ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    สามัคคี ซ.23 ฝั่งตรงข้ามซอย เป็นปั๊ม ปตท. หน้าปากซอยขายมอเตอร์ไซค์ ฮอนด้า สังเกตุป้ายไวนิล บ้านสุดซอยซ้ายมือ ประตูจะกรุกระจกเป็นลาย ก่อนจะเข้าไป ควรจะถอดของที่ไม่ได้ใช้ออกให้หมด เหลือเฉพาะของที่จะเอาไปเท่านั้นครับ ที่สำคัญอย่าเร่งงานครับ
    กรุณาโทรหาก่อนครับ 0816655211

หรือจะเข้าซอยวัดบัวขวัญตรงเข้าไปจนถึงแยกโรงเรียนเบ ญจมราชานุสรณ์แล้วเลี้ยวซ้าย เข้า ถ.สามัคคี ตรงไปเรื่อยจนเจอปั๊ม ปตท.สังเกตุขวามือ ซ.23

หรือจากแยกพงษ์เพชร เข้าถ.ประชาชื่น ผ่าน ม.ธุรกิจ ซ้าย เข้าซ.สามัคคีทางคลองประปา ขับตรงอย่างเดียวจนถึงปั๊มน้ำมันปตท.
    ถูกต้องคร้าบ............ใจเย็นๆ หาช่างใจเย็น ไม่ต้องรีบร้อน ถ้าไม่รีบขี่มากเกินไปผมคงกลับจากอ่างทอง มาถึงกรุงเทพตอนเย็นๆ ถ้าไม่รีบจะเข้าไปหาอาจเย็นเย็นๆ หรือค่ำๆ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เสี่ยจะเอารถอะไรเข้าไปทำครับ ผมกะว่าเดี๋ยวจะรื้อโครงที่บ้านไปทำอีกซักโครงสองโคร ง ระหว่างรออะไหล่ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ติดต่อไปแล้วครับ

ติดต่อไปแย้วครับ

เฮียอ๋าแกแนะนำให้ไปหาพี่ชัยซอยเสือใหญ่แทน แกบอกว่าช่วงนี้แกไม่ได้รับงานเลยครับ ทำอย่างอื่นอยู่em87
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    ติดต่อไปแย้วครับ

เฮียอ๋าแกแนะนำให้ไปหาพี่ชัยซอยเสือใหญ่แทน แกบอกว่าช่วงนี้แกไม่ได้รับงานเลยครับ ทำอย่างอื่นอยู่em87
    ท่าทางคงเกี่ยวกับงานสี ลองไปดูงานพี่ชัยแกก่อนดีกว่า ค่อยตัดสินใจ หรือจะไปช่างที่เคยอยู่กับลุงสมภพ นครปฐม ลองสืบๆดูครับ เพราะงานซ่อมแกก็ยังทำให้ผมอยู่ครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ Crank แฟนฟันธ์แท้เฮียนะเนยี่ย......ผมเข้าไปมาเมื่อ 2 วันที่แล้วเห็นมีงานสีรออยู่ประมาณ 4-5 งานแหนะ..... รถ 28 3 งาน รถ 20 เด็ก 1 งานมั้ง

ใยนๆนะน้ำ......เด็กเขาชะโงกอย่าใร้อนเดี๊ยวงานะเสีย .....
    น้ำเด็กเขาชะโงกเอกวิศวกรรมอะไรอะ......

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ ได้มีโอกาศ พาลูกสาววัยสะรุ่น 24 ไปปั่นเล่น ริมกรุงเทพนนท์ -พระราม 5 ช่วงเช้านี้วันหยุดวันเสาร์ รถที่กรุงเทพนนท์พอปั่นได้...........ก็ดีกว่าไม่ได้ ปั่น พอเข้าพระราม 5 ปั่นได้ดีรถมีไหล่ทางให้ปั่น + ได้ดูผู้สูงอายุออกกำลังกายกับก๊วนแก ท่าทางะสนุกดี..... ปั่นไป-ปั่นมา แวะไปกินไก่ย่างข้างทางเฉย... ชาวนนท์น่ามาปั่นยามเช้าก็ดีนะ........ไม่วุ่นวายเหม ือนวันทำงาน

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    วันนี้ ได้มีโอกาศ พาลูกสาววัยสะรุ่น 24 ไปปั่นเล่น ริมกรุงเทพนนท์ -พระราม 5 ช่วงเช้านี้วันหยุดวันเสาร์ รถที่กรุงเทพนนท์พอปั่นได้...........ก็ดีกว่าไม่ได้ ปั่น พอเข้าพระราม 5 ปั่นได้ดีรถมีไหล่ทางให้ปั่น + ได้ดูผู้สูงอายุออกกำลังกายกับก๊วนแก ท่าทางะสนุกดี..... ปั่นไป-ปั่นมา แวะไปกินไก่ย่างข้างทางเฉย... ชาวนนท์น่ามาปั่นยามเช้าก็ดีนะ........ไม่วุ่นวายเหม ือนวันทำงาน
    เสี่ยปาล์มครับ ผมว่าเส้นเลี่ยงเมืองไปสนามบินน้ำก็น่าปั่นนะ แล้วแวะกินข้าวหมูแดง ก๋วยเตี๋ยวต้มยำน้าถั่วแระ ซะเลย อากาศตอนเช้าๆแดดอ่อน ดีต่อสุขภาพครับยิ่งช่วงนี้หวัดมาแรง ต้องออกมาตากแดดบ้าง หรือถ้าปั่นตอนเย็นผมมีร้านอาหารของเพื่อนตรงก่อนขึ้ นสะพานพระรามห้าฝั่งนนท์ ไม่ใช่ฝั่งบางกรวย ชื่อริบโบน เสต็ก เจ้าของเป็นเชฟโรงแรมห้าดาว แต่ไม่ขายเหล้าต้องเอาไปเอง มีโซดากับคนเสริฟ์ น่ารักเป็นบางเวลาเสริฟ์ให้(เพื่อนผมเอง) แต่คิดว่าที่ปั่นมาทั้งเย็นหายหมดเพราะเค้าบอกว่าอร่ อยจริงๆๆ
    .................................................. .................................................. .................................
    งานสีใจเย็นๆ เลือกช่างที่เราพอใจจริงๆ อย่าเอาตามที่คนแห่ไปทำ เพราะถูก เอาราคามาตรฐานและเชื่อในฝีมือดีกว่าเพราะทำแต่ละที ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ รถก็ช้ำเหมือนกัน ถ้าไม่รีบรอเฮียได้ก็รอแก บอกแกไปเลยว่าขอดีๆแพงหน่อย ช้าหน่อยก็ได้ กับช่างบางคนเน้นถูกเร็ว เนื้องานก็ตามสภาพและราคา อย่าคาดหวังสูงถ้าถูกแล้วจะดีเสมอไป ไม่งั้นพอทำออกมาจะปวดกระดองใจเสียเงินทำใหม่อีกแพงก ว่าที่ทำกับช่างที่ราคาสูงหน่อยแต่ได้งานดี ค่อยๆๆดูกันไปครับ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    พี่ Crank แฟนฟันธ์แท้เฮียนะเนยี่ย......ผมเข้าไปมาเมื่อ 2 วันที่แล้วเห็นมีงานสีรออยู่ประมาณ 4-5 งานแหนะ..... รถ 28 3 งาน รถ 20 เด็ก 1 งานมั้ง

ใยนๆนะน้ำ......เด็กเขาชะโงกอย่าใร้อนเดี๊ยวงานะเสีย .....
    น้ำเด็กเขาชะโงกเอกวิศวกรรมอะไรอะ......

- ขอบคุณคร้าบคุณปาล์ม

ผมอยู่นครนายกแค่สองปีครับ แล้วก็ย้ายมาเรียนที่โรงเรียนนายเรืออีกสี่ปี(ปากน้ำ สมุทรปราการครับ) จบเอกไฟฟ้าครับ

ปล** รร นายเรือนี่น้องวรนุชเยอะแยะมากครับ มีตั้งแต่ขนาด s, l ,xl,xxl ยัน xxxxxxl เลย!!!

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ

ผมอยู่นครนายกแค่สองปีครับ แล้วก็ย้ายมาเรียนที่โรงเรียนนายเรืออีกสี่ปี(ปากน้ำ สมุทรปราการครับ) จบเอกไฟฟ้าครับ

ปล** รร นายเรือนี่น้องวรนุชเยอะแยะมากครับ มีตั้งแต่ขนาด s, l ,xl,xxl ยัน xxxxxxl เลย!!!
    เหล่าที่ผมสอบเลย แล้วอยู่พรรคไหนครับ ตอนนั้นผมอยากอยู่พรรคนาวิก หัวสมองระดับผม นาวิน กับกลิน เลิกคุยกันเลยครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. .........................
    land ผัดเผ็ดกับคั่วกลิ้งอร่อยครับ เห็นจะถอดออกจากสัตว์ป่าคุ้มครองแล้ว สามารถเพาะขายได้ หลังซอยจุฬาก็มีตัวใหญ่มาก น่าจะxl แต่คงไม่ค่อยออกมาง่ายๆเพราะสุนัขจรจัดจะเยอะกว่ากลุ ่มนึง50ตัวเห็นจะได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากหายจากไปซะ 2 วันเต็มๆ
    เพราะว่าเอารถแมงกะไซด์ไปทำสี......ที่อ่างทอง สโลแกนร้าน (งานดอง หน้างอ รองาน) เหอๆ
    รถมอไซด์คลาสสิคมาตรฐาน 3-6 เดือน แต่บางคัน 8-12เดือนก็มีถ้าไม่ตามงาน
    รถมอไซด์สมัยใหม่ 1-2เดือน
    จักรยานไทย 2 อาทิตย์
    จักรยานอังกฤษแล้วแตไซด์ 2-3เดือน
    ราคาร้านนี้ค่อนข้างแพง แต่ผลงานที่ออกมาถือว่าคุ้มค่ากับการรอคอย (เล่นถึงรอยเม็ดอาร์คของงานเชื่อมจากโรงงานเลยครับ)

ไปเจอจักรยานของคนที่อ่างทอง 2 คัน

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ

ขอโทษทีที่ไม่ได้ไปหาเพราะว่าติดหญิงอยู่อ่างทองครับ ........เล่นเอาซะค่ำเลย
    ส่วนวันอาทิตย์ก็ กลับไปบ้านที่ปราจีน
    .................................................. .................................................. ............
    พูดถึงสอบนักเรียนเตรียม ผมเคยไปสอบ สอบได้เหล่าทัพฟ้า แต่ว่ายน้ำไม่เป็นเลยอด เลยได้ช่างฝีมือทหารแทนช่างยนต์ สัปดนตลอดเวลา ......จบมาไม่อยากเป็นลูกน้องชาวบ้านที่ต้องเดินเอกส าร+ชงกาแฟให้เจ้านาย เลยจำในใช้ทุนค่าเสียหายที่เรียนมา 3 ปี จนมาผ่าเหล่าที่ครุเครื่องกลพระนครเหนือครับ (ทำให้คนพบตัวเอง)
    นชท.นรต ก็คงคือๆกันมั้ง สังกัดกรมยุทธเหมือนกัน
    .................................................. .................................................. ............

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    เหล่าที่ผมสอบเลย แล้วอยู่พรรคไหนครับ ตอนนั้นผมอยากอยู่พรรคนาวิก หัวสมองระดับผม นาวิน กับกลิน เลิกคุยกันเลยครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. .........................
    land ผัดเผ็ดกับคั่วกลิ้งอร่อยครับ เห็นจะถอดออกจากสัตว์ป่าคุ้มครองแล้ว สามารถเพาะขายได้ หลังซอยจุฬาก็มีตัวใหญ่มาก น่าจะxl แต่คงไม่ค่อยออกมาง่ายๆเพราะสุนัขจรจัดจะเยอะกว่ากลุ ่มนึง50ตัวเห็นจะได้
    พี่ Crank เด็กจ.ไหนครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool อยู่เมืองนนท์ ก็จะไปเมืองนนท์

พี่ crank เด็กจ.ไหนครับ
    พัทป้า ครับ เมืองหนัง โนราห์ ที่ชอบโนบรา เอ๋คงจะงงกันไปใหญ่

เฉลยดีกว่า พัทลุงครับ เคยเจอนิว ฮัดสันอยู่คัน ตอนแรกเจ้าของจะขายเศษเหล็ก เพราะไม่ทราบว่าเป็นรถอะไรจอดอยู่ในเหล้าไก่ พอเอามาเช็ดๆๆขัดๆๆๆ รู้ก็รีบเอามาซ่อมเลยทีนี้ ใครถามซื้อก็ไม่ขาย รถดีดีเยอะตอนมาบูมช่วงปี2543 ก็มีกลุ่มใหญ่ๆ1กลุ่มมีกิจกรรมการปั่นตลอด เป็นรถที่มีอยู่ในบ้านแต่เดิม หลังจากนั้นก็เงียบแต่ไม่มีใครขายกัน ส่วนใหญ่เจ้าของเค้าจะเก็บกันหมด เช้าๆจะเห็นลุงกับป้าหลายคนปั่นมาจ่ายกับข้าว กินน้ำชา กาแฟ เล่นหมากรุก ดูเป็นสีสันของเมืองดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พัทป้า ครับ เมืองหนัง โนราห์ ที่ชอบโนบรา เอ๋คงจะงงกันไปใหญ่

เฉลยดีกว่า พัทลุงครับ เคยเจอนิว ฮัดสันอยู่คัน ตอนแรกเจ้าของจะขายเศษเหล็ก เพราะไม่ทราบว่าเป็นรถอะไรจอดอยู่ในเหล้าไก่ พอเอามาเช็ดๆๆขัดๆๆๆ รู้ก็รีบเอามาซ่อมเลยทีนี้ ใครถามซื้อก็ไม่ขาย รถดีดีเยอะตอนมาบูมช่วงปี2543 ก็มีกลุ่มใหญ่ๆ1กลุ่มมีกิจกรรมการปั่นตลอด เป็นรถที่มีอยู่ในบ้านแต่เดิม หลังจากนั้นก็เงียบแต่ไม่มีใครขายกัน ส่วนใหญ่เจ้าของเค้าจะเก็บกันหมด เช้าๆจะเห็นลุงกับป้าหลายคนปั่นมาจ่ายกับข้าว กินน้ำชา กาแฟ เล่นหมากรุก ดูเป็นสีสันของเมืองดีครับ

วันนี้ส่งเทวดาไปให้ดู แล้งเงียบๆ อย่างส่งต่อใครนะครับ
    เดี๊ยวอดดูของดีต่อ

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

- ขอบคุณมากกับอาหาร(ตา)มื้อเย็นที่ส่งมาให้น้ะครับคุณ ปาล์มมี่

.............................................
    ปล.1 ** พี่ crank ผมเป็นพรรคนาวินครับแต่หัวขี้เลื่อยโคส(โคสๆ=โคตรๆ ขอพิมบับว่าคิขุนิโหน่ยน้ะคัฟฟ 55555 ไม่ไหวๆจะอาเจียร)

พี่ ก็ต้องจบ รร พัทลุงใช่มั้ยครับ ผมคนจ.สงขลาครับ
    .............................
    ปล.2** คุณปาล์มขอบคุณมากครับ ไม่เป็นไรครับๆ แค่นี้ก็รบกวนจะแย่แล้ว แต่ผมก็ได้อาศัยลายแทงคุณปาล์มอีกครั้งนึงจนไปหาเฮีย อ๋าจนได้ คราวนี้ได้ทำสมใจอยาก มือแกแน่นอนจริงๆ(ตอนแรกผมนึกว่าจะเจอลุงซักหกสิบนั่ งใส่เสื้อกล้ามขึ้นซี่ล้อรถ หน้าตาบึ้งๆ ที่ไหนได้พี่แกเล่นควบมอโตครอสผ่าซอยเข้ามาหาเลย สุดยอดมากๆ แล้วก็เท่มากๆครับ)
    ..................................
    ปล.3** แล้วหน้ากระทู้เรื่องนี้มีเราเล่นกันอยู่แค่สามคนเหร อครับเนี่ย 555 ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intrepid : 13-07-2009 เมื่อ 18:05

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks