ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 27

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    แหม ทำเป็นนักร้องออกคอนเสิร์ทเลย "เอ๊า....ขอเสียงหน่อย...."
    ทีหลังหาสาคูยัดใส้พริกให้กินสิ จะได้ไม่ต้องเสียค่า effect

ไปแถวนั้นเสี่ยงไปหน่อยอะ ลองมาแถวโรงแรมสยามดิ ...
    คิดว่าดูดีกว่านะ ...
    สมัยก่อนเคยเจอตอนช่วงเวลาตู้แตก ... ไม่แพงด้วย
    เดี๊ยวนี้โรงแรมสยามปิดตำนานแล้ว................... ............ครับ...แย่เลย
    เอ้ยๆ ไม่เที่ยวครับ เด็กดี

วันนี้ไปร้านขายขนมปังร้านนึงชื่อว่า Au Bon Pain (ผมอ่านว่า อุบลเพ้นท์ ไม่รู้ใครจะอ่านออกแบบผมหรือป่าวนะ)
    เพิ่งถึงบ้านอ้อ ว่า โอบองแปง (ภาษาฝรั่งเศษ)

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมเคยไปโรงแรมสยามตอนกำลังทุบทิ้ง ไปกว้านซื้อของเข้าฉากสมัย 70 ได้มาเยอะแถมกลิ่นด้วย เหอเหอ ความหลังพรั่งพรูครับ

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมเคยไปโรงแรมสยามตอนกำลังทุบทิ้ง ไปกว้านซื้อของเข้าฉากสมัย 70 ได้มาเยอะแถมกลิ่นด้วย เหอเหอ ความหลังพรั่งพรูครับ
    เบิร์ดก็เคยได้ยินประวัติมาเหมือนกัน
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมเคยเข้าไป นั่งไปพักนึงกำลังต่อรองราคา แล้วตำรวจ นอกเครื่องแบบสน.มักกะสันก็เข้ามาครับ อย่างในหนัง ใส่แจ็กเก็ตรองเท้ากีฬา ผมว่าใครๆก้ดูออกนะว่าตำรวจ เหลือผมกับรุ่นพี่นั่งหัวดำกันอยู่สองคน น้องโดนต้อนออกไปหมด พอออกไปข้างนอกมีเด็กด้านนอกรอดเหลืออยู่หลายคน เพราะปลอมตัวเป็นคนขายของ กับขายก๋วยจั๋บถ้าคนเคยไปจะนึกออก ว่ามีร้านป้าขายของขายบุหรี่อยู่ด้านหน้าแต่วันนั้นเ จ้าของไม่ใช่ป้าเป็นสาวสวย ได้ความว่าแอบตำรวจ แต่ผมว่าก็อย่าไปเลยครับ ยิ่งตรงหัวโค้งทางรถไฟยิ่งแย่กว่าครับ สุดท้ายก็ต้องไปจบที่เดียวกันคือ เอ วัน
    .................................................. .....................................
    ท่าทางรุ่นจะห่างกันเยอะอยู่ครับ หมวด ฮิฮิ
    .................................................. ....................................
    ไม่เป็นไรครับ คุณไก่ ไปถึงแล้วแจ้งด้วยว่าโอเคมั้ย ไม่พอใจยินดีรับคืนครับ 55 สำหรับคอ,เยอรมัน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อารมณ์นั่งรถชมสาวของทั้งสนามหลวงกับเลียบรถไฟโรงแรม สยาม นี่สนุกดีนะครับคือเก่งแต่ในรถ.......เอ่อตอนนั้นยัง โสดครับ
    คูณcrank พรุ่งนี้ต้องไปปราณอดรอรับของเลย ตื่นเต้นนะเนี่ย

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อารมณ์นั่งรถชมสาวของทั้งสนามหลวงกับเลียบรถไฟโรงแรม สยาม นี่สนุกดีนะครับคือเก่งแต่ในรถ.......เอ่อตอนนั้นยัง โสดครับ
    คูณcrank พรุ่งนี้ต้องไปปราณอดรอรับของเลย ตื่นเต้นนะเนี่ย
    เชื่อผมเถอะว่าถ้าเห็นต้องร้องกรี๊ดเลย แต่ผมไม่ได้จับตุ๊กแกใส่ลงไปนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจกันผิด

สนามหลวงนี่ก็เหมือนกัน กินเหล้าพระอาทิตย์หรือข้าวสารที่ไรจะต้องไปสำรวจส่อ งโ_ก แถวนั้นทุกที แล้วรถที่ไปก็ต้องเป็นแท็กซี่ นั่งกันไปสามสี่คน พอถึงก็ต้องเปิดกระจกตระโกนถามราคาและ โปรโมชั่น จนครบรอบแล้วกลับมาดูอีกทีเพื่อสรุปแต่ก้ไม่เคยมีใคร ได้อะไรติดไม้ติดมือ
    .................................................. ................
    สวนลุมเนี่ยนานจนลืมฟิลตอนนั้น แต่จำได้ว่า หลังๆนี่มีแต่สวยๆๆ
    .................................................. ...
    เลียบทางรถไฟนี่ก็เหมือนกันให้ได้ฟิลต้องเอารถตู้ไปค รับ น้องๆเค้าจะกลัวเป็นพิเศษ แต่พอขึ้นรถมาทำไมกลายเป็นว่าเรากลับกลัวน้องเค้าแทน และถ้าสนุกๆสุดๆคือต้องไปกับพวกที่เชิญชวน ไปเที่ยวรัสเซีย อันนั้นสุดๆๆแล้ว ไปถึง กลายเป็นที่บอกว่า รัสเซีย อุสเบฯ ญี่ปุ่น พอไปถึงมีการบอกว่ามีชาติละคน ตอนนี้ติดลูกค้า เอ้าแล้วพี่ไปอัยเชิญผมมาทำไม เย้ย มีแต่เรื่องขำๆๆ และที่แน่ๆๆคือ เหมือนที่คุรไก่บอกคือเก่งแต่ในรถกันทั้งนั้นครับ
    .................................................. .....
    แล้วถ้าเป็นคนนนท์แท้ๆ ใครไม่เคยไปเก้าเอ ยกมือขึ้นครับ555 ขำๆกันครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

เอ่อ........สารภาพว่ายุโรปตะวันออกนี่แจ่มมาก พวกบรูเนตต์ผมดำนี่ อะโห แล้วก็เกาหลีครึ่งฮังการีครับ เลิกกองถ่ายแล้วไปทั้งที่ตัวเลอะสี ไปอาบนำ้ที่นั่นฮ่าฮ่า ขนาดถอดแว่นนะครับ ชองเค้าดีจริงๆ
    ตอนนี้ไม่มีแบบนั้นอีกแล้ว ปักใจไว้คนเดียวแล้วครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ........สารภาพว่ายุโรปตะวันออกนี่แจ่มมาก พวกบรูเนตต์ผมดำนี่ อะโห แล้วก็เกาหลีครึ่งฮังการีครับ เลิกกองถ่ายแล้วไปทั้งที่ตัวเลอะสี ไปอาบนำ้ที่นั่นฮ่าฮ่า ขนาดถอดแว่นนะครับ ชองเค้าดีจริงๆ
    ตอนนี้ไม่มีแบบนั้นอีกแล้ว ปักใจไว้คนเดียวแล้วครับ
    55555 พี่ไก่ มันมีแถวไหนมั่งอะพี่แบบโกอินเตอร์ แล้วอัตราเท่าไหร่หรอครับ

นึกถึงตัวเองตอนเป็นนักเรียน ฝึกภาคทะเลทีนึงนี่ เวลาปล่อยทัศนศึกษา ถึงจะบอกตัวเองว่าสะพายกล้องออกเที่ยวตามที่สวยๆก็ตา ม แต่สุดท้ายก็ต้องลงท้ายที่ ....ทุกที อินโด กูตาร์ที่บาหลี ไชน่าทาวน์มาเลย์ มะนิลา โฮจิมินห์ เกย์ลังสิงคโปร์ ย่าน jordan ที่ฮ่องกง อมเริกันบาร์เลาจ์ที่นางาซากิ ฯลฯ แต่ครั้งที่จดจำก็ที่มะนิลาครับ แบบตู้มมาก ปิดหน้าทีหายใจไม่ออก แล้วก็ที่กัวลาลัมเปอร์ ทำไปได้ยังไงก็ไม่รู้ สาวอินเดีย หน้าตาเหมือนในหนังแขก ผิวดำ หน้าผากมีจุดแดงๆด้วย มือไม้นี่เขียนเฮนน่า เจาะจมูก นุ่งส่าหรี โอ้ยสารพัด แล้วพุงกะทิงี้เพื่อมเลย แล้วในห้องเจ๊แกมีติดพวกรูปเทพต่างๆของพราหมณ์ไว้ทั้ งห้องเลย บรรยากาศยังไงๆก็ไม่รู้(แต่ก็...นะ จ่ายตังมาแล้วนี่ 555)

แต่ว่าคนจีนนี่ ระวังเลยครับ ผมเคยเลือกไปคนนึงหน้าสวยมาก จิกิ๊ๆๆ แต่พอเจ๊แกถอดเสื้อแค่นั้นละ ขนรักแร้ยุ่บยั่บ ยาวกว่าของผมอีกอะ เล่นเอาสยองเลย(พึ่งรู้ว่าสาวจีนไว้ขนรักแร้ไม่แปลก)

แต่สรุปๆแล้ว ก็อุดหนุนกันแต่ภูมิภาคอาเซียนนี่หละพี่

.............ส่วนโกอินเตอร์ฝรั่งมังค่านี่ ต้องขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ๆทั้งหลายครับ อิอิอิอิ(แฟนตูจะมาเปิดกระทู้นี้อ่านป้ะเนี่ยยย ชักเสียวววว 5555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intrepid : 04-09-2009 เมื่อ 01:42
    -----------------------

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    แล้วถ้าเป็นคนนนท์แท้ๆ ใครไม่เคยไปเก้าเอ ยกมือขึ้นครับ555 ขำๆกันครับ
    ที่ไม่น่าเชื่อคือ มันยังอยู่จนปัจจุบันอะ ...

ขอบคุณ
    0

ราคี.......เอ๊ยราคาเท่าตะเกียงดีๆ1อันครับ แถบนานาจ้า แต่พอเป็นฝั่งฝาแล้วไปประเทศไหนก็ไม่มีแล้วครับ ไปหาอะไหล่จักรยานจริงๆ แต่ที่ฮอลแลนด์ชื่อว่าred light district แวะไปชมแต่ปิดตัวไปแล้ว ลักษณะเป็นกระจกตู้โชว์
    ของใครของมัน เช่าแยกราคาแพงภาษีสูง หลังๆอาชญากรรมมันเยอะเลยปิดไป ซื้อมาแต่เสื้อที่ระลึกครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ว่าแล้วเคยมีใครเคยใช้บริการ ของนอกมั้ง อุสเบ.....พวกนี้เกาหลี่รัสเซีย แวซ.นานามั่งเนีย..................

ว่ากันว่า มีอยู่ 2 อย่างให้คิด
    คิอของเราเล็กหรือของเค้าใหญ่ ที่สำคัญยิ่งเจ้าหล่อนเมาๆ นะ เล่นเอาฟ้าเหลืองได้เลยนะ

เดี๊ยวนี้สวนลุม มาตรฐานดีกว่า 10 ปีที่แล้วเยอะที่เมื่อก่อนจะมีแต่เ**่ยวๆ เดี๊ยวๆนี้ จี๊ดครับ ลองมาดู....

อีกที่ที่น่าสนใจ ก้สถานีรถไฟฟ้าหมอชิต-รถใต้ดินหมอชิต ฝั่งสวนจตุจักร ครับ เค้าว่ากันว่า ช่วง 5 ทุม-ตี 2 จะมี น้องๆมากันเพียบเลยนะ

หรือใครชอบสาว sideline เราก็มี www.longgig.com ลองเค้าไปดูได้ ถ้าอยากชมเยอะก็สมัคร VIP ผมไม่รู้ว่าเท่าไหร่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 04-09-2009 เมื่อ 15:23

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

เอ่อ......ถอดแว่นสายตาออกแล้วมายาก็เกิด กระจกเงารายล้อมรอบด้าน เควาย โทรจัน..... etc ผมเคยคิดเขียนเนื้อเพลงเหมือนกัน ออกแนวฮาร์ดคอร์แบบrage against โดยได้แรงบันดาลใจมาจาก ยุคพระพุทธเจ้าหลวงที่สัมพันธไมตรีกับเจ้าชายนิโคลัส ซาร์สครับ เพื่อเป็นกำแพงป้องกันอาณานิคมจากอังกฤษและฝรั่งเศส แต่สุดท้ายเราไปสัมพันธไมตรีกับเยอรมันแทน
    ว่าเข้าไปนั่นฮ่าฮ่า

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

เอ่อ......ถอดแว่นสายตาออกแล้วมายาก็เกิด กระจกเงารายล้อมรอบด้าน เควาย โทรจัน..... Etc ผมเคยคิดเขียนเนื้อเพลงเหมือนกัน ออกแนวฮาร์ดคอร์แบบrage against โดยได้แรงบันดาลใจมาจาก ยุคพระพุทธเจ้าหลวงที่สัมพันธไมตรีกับเจ้าชายนิโคลัส ซาร์สครับ เพื่อเป็นกำแพงป้องกันอาณานิคมจากอังกฤษและฝรั่งเศส แต่สุดท้ายเราไปสัมพันธไมตรีกับเยอรมันแทน
    ว่าเข้าไปนั่นฮ่าฮ่า
    จะพูดมากก็กลัวงานเข้า เพราะเจ้านายผม ตัวเธอก็ชอบเข้ามาดูของเก่าในนี้เหมือนกัน เสียวสันหลังจัง ส่วนตัวผมจะไทยจะนอกที่สำคัญคือมีความรู้สึกดีดีให้ก ัน สวรรค์ก็อยู่รำไรครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    ที่ไม่น่าเชื่อคือ มันยังอยู่จนปัจจุบันอะ ...
    อยู่ซิครับ ไม่รู้ว่าอยู่ได้ยังไงเหมือนกัน ครับ
    แต่เอาดีดีต้องไปยอดดอย ตรงยูเทริน ใต้สะพานพระนั่งเกล้าอันนั้นก็ดี ของนอกเหมือนกัน เป็นไทยใหญ่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เค้าว่าหนองแคสระบุรีก็ใช่ย่อยนะ...............แหล่ งโลกีย์ย่านพระนั่งเกล้าผมไม่เคยไป อันนี้ยอมรับเลย เพราะว่าผมเข้าแต่วัดโพ Admid ค่อนข้างบอย สมัยวัยสะรุ่น
    แต่ผมชอบ เอวันนะของดีราคาย่อมเยว์ ไม่รู้ตอนนี้มันยังมีอยู่ไหม.....

หน้าที่ 27 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 77 127 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks