มีอะไหร่vespaมาขายคับ - หน้า 5

ชื่อกระทู้: มีอะไหร่vespaมาขายคับ

อยู่เพี่อตัวเอง attapon's Avatar
    สถานที่
    N.F.C
    ขอบคุณ
    0

สู่นะค่ะem97
    "Love means never having to say you* re sorry."

ถ้าคิดจะรักต้องไม่มีคำว่าเสียใจ

[email protected]
    เช็คพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

สู้ๆ อย่าท้อคับผม
    จะช้าจะเร็ว ก้อถึงที่ ถ้าไปด้วยกัน (1 คนและ 1 คัน)

craniumtodd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของเราก็รอเงินคืนต่อจากโอแหละครับ เห็นเค้าบอกว่าจะคืนให้นะ แต่ไม่มากเท่าโอ แต่ยังไงก็เป็นเงินเหมือนกัน

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

พี่ ผิดนัดผมนะ.....ปิดโทรศัพท์หนี แล้วก็....ไม่ติดต่อกลับ วันนี้นัดโอนเงินพี่หาย....ให้ผมคิดว่ายังไง
    ตามนั้น...อย่างที่บอกผมไม่อยากทำอย่างนี้ แต่พี่....บอกเองว่า ถ้าไม่ได้เงินก็ให้ทำ ได้ แจ้งความได้
    หากใครพบเห็น คนหน้าตา อย่างนี้ รูปร่างอย่างนี้ ให้ระวังไว้ครับ
    เนื่องจาก หลายๆคน รวมทั้งผม โดน เรื่องการ ซื้อขาย หลอกว่ามีของ หรือว่ามีของจริงๆ แต่ก็ไม่ส่งให้
    ใครที่โดน...จะมากน้อยก็ โพสแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

สิ่งที่ผมโดนคือ....
    ผมที่โดนคือ ตกลงซื้อขายฝาล้อ 1 คู่......ไอ้เราก็ หาอยู่พอดี เออรูปสวย โอนเงินให้
    มารู้ทีหลัง รูปๆ นี้ เป้นรูปที่อยู่เว็บ thaiscooter.com และเว็บนอก ด้วย
    ไอ้ความที่คุยกันมาหลายเดือน คนอื่นๆก็รู้จัก พี่คนนี้ก็เห็นบอกว่า ซื้อแล้วได้ของ
    ผมก็ได้ ทำการซื้อขาย โอนเงินไป 7000 บาท จากนั้นก็เริ่มเข้ากระบวนการของพี่เขา
    แต่งเรื่องไปเรื่อยของพี่เขา อ้อมค้อม พูดให้เราเห็นใจ.....แต่ ผมก็ไม่สน ขอเงินคืน
    ก็ได้มา 1500 บาท ที่เหลือ อีก 5500 นัดส่งคืนวันนี้...แต่หายครับ หายจ้อย ไม่ติดต่อมา เบอร์ผมพี่เขาก็มี แสดงว่าเจตนา ไม่ดีแล้ว
    ไม่น่าทำกันเลย.....ว่ะพี่ บอกตรงๆ ผมขอทำในส่วนที่ผม สามารถทำได้แล้วกัน แต่ขอบอกว่าทำเต็มที่ครับ
    พี่อาจจะเคยหลอกคนมาเยอะ หลายๆคน แต่เขาไม่ได้มาโพสให้คนอื่นรู้ แต่ผมขอเปิด ประเด็นคนแรกแล้วกัน.....ครับ เพราะพี่เล่นผิดคนแล้ว
    อยากทราบรายละเอียด โทรมาคุย
    087-4221622 โอ ครับ เรื่องมันยาว เดี๋ยวกำลังเรียบเรียง
    แจ้งความแน่ครับ อายุความยังอยู่ได้อีกนาน อย่างน้อยๆก็ 2 บัญชี ทั้งคุณและแฟนคุณ ตามจำนวนเงินที่โอนไป 2 บัญชี
    sms ที่ติดต่อหาผม เสียงที่อัดไว้ สลิปการโอน และ คู่กรณีที่กำลังโดนอยู่ อื่นๆเท่าที่ผมจะหาได้ คงจะพอ..

คนๆนี้ในรูป ชื่อจริง นายวีระพร เพชรมณี ชื่อเล่น ตู่
    อยู่ ที่ หาดใหญ่ เปิดร้านเหล้า ไรสักอย่าง กับ เมีย

สิ่งที่ออกจากปากคนๆนี้ ..... เขาบอกว่า เขายังมีความเป็นคนเขาไม่หนีหรอก อยากเคลียร์เรื่องทุกๆอย่างให้เสร็จแต่ก็ยังดี ที่เขาโอนเงิน แค่เสี้ยว ของเงินที่โดนไป กลับมาให้ผม....... วันนี้คือนัดโอนเงินส่วนที่เหลือ ซึ่งเขาบอกว่าได้ เพราะเขามีเงินแล้ว รอคนเซนต์เอาเงินให้ อืม..... พอใกล้ถึงวัน ปิดโทรศัพท์หาย อย่างน้อยๆ ก็น่าจะโทรมาเบอร์ตู้ คุณก็เคยโทรหาผมหนิ ตอนคุณปิดโทรศัพท์

หลักฐานทุกอย่างที่ มีก็ คงส่งตำรวจ ช่วยได้มากน้อยก็....แล้วแต่ทางตำรวจ แต่ขอบอกว่าจะทำเต็มที่
    ส่วน ถ้าพี่ จะโอนเงินคืนมา....ผมจะลงข้อความขอโทษ และลบกระทู้ให้ไปเลย แต่ผมคิดว่าคงยาก
    ทุก website จะมีเรื่องราว และรูป ของพี่ครับ ผมก็ไม่มีไรจะเสียเหมือนกัน เอาดิ...................
    อย่างน้อยๆให้คน อื่นๆได้เห็น ได้รู้ จะได้ รู้ว่าไม่ควรซื้อขายกับคนๆนี้ ย้ำว่า...จะทำให้นานที่สุด

ผมไม่ได้มาโพสเอามันส์ เอาสะใจไรนะครับ แต่อยากให้เพื่อนๆพี่น้องๆ ได้....ดูตัวอย่างของผมเอง
    พลาดจนได้....... อย่าได้ซื้อของจากบุคคลๆนี้
    ใครที่มันเอ่ยปากว่า.....ที่บอกว่า เป็นลูกผู้ชายพอ ไม่หนี เงินจ่ายแน่ๆ พี่ยังมีความเป็นคนว่ะ......เงินมีจ่ายน้อง ชัวร์ๆ
    อื่นๆ ฯลฯ 108 คำคุย ไหลไปเรื่อย..... ใช่จาก ปากของพี่ไหมครับ......

ขอถามคุณหน่อย อายบ้างไหม...มีความละอายแก่ใจไหม คิดว่า บาปกรรมที่ได้ทำ มันจะคืนสนองตัวเองไหมหรือว่า...ความเลวมันกินเข้าไปในหัวของคุณแล้ว ถึงได้เอาความฝันของคนอื่น ความอยากของคนอื่น มาหากินแบบนี้ อายุก็เยอะกว่าผม เล่นรถมาก็เยอะกว่าผม ถามจริงๆพี่อายไหมครับ.......เอาเงิน คนอื่นๆ ไปหมุน หรือทำอะไรๆของพี่ พี่อายไหม
    คุณ ทำตัวเอง ลำบากเอง...คุณลากคนอื่น มาลำบากกับคุณด้วยทำไมครับ

ถ้าหากพี่คิดจะนำเงินมาคืนผม และทุกๆคน ก็ยังไม่สายครับ.....แต่ถ้านานกว่านี้ก็คงเป็นผลเสีย กับพี่
    ก็แล้วแต่ครับ....ถ้ายังเป็นคนอยู่ อย่างที่พูดจริง ขอเงินผมคืนแล้วกัน ไม่งั้น รูปพี่ เรื่องราวพี่ก็ มีอยู่ในโลก online และ โลกจริงๆครับ , Fw:mail , พูดปากต่อปาก อื่นๆ ถึงแม้....มันจะเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับพี่ แต่อย่างน้อยๆให้คนทั่วไป ได้ทราบ ได้ระวัง ตัวไว้ก็....คิดว่าเป้นประโยชน์ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย roots : 20-07-2009 เมื่อ 19:30
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

sayplay's Avatar
    สถานที่
    ArtsValley
    ขอบคุณ
    0

หัวเกรียนๆแบบนี้ ผมทรงนี้ แxกเบียร์ยี่ห้อนี้ ปากดีๆแบบนี้ นิสัยแบบนี้ ผลัดไปผลัดมา ใช่เลยอ่ะ นิสัยเหมือนใครน้า....

เช็คสถานะพัสดุ EMS http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

เลขบัญชี

980-6-09179-5 กรุงไทย เมธาสิทธิ์ เมธีสิทธางกูร

080-9509005(True),080-4999600(Dtac)

Senior Member oak_ey's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Moter Classic Club
    ขอบคุณ
    0

โกงเค้าก็คืนเค้าไปเถอะครับ อย่าทำตัวให้สังคมรังเกียจ เพราะวงการนี้มันก็รู้จักกันหมด ทำแบบนี้แล้วจะมีหน้าไปคบหา ออกทริป พบปะผู้คนเค้าหรอครับ

craniumtodd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

7000 ยังคืนน้องเค้าไม่ครบเลยแล้วของกรูเมื่อไหร่จะได้คืน เนี่ย ไอ้คำที่บอกว่า"ยังเป็นคน ไม่หนีหรอก "รู้ว่าไม่หนีแต่ไม่ควรทำแบบนี้ตั้งแต่แรก แต่ทำแล้วก็ต้องรับผิดชอบ ไม่มีของแล้วยังบอกว่ามี ทำแบบนี้ทำเสียชื่อวงการหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย craniumtodd : 20-07-2009 เมื่อ 18:46

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Angry

เรื่องยาวแนว คับ ทำกับน้องผมด้วยหรอ ทำกับคนอื่นไม่พอ คุนก็ โต แล้วนะคับ โกงแค่นี้ไม่รวยหรอก

น้องโอมันกว่าจะเก็บตังมาได้มันรัก64ของมันจริงแล้วโ ดนแบบนี้หรอ

ลูกผู้ชายรึป่าว ก้มดูใต้สะดืดไปคืบ1สิว่ามันยังมีอยุ่ไหมถ้าแน่ใจว่าลูกผู้ชายโอนคืนให้น้องมันด้วยคับ เดียวจัดไปยาวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teng666 : 20-07-2009 เมื่อ 18:59

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

อีก 5500 มันบอกจะจ่ายวันนี้

มันบอกว่า ยังเปนคนจะไม่หนีไปไหน

แต่ตอนนี้ ไร้วี่แวว

แสรดดดดดดดดดด

original_sperm's Avatar
    สถานที่
    พิจิตร
    ขอบคุณ
    0

ไม่ไหวมั้งแบบนี้

TV 175 puyfay's Avatar
    สถานที่
    Candy Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

โหยังมะคืนเงินน้องเค้าอิกเหรอ ,,,,, อายเค้ามั้ยนั่น
    เป็นกำลังใจให้น้องโอนะคะ ( อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวลลลลล)
    C-a-n-d-y's -:- S-c-o-o-t-e-r -:-C-l-u-b

สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

...

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อีกหน่อย ถ้าบุพการีของเอ็งป่วย ต้องเข้าโรงพยาบาล แล้วใครจะให้เอ็งหยิบยืมเงินล่ะบักหำเอ้ย ผมไม่ได้แช่งเอ็งนะ แต่เงินแค่ 5500 เอ็งยังไม่คืนเค้า แล้ววันข้างหน้า ถ้าเอ็งเดือดร้อน ใครเค้าจะเชื่อใจให้เอ็งหยิบยืม โตๆกันแล้ว คิดอะไรคิดให้ยาวๆคิดไกลๆ คิดถึงอนาคตหน่อย ไม่ใช่ใช้หัวคิด แต่ความคิดตกอยู่แค่ตาตุ่ม ทำแบบนี้มันไม่ดีนะครับ สงสัยชอบกินข้าวผัด ผลัดจังเล้ย...............................em87

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

em87

Senior Member vespasprint_note's Avatar
    สถานที่
    KmitNB Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roots อ่านข้อความ
    พี่ ผิดนัดผมนะ.....ปิดโทรศัพท์หนี แล้วก็....ไม่ติดต่อกลับ วันนี้นัดโอนเงินพี่หาย....ให้ผมคิดว่ายังไง
    ตามนั้น...อย่างที่บอกผมไม่อยากทำอย่างนี้ แต่พี่....บอกเองว่า ถ้าไม่ได้เงินก็ให้ทำ ได้ แจ้งความได้
    หากใครพบเห็น คนหน้าตา อย่างนี้ รูปร่างอย่างนี้ ให้ระวังไว้ครับ
    เนื่องจาก หลายๆคน รวมทั้งผม โดน เรื่องการ ซื้อขาย หลอกว่ามีของ หรือว่ามีของจริงๆ แต่ก็ไม่ส่งให้
    ใครที่โดน...จะมากน้อยก็ โพสแลกเปลี่ยนกันได้ครับ

สิ่งที่ผมโดนคือ....
    ผมที่โดนคือ ตกลงซื้อขายฝาล้อ 1 คู่......ไอ้เราก็ หาอยู่พอดี เออรูปสวย โอนเงินให้
    มารู้ทีหลัง รูปๆ นี้ เป้นรูปที่อยู่เว็บ thaiscooter.com และเว็บนอก ด้วย
    ไอ้ความที่คุยกันมาหลายเดือน คนอื่นๆก็รู้จัก พี่คนนี้ก็เห็นบอกว่า ซื้อแล้วได้ของ
    ผมก็ได้ ทำการซื้อขาย โอนเงินไป 7000 บาท จากนั้นก็เริ่มเข้ากระบวนการของพี่เขา
    แต่งเรื่องไปเรื่อยของพี่เขา อ้อมค้อม พูดให้เราเห็นใจ.....แต่ ผมก็ไม่สน ขอเงินคืน
    ก็ได้มา 1500 บาท ที่เหลือ อีก 5500 นัดส่งคืนวันนี้...แต่หายครับ หายจ้อย ไม่ติดต่อมา เบอร์ผมพี่เขาก็มี แสดงว่าเจตนา ไม่ดีแล้ว
    ไม่น่าทำกันเลย.....ว่ะพี่ บอกตรงๆ ผมขอทำในส่วนที่ผม สามารถทำได้แล้วกัน แต่ขอบอกว่าทำเต็มที่ครับ
    พี่อาจจะเคยหลอกคนมาเยอะ หลายๆคน แต่เขาไม่ได้มาโพสให้คนอื่นรู้ แต่ผมขอเปิด ประเด็นคนแรกแล้วกัน.....ครับ เพราะพี่เล่นผิดคนแล้ว
    อยากทราบรายละเอียด โทรมาคุย
    087-4221622 โอ ครับ เรื่องมันยาว เดี๋ยวกำลังเรียบเรียง
    แจ้งความแน่ครับ อายุความยังอยู่ได้อีกนาน อย่างน้อยๆก็ 2 บัญชี ทั้งคุณและแฟนคุณ ตามจำนวนเงินที่โอนไป 2 บัญชี
    sms ที่ติดต่อหาผม เสียงที่อัดไว้ สลิปการโอน และ คู่กรณีที่กำลังโดนอยู่ อื่นๆเท่าที่ผมจะหาได้ คงจะพอ..

คนๆนี้ในรูป ชื่อจริง นายวีระพร เพชรมณี ชื่อเล่น ตู่
    อยู่ ที่ หาดใหญ่ เปิดร้านเหล้า ไรสักอย่าง กับ เมีย

สิ่งที่ออกจากปากคนๆนี้ ..... เขาบอกว่า เขายังมีความเป็นคนเขาไม่หนีหรอก อยากเคลียร์เรื่องทุกๆอย่างให้เสร็จแต่ก็ยังดี ที่เขาโอนเงิน แค่เสี้ยว ของเงินที่โดนไป กลับมาให้ผม....... วันนี้คือนัดโอนเงินส่วนที่เหลือ ซึ่งเขาบอกว่าได้ เพราะเขามีเงินแล้ว รอคนเซนต์เอาเงินให้ อืม..... พอใกล้ถึงวัน ปิดโทรศัพท์หาย อย่างน้อยๆ ก็น่าจะโทรมาเบอร์ตู้ คุณก็เคยโทรหาผมหนิ ตอนคุณปิดโทรศัพท์

หลักฐานทุกอย่างที่ มีก็ คงส่งตำรวจ ช่วยได้มากน้อยก็....แล้วแต่ทางตำรวจ แต่ขอบอกว่าจะทำเต็มที่
    ส่วน ถ้าพี่ จะโอนเงินคืนมา....ผมจะลงข้อความขอโทษ และลบกระทู้ให้ไปเลย แต่ผมคิดว่าคงยาก
    ทุก website จะมีเรื่องราว และรูป ของพี่ครับ ผมก็ไม่มีไรจะเสียเหมือนกัน เอาดิ...................
    อย่างน้อยๆให้คน อื่นๆได้เห็น ได้รู้ จะได้ รู้ว่าไม่ควรซื้อขายกับคนๆนี้ ย้ำว่า...จะทำให้นานที่สุด

ผมไม่ได้มาโพสเอามันส์ เอาสะใจไรนะครับ แต่อยากให้เพื่อนๆพี่น้องๆ ได้....ดูตัวอย่างของผมเอง
    พลาดจนได้....... อย่าได้ซื้อของจากบุคคลๆนี้
    ใครที่มันเอ่ยปากว่า.....ที่บอกว่า เป็นลูกผู้ชายพอ ไม่หนี เงินจ่ายแน่ๆ พี่ยังมีความเป็นคนว่ะ......เงินมีจ่ายน้อง ชัวร์ๆ
    อื่นๆ ฯลฯ 108 คำคุย ไหลไปเรื่อย..... ใช่จาก ปากของพี่ไหมครับ......

ขอถามคุณหน่อย อายบ้างไหม...มีความละอายแก่ใจไหม คิดว่า บาปกรรมที่ได้ทำ มันจะคืนสนองตัวเองไหมหรือว่า...ความเลวมันกินเข้าไปในหัวของคุณแล้ว ถึงได้เอาความฝันของคนอื่น ความอยากของคนอื่น มาหากินแบบนี้ อายุก็เยอะกว่าผม เล่นรถมาก็เยอะกว่าผม ถามจริงๆพี่อายไหมครับ.......เอาเงิน คนอื่นๆ ไปหมุน หรือทำอะไรๆของพี่ พี่อายไหม
    คุณ ทำตัวเอง ลำบากเอง...คุณลากคนอื่น มาลำบากกับคุณด้วยทำไมครับ

ถ้าหากพี่คิดจะนำเงินมาคืนผม และทุกๆคน ก็ยังไม่สายครับ.....แต่ถ้านานกว่านี้ก็คงเป็นผลเสีย กับพี่
    ก็แล้วแต่ครับ....ถ้ายังเป็นคนอยู่ อย่างที่พูดจริง ขอเงินผมคืนแล้วกัน ไม่งั้น รูปพี่ เรื่องราวพี่ก็ มีอยู่ในโลก online และ โลกจริงๆครับ , Fw:mail , พูดปากต่อปาก อื่นๆ ถึงแม้....มันจะเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับพี่ แต่อย่างน้อยๆให้คนทั่วไป ได้ทราบ ได้ระวัง ตัวไว้ก็....คิดว่าเป้นประโยชน์ครับ

นิสัยแบบนี้บอกได้คำเดียว เลวว่ะสาดดดดดดดดดด

เอาให้ถึงที่สุดเลยครับบ อยาให้มันอยู่ในวงการนี้

''ก้าวแรกถึงแม้มันจะเล็กสักแค่ใหน แต่มันก็เป็นจุดเริ่มต้นของก้าวต่อไปที่จะยิ่งใหญ่ใน อนาคต''

......Kmit NB......
    **.....[email protected].....**