หมู 95 มีปัญหารบกวนครอบครับหมูช่วยแนะนำด้วยนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หมู 95 มีปัญหารบกวนครอบครับหมูช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Junior Member Dekbannok's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หมู 95 มีปัญหารบกวนครอบครับหมูช่วยแนะนำด้วยนะครับ

รายละอียดมีดังนี้ครับ(จากที่สังเกตุดูนะครับ)
    1.เวลาสตาร์ทอยู่กับที่เพื่ออุ่นเครื่องยนต์นะครับ พอดับเครื่องจะสังเกตุว่าท่อข้างซ้ายจะร้อนมากๆๆเลย แต่ท่อข้างขวาร้อนนิดเดียวครับ สาเหตุเป็นเพราะอะไรครับ
    2.ผมทดลองสตาร์ทเครื่องโดยการดึงปลั๊กหัวเทียนออกมีผ ลดังนี้ครับ
    2.1 ดึงปลั๊กออกทั้งสองข้างแล้วสตาร์ทเครื่อง ปรากฏว่าเครื่องไม่ติดครับ(มันแน่อยู่แล้ว)
    2.2 เสียบปลั๊กหัวเทียนข้างขวา แต่ไม่ได้เสียบข้างซ้าย ปรากฏว่า เครื่องไม่ติดครับ
    2.3 เสียบปลั๊กหัวเทียนข้างซ้าย แต่ไม่ได้เสียบข้างขวา ปรากฏว่า เครื่องติดครับ
    จึงอยากถามว่าเป็นเพราะอะไรครับ รถผมมีปัญหาหรือเปล่า อยากรู้ครับและจะได้รักษาให้ถูกครับผม
    3.รถผมขับเกียร์ 1 - 2 - 3 เร่งได้ปกติครับ แต่เข้าเกียร์ 4 แล้ว แรงตกเลยครับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรครับ

ขอรบกวนสมาชิกครอบครับหมูทุกท่านหน่อยนะครับ อยากทราบถึงปัญหาและวิธีแก้ไขนะครับ จะได้รักษาถูก หรือถ้าใครมี MSN ก็ช่วยลงไว้ด้วยนะครับ เผื่อจะได้ปรึกษา ส่วน MSN ของผมนะครับ Dekbannok2523@Hotmail.com ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าในน้ำใจและไมตรีนะครับผม
    รุ่ง C95
    "ถึงรถจะเก่า แต่ก็รักครับ"
    "ต่างที่มา แต่ จุดหมายเดียวกัน"

ท่อขวาหัวเทียน บอด กั๊บ

เพราะท่อไม่ร้อนบ่งบอกว่า ไม่มีการจุดระเบิดครับ ให้ดูที่ วาวล์ อาจรั่วทำให้หัวเทียนแฉะ

Junior Member Dekbannok's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณในคำแนะนำนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ท่อขวาหัวเทียน บอด กั๊บ

เพราะท่อไม่ร้อนบ่งบอกว่า ไม่มีการจุดระเบิดครับ ให้ดูที่ วาวล์ อาจรั่วทำให้หัวเทียนแฉะ
    ขอบคุณในคำแนะนำนะครับem95
    "ต่างที่มา แต่ จุดหมายเดียวกัน"

Junior Member kimoto's Avatar
    สถานที่
    No
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าจะหัวเทียนหละมั้งคับ

เพราะถ้าเปนที่วาวล์ยันเครื่องร้อนสักพักก้อจะติด2สู บ
    เม้นด้วยความหวังดีนะคับ
    อิอิ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้อ

Senior Member bean_146's Avatar
    ขอบคุณ
    2
    Blog Entries
    1

นี้จะบอกนะ ครับ

1เป็นที่ คอยหัวเทียน

2เป็นที่ปรั้กหัวเทียน

3เป็นที่ สายหัวเทียน

Bookmarks