหมด 306 หน้า แรกแรก ... 165 215 255 256 257 258 259 260 261 262 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 274 275 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks