manop - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: manop

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน t_t

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ manop อ่านข้อความ
    วันดีปีใหม่ไทย เล่นสงกรานต์กันให้สนุกครับ แต่ขอความกรุณาอย่าดื่มนะครับจะพาจน อย่าขับรถเร็ว เอาพอถึงที่หมายสบาย ๆครับ ผมเหนื่อยกับบ้านเมืองมากไปตามหาความยุติธรรมมาเมื่อ วันก่อน ผู้คนมากมายถามผมว่าเราจะได้ไหม ผมตอบคำถามไม่ถูกเพราะผมก็ตามหามาเกือบ สี่สิบปีแล้วไม่เจอ เห็นเป็นเปลวเทียนวับวอมแวมชั่ประเดี๋ยประด่าวแล้วก็ มืดไป ครับก็ต้องตามหาต่อไป เราปล่อยให้เขาเชยชมมานานจนเขาไม่ยอมปล่อย บอกผู้คนว่าต้องมีสักวันที่เราเจอ พบคนหนุ่มสาวที่มาเดินด้วยกัน ก็ดีใจที่จะมีคนมารับต่อไม้ตอไปส่วนตัวเราคงตายไปพร้ อมกับสี่งที่ตามหารมาตลอดชีวิต
    ......อย่าให้คนเลวมาปกครองบ้านเมืองอย่างที่แล้วมา ต่อนี้ไปเราคงตาสว่างขึ้นและใช้สมองเลือกผู้แทน..... .....ขอให้สุขภาพ ดีครับ อ.มานพ
    รักในหลวง ภาคปฎิบัติ

สวัสดีปีใหม่นะครับคุณอามานพ ขอให้สุขภาพแข็งแรงนะครับ

Junior Member S.S.23's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ คุณอามานพ ผมมือใหม่ครับสนใจเวสป้าได้อ่านกระทู้ของคุณอาหลายๆก ระทู้แล้วรู้สึกประทับใจ ชอบ น่าเลื่อมใสและที่สำคัญมีความน่าเชื่อถือสูง ได้อ่านกระทู้คุณอาแล้วรู้สึกสนใจcosaมากครับ ผมมีคำถามสำหรับมือใหม่คือว่า cosa150 กับ 200 มันต่างกันอย่างไรบ้าง ระบบต่างๆแตกต่างกันมากไหมครับ ผมกำลังจะหาาซื้อรถอยู่ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ นับถืออย่างสูง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตอบครับ

ผมยังไม่เคยเห็น ตัว 200 ซีซี เลยครับ ถ้าจะให้ตอบในหลัการน่าจะผิดกันที่เสื้อสูบกับ ลูกสูบมั้งครับ ไม่เคยเห็นจริง ๆครับ

Junior Member tajunjaa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเหนตัว200แล้วครับ ผมเหนอยู่เชียงใหม่น่คันนึ่งครับ
    มานก้อคงจะแตกต่างจากรูปทรงนิดหน่อยครับถ้าจะให้เหนช ัดก้อไฟเบรคครับ150จะอยู่ข้างล่างทะเบียนแต่ตัว200จะ อยู่ข้างบนครับแต่หาอยากมากๆครับถ้าจะหาในเวบคงม่ายม ีหรอกครับแต่ผมยัง150อยู่เลยครับแค่150ก้อแรงแล้วครั บ

อิอิ^^~

Junior Member nuttyindy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เป็นคนจังหวัดไรเหรอครับ

ตอนนี้ผมก็ขี่ สปิ้นนะครับ แต่อยากโคซ่า ได้อีกคันนึงอ่ะ

พี่พอจะแนะนำ ราคาถูก ๆ ให้ได้ป่ะ สัก 3 หมื่นมีป่าวครับ สภาพ พอดี ๆ ๆ อ่ะ

ช่วยหาให้หน่อยนะครับ

อ่อ !!~~ ลืมบอกไป ผมชื่อนัท ครับ

vespaclub64's Avatar
    สถานที่
    หริภุญชัย คลับ ลำพูน
    ขอบคุณ
    0

คุณ ลุง มานพครับ ผม ขอโทดด้วยที่ไม่ได้โทรกลับไป เรื่องที่ มัดข้าวต้มในจานจ่าย นะครับ มัน ขาดและไหม้ บัดกรี ใหม่ก็ใช้ได้ แต่ ต้อง ให้แน่น ครับ เพราะ ตอนนี้มัน ดับทั้งคันอีกแล้ว ครับ ขอบคุณ คุณลุง มาก

โต้ง หริภุญชัยคลับ ลำพูน

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับคุณอามานพ ผมจะขอปรึกษาเรื่องเบรกหน่อยครับ
    เห็นคุณอาเคยบอกว่าเอาเบรกรถยนตร์มาใส่
    ไม่ทราบว่าคุณอาเอาเบรกของรถอะไรมาใส่เหรอครับ
    และต้องเอาไปทำอะไรอย่างอื่นอีกหรือเปล่าครับ
    ช่วยเเนะนำวิธีด้วยนะครับขอบคุณครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

พอดีเห็นอาบอกว่าส่งปั๊มเบรกไปทำได้
    ผมอยากส่งแม่ปั๊มไปทำอ่ะคับ
    อาจะคิดเท่าไหร่คับ
    พอดีแม่ปั๊มมันค้างอ่ะคับถ้าซื้อชุดซ่อมมา
    จะดีมั้ยครับ
    แม่ปั๊มฝืดมากครับเหยียบแล้วไม่ดีดกลับอ่ะคับ
    ถ้าอากาศร้อนยิ่งเหยียบแล้วจมอยู่เลยคับ
    ปั๊มหลังผมเพิ่งเปลี่ยนด้วยอ่ะคับ
    ส่วนปั๊มหน้าไม่ได้ใช้คับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panggb400 อ่านข้อความ
    พอดีเห็นอาบอกว่าส่งปั๊มเบรกไปทำได้
    ผมอยากส่งแม่ปั๊มไปทำอ่ะคับ
    อาจะคิดเท่าไหร่คับ
    พอดีแม่ปั๊มมันค้างอ่ะคับถ้าซื้อชุดซ่อมมา
    จะดีมั้ยครับ
    แม่ปั๊มฝืดมากครับเหยียบแล้วไม่ดีดกลับอ่ะคับ
    ถ้าอากาศร้อนยิ่งเหยียบแล้วจมอยู่เลยคับ
    ปั๊มหลังผมเพิ่งเปลี่ยนด้วยอ่ะคับ
    ส่วนปั๊มหน้าไม่ได้ใช้คับ
    ส่งมาให้ทำก็ได้ครับ แค่ถ้าจะทำเองไม่ยาก
    ถอดฝาล่างที่ติดยึดปั้มกับขาเหยียบ มีน็อตยึด เบอร์ 10 อยู่ 6 ตัว ขยับแป้นนี้แล้วจึงถอดสายนำมันเบรค หน้าหลังออก ยกแป้นที่ติดกับปั้มกลางออกทั้งชุด ต่อไป ก็ถอดแม่ปั้มออกจากแป้นยึด น็อต 4 ตัว ดึงปร้นซ์ที่ยึดกับขาเบรคออก เท่านี้แม่ปั้มก็หลุดออกมาให้เราซ่อมแล้วครับ
    คุณจะเห็นยางกันผ่นมึดติดกับปั้มค่อย ๆแงะแหวนรองนี้ออก จะเห็นแหวนยึดตั่รับใช้คัมปลายแหลมบีบออก ตอนนี้ก็ดึงขายึดลูกสูบออกมาได้แล้ว ทำความสะอาดให้ดีกระบอกสูบขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์สัก 320 ม้วนกลมแล้วค่อย จัดให้สะอาดไม่ให้มีตามด เปลี่ยนแหวนยาวงูกสูบตัวหน้านะครับ ตัวหลังไม่ต้องเปลี่ยน แหวนยางตัวหน้า ใช้ของเอเด้ เอาไปที่ร้านอาไหล่เทียบดู ประกอบกลับไปใหม่เวลาใส่แวนบาง อย่าให้กลับด้านครับที่เป็นปลายบานไว้ด้านหน้า ประกอบเหมือนเดิมทุกอย่าง เติมนำมันเบรคแล้วไล่ลม วิธีไล่ลมผมเขียนไว้ในข้อเขียนแล้วครับ หาอ่านดู สำหรับเบรคหน้าทำไมไม่ใช้มันละครับ นี่เป็นเสน่ห์ของตอซ่านะครับ ลองทำดครับไม่ยากยังไงโทรปรึกษาได้ครับ

Member resader2's Avatar
    สถานที่
    ขี่เล่นๆกับกลุ่มLoVe PEACE SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

พี่ มานพครับ ขอรบกวนถามหน่อยนะครับคือผมได้เอาคอซ่าไปออกทริปกับเ พื่อนๆที่ใช้คอซ่าเหมือนกันแต่รถของผมซ้อน2มันเร่งไม ่ค่อยขึ้นตามเค้าไม่ค่อยจะทันแล้วก็มีน้ำมันย้อยออกเ ครื่องเวลาจอดด้วยผมต้องเอาไปทำอย่างไรดีครับ ต้อนเช้าๆสตาร์ทติดยากมาก ขอบคุณครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับที่ให้ขอมูลครับ

Member resader2's Avatar
    สถานที่
    ขี่เล่นๆกับกลุ่มLoVe PEACE SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ช่วยด้วยครับรถของผมเร่งไม่ค่อยขึ้น ขึ้นเขาก็ไม่ค่อยมีแรงควรจะทำไงดีครับ มีคนแนะนำให้ไปผ่าเครื่องอะครับ ทำไงดี สตาท ติดยตอนเช้ายากมาก น้ำมันย้อยเครื่องด้วย

ขอบคุณ
    0

อาจาร มานพ ค่ะ ชอบคอซ่ามากเรยข่ะ ยังไม่มีรถเรย แต่เคยขับของพี่รุ้จักกันอ่าค่ะ อยากได้มาครอบครองมั่งข่ะ รบกวนแนะนำแหล่ง ซื้อทีน่ะค่ะอุบลเหมือนกันข่ะ

ขอบคุนล่วงหน้าน่ะค่ะ มีทริปดีๆแนะนำด้วยน่ะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mamabolo : 26-09-2009 เมื่อ 00:27

Member hartigan's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ resader2 อ่านข้อความ
    ช่วยด้วยครับรถของผมเร่งไม่ค่อยขึ้น ขึ้นเขาก็ไม่ค่อยมีแรงควรจะทำไงดีครับ มีคนแนะนำให้ไปผ่าเครื่องอะครับ ทำไงดี สตาท ติดยตอนเช้ายากมาก น้ำมันย้อยเครื่องด้วย

รถผมก้เปนเหมือนกันคับบบ ก้ถ้ามีสตางค์หน่อยก้ทำเครื่องทีเดียวให้จบเลยคับเลย คับบ
    ผมก้ทำอยู่คับบ/\2

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks