ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เล่นของนอกละ ศิลปินเปลี่ยวว เอ้ย ศิลปิลดี่ยว................

ตอนนี้ผมคงต้องเพลาๆรถถีบซักหน่อย.....ต้องเตรียมปัจ จัยทำสวนเด็กเล่นให้กับหลานพี่พุฒครับ...
    เพราะว่า ใน อีก 1-2 ปี คงมีตามอีก 2 คน (ลูกพี่สาวครับ)
    ถ้ามีลานกว้างขนาดนี้ก็ดีครับ สนุกครับ อารมณ์เดียวกับเครื่องเล่นในแม็คเลย ผมปล่อยให้หลานเล่นส่วนผมก็ดู(สาวๆ) อยู่ห่างๆๆครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    มีลูกมีหลานแล้วครึกครื้นดีนะครับ.................. .
    ส่วนผมเมื่อคืนงานเข้าครับฟ้ารั่ว อุทกภัยรอบสอง อยู่มาห้าปีแล้วเพิ่งมาท่วมปีนี้ เฮ่อท่วมเข้าในบ้านเลย ลี้ขึ้นไปทำงานชั้นบน หมาบ้านไหนไม่รู้เข้ามาเจ๋อ เลยเจอไอ้ดำที่บ้านประกบ กว่าจะแยกกันได้
    ไวเลสใช้ไม่ได้ สายที่ผ่านมามีประชุมรถอัมพาตเลยต้องห้อมอเตอร์ไซค์ว ินไป ขายงานก็เลยต้องสเก็ตซ์มือ พอเอาตัวรอดได้ts01
    ผมเข้าไปหาพรรคพวกในสวนกลับออกมาฝนตก เข้าไปหาอะไรทานแป็บเดียว น้ำท่วมใหญ่เลย ท่วมตั้งแต่พหลโยธินจนถึงซอยบ้าน แท็กซี่ที่นั่งมาด้วยบอกไม่ไหวน้ำเข้ารถผมก็รู้สึกว่ าน้ำเข้าเปียกไปทั้งขา ต้องลงเดินเข้าซอยบ้านน้ำท่วมถึงหัวเข่า เจอคนทะเลาะกันอยู่เพราะขับรถน้ำกระเด็นใส่
    .................................................. ..........................................
    แล้วนี่จะทำยังไงครับ มีหวังดันลอปไปก่อนเพื่อนเลยครับ ล้อเก่าๆนี่ไวกับสนิมด้วยซิครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งกลับมาถึงบ้านครับ เดี๋ยวต้องเช็ดถูมันซะหน่อย แต่เอาไปเก็บในบ้านเนี่ยหมดหวัง อีกอย่างนำ้เข้ามาถึงในบ้านเลยครับhahaha ช่วงว่างๆนี้ปั่นไปกับแฟนหาบ้านมือสองละแวกบางพลัดปร ะจำ ต้องดูแลหน่อย

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ถ้ามีลานกว้างขนาดนี้ก็ดีครับ สนุกครับ อารมณ์เดียวกับเครื่องเล่นในแม็คเลย ผมปล่อยให้หลานเล่นส่วนผมก็ดู(สาวๆ) อยู่ห่างๆๆครับ
    ที่ดินที่ปราจีนบุรีราคาถูกครับ แม่ผมซื้อไว้..........เลยโชคดีไปกว่าคนทั่วไปนิดนึง ที่ไม่ต้องหาซื้อบ้านแบบสมัยนี้ ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ เหนี่ยงยานเลย............................
    ใจผม ผมอยากพาไปเล่นที่สนามเด็กเล่นมากว่า เด็กจะได้มีการพบเพื่อนๆ พี่ๆ วัยเดียวกัน (แอบมองสาวๆที่มาออกกำลังการได้ด้วย) เล่นที่บ้านน่าเบื่อตาย....... แต่ผมสงสารตา-ยายที่เลี่ยงหลาน ที่ต้องขับรถพาฮิปปี้ไปเล่นที่สนามเด็กเล่น แฟนผมมันเห็นลูกชอบเล่น เลย อยากจัดให้ หลายตังค์อยู่.........จนเลย+อดซื้ออะไหล่อีกพักใหม่ ความสุข ลูกมาก่อนคว่ามสุขตัวเองครับ ทีแรกต่อเติมบ้านคิดว่าจะหมดละ เล่นจะต่อสนามเด็กเล่น 555
    ผมก็ทำงานประหยัดตังค์หัวฟูเลย 555 (ผมมันมนุษย์เงินเดือน)

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    มีลูกมีหลานแล้วครึกครื้นดีนะครับ.................. .
    ส่วนผมเมื่อคืนงานเข้าครับฟ้ารั่ว อุทกภัยรอบสอง อยู่มาห้าปีแล้วเพิ่งมาท่วมปีนี้ เฮ่อท่วมเข้าในบ้านเลย ลี้ขึ้นไปทำงานชั้นบน หมาบ้านไหนไม่รู้เข้ามาเจ๋อ เลยเจอไอ้ดำที่บ้านประกบ กว่าจะแยกกันได้
    ไวเลสใช้ไม่ได้ สายที่ผ่านมามีประชุมรถอัมพาตเลยต้องห้อมอเตอร์ไซค์ว ินไป ขายงานก็เลยต้องสเก็ตซ์มือ พอเอาตัวรอดได้ts01

แย่เลย น้ำท่วมล้อ เครียดแย่เลย ผมโชคดีผมย้ายไปเก็บในห้องนอนพี่สาว เหนื่อยอีกเช็ดรถหลายคันเลยคุณไก่....

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี้ไปเกาะสีชังแต่เช้า เดี๋ยวเอาภาพมาฝากครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ........
    เพลท sparrenburg พี่นงบอกว่าทางเยอรมันไม่ยอมส่งมาครับ เซ็งจัง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ทำงานหงุดหงิดแต่เช้าตรู่เลย em23 ดันมี Boss ผู้ชาย นิสัย นุ่งกระโปรง.............
    เซ็งอย่างแรง + ไม่กินเส้นกับลูกพี่

ดีนะ ตอนเช้าไม่เรียกผมเข้าไปคุย ถ้าเรียกนะไปคุยนะ กะบอกว่าผมจะตอบตามคำถามที่อยากตอบ เพราะว่าเค้าชอบไปติคนอื่นไปทั่ว แต่ตัวเองทำเอง ผมเลยไม่ค่อยชอบ เหอๆ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    วันนี้ทำงานหงุดหงิดแต่เช้าตรู่เลย em23 ดันมี Boss ผู้ชาย นิสัย นุ่งกระโปรง.............
    เซ็งอย่างแรง + ไม่กินเส้นกับลูกพี่

ดีนะ ตอนเช้าไม่เรียกผมเข้าไปคุย ถ้าเรียกนะไปคุยนะ กะบอกว่าผมจะตอบตามคำถามที่อยาก
    ตอบ เพราะว่าเค้าชอบไปติคนอื่นไปทั่ว แต่ตัวเองทำเอง ผมเลยไม่ค่อยชอบ เหอๆ

สัต**บอากาศดีมาก
    -----------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    ฝนตกไหมครับน้ำ...............

วันนี้เจอสมาชิกท่านนึง สมาชิกท่านนี้ผมสงสัยตั้งแต่โพสรถข้ออมูลพี่สุรพลเรื ่องรถจักรยาน แล้ว โพสแล้วก็ลบทิ้งซะงั้น พี่เค้าก็ไปหาข้อมูลมาตอบ แต่เค้าก็ดันลบทิ้ง วันนี้บังเอิญเจอในกระทู้ที่ใหญ่ tattoo เลยโพสถามไปว่าทำไมไม่สอบถามผู้ขายโดยตรง โพสต่อราคาหลายกระทู้มากเลย เห็นแว็ดกลับมา นิหน่อย แต่สุดท้ายก็ลบทิ้ง ตลกดี ครับ อายุ น่าจะ 35 มั้ง (ส่วนตัวผมว่าเป็นการกระทำที่ไม่น่ารักเลย จะซื้อของเค้า ทำอย่างกะเค้า ติดเงินอยู่อย่างนั้น)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 01-09-2009 เมื่อ 20:40

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ฝนตกไหมครับน้ำ...............

วันนี้เจอสมาชิกท่านนึง ใช้ชื่อว่า ccr-edu สมาชิกท่านนี้ผมสงสัยตั้งแต่โพสรถข้ออมูลพี่สุรพลเรื ่องรถจักรยาน แล้ว โพสแล้วก็ลบทิ้งซะงั้น พี่เค้าก็ไปหาข้อมูลมาตอบ แต่เค้าก็ดันลบทิ้ง วันนี้บังเอิญเจอในกระทู้ที่ใหญ่ tattoo เลยโพสถามไปว่าทำไมไม่สอบถามผู้ขายโดยตรง โพสต่อราคาหลายกระทู้มากเลย เห็นแว็ดกลับมา นิหน่อย แต่สุดท้ายก็ลบทิ้ง ตลกดี ครับ อายุ น่าจะ 35 มั้ง (ส่วนตัวผมว่าเป็นการกระทำที่ไม่น่ารักเลย จะซื้อของเค้า ทำอย่างกะเค้า ติดเงินอยู่อย่างนั้น)
    ตกกลางคืนครับ พอได้นอนสบาย กลางวันก็ลมพัดทั้งวัน แดดไม่แรง

** เห็นด้วยกับพี่ปาล์มนะครับ ผมก็สังเกตมาหลายรอบแล้ว จริงๆไอ้การต่อราคาของซื้อขายกันโต้งๆหน้ากระทู้นี่ไ ม่ค่อยมีใครเค้าทำกัน จะต่อรองราคาขายกันก็ทำได้อยู่แล้วแต่น่าจะเป็นการไป คุยกันหลังไมค์มากกว่าอะ อีกอย่างเป็นการให้เกียรติคนขายด้วย แต่แกก็คงมีเหตุผลของแกมั้งผมว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intrepid : 01-09-2009 เมื่อ 16:49

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ่า รู้สึกว่าจะมีจรวดนำวิถีมาตกอยู่แถวๆ บังเกอร์ armstrong ในหน้ากระทู้ซื้อขาย ของพี่ปาล์มนะครับ

เอาไงดีพี่

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking Let"s go to the sea.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    ซอย จุฬาเกษมน้ำท่วมครับ
    ...........................................
    ผมแนะนำว่าอย่าไปขุคและคุ้ยเลยครับพี่น้อง เราอยู่ของเราดีกว่า ตราบใดที่ไม่ล้ำเส้นแบ่งความเป็นส่วนตัวมากจนเกินไป และไม่สร้างความรำคาญและเดือดร้อนกับตัวเราเองและหมู ่คณะ ก็จงปล่อยไปเถอะครับ ผมดูรายการทีวีรายการหนึ่งเค้าแนะนำดีครับว่า อย่ารับเอาความเจ็บป่วยของคนอื่นมาเป็นของเราเอง ลองตรองดูความหมายโดนใจดีจัง ผ่อนคลายและปลดปล่อยได้ก็จงปล่อยวางครับ

Let"s go to the sea. ครับ ทุกคน คุณไก่ผมหยิบยืมชื่อเพลงหน่อยนะจ้ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน เอ้ย....เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับที่แจ้งข่าว
    เค้ามาแล้ว ก็ลบไปแล้ว ผมยังงงๆ อยู่...................เราไม่ได้มีเจตนาประจานหรือด ่าว่าใครครับ แค่อยากบอกว่า ถ้าจะต่อราคาก็หลังไมล์ครับ เห็นต่อราคาซะ..........ถ้าอยู่ใกล้ๆผมนะ คงมันส์แหละ....(พูดแบบลูกทุ่งนะ) เห็นต่อราคาน่าเกลียดมากครับ
    ของ ขอย่างรวมกัน 700 ต่อเหลือ 500 + ส่ง ค่าส่ง 50 เหลือ 450 แล้วอย่างนี้ผู้ขายจะได้อะไรครับ ควรคิดถึงใจเค้าใจเรามั้งก็ดีนะ...ผมว่า

.................................................. ........................

สุดท้ายต้องขอบคุฯรพี่สุรพลมากครับ ที่ให้คำแนะนำ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ซอย จุฬาเกษมน้ำท่วมครับ
    ...........................................
    ผมแนะนำว่าอย่าไปขุคและคุ้ยเลยครับพี่น้อง เราอยู่ของเราดีกว่า ตราบใดที่ไม่ล้ำเส้นแบ่งความเป็นส่วนตัวมากจนเกินไป และไม่สร้างความรำคาญและเดือดร้อนกับตัวเราเองและหมู ่คณะ ก็จงปล่อยไปเถอะครับ ผมดูรายการทีวีรายการหนึ่งเค้าแนะนำดีครับว่า อย่ารับเอาความเจ็บป่วยของคนอื่นมาเป็นของเราเอง ลองตรองดูความหมายโดนใจดีจัง ผ่อนคลายและปลดปล่อยได้ก็จงปล่อยวางครับ

Let"s go to the sea. ครับ ทุกคน คุณไก่ผมหยิบยืมชื่อเพลงหน่อยนะจ้ะ
    ป่าวครับพี่ crank มันก็ถูกของพี่ครับ แต่มันรู้สึก จึ๊กๆจั๊ก

ช่วงนี้ชาวกรุงต้องวางแผนการเดินทางให้ดีนะครับ เพราะว่า กทม เค้าเปิดซ่อมสะพานเพียบเลย

ขอบคุณ
    0

Cool

กลับมาถึงบ้านแล้วครับ วันนี้อดนอนแหงๆต้องทำงานส่งเค้าพรุ่งนี้เพื่อประชุม กับลูกค้า วันนี้บอร์ดเอะอะสนุกดีจัง
    ไม่ทันเหตุการณ์ ..................
    หลังจากโลเคชั่นที่เกาะสีชังไม่แน่ว่าจะถ่ายดีมั๊ย <เคยถ่ายปืนใหญ่จอมสลัดครับ > เลยไปที่หาดทรายแก้ว ยังนึกถึงคุณนำ้ ถ้าได้ถ่ายสัต**บได้แวะทักทายกันแน่ครับ ดูที่ตลาดบางเสร่ต่อ สุดท้ายอาจจะเปลี่ยนแกนไปถ่ายที่ปรานครับ
    เหนื่อยจัง พรุ่งนี้ถึงจะรู้ผล ..........
    ที่บางเสร่เจอรถติดเครื่องจากพม่าครับเดี๋ยวลงรูปให้ ดูครับ ทำงานก่อนละครับ

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 75 125 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks