ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 20

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ถ้าเป็นผมเมื่อก่อนเมาที่พระอาทิตย์สัปดาห์ละสี่วันค รับ ร้านกอมเม่ครับ นั่งคุยเพลินมาก แต่เดี๋ยวนี้ที่บ้านอย่างเดียวแล้ว เพราะต้องไปเล่นดนตรีที่ร้านเหล้าอยู่แล้ว

แวะมาทักค่ะ พี่ปาล์ม+ชาวนนท์ ถ้าบ้านอยู่นนท์จะแวะมาคุยทุกวันเลย
    ลูกพี่ปาล์มน่ารักดีค่ะ น้องภูพิง วันนี้ไปโรงพยาบาลทำไมค่ะ

Junior Member nong khuad's Avatar
    สถานที่
    ไปเรื่อย...
    ขอบคุณ
    0

ว่าแต่..พี่crankไม่เหนออนเอ็มเลยแฮะแอดไป กะจะถามเรื่องรถเยอรมันแบบ วู้ดดี้ ซะหน่อย เอาแบบละเอียดเลย.......
    เพราะ...อากาศที่เปลี่ยนไป......
    .......คงไปทำให้....ใจมันเปลี่ยนแปลง

[email protected]

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    อ่อ....ถึงว่าเสี่ยปาล์มกับเจ้าขวดเค้าหายไปไหนกัน ที่แท้ก้อมาอยู่ที่ห้องนี้กันนี่เอง
    ว่าแต่มีไรเด็ดๆ ก้อส่งมาให้ผมทางเมล์มั่งด้วยคนก้อได้นะครับ รับได้ทุกอย่างอะ อิอิ
    ยินดีต้อยรับ เจ้าพ่อย่านบางใหญ่....
    เหอๆ โอ๋ พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาไปบ้านลุงตอนกลางวัน มีแต่หลังเลิกงานครับโอ๋

ส่วนของฝากเดี๊ยวจัดให้ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนังสือสำราญ อ่านข้อความ
    แวะมาทักค่ะ พี่ปาล์ม+ชาวนนท์ ถ้าบ้านอยู่นนท์จะแวะมาคุยทุกวันเลย
    ลูกพี่ปาล์มน่ารักดีค่ะ น้องภูพิง วันนี้ไปโรงพยาบาลทำไมค่ะ

หายใจเร็วธรรมดา เลยตกใจคิดว่าเป๋นหอบอะไรหรือป่าว ครับ
    ไม่ต้องห่วง............

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    อิอิอิ คึกคักขึ้นทุกวันแล้วบอร์ดชาวนนท์

ทุกคนครับๆ ช่วยแนะนำร้านเหล้าบรรยากาศดีๆ ดนตรีเพราะๆ ราคาโอเค ๆ หน่อยครับ เผื่อเพื่อนๆฝูงๆมาจะได้พามันไปนั่ง บ้าง(ใน กทม นะครับ)

(เอาแบบเป็นร้านนั่งนะครับ ไม่ใช่ผับหรือบาร์อะ )

ts01
    ถ้าย่านนท์จะแนะนำร้าน บ้านระเบียงน้ำ อยู่แถวสะพานพระนั้งเกล้า บบรยากาศดีมาก em90

Yoon's Avatar
    สถานที่
    Rama ๕-Club
    ขอบคุณ
    1

ว่างๆนัด มาร่วนปั่นพบ ปะ ใต้สะพานพระราม 5 ก็ดีครับ ผมเห็น พวกเสือภูเขานัดมาพบกันบ่อยๆ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เท่าที่เคยเจอที่แผงที่อุบลหนังสือเปิดของน้องหนึ่งต กอยู่ที่200กว่าๆครับ
    นางแบบอินเดียเชื้อสายไทยที่มาถ่ายส่วนใหญ่จะมีแต่มะ ละกอครับhaha
    200 กว่า ถ้ากระดาษไม่เยิน ก็พอโอ..ครับ .. นาน ๆ จะเจอไทยแบบหน้าตาดี ๆ สักหน
    แต่ถ้า 200 มาแล้ว ปกสวย ห่อถุงพลาสติกอย่างดี
    แต่เนื้อในติดเป็นบางหน้านี่ แม่มเจ็บใจฉิกหายอะดิครับ ....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    200 กว่า ถ้ากระดาษไม่เยิน ก็พอโอ..ครับ .. นาน ๆ จะเจอไทยแบบหน้าตาดี ๆ สักหน
    แต่ถ้า 200 มาแล้ว ปกสวย ห่อถุงพลาสติกอย่างดี
    แต่เนื้อในติดเป็นบางหน้านี่ แม่มเจ็บใจฉิกหายอะดิครับ ....

มันคงคล้ายๆ BSA พับได้ครับ (ผ่านกระสุนสนามรบมาอย่างชอกโชน) ยุคเราคงจะ เป็นหนังสือ+vdo อย่างเดียว สมัยนี้ต้อง www. CD+DVD+Camfox

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong khuad อ่านข้อความ
    ว่าแต่..พี่crankไม่เหนออนเอ็มเลยแฮะแอดไป กะจะถามเรื่องรถเยอรมันแบบ วู้ดดี้ ซะหน่อย เอาแบบละเอียดเลย.......
    พี่ไม่ค่อยออนครับ ถึงออนเวลาก็ไม่ค่อยจะตรงกับใครเค้า มีอะไรเร่งด่วนอรืออยากถามอะไรเมลล์ทิ้งไว้ได้เลยครั บ จะทยอยตอบให้ครับ หรือถามในนี้ก็ดีเพราะพี่คงไม่ทราบหมดทุกอย่างเผื่อ คนอื่นรู้ก็จะได้คำตอบที่หลากหลายและเป็นประโยชน์ในว งกว้างด้วยครับ
    ................................................
    ร้านคอมเม่เป็นร้าน รุ่นพี่ เพราะตอนเด็กๆผมเคยติวความถนัดกับเพื่อนๆพี่เจ้าของร ้านครับ ถ้ายังเป็นเจ้าของเดิม ชื่อพี่นรา แต่เป็นคนนคร พี่แกก็เคยเล่นจักรยานมีตัวเด็ดๆหลายตัว ช่วงหลังหันไปเล่นรถใหญ่พวก บีเอ็มดับบลิวแล้ว บรรยากาศดี สาวเยอะ ครับ หมวด ระเบียงน้ำที่เสี่ยแนะนำก็บรรยากาศดี ริมแม่น้ำเจ้าพระยา มองไปฝั่งตรงข้ามจะเห็นวัดเฉลิมพระเกียรติ สวยครับ แต่สาวนี่ไม่แน่ใจ กินลมชมสะพาน แถวสามเสนก็ดีครับ อันนี้วิวสวย ดนตรีเพราะ ที่สำคัญสาวตรึม 555 แต่ถ้าเน้นกินข้าวผมแนะนำร้านป้าภาพ โรงอาหาร ม.พระจอมเกล้าพระนครเหนือครับ สุดยอดอิ่มได้ใจ 555
    .................................................. ..
    โห คุณไก่ รถใครครับเห็นจอดลิบๆๆ เผลอแย่งซีนนางแบบซะได้ คุณไก่เคยขับรถแวน เมกันหรือเปล่า ผมว่าเคยเห็นแว้บๆๆ
    จานอันนั้นที่พี่นงเป็นธุระให้เหรอครับ สวยดีครับ ทำรถเสร็จเอามาอวดด้วยเน้อ ระหว่างนี้ผมคงนั่งมองน้องแจงทุกวัน 5555
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เท่าที่เคยเจอที่แผงที่อุบลหนังสือเปิดของน้องหนึ่งต กอยู่ที่200กว่าๆครับ
    นางแบบอินเดียเชื้อสายไทยที่มาถ่ายส่วนใหญ่จะมีแต่มะ ละกอครับhaha
    ร้านหนังสืออยู่ตรงไหนครับ เดี๋ยวจะสั่งมือขวาไป กวาดมาสักสองเล่มครับ ใช่ร้านหนังสือเก่าหน้าวัดป่าใหญ่หรือเปล่าครับ ร้านที่มีหนังสือกองเต็มร้าน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

จำไม่ได้แล้วครับเพราะ2ปีมาแล้ว เท่าที่จำได้ใกล้ลานคนเมืองแถวๆสี่แยกนั้นตั้งโต๊ะเต ี้ยแคร่ขายรวมกับหนังสือหลายอย่าง ลองดูครับ.......................
    กอมเม่เนี่ยพี่นราเช่าอยู่หลังบ้านแม่ผมที่วัดดง เคยซ้อนบีเอ็มแกตอนเมากลับบ้านเวลาร้านปิด เมื่อ3ปีก่อนแกเปิดร้านที่ศิริราชเคยไปทีเดียวครับ ตอนนี้ไม่ได้อัพเดทแล้ว..........
    คุณcrank ผมยังขับรถไม่เป็นครับ มีรถรับส่งจากที่ทำงานสบายกว่า เด๊๋ยวก็ต้องซื้อครับแต่เมียขับซะส่วนใหญ่
    จานที่เจอในอีเบย์นี่วันนั้นลองเปิดเล่นๆเลยเจอ โทรหาพี่นงให้แกบิดให้ครับ เพราะติดถ่ายหนังอยู่.........
    วันนี้ดูโลเกชั่นแต่เช้า งานอินทรีแดงมาแล้ว อดพัก เสาร์นี้ไปร่วมงานประกาศผลรางวัลchannelVmusic awards
    มีลุ้นครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    มันคงคล้ายๆ BSA พับได้ครับ (ผ่านกระสุนสนามรบมาอย่างชอกโชน) ยุคเราคงจะ เป็นหนังสือ+vdo อย่างเดียว สมัยนี้ต้อง www. CD+DVD+Camfox
    อิอิอิ นึกถึงตอนสมัยอยู่โรงเรียนประจำตอน มอปลายเลยครับ

จะหาหนังสือโป๊อ่านซักเล่ม ต้องคอยเดินหาตามเตียงเพื่อน ใต้เตียง ในห้องส้วม บนเพดานห้องน้ำ เหมือนค้นหาขุมสมบัติอะไรซักอย่าง

ส่วนใหญ่สภาพหนังสือจะยับๆ ยุ่ยๆน้ำ แล้วถ้าเป็นหน้าที่มีรูปนางแบบ ส่วนใหญ่จะมีรอยเหมือนเปื้อนอะไรก็ไม่รู้เป็นวงๆ หน้ากลางก็...มีกาวจากไหนไม่รู้เชื่อมไว้ตรงไอ้นั่นน างแบบ ก็ติดกันเลย ถ้าจะเปิดดูต้องค่อยๆแกะเอา ผลส่วนใหญ่ก็จะขาดติดกันจนได้ เล่นเอาเสียอารมเล้ยยย ไอ้พวกบ้า hahaha

ชีวิตหอเด็กผู้ชาย รร ประจำ เป็นอะไรที่ มันส์ดีเหมือนกันครับ เวลานึกย้อนไป แหมๆ ทำกันไปได้ โรคจิตอ่อนๆ นะเนี่ยยย 5555
    -----------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    อิอิอิ นึกถึงตอนสมัยอยู่โรงเรียนประจำตอน มอปลายเลยครับ

จะหาหนังสือโป๊อ่านซักเล่ม ต้องคอยเดินหาตามเตียงเพื่อน ใต้เตียง ในห้องส้วม บนเพดานห้องน้ำ เหมือนค้นหาขุมสมบัติอะไรซักอย่าง

ส่วนใหญ่สภาพหนังสือจะยับๆ ยุ่ยๆน้ำ แล้วถ้าเป็นหน้าที่มีรูปนางแบบ ส่วนใหญ่จะมีรอยเหมือนเปื้อนอะไรก็ไม่รู้เป็นวงๆ หน้ากลางก็...มีกาวจากไหนไม่รู้เชื่อมไว้ตรงไอ้นั่นน างแบบ ก็ติดกันเลย ถ้าจะเปิดดูต้องค่อยๆแกะเอา ผลส่วนใหญ่ก็จะขาดติดกันจนได้ เล่นเอาเสียอารมเล้ยยย ไอ้พวกบ้า hahaha

ชีวิตหอเด็กผู้ชาย รร ประจำ เป็นอะไรที่ มันส์ดีเหมือนกันครับ เวลานึกย้อนไป แหมๆ ทำกันไปได้ โรคจิตอ่อนๆ นะเนี่ยยย 5555
    จริงๆนะ ผมก็เป็น ถ้าใครมีหนังสือ+ vdo ที่ตรงนัน้นถือว่าเป็นขุมทรัพย์เลย คิวยืมกลับไปที่บ้านเพียบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขวด ขอโทดที่ที่เมื่อวานไม่ได้รับสาย เพราะว่าเพื่อนสมัยเรียน โทรมา เลยคุยกันยาวเลย 555

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks