ต้องให้เขามองว่าเราเป็น “กลุ่ม” ไม่ใช่ “แก๊งส์” - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ต้องให้เขามองว่าเราเป็น “กลุ่ม” ไม่ใช่ “แก๊งส์”

Junior Member Mr.Bank's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากไปเหยี้ยวที่ห้องน้ำไม่มีประตูจังเลยฯ ให้มันราดไปทั้งห้องเลยฯ

Senior Member earthinburi's Avatar
    สถานที่
    สิงห์บุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Bank อ่านข้อความ
    อยากไปเหยี้ยวที่ห้องน้ำไม่มีประตูจังเลยฯ ให้มันราดไปทั้งห้องเลยฯ

"รถคลาสสิค" เบื่อคำนี้ที่สุด น่าจะเรียก "รถเก่า" หรือ "รถเดิม"

เลขบัญชี 117-0-13071-2
    ธนาคาร กรุงไทย
    นาย วัชรกิจ บุญฤทธิ์
    54 หมู่ 1 ต.อินทร์บุรี อ.อินทร์บุรี
    จ. สิงห์บุรี 16110
    Tel. 082-1979234 << 1 - 2 call
    085-9905076 << True

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Bank อ่านข้อความ

ช่วงนี้จะไปเหยี้ยวในห้องน้ำแบบไม่มีประตูนี่อันตราย หว่ะแบงค์
    เดี๋ยวเกิดเมียรู้ มันถลกหนังกะบาลแน่ๆ
    แต่ถ้าจะไปก็ไปได้นะ แต่มันต้องไปด้วย ประมาณเดี๋ยวมันถูหลังให้เอง

Junior Member hotrollhot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องมากจริงแค่คำๆนึง บิดให้ชื่นใจดีกว่า ภาพลักษณ์ไม่ต้องหรอกแค่คนอื่นตัดสิน คนไม่รักก็คือไม่รักครับ
    ขี่เร็วไปคนเดียว ขี่ไกลไปเป็นกลุ่ม ขี่กินลมไปกับหญิง ขี่มันส์หยดอย่าขี่ที่ชุมชนเท่านั้นพอ
    ชอบท่อนนี้ว่ะพี่กิต แมร่งตรงกับชีวิตเบื่อๆ
    อ่ะ บิดโชว์ทะยาน แว๊บเดียวก็อันตรทาน
    บรื้นเดียวก็หายไปกับสายลมที่ทิ้งไว้กับความทุกข์ทรม าน
    อดทนมานาน กับชีวิตและงาน
    เก็บกด ก็ปลดปล่อย ซึมเศร้าเหงาทุกข์ระทมให้สายลมมันพัดผ่าน

กะอีแค่คำตัดสินของคนอื่นไปสนใจมันทำไมถ้าเราไม่เลวค รับ คิดมากมะเร็งแดกตายห่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotrollhot : 29-07-2009 เมื่อ 11:33

Member bigjohn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เออ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotrollhot อ่านข้อความ
    เรื่องมากจริงแค่คำๆนึง บิดให้ชื่นใจดีกว่า ภาพลักษณ์ไม่ต้องหรอกแค่คนอื่นตัดสิน คนไม่รักก็คือไม่รักครับ
    ขี่เร็วไปคนเดียว ขี่ไกลไปเป็นกลุ่ม ขี่กินลมไปกับหญิง ขี่มันส์หยดอย่าขี่ที่ชุมชนเท่านั้นพอ
    ชอบท่อนนี้ว่ะพี่กิต แมร่งตรงกับชีวิตเบื่อๆ
    อ่ะ บิดโชว์ทะยาน แว๊บเดียวก็อันตรทาน
    บรื้นเดียวก็หายไปกับสายลมที่ทิ้งไว้กับความทุกข์ทรม าน
    อดทนมานาน กับชีวิตและงาน
    เก็บกด ก็ปลดปล่อย ซึมเศร้าเหงาทุกข์ระทมให้สายลมมันพัดผ่าน

กะอีแค่คำตัดสินของคนอื่นไปสนใจมันทำไมถ้าเราไม่เลวค รับ คิดมากมะเร็งแดกตายห่า
    กะอีแค่คำตัดสินของคนอื่น ถ้าไม่สนใจก็อาจมีปัญหาตามมาทีหลังได้นาครับ ที่เขียนไปไม่ได้เรื่องมาก หรือคิดมาก แค่เตือนสติกัน ถ้าคุณพี่กลัวเป็นมะเร็งก็อย่าคิดมากสิครับ ผมดูท่าทางคุณพี่จะคิดมากไปนะ นี่เป็นแค่คำเตือนสติ ไม่ใช่ข้อบังคับให้ต้องทำตาม ดูท่าคุณพี่จะบริโภคสารแบบนี้ไม่ค่อยได้ อาการย่อยยากทั้งทางลำใส้และสมอง ล้วนส่งผลต่อทั้งร่างกายและจิตใจ ดูแลสุขภาพด้วยครับคุณพี่ อย่าเครียด อย่าเครียด หายใจลึกๆ หึหึ

Junior Member hotrollhot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็คงตอกกลับได้แต่ผมล่ะครับ พอดีผมมันไม่ดังเหมือนพี่กิต
    ก็แค่พุดแบบพี่แบบน้องน่ะไม่ได้คิดไรว่าจะเป็นไรตายจ ิง
    เห็นคนตั้งกระทู้ประมาณนี้จะมีแต่เด็กซะส่วนใหญ่ถึงต ้องมาต้องคอยบอกกันว่าต้องทำอะไรถูกหรือผิดไม่เข้าใจ ว่าคิดเองไม่ออกหรือชอบแบบทำอะไรเป็นฝูงๆ
    ถ้อยคำและวาจาอันใดถ้าจาบจ้วงจนสุดทนต้องขอกราบอภัยค รับ พอดีการใช้ภาษาของผมสวนทางกับการศึกษาไปไกล นานๆเข้ามาทียังอุตส่าห์มาหาเรือ่งจนได้ โทษทีนะจ๊ะ/\7/\7/\7/\7/\7/\7/\7/\7

http://www.northermc.com/article?id=38592&lang=th พอดีเกิดมา เวรานัส แบบนี้ไม่ได้เสแสร้งเป็นคนดีคนเลวให้คนอื่นมาตัดสินจ ้าาาาา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotrollhot : 05-08-2009 เมื่อ 13:28

Junior Member Nookie_GL's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รักกัน ไว้ เทริด
    /\7VLA 1 M 063583 /\7
    [150 GL 1964 ]
    ts23 เลขตัวถังไม่รู้เพราะ ts23
    ถูกตอกคอมา

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม แล้ว เรียกว่า Biker ครับ จะไป แบบ ฉายเดี่ยว หรือ เที่ยวกันเป็น กลุ่ม เราก็ นั่งอยู่ บน

ยานพาหนะ 2 ล้อ ขอเพียง ไม่ทำให้ใครต้องเดือด ร้อน เท่านั้นเอง ครับ

แล้วก็ มีผม อีก 1 คน ที่ ไม่เคยใส่ท่อแต่ง เลย ชอบ ท่อเดิมๆ ติดรถ เหตุ เพราะ ไม่มีเงิน ซื้อท่อมา แต่ง ฮา ฮา

Junior Member jirdkung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม เคยอ่านข่าวว่ามี พี่ๆที่ขับ ช๊อปเปอร์ รวมตัวกันล่าลายชื่อ ขอนิระโทษกรรม ให้กับรถที่ถูกยิดเพราะอินวอยน่ะครับเพื่อที่จะเอาออ กมาเสียภาษีและจดทะเบียนให้ถูกต้อง แต่ไม่รู้ได้ผลหรือป่าวน่ะครับ ถ้าได้คงดี เราอาจรวมตัวล่าลายชื่อขอให้ลด ค่าตรวจสภาพจะทะเบียนลงมาได้บ้าง อิอิ(คำไหนเขียนผิดโทษที น่ะครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jirdkung อ่านข้อความ
    ผม เคยอ่านข่าวว่ามี พี่ๆที่ขับ ช๊อปเปอร์ รวมตัวกันล่าลายชื่อ ขอนิระโทษกรรม ให้กับรถที่ถูกยิดเพราะอินวอยน่ะครับเพื่อที่จะเอาออ กมาเสียภาษีและจดทะเบียนให้ถูกต้อง แต่ไม่รู้ได้ผลหรือป่าวน่ะครับ ถ้าได้คงดี เราอาจรวมตัวล่าลายชื่อขอให้ลด ค่าตรวจสภาพจะทะเบียนลงมาได้บ้าง อิอิ(คำไหนเขียนผิดโทษที น่ะครับ)
    เคยได้ยินมานานละเรื่องนี้ ไอ้ล่ารายชื่ออะไรเนี่ย

ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้บนเว็ปมีเยอะครับ ลองๆเสิร์ชหาอ่านดู

ความเห็นส่วนตัวผมว่ามัน..........เป็นไปไม่ได้หรอก

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jirdkung อ่านข้อความ
    จริงๆเรื่องนี้มันมีรายละเอียดลึกๆ ถามว่ามันเกี่ยวพันกะผลประโยชน์หรือเปล่ามันก็มีส่วน
    เพราะบางท่านที่อยู่ในกลุ่มที่เรียกร้องเป็นผู้ค้า เป็นผู้ให้เช่ารถ และโดนผลกระทบจาก
    การตรวจยึดรถที่ไม่ได้เสียภาษี ... เรื่องนี้ไม่ต้องไปสนเพราะไม่เกี่ยวข้องกะเรา
    มองในแง่ดี มันก็จะสบายใจคับ ส่วนเรื่องนี้มันจะสามารถทำให้เป็นรูปธรรมได้มั้ย ตอบตรงนี้ได้เลย
    ว่าไม่มีทาง เพราะเราๆท่านๆ นำจุดบอดของกฎหมายมาใช้ประโยชน์
    จริงๆรถที่เราใช้ เป็นรถที่ถือว่าผิดกฎหมาย เพราะไม่ได้เสียภาษีและจดทะเบียนอย่างถูกต้อง
    อินวอยที่ได้มา เป็นเพียงเอกสารบ่งบอกที่มาที่ไปของอะไหล่เท่านั้น โกดังเสียภาษีมาบ้าง
    แต่เป็นภาษีในรูปอะไหล่ ไม่ได้เสียในแบบของรถเป็นคัน สรรพสามิตจึงต้องจัดเก็บอีกครั้ง
    ในกรณีที่กองอะไหล่เหล่านั้นถูกประกอบเป็นคันขึ้นมา แต่..ถึงจะเสียภาษีสรรพสามิตรไปแล้ว
    อะไหล่ที่ประกอบเป็นคันขึ้นมา ก็ยังไม่สามารจะมำมาขับขี่บนถนนหลวงได้ เพราะยังไม่มีการนำ
    ไปตรวจสภาพ ตรวจสอบความปลอดภัย จดทะเบียนและเสียภาษีกับทางขนส่ง

ถ้ามองในทางที่ดีก็คือเจ้าหน้าที่เค้าก็ทำตามกฎหมาย ถ้ามีกำลังที่จะทำให้ถูกต้องได้
    ก็ทำเถอะครับ แต่ถ้าตอนนี้ยังไม่พร้อมก็ต้องยอมรับกับความเป็นจริง และป้องกันตัวเอง
    ให้ดีมากกว่าจะไปร้องทุกข์กล่าวโทษกะใคร
    มองอะไรลองมองลึกๆ หาข้อมูลเยอะๆมาประกอบ แล้วจะเข้าใจถึงที่ไปที่มาเอง ... จบ

Member The_beatles's Avatar
    สถานที่
    Freedom Rider Club Ratchaburi
    ขอบคุณ
    0

Member The_beatles's Avatar
    สถานที่
    Freedom Rider Club Ratchaburi
    ขอบคุณ
    0

ดีคับ

Junior Member Tongclas's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็น ด้วยมากๆ คับพี่

ผมยังไม่เข้าใจ อย่าง หนึ่ง ว่า ทำไม ชาวบ้าน พวกนั้น เขาไม่ยอมทำความเข้าใจกับเรา สักที เรานะ ทำมันด้วยใจ ใครบ่าง ถ้าไม่มีใจ จะมาขี่รถ ข้ามจังหวัด ไกลๆ เหนือยๆ เมื่อยๆ แบบเดียว กับ เราหลายๆคนที่รักมันมากกว่า กระแส นิยม ถึงบ่างครั้งเราอาจจะออก ทริป โดยไม่ได้ออกไปทำการกุศล ใด แต่ เราก็ออกไปเที่ยว โดยไมได้ไปสร้าง ความเดือนร้อน กับใคร แล้วบ่างครั้ง ที่เราออกไปทำบุญ ให้กับ ร.ร. เนี้ย ทำไม เขาถึงไม่เข้าใจ ตรงจุดนี้ให้มากๆๆ ไม่ใช้พวกเรา เหรอ ที่ รู้ถึงความไม่สุขสบาย ได้รับการเอาเปรียบๆหลายๆอย่าง ของ ร.ร.นั้น แล้ว เราเข้าไปช่วยเหลือ อยากให้เขาใจอีกอย่าง ถ้ารถ sr นั้น มันทำมาให้ถูกกฎหมาย คุณ ก็คงไม่เห็นรถ อินวอยอย่างพวกเราหรอก

ขอบคุณพี่ มากๆ นะคับ ที่ออกมา พูดให้ ใครหลายคนเขา เข้าใจมันมากขึ้น

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

ครับเป็นกำลังใจ ให้ครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Bookmarks