ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 52

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    กินขนมจีนปักษ์ใต้ต้องกินผักให้ครบชุดครับคุณไก่
    กินลูกตอ แล้วต้องกินลูกเนียง ลูกเหรียง ยอดอม(ชะอม) ชุดนี้เค้าเรียกชุดคุมกำเนิดครับ
    คือกินแล้วภรรยาไม่อยากคุยด้วยใช่มั๊ยครับพี่ตุ๊ก
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วุ่นทุกวันเลยครับ วิ่งหาของ ทำแบบ ทางเกาหลีแจ้งมาว่าเดินทางเร็วขึ้นอีกวัน คือวันพรุ่งนี้แล้วครับ ทำงานไม่ทันแล้วววววว .........

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วุ่นทุกวันเลยครับ วิ่งหาของ ทำแบบ ทางเกาหลีแจ้งมาว่าเดินทางเร็วขึ้นอีกวัน คือวันพรุ่งนี้แล้วครับ ทำงานไม่ทันแล้วววววว .........
    จับสาวเกาหลีมาฝากผมด้วยนะครับ...

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาแบบดองหรือไม่ดองครับ ฮิๆ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เอาแบบดองหรือไม่ดองครับ ฮิๆ

หากกล่าวถึงประเทศเกาหลีแล้ว มักเป็นที่ใฝ่ฝันของบรรดาสาวๆคนไทยทั้งหลาย ไม่รู้ทำไม่ สวนตัวผมเฉยๆครับ เที่ยวเมืองไทยยังไม่หมดเลย แต่เกาหลีอยากไปจับสาวๆที่โน้นมากกว่า ขนาด แม่บ้านตามโรงแรมเค้าว่าหลับตาจับได้เลยนะ (ฝากจับเลยละกันแล้วมาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับว่าเป็นอ ย่างไร)

เดินดางโดยสมรรภาพครบถ้วนนะครับไก่ โย่ๆๆ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

มีคนฝากซื้อสกินฟูดเพียบ ไม่รู้จักครับ แค่ไปถ่ายหนังนี่ยังเอาตัวไม่รอดเลยก๊าบ เมื่อเช้ามืดยังทำไฟล์หนังสือพิมพ์ยุคเกาหลี1974อยู่ เลย ทางโน้นเร่งมาตอนจะนอนแล้วว่าจะต้องprintเช้าแล้ว ถามผมออกแบบอาร์ทเวอร์คเสร็จยัง ง่าวมั๊ยครับ อาร์ทไทยออกแบบหนังสือพิมพ์เกาหลีให้คนเกาหลีอ่าน ผมก็โวยแบบมารยาทว่าตูจะเข้าใจภาษาของคุณได้ไงฟะ ประเทศ-ึง-ึงก็ต้องเข้าใจมากกว่า ก็เลยจัดเลย์เอาท์ไปให้ใช้ตัวหนังสือ00000000 ฮ่าฮ่า แล้วให้มันพิมพ์ข่าวของมันเอง ทำงานกับเกาหลีนี่คล้ายญี่ปุ่นคือต้องเป๊ะๆนิ้วๆเซ็น ต์ แต่เกาหลีแนวก้าวร้าวกว่า ญี่ปุ่นนี่นอบน้อมจนน่าเตะครับฮ่าฮา
    ผมเดินทางตีสองคืนนี้ครับ สมรรถนะก็เต็มสูบแล้ว ที่ปูซานเค้าว่าหนาวมาก คงเหมือนที่ฮอลแลนด์มกราที่แล้วละครับหนาวเหมือนกัน ปูซานคราวนี้เจอเป็นจับแน่นอนเสี่ย

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

เดินทางมากินกิมจิแล้วครับ อร่อยจริงๆ กิมจิผักนะครับ มาถึงบ้านเราเจ็ดโมงแต่บ้านเค้าเร็วกว่าก็เลยเป็นเก้ าโมงเกาหลีโกงเวลาชีวิตสองชั่วโมงมาถึงก็ไปดูโลเกชั้ นกันเลยจนมืดเพิ่งเลิก ลบเจ็ดองศาแต่ไม่มีหิมะครับ พรุ่งนี้ดูโลต่ออีกวันครับ นอนแล้ว
    ภาพมาฝากเป็นหน้าบาร์ที่ปูซาน แล้วก็อุโมงค์ใต้ดินสมัยสงครามครับ

รูป รูป    

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

กลับพระนครทีไร กะจะโทรหาเสี่ย ว่าจะชวนถีบรถเล่น ก็มีอันต้องออกจากบ้านทุกที

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ คุณไก่กลับมาเมื่อไหร่ ขอรูปรายละเอียดเจ้าเยอรมันไซด์เด็ก หน่อยนะครับ
    พวกรูปแฮนด์ เบรก ข้อต่อ ขอบคุณครับ^__^
    สวัสดีครับคุณยอด เดี๋ยวกลับไปจัดให้ครับ ประมาณสองสัปดาห์ครับ เพิ่งประชุมเสร็จครับe10

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ยองฮันเซโยครับคุณไก่ ผมก้เข้าไปมัฆวานตอนงานใกล้เลิก คุยกับน้องยอดเค้าแป้บเดียวครับ สงสัยที่น้องเค้าอยากเห็นรายละเอียด รถคุณไก่เพราะเรื่องที่คุยค้างกันอยู่แน่เลย ว่ารถคุณไก่สวยดี ตอนนี้กลับมาใต้อีกแล้ว แล้วคอนเสิรต์บิกเมาเท่น จะไปเปล่าครับ พ่อปลาฉลาม555
    เพิ่งกลับมาจากที่เล่นดนตรีที่ข้าวสารครับ วันนี้เดิน ซะปวดเท้าดูของเยอะหลายที่แล้วว๊าปไปมัฆวานแป๊บนึง ได้ยลซันบีมของคุณนำ้ด้วย แต่คุยน้อย โทษทีครับเวลาน้อยจริง แต่คุยกับคุณยอดnosเรื่องรถเยอรมัน นี่ต้องคุณแคร๊งก์เลยถ้าสองคนเจอกัน
    ง่วงนอนแล้วครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ขอบคุณ
    0

Cool

ไปครับคุณcrank แน่นอนเพราะเซ็นสัญญาแล้วhaha แต่ก่อนหน้านี้คือ29นี้มีเล่นที่ปาย แต่28บินกลับจากปูซานแล้วไปปายต่อเลย เหมือนปีที่แล้วเลยครับ มกราเหมือนกัน จากฮอลแลนด์ถึงกทม.บ่ายสาม สองทุ่มจับรถตู้ไปปายแล้วก็โชว์คอนเสิร์ทเลย
    คอมซามิดะ เมาแล้วเจอเบียร์ไปหลายกระป๋องแล้ว นอนละครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ภาพนี้พี่ตั้มหรือเปล่าครับ ถ้าใช่พี่แกคงแก่ไปเยอะถ้าไม่ใช่ ผมคงหัวเราะแหะแหะ แล้วบอกว่าโทษทีครับพี่ ฝากบอกแกด้วยว่าผมคิดถึง
    ช่วงนี้คอนเสิร์ตเยอะ ไหนจะงานเร็กเก้สกาที่แหลมแม่พิมพ์อีก อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยครับ พูดถึงเพลงทำไมไม่เอาม้าน้ำไปใส่ในเนื้อด้วยนะ รอฟังอยู่ฮิฮิ เห็นมีอยู่วงนักร้องนำหน้าเหมือนคุณไก่เลยกระโดดทั้ง เพลง แล้วสามเสนสเตชั่นเป็นไงบ้างครับเสียงตอบรับดีมั้ยน้ องๆสาวๆที่เอาซีดีมาแจกท่าทางจะเหนื่อยเลย

ไปครับคุณcrank แน่นอนเพราะเซ็นสัญญาแล้วhaha แต่ก่อนหน้านี้คือ29นี้มีเล่นที่ปาย แต่28บินกลับจากปูซานแล้วไปปายต่อเลย เหมือนปีที่แล้วเลยครับ มกราเหมือนกัน จากฮอลแลนด์ถึงกทม.บ่ายสาม สองทุ่มจับรถตู้ไปปายแล้วก็โชว์คอนเสิร์ทเลย
    คอมซามิดะ เมาแล้วเจอเบียร์ไปหลายกระป๋องแล้ว นอนละครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

คุณcrank งานนี้ไม่มีพี่ตั้มครับ ผมไปกับพี่วิสิษฐ์ แล้วก็ทีมไทย แปดชีวิต หนังไอออนปุซซี่ ภาคกิมจิแอฟแฟร์ ส่วนสามเสนสเตชั่นนี่ของพี่ไก่นักร้องนำครับ ยังเริ่มต้น แกจะให้ผมทำปกอัลบั้มโปรเจ็คต์แก พี่ไก่แกเป็นปลาโลมา ผมไม่ใช่ฉลามแต่เป็นม้านำ้ฮิๆ
    จะลองแต่งเพลงดูครับ ขอบคุณที่ห่วงใยครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ไอออน ปุ๊ซซี่ ไม่มีไมเคิล เชา แล้วจะได้รสชาดหรือครับ 555 ภาคกิมจิด้วยซิน่าคิดน่าคิด

น้องยอดเป็นอย่างไรบ้างครับ จัดรวมพลคนนนท์และแฟนเยอรมันกันสักทีมั้ยครับ ก่อนบอลโลก
    คุณcrank งานนี้ไม่มีพี่ตั้มครับ ผมไปกับพี่วิสิษฐ์ แล้วก็ทีมไทย แปดชีวิต หนังไอออนปุซซี่ ภาคกิมจิแอฟแฟร์ ส่วนสามเสนสเตชั่นนี่ของพี่ไก่นักร้องนำครับ ยังเริ่มต้น แกจะให้ผมทำปกอัลบั้มโปรเจ็คต์แก พี่ไก่แกเป็นปลาโลมา ผมไม่ใช่ฉลามแต่เป็นม้านำ้ฮิๆ
    จะลองแต่งเพลงดูครับ ขอบคุณที่ห่วงใยครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

แหงซิครับ พี่ไมกี้ไปแผลงฤทธิ์ด้วย แกยังท่องบทภาษาเกาหลีอยู่เลยครับ พรุ่งนี้ถ่ายแล้ว แปดคิวครับ ถ่ายแปดวัน.........คุณยอดครับ ปกติก็รวมที่กระทู้นี้ละครับ

รูป รูป  

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks