ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 42

หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 92 142 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ยังไม่ได้ไปสุรินทร์เลยครับ เวลาไม่ค่อยมีให้ภรรยากำลังเคลียร์อยู่em85em93
    ไม่ได้ไปสุรินทร์ก็อดกินสุรานะสิ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ... คาราบาวก็เคยเล่นมนต์เพลงคาราบาวครับ มันส์บรรลัย เล่นที่เกาะลันตาครับมีคนไทยขี้เมามาขอเพลงแบบหาเรื่ อง เลยจัดให้ เลิกตีกันเลยเต้นอย่างเดียว ดนตรีมันดียังงี้นี่เอง
    ง่วงๆๆๆๆๆๆ
    ...

อีกเพลงไม่รู้เป็นไง น้าแอ๊ดจัดทีไรเป็นเรื่องทุกที ..."บัวลอย" แค่อินโทร ก็ขยับแขนขาแล้ว
    พอถึงเนื้อร้องก็ใส่กันเลย ... จำได้ว่าคาราบาวเป็นวงแรกที่สร้างมาตรฐานเวทีใหม่กับ คอนเสิร์ทเมืองไทย
    คือต้องสูงเท่านี้กันมิตรรักแฟนเพลงกระโดดขึ้นเวที จำได้(อีกแล้ว) ว่างานโลกดนตรีที่ช่อง 5 มีเด็กช่างกระโดดขึ้นบนเวที...น้าแอ๊ดสั่งหยุดแล้วไล ่ลง บอก "เดี๋ยวพ่อแ(ด)กซะนี่"

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เล่นที่ร้านsarenครับ เมื่่อคืนครับ เคลียร์ภารกิจที่บ้านเสร็จสิ้นครับกว่าจะลงตัว ต้องแบ่งเวลาให้ดีนะครับเดี๋ยวงานเข้าแบบผมhaha

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ...

อีกเพลงไม่รู้เป็นไง น้าแอ๊ดจัดทีไรเป็นเรื่องทุกที ..."บัวลอย" แค่อินโทร ก็ขยับแขนขาแล้ว
    พอถึงเนื้อร้องก็ใส่กันเลย ... จำได้ว่าคาราบาวเป็นวงแรกที่สร้างมาตรฐานเวทีใหม่กับ คอนเสิร์ทเมืองไทย
    คือต้องสูงเท่านี้กันมิตรรักแฟนเพลงกระโดดขึ้นเวที จำได้(อีกแล้ว) ว่างานโลกดนตรีที่ช่อง 5 มีเด็กช่างกระโดดขึ้นบนเวที...น้าแอ๊ดสั่งหยุดแล้วไล ่ลง บอก "เดี๋ยวพ่อแ(ด)กซะนี่"
    คุณมดกะไปรอรับนาฬิกา คาเรร่าสำหรับท่านสุภาพบุรุษหนึ่งเรือนหรือครับ55
    แฟนประจำโลกดนตรีเท่าที่จำได้ก็ ศ.พ.น. , ศิลปะปิ่นฯ โรงเรียนมอบตู้ยา ส่วนนักเรียนตีกระจาย
    ...................................
    คุณไก่ไม่สั่งทำเบสเป็นรูปม้าน้ำบ้างล่ะ น้าแอ็ดแกยังมีกีตาร์ไก่ชนเลย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ไปดูsetที่บางพูนครับ พรุ่งนี้เล่นที่fatfest impact ส่วนเบสส์ม้านำ้คงยังไม่มีโปรเจคต์รถถีบก็รถถีบดนตรี ก็ดนตรีครับ
    แยกส่วนกันครับ เดี๋ยวคนเค้าจะหาว่าผมบ้า haha ส่วนตัวก็เพี้ยนอยู่แล้ว

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

เมื่อเช้าได้มีโอกาศปั่นจักรยานในหมู่บ้านที่เพิ่งได ้ซื้อไว้ ในใจอยากลองปั่นในหมู่บ้าน อากาศคงจะดี+ปั่นรถอย่างมีความสุขแน่นอน แต่ที่ไหนได......ผมกลับชอบที่ปั่นรถริมทุ่งนามากกว่ า เพราะว่าในหมุบ้าน ปั่นรถไปทางไหนก็เจอแต่ยามไปทุกที่ ทุกซอย (ระบบรักษาความปลอดภัยดีมากๆเกินไปป่าวเนี่ย) มองไปในบ้านดูชีวิตคนในหมู่บ้าน ก็เจอ จิบกาแฟ+อ่านหนังสือพิมพ์ ออกกำลังกายหน้าบ้าน รดน้ำต้นไม้ พาหมาออกมาวิ่งเล่น ซึ่งต่างจากพวกที่อยู่ริมทุ่งนา ตอนเช้า ก่อกองฟืน+เลี้ยงไก่ พวกหมาๆข้างถนนออกมาวิ่งเล่น เจอพระเดิน ช้าวบ้านรดน้ำผัก

นี่แหละทำให้ผมเข้าใจคำว่า สังคมชีวิต-วิถีชีวิต

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เมื่อเช้าได้มีโอกาศปั่นจักรยานในหมู่บ้านที่เพิ่งได ้ซื้อไว้ ในใจอยากลองปั่นในหมู่บ้าน อากาศคงจะดี+ปั่นรถอย่างมีความสุขแน่นอน แต่ที่ไหนได......ผมกลับชอบที่ปั่นรถริมทุ่งนามากกว่ า เพราะว่าในหมุบ้าน ปั่นรถไปทางไหนก็เจอแต่ยามไปทุกที่ ทุกซอย (ระบบรักษาความปลอดภัยดีมากๆเกินไปป่าวเนี่ย) มองไปในบ้านดูชีวิตคนในหมู่บ้าน ก็เจอ จิบกาแฟ+อ่านหนังสือพิมพ์ ออกกำลังกายหน้าบ้าน รดน้ำต้นไม้ พาหมาออกมาวิ่งเล่น ซึ่งต่างจากพวกที่อยู่ริมทุ่งนา ตอนเช้า ก่อกองฟืน+เลี้ยงไก่ พวกหมาๆข้างถนนออกมาวิ่งเล่น เจอพระเดิน ช้าวบ้านรดน้ำผัก

นี่แหละทำให้ผมเข้าใจคำว่า สังคมชีวิต-วิถีชีวิต
    ต่อไปผมก็คงอยู่ในสารบบนั้นเหมือนกันครับ แก่ๆอีกหน่อยคงหาบ้านสวนอยู่ครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานน้องหนังสือสำราญได้ให้เกียรติที่มาเล่นกับไ อ้ฮิปปี้ของผม
    ขอบคุณครับ ว่างๆมาเที่ยวได้อีกนะ ชอบๆ (ขี้เกียจเลี้ยง)

เมื่อไหร่จะมายก ราเลย์ผมไปซะทีเนี่ย......จะได้หาของเล่นมาใหม่เข้าม าซะที ช่วงนี้เศรษฐกิจฝืดเคือง
    ก็เจอไอ้เจ้า.....นี่แหละเล่นเอาตัวเบาเลย

รูป รูป    

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

อบอุ่นดีครับเสี่ย ผมเริ่มต้นเก็บตังค์ดาวน์บ้านอย่างบ้าระหำ่แล้วครับ มีเป้าหมายคือบ้านเดี่ยวที่บริษัทเมียตัวเองออกแบบ แถวลาดปลาเค้าครับแต่ก็ยักตังค์เผื่อรถถีบบ้างฮิๆ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

วันนี้ไปดูsetที่บางพูนครับ พรุ่งนี้เล่นที่fatfest impact ส่วนเบสส์ม้านำ้คงยังไม่มีโปรเจคต์รถถีบก็รถถีบดนตรี ก็ดนตรีครับ
    แยกส่วนกันครับ เดี๋ยวคนเค้าจะหาว่าผมบ้า haha ส่วนตัวก็เพี้ยนอยู่แล้ว
    ครับ5555
    .................................................. ..................................
    ครอบครัวอบอุ่นดีจังครับ น่ารักดี ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

เจ้าม้านำ้เทรดด์ไบค์มาเทียบที่ท่าเรือแล้วครับ ลงบางกะปิเสาร์นี้ แต่ผมไปคอนเสิร์ทที่นครสวรรค์
    ตื่นเต้นนะเนี่ย

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Lightbulb

เจ้าม้านำ้เทรดด์ไบค์มาเทียบที่ท่าเรือแล้วครับ ลงบางกะปิเสาร์นี้ แต่ผมไปคอนเสิร์ทที่นครสวรรค์
    ตื่นเต้นนะเนี่ย
    การเดินทางอันยาวนานของม้าน้ำ เดินทางจากถนนแอบบี้โรดสู่ท่าลิเวอร์พูล ก็มาถึงท่าวัดศรีบุญเรือง โดยสวัสดิภาพ ดีใจด้วยคนครับ (ขำขำกันเน้อ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chomp อ่านข้อความ
    คนบ้ารถถีบ จ.นนท์ต้องรู้จักชายผู้นี้ครับ
    ลุงสุรัตน์ นายช่างทำสีรถถีบฝีมือดีแห่งจ. นนท์
    ขอคารวะท่าน 1 จอก

หากพูดถึงลุงสุรัตน์ ผมได้ยินชื่อเสียงแกมานานแล้วแต่ไม่มโอกาศได้ไปเยือน แกเลย พักหลังแกไม่ค่อยทำรถถีบแล้วใฃ่ไหมครับ จะทำให้แต่วี้ๆกัน

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    หากพูดถึงลุงสุรัตน์ ผมได้ยินชื่อเสียงแกมานานแล้วแต่ไม่มโอกาศได้ไปเยือน แกเลย พักหลังแกไม่ค่อยทำรถถีบแล้วใฃ่ไหมครับ จะทำให้แต่วี้ๆกัน
    คนนี้ล่ะสอนผมกับแฟนถอดประกอบล้างเกียร์ ตีเส้น (อันนี้ตื๊ออยู่นานจนแกใจอ่อนทำให้ดู) ขึ้นซี่ เทคนิคประกอบรถ
    ดูอะไหล่ ฯลฯ ก่อนจะพาไปรู้จักคนโน้นคนนี้แนะนำให้รู้จักเฮียอ๋า (ซ่อมตะเกียบรถถีบโบราณคันแรกของบ้าน)
    ตะก่อนตอนยังไม่มาเมืองท่านย่าไปหาแกบ่อย พักหลังได้ข่าวว่าแกไป ๆ มา ๆ พระนครกับราชบุรี (บ้านแก) แต่รถก็น่าจะยังทำอยู่นา

.....จะว่าไปก็คิดถึงแกเหมือนกัน ... ถ้าได้ไปงานด้วยกัน แกจะล็อค herculess สีแดงแก้ว ไว้ให้แฟนผมโดยเฉพาะ
    บอกรถมันเตี้ยกว่า 26 ปกติ แฟนผมขี่ได้พอดี .... จีบมาหลายปีแล้วไม่ให้สักที ยังหวงอยู่เพราะสวยจัด
    ลุงสุรัตน์กับ new hudson 26 ช. คันเก่ง (น่าจะใช่) ส่วนที่เห็นใส่หมวกขาว ๆ ตามหลัง
    นั่นนายช่างหย่ายแห่ง SI (Samakee Industries)

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 16-11-2009 เมื่อ 10:19

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    คนนี้ล่ะสอนผมกับแฟนถอดประกอบล้างเกียร์ ตีเส้น (อันนี้ตื๊ออยู่นานจนแกใจอ่อนทำให้ดู) ขึ้นซี่ เทคนิคประกอบรถ
    ดูอะไหล่ ฯลฯ ก่อนจะพาไปรู้จักคนโน้นคนนี้แนะนำให้รู้จักเฮียอ๋า (ซ่อมตะเกียบรถถีบโบราณคันแรกของบ้าน)
    ตะก่อนตอนยังไม่มาเมืองท่านย่าไปหาแกบ่อย พักหลังได้ข่าวว่าแกไป ๆ มา ๆ พระนครกับราชบุรี (บ้านแก) แต่รถก็น่าจะยังทำอยู่นา

.....จะว่าไปก็คิดถึงแกเหมือนกัน ... ถ้าได้ไปงานด้วยกัน แกจะล็อค herculess สีแดงแก้ว ไว้ให้แฟนผมโดยเฉพาะ
    บอกรถมันเตี้ยกว่า 26 ปกติ แฟนผมขี่ได้พอดี .... จีบมาหลายปีแล้วไม่ให้สักที ยังหวงอยู่เพราะสวยจัด
    ลุงสุรัตน์กับ new hudson 26 ช. คันเก่ง (น่าจะใช่) ส่วนที่เห็นใส่หมวกขาว ๆ ตามหลัง
    นั่นนายช่างหย่ายแห่ง si (samakee industries)

ช่างหย่ายsi น้ำใจงามมากครับ/\7
    ก่อนแกเป็นช่างใหญ่เคยไปช่วยลุงสุรัตร์ทำรถเหมือนกัน

หน้าที่ 42 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 92 142 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks