ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานได้คุยกับพี่ ขาใหญ่ในวงการ bmw แล้ว เจอภาพเก่าๆ
    เป็นรถตราsunbeam ผมเลยถามตัวเองว่าทำไมผมถึง อยากได้ซันบีม.........คิดไปคิดมาก็ถึงบางอ้อ....... .

เหมือนรักแรกพบนี้เอง............

ที่สำคัญใจดีสุดๆ แบ่งของเล่นมาให้ด้วย.............

ผมร๊ากพี่ค๊าบ................(ขออภัยไม่เอ่ยชื่อ เดี๊ยวจะหาว้าเป็นคู่เกย์กัน)

รูป รูป  

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ต้องไปดูโลเคชั่นถ่ายโฆษณาทั้งวัน ไอ้ที่จองๆไว้ไม่รู้จะมีเวลาโอนตังค์หรือเปล่า แต่รับรองครับถ้าเป็นอย่างนี้กลางเดือนจนแหงๆ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    อ่านข้อความนี้แล้วเข้าใจครับ บ้านยายผมเป็นร้านขายยาเก่า ตั้งแต่คุณตาผมเป็นหมอสมุนไพร เริ่มจากคุณตากับคุณยายเปิดร้านขายยาแผนโบราณ แล้วมาขายยาแผนปัจจุบันในภายหลัง ของเก่าแบบที่คนนิยมปัจจุบันเช่นกระป๋องฮอลล์จำได้ว่ ามีเป็นร้อยๆใบ เพราะเอาไว้เก็บตัวยาต่างๆ ตาชั่งยา ตู้ไม้สัก กระป๋องอะไรอีกไม่รู้ต่างๆๆนานา พอยายผมเสีย ก้ไม่มีใครทำต่อ ใบอนุญาตก็โดนกลโกงของเจ้าหน้าที่บางคนเอาไปต่อให้คน อื่นหน้าตาเฉย จนร้านขาดใบอนุญาต ลูกหลานไม่มีใครเรียนเภสัชซักคน จนสุดท้ายก็ต้องปิด ของเก่าหลายๆชิ้นก็ไม่รู้ว่าหายไปไหนหมด ของบางสิ่งพี่พี่น้องๆก้แบ่งไปเก็บรักษาคนละสิ่งสองส ิ่ง ป้ายร้านเก่าก็ถูกถอดเอาไปเก็บไว้ในตู้ เหลือไว้แต่ความทรงจำ ตอนนั้นตอนยายผมเสียผมเรียนอยู่ปวช.ปี1เราก็ไม่มีอำน าจตัดสินใจอะไรได้แต่ เก็บความรู้สึกไว้ ว่าทำไมกิจการของพ่อแม่ตายายถึงไม่มีใครเก็บรักษาไว้ ป้ากับแม่ผมเคยเล่าให้ฟังว่าที่บ้านเคยมีจักรยานราเล ่ห์ พาคุณแม่ผมกับน้าน้าไปโรงเรียนตอนเด็กๆ จนถึงตอนสาวๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าหายไปไหนตั้งแต่เมื่อไหร่ พอผมเริ่มเก็บรถถีบร่วมสมัยถึงได้รู้ จากคุณแม่ว่าเมื่อก่อนที่บ้านก็เคยมี อ้าว แต่อย่างน้อยก็คงดึงความรู้สึกเก่าๆให้คุณแม่ได้บ้าง ผมไปค้นรูปคุณแม่เห็นท่านกับรถถีบราเล่ห์อยู่หลายภาพ เลย กะจะให้คุณแม่ทำท่าทางแบบเดิมแล้วถ่ายภาพอีกสักที
    คิดว่าอยู่ตจว.....สบายใจซะแล้ว พี่crank

.................................................. ............................................

เออว่าแล้วรถน้ำ ที่จะยกไปหาพี่อ๋อมตัว ชาย/ หญิง

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันที่8นี่ไปกันม้๊ยครับ ผมนี่ลุ้นเสมอใกล้ๆวันถึงจะรู้แล้วก็แวบไปตลอดแต่รถถ ีบไม่ได้เอาไป คราวนี้จะถีบไปให้ได้
    เย็นนี้ต้องไปเอาแฮนด์เอลสวิคแล้วไปเล่นต่อที่ชลบุรี ไม่รู้พรุ่งนี้จะได้ทำรถหรือเปล่า
    ไปทำงานแล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทักทายยามเช้าครับคุณไก่.......................และท ุกๆท่าน....
    เวลาไปเล่นงานตามสถานที่ต่างๆเค้ามีรถรับส่งให้ไหมคร ับหรือว่าไปเอง..................

วันี้ว่าสายๆกะเข้าไปบ้านเฮียอ๋า ไปทักทายแกหน่อย.....

.................................................. .................................................
    เมื่อเช้านมาก็ได้ปั่นรถออกกำลังกายตามปกติครับได้มี โอกาศผ่านบ้านที่ผมเล่าให้ฟังเลยถ่ายรปมาให้ชม บริเวณโดยรอบเป็นถนนเล็กๆ สมัย20 ปีที่แล้วเป็นยังไง ปัจจุบันก็เป็นอย่างเดิม ไม่มีความเจริญเข้ามาสู่ในตลาดนี้เลย (ผมชอบมากๆ) คนแถวนี้เค้าไปหากินในกรุงเทพ+นิคมอุตสาหกรรม อีกอำเภอกัน

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

Cool

ทุกครั้งจะมีรถรับส่งครับยกเว้นในกรุงเทพต้องไปเองคร ับ ทำหนังก็เหมือนกันครับส่วนใหญ่จะมีรถประจำตำแหน่งก็ค ือ รถกระบะprops-อุปกรณ์ประกอนฉากละคร๊าบ เลือกบ้านใกล้และรู้ใจกันก็สบายเลยไม่ต้องขับเองนั่ง คิดนั่งมองอะไรไปเรื่อยเปื่อย
    บ้านเก่าน่าอยู่นะครับ ท่าทางจะสงบดีนะเสี่ย ฝนตกบรรยากาศดีแต่น่าจะแฉะ อยากไปไหนเงียบๆสักอาทิตย์ จริงแล้วที่บ้านนะเงียบที่สุดแล้ว เดี๋ยวนี้ไปไหนมีแต่เสียงแข่งกันแม้แต่ในห้องนำ้ห้าง รถไฟฟ้า
    โทรศัพท์มาแล้วหงุดหงิดจัง นั่งแท๊กซี่ก็มีทั้งเพลงและว.เปิดพร้อมกัน บ่นทำไมนะตู

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้คุยกับพี่ ขาใหญ่ในวงการ bmw แล้ว เจอภาพเก่าๆ
    เป็นรถตราsunbeam ผมเลยถามตัวเองว่าทำไมผมถึง อยากได้ซันบีม.........คิดไปคิดมาก็ถึงบางอ้อ....... .

เหมือนรักแรกพบนี้เอง............

ที่สำคัญใจดีสุดๆ แบ่งของเล่นมาให้ด้วย.............

ผมร๊ากพี่ค๊าบ................(ขออภัยไม่เอ่ยชื่อ เดี๊ยวจะหาว้าเป็นคู่เกย์กัน)
    เอจะคนเดียวกับที่ผมได้อานิสงค์บีเอสเอ หรือเปล่านะ ขาใหญ่บีเอ็มเก็บจักรยานมีไม่กี่คนเอง ท่าทางจะเป็น...........
    ผมก็ยังชื่นชมบรรยากาสหน้าฝนอยู่ในต่างจังหวัดนี่แหล ะเพียงแต่ช่วงก่อนไม่ได้จับคอม คอมที่เอาไปด้วยก้หาสัญญาณไวเลสไม่เจอก็เลยไม่ได้เข้ ามาครับ เข้ามาก็มาอ่านย้อนหลังอีกทีครับ กลัวตกข่าวชาวนนท์

ผมชอบอาคารที่มีกลิ่นไอศิลปะจีนกับบ้านไม้ ครับคล้ายๆกับเมืองสงขลาเหมือนกัน ตอนนี้ผมก็เช่าไว้ที่นี่หลังนึงเป้นบ้านไม้ทั้งหลัง เจ้านายผมเค้าอยากเปิดร้านกาแฟ แต่คงค่อยๆขยับครับ ตอนนี้ก็พึ่งฝีมือคนอื่นชงไปก่อนครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ยกรถไปเมืองนนท์ ให้อาเฮียดัดตะเกียบให้เนื่องจากของเดิมที่พี่ มด แนะนำมา ขันคอถ้วยแล้วมันยังไม่หายดุ๊กดิ๊ก......แล้วลองถอดม าดูลูกปืนคอรถ พอถอดออกมาเจอตะเกียบคด ตกใจอย่างแรง เลย ทราบวิธีการดัดตะเกียบนี่แหละ.....

.................................................. .................................................. ........

ผมชอบปั่นจักรยานตอนเช้าๆ สักประมาณ 6.30-7.30 น ปั่นไปชมบรรยกาศเรื่อย ริมทุ่งนายามเช้า สุดยอดเลย ......ไม่วุ่นวาย..

ราตรีสวัสดิ์ครับชาวนนท์

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

กลับมาจากชลบุรีแล้วครับโชว์มันส์มาก ราตรีสวัสดิ์ครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ที่สงขลาก็ยังพอมีบ้านจีนทรงเก่าๆแบบนี้เหลืออยู่บ้า งนะครับ ไว้ถ้ากลับบ้านจะถ่ายมาให้ชมกัน(ชิโน-โปรตุกีส)

ประวัติสงขลาที่น่าสนใจก็เยอะอยู่นะครับ อย่างเช่นว่าที่ถนนนครในมีบ้านอยู่หลังนึง ทรงโคโลเนียลเหมือนกัน แต่ชั้นสองบ้านพัง มีรอยไหม้ดำๆ ตรงบริเวณที่พัง ตอนนั้นผมสงสัยว่า เอทำไมแล้วเค้าไม่ทำให้มันดีว้า จะได้สวยๆ

...............พึ่งมารู้ทีหลังครับว่า ไอ่รอยดำๆตรงรอยพังที่ว่าน่ะ มันเกิดขึ้นเพราะโดนระเบิดทิ้งจากเครื่องบินของฝ่ายส ัมพันธมิตรในสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง ซึ่งครั้งนั้นผู้หลักผู้ใหญ่ของบ้านเราเลือกที่จะเข้ าข้างญี่ปุ่น เลยกลายเป็นฝ่ายอักษะไปโดยปริยาย สงขลาก็เลยรับอานิสงส์ผลบุญโดนบอมบ์บารต์ไม่แพ้บางกอ กเลย

ก็เลยมานึกว่า โหเว้ย ประวัติถนนนี้มันยาวนานจริงๆ ผ่านมาหลายยุคสมัยเหลือเกิน
    -------------------------------------------------
    บ้านนั้นสวยนะครับ ถ้าพี่ปาล์มได้มีโอกาสเป็นเจ้าของเมื่อไรรีบคว้าไว้น ะครับ หาได้ยากแล้ว เดี๋ยวนี้เห็นจะมีแต่ตึกทรง"ทัศนอุจาด"กันทั้งนั้นเล ย
    -----------------------

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้สายๆเอาราเล่ย์26มาเช็ดถูสำรวจหลังจากเอาไปถ่า ยหนังมา เพืีอนที่ไว้ใจทำให้ไม่ไว้ใจจนได้ น๊อตยึดท้ายบังโซ่หายคร๊าบดูมันทำ เซ็งแแบบที่เสี่ยเคยเป็นจนได้..........
    ตึกชิโนโปรตุกิส สวยมาก เย็นนี้เข้าออฟฟิศอีกแล้ว อยากไปเที่ยวจังไม่อยากทำงาน
    ตุลานี้อาจจะได้ไปโชว์ที่สิงคโปร์ครับ เคยไปโชว์เมื่อ8ปีที่แล้วครับ อยากไปปินังคุณนำ้ขอข้อมูลหน่อยครับ ค่าครองชีพพอๆกับภูเก็ตมั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ..........................
    คำนวณดูแค่2วันต้นเดือนสอยอะไหล่ไปเกือบ6พันแล้วกับม ้านำ้ตัวเมียคู่ของม้านำ้แดงครับ แต่เดือนนี้โชว์เยอะเลยมีงบลับhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 02-08-2009 เมื่อ 12:01

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วันนี้สายๆเอาราเล่ย์26มาเช็ดถูสำรวจหลังจากเอาไปถ่า ยหนังมา เพืีอนที่ไว้ใจทำให้ไม่ไว้ใจจนได้ น๊อตยึดท้ายบังโซ่หายคร๊าบดูมันทำ เซ็งแแบบที่เสี่ยเคยเป็นจนได้..........
    ตึกชิโนโปรตุกิส สวยมาก เย็นนี้เข้าออฟฟิศอีกแล้ว อยากไปเที่ยวจังไม่อยากทำงาน
    ตุลานี้อาจจะได้ไปโชว์ที่สิงคโปร์ครับ เคยไปโชว์เมื่อ8ปีที่แล้วครับ อยากไปปินังคุณนำ้ขอข้อมูลหน่อยครับ ค่าครองชีพพอๆกับภูเก็ตมั๊ยครับ
    ขอบคุณครับ..........................
    คำนวณดูแค่2วันต้นเดือนสอยอะไหล่ไปเกือบ6พันแล้วกับม ้านำ้ตัวเมียคู่ของม้านำ้แดงครับ แต่เดือนนี้โชว์เยอะเลยมีงบลับhaha
    หวัดดีครับพี่ไก่ ปีนังก็เป็นเมืองที่คล้ายๆกันกับภูเก็ตครับ เพียงแต่ว่าพวกตึกเก่าๆสวยๆให้ได้ถ่ายรูปนั้น มันมีเยอะมากเยอะกว่าภูเก็ตประมาณสามสี่เท่าเห็นจะได ้ แล้วก็ส่วนใหญ่จะยังอยู่ในสภาพ original เหมือนเค้าอนุรักษ์อะครับ ตึกที่ใหญ่ๆเป็นสิบชั้น ก็ยังมีเลย เมืองก็เที่ยวง่ายดีครับคนไม่ค่อยพลุกพล่านเท่าไร มีอะไรสวยๆงามๆให้เดินดูเดินชมเยอะเลย โบสถ์ฝรั่ง ป้อมปราการสมัยก่อน หรือวัดไทย วัดจีน มัสยิด ประมาณว่าที่นี่เค้าคนหลายๆชาติมาอยู่รวมกันครับ แต่อากาศค่อนข้างจะร้อนนิดครับ

ค่าครองชีพก็ถือว่าโอเคครับ ไม่แพง อาหารการกินคล้ายๆกับบ้านเรา ข้าวหน้าเป็ด ข้าวมันไก่ ถ้าตีเป็นเงินไทยราคาเริ่มที่ประมาณ 35 บาทครับ แต่เวลาไปผมชอบไปกินพวกโรตีน้ำแกง ไก่ทันดูรีแถวๆย่านคนอินเดียมากกว่า ก็ประมาณชุดละ 70 บาทแต่อิ่มถึงเช้าครับ

ส่วนที่หลับที่นอนก็จะมีหลายประเภทครับ โรงแรม เกสต์เฮ้าส์ ราคาน่าจะถูกกว่าภูเก็ต ที่เคยไปนอนราคาคืนละประมาณ 200 บาทเอง ความเป็นอยู่โอเคเลย เป็นบ้านทรงฝรั่งโบราณแถวๆถนน chulia street แต่ข้างในปรับปรุงใหม่ พวกฝรั่งแบ็คแพ็คก็ชอบมาอยู่กันที่นี่ครับ รู้สึกว่าชื่อ stardust guesshouse ครับ

แล้วตรงข้าม stardust ก็จะมีร้านให้เช่ามอไซค์ขี่ครับ ตกวันละ 400 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด ก็ถ้าจะเที่ยวทั่งเกาะ เช่ามอไซค์ตะลุยดีกว่าครับ ได้ไปดูหลายที่ด้วย ทะเลบางที่ก็ยังสวยอยู่เลย(สวยแบบ เงียบ ต้นไม้ร่มรื่น บรรยากาศดี นะครับ แต่น้ำไม่ใส่เท่าไหร่)

ข้อเสียที่นี่ก็คือ พอตกกลางคืนเข้าหน่อยมันจะเงียบครับ(ตามประสาคนเก่าค นแก่) ก็จะเหลือย่านการค้ากับร้านอาหารให้กินไม่กี่แห่ง แต่ก็จะได้อารมณ์อีกแบบครับ เพราะถ้าเป็นบ้านจีนเค้าจะแขวนโคมแดงๆไว้ ไฟมืดๆ แสงโคมสว่างสลัวๆ สวยดีครับ

อันนี้เอาภาพมาฝากครับ แอบไปเอามาจาเเว็บนึง ที่ผมถ่ายไว้มันเซฟลงคอมอีกเครื่อง เด๋วค่อยโพสให้ดูทีหลังครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ไก่ ปีนังก็เป็นเมืองที่คล้ายๆกันกับภูเก็ตครับ เพียงแต่ว่าพวกตึกเก่าๆสวยๆให้ได้ถ่ายรูปนั้น มันมีเยอะมากเยอะกว่าภูเก็ตประมาณสามสี่เท่าเห็นจะได ้ แล้วก็ส่วนใหญ่จะยังอยู่ในสภาพ original เหมือนเค้าอนุรักษ์อะครับ ตึกที่ใหญ่ๆเป็นสิบชั้น ก็ยังมีเลย เมืองก็เที่ยวง่ายดีครับคนไม่ค่อยพลุกพล่านเท่าไร มีอะไรสวยๆงามๆให้เดินดูเดินชมเยอะเลย โบสถ์ฝรั่ง ป้อมปราการสมัยก่อน หรือวัดไทย วัดจีน มัสยิด ประมาณว่าที่นี่เค้าคนหลายๆชาติมาอยู่รวมกันครับ แต่อากาศค่อนข้างจะร้อนนิดครับ

ค่าครองชีพก็ถือว่าโอเคครับ ไม่แพง อาหารการกินคล้ายๆกับบ้านเรา ข้าวหน้าเป็ด ข้าวมันไก่ ถ้าตีเป็นเงินไทยราคาเริ่มที่ประมาณ 35 บาทครับ แต่เวลาไปผมชอบไปกินพวกโรตีน้ำแกง ไก่ทันดูรีแถวๆย่านคนอินเดียมากกว่า ก็ประมาณชุดละ 70 บาทแต่อิ่มถึงเช้าครับ

ส่วนที่หลับที่นอนก็จะมีหลายประเภทครับ โรงแรม เกสต์เฮ้าส์ ราคาน่าจะถูกกว่าภูเก็ต ที่เคยไปนอนราคาคืนละประมาณ 200 บาทเอง ความเป็นอยู่โอเคเลย เป็นบ้านทรงฝรั่งโบราณแถวๆถนน chulia street แต่ข้างในปรับปรุงใหม่ พวกฝรั่งแบ็คแพ็คก็ชอบมาอยู่กันที่นี่ครับ รู้สึกว่าชื่อ stardust guesshouse ครับ

แล้วตรงข้าม stardust ก็จะมีร้านให้เช่ามอไซค์ขี่ครับ ตกวันละ 400 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด ก็ถ้าจะเที่ยวทั่งเกาะ เช่ามอไซค์ตะลุยดีกว่าครับ ได้ไปดูหลายที่ด้วย ทะเลบางที่ก็ยังสวยอยู่เลย(สวยแบบ เงียบ ต้นไม้ร่มรื่น บรรยากาศดี นะครับ แต่น้ำไม่ใส่เท่าไหร่)

ข้อเสียที่นี่ก็คือ พอตกกลางคืนเข้าหน่อยมันจะเงียบครับ(ตามประสาคนเก่าค นแก่) ก็จะเหลือย่านการค้ากับร้านอาหารให้กินไม่กี่แห่ง แต่ก็จะได้อารมณ์อีกแบบครับ เพราะถ้าเป็นบ้านจีนเค้าจะแขวนโคมแดงๆไว้ ไฟมืดๆ แสงโคมสว่างสลัวๆ สวยดีครับ

อันนี้เอาภาพมาฝากครับ แอบไปเอามาจาเเว็บนึง ที่ผมถ่ายไว้มันเซฟลงคอมอีกเครื่อง เด๋วค่อยโพสให้ดูทีหลังครับ
    ตอนนี้หมวด.......ยังฝึกอยู่ป่าวครับ
    ผมมีคำถามผู้หมวดหน่อยครับ.......ไหนๆก้เป็นทหารเรือ แล้ว
    ทำไมเรือรบเข้าฝั่งไม่ได้ครับ.....

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ตอนนี้หมวด.......ยังฝึกอยู่ป่าวครับ
    ผมมีคำถามผู้หมวดหน่อยครับ.......ไหนๆก้เป็นทหารเรือ แล้ว
    ทำไมเรือรบเข้าฝั่งไม่ได้ครับ.....
    ไม่ได้ไปไหนเลยค้าบบบ ตอนนี้ก็ไปๆมาๆ กทมกะสัต**บครับ มีอบรมที่สัต**บทุกอาทิตย์เลยครับ สบายดีนะพี่ปาล์ม อิอิอิ

เรือรบ จริงๆเวลาปกติมันก็จอดอยู่ที่ฝั่งนั่นหละครับ เพียงแต่ว่าอยู่ในเขตของฐานทัพก็เลยไม่ค่อยได้เห็นกั น

ส่วนถ้าหมายถึงทำไมเข้ามาใกล้ๆฝั่งไม่ได้ อันนี้น่าจะเกี่ยวกะประเภทของเรือนะครับ เพราะแต่ละแบบมันจะกินน้ำลึกไม่เท่ากัน แต่โดยเฉลี่ยก็สามเมตรครับ ฝั่งที่ว่าอาจจะมีน้ำที่ตื้นกว่านี้เลยเอาเข้ามาไม่ไ ด้ครับ เพราะจะติดตื้น แล้วจะทำให้โซนาร์ใต้ท้องเรือพัง จะเป็นปัญหาใหญ่ตามมาครับ(แต่ก็จะมีบางประเภทที่ถูกอ อกแบบมาให้เข้าเกยฝั่งอยู่แล้ว เช่นเรือยกพลขึ้นบก อันนี้ก็จะอยู่ที่ประเภทการใช้งานของมันมากกว่า)
    แต่ถ้าพี่ปาล์มเคยเห็น แบบว่าจอดนิ่งๆ ลิบๆริมขอบฟ้าเป็นคืนๆ ก็คือเค้าทิ้งสมอเรือครับ คือถ้าจอดไม่นาน(2-3คืน) ก็จะใช้การทิ้งสมอมากกว่าเอาเข้าเทียบกะท่า เพราะสะดวกตอนออกมากกว่าครับ ส่วนถ้าใครจะลงไปเที่ยวฝั่งก็ค่อยนั่งเรือเล็กเข้าไป

อันนี้มีภาพมาฝากครับ นี่เป็นเรือฟรีเกต พวกนี้จะเข้าฝั่งจอดริมท่าได้ก็ต้องมีน้ำลึก ประมาณ สี่เมตรอย่างที่ว่า

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณคุณนำ้มากสำหรับข้อมูลครับ อยากไปปินังมากๆ ถ้าจะไปบาหลีบอกผมนะผมไปมา2รอบแล้วมีเบอร์คนขับรถที่ นิสัยดีมากคนนึงชื่อปูตู พาเราไปได้ทุกที่ภาษาอังกฤษก็สื่อสารกันได้ดีครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks