ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 59

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 59 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ไก่โจทัวร์รอบๆกรุงเทพอย่างเดียว ชลบุรี หัวหิน ไกลๆไม่มีใครจ้างครับ ฮ่าฮ่า มดกับรุ่งของทะโมนก็กลับบ้านเกิดที่สงขลาครับ เด็กมหาวชิราวุธ ไก่โจเคยไปหาดใหญ่ครั้งเดียว อยากไปอีกๆๆๆ
    ลายนำ้ผมว่าในกระทู้ก็มีคนตอบ ผมก็เพิ่งบ้ารถถีบก็ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว
    สำหรับวงทะโมนผมแทบไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับวงเลยครับ พอดีมีคนชวนไปดูแต่ก็มันดีครับ ไอผมไปเต้นก็ไม่ค่อยเข้าๆกับน้องๆที่เต้นๆอยู่สักเท่ าไร เพราะไอท่าที่เขาเต่นๆกัน(ท่าที่สบัดขาๆๆๆ)ผมว่ามันอ ยู่ในกรอบเกินไปครับ(นึกถึงเอลวิสซะงั้น)55 แต่รวมๆงานนี้ถือว่าสนุกมาก(หลังจากที่ดูแต่คอนเสริจ ต์เพื่อชีวิตมาตลอด) ผมโตมาจาก คาราวาน+คาราบาว+คำภีร์+มาลีฮวนน่า และตอนนี้ มีน่าบ๊อบ มาสิงห์อยู่ครับ ฮิฮิ เพราะฟัง no woman no cry มันโดนๆๆๆครับ

รูป รูป  
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รุ่งกับมดทโมนร่วมงานกับไคโจชุดที่สองครับ พี่โจ้หัวหน้าวงผมแกคนสงขลาโดยกำเนิด.......
    สมัยม.สองผมนี่แฟนคาราวานกับน้าหมูแล้วก็ซูซูตัวกลั่ น ไปดูคอนเสิร์ทที่หอประชุมธรรมศาสตร์บ่อย ได้เบอร์บ้านน้าหมูที่โคราชด้วยครับ
    ตอนนั้นแม่กลัวว่าเป็นพวกหัวรุนแรง แต่ที่ผมชอบเพลงเพราะภาษากวีครับ น้าบ๊อบนี่ชอบตอนมหาลัยแล้ว ค้นพบที่เกาะพีพี เริ่มต้นพี้ปู๊นปู๊น ตอนนั้นผมเริ่มฝึกงานทำ mvกับพี่โจ้ junk film จนมาเป็นไคโจครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่ครับ ตกลงวงพี่คือวง Kai-Jo Brothers หรือปล่าวครับ งง ระหว่าง gai/kai ถ้าใช่ก็แสดงความยินดีครับที่ได้รู้จักครับ ผมฟังเพลงของวงนี้เพลงแรก เพลง"ฉลามหลง โลมาบาดเจ็บ" ในอัลบั้ม [Born to Be Free] และต่อมาอีกหลายเพลงครับ ชอบมากๆๆๆ /เจ้าพระยา/สิงมอไซต์ /หมอลำร็อก 9ล9 ส่วนในอัลบั้ม paradise (ออกจะเร๊กเก้นะครับ)ยังฟังไม่หมดเลย /ฟังตอน...เคลิ้มๆครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ใช่ละครับ ขอบคุณที่ชอบเพลงของวง วงผมชื่อมันเยอะครับ ไปเกาะต่างๆชื่อไม่เคยซำ้ในป้ายร้าน ไก่โจ้ ไข่โจ้ ไข่โจ โคไก๋ยังมีครับ บางที่ยังมีโจอี้บราเธอร์สด้วยซำ้ครับ ขำๆ ชอบเพลงเป็นพอ ชุดแรกพาราไดส์ เพลงทุกแนวที่ทำแต่เจือเรกเก้ ชุดที่สองเร็กเก้แพสชั่นนี่อยากให้ฟังครับผมว่าสมบูร ณ์ที่สุดทั้งเพลงและคอนเซ็ปท์ ส่วนบอร์นทูบีฟรีนี่แมสเลย ไม่รวมชุดพิเศษ คือไคโจดั๊บนะครับ ผมชอบทุกชุดละครับ ทำกันเองอัดกันเอง แต่พาราไดส์นี่ประทับใจที่สุดเพราะชุดแรกที่มีอัลบั้ มรวมถึงเข้าห้องอัดครั้งแรกในชีวิตครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    พี่ไก่ครับ ตกลงวงพี่คือวง Kai-Jo Brothers หรือปล่าวครับ งง ระหว่าง gai/kai ถ้าใช่ก็แสดงความยินดีครับที่ได้รู้จักครับ ผมฟังเพลงของวงนี้เพลงแรก เพลง"ฉลามหลง โลมาบาดเจ็บ" ในอัลบั้ม [Born to Be Free] และต่อมาอีกหลายเพลงครับ ชอบมากๆๆๆ /เจ้าพระยา/สิงมอไซต์ /หมอลำร็อก 9ล9 ส่วนในอัลบั้ม paradise (ออกจะเร๊กเก้นะครับ)ยังฟังไม่หมดเลย /ฟังตอน...เคลิ้มๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 28-03-2010 เมื่อ 16:44

ขอบคุณ
    0

Cool

คันนี้ถ้ามีทรัพย์เหลือละก็เสร็จครับ ม้านำ้24thunderflash บิดไม่แพงแต่ค่าส่งแพง ส่วนthunderflash24ตัวผู้ล่องเรือมานานแล้ว ยังไม่เทียบท่าซักที พี่นงบอกสงกรานต์นี้

รูป รูป    

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ม้าแดงสวยนะเนี่ย..........

ว่าแล้วจังหวัดนนท์ตอนนี้ น่าเบื่อ เส้นรัตนาธิเบศร์ นะเนี่ย ก่อสร้าง รถใต้ดินอีกแล้ว
    เคยเบื่อกับการทำทาง มา 2-3 ปีเต็มๆ แล้วใช้งานจริงๆ แค่ 1 กว่าๆ มาทำรถใต้ดินอิกแล้ว ซะงั้น..................
    แต่ก็ดีครับ เดินทางในอนาคตจะได้สะดวกขึ้น

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

ฮิๆเสี่ย หายไปเลย สบายดีนะครับ น่าจะวุ่น ......วันนี้ผมไปบางใหญ่มา ที่กันตนามูฟวี่ทาวน์ ไปหาอาวุธโบราณ
    เลยเอาภาพมาฝาก บายที่ผ่านมาแวะหาพี่นงเอาบังเสี้ยวม้านำ้แดงมาแล้ว

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 31-03-2010 เมื่อ 17:47

Senior Member Ledzeppelin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ม้าแดงสวยนะเนี่ย..........

ว่าแล้วจังหวัดนนท์ตอนนี้ น่าเบื่อ เส้นรัตนาธิเบศร์ นะเนี่ย ก่อสร้าง รถใต้ดินอีกแล้ว
    เคยเบื่อกับการทำทาง มา 2-3 ปีเต็มๆ แล้วใช้งานจริงๆ แค่ 1 กว่าๆ มาทำรถใต้ดินอิกแล้ว ซะงั้น..................
    แต่ก็ดีครับ เดินทางในอนาคตจะได้สะดวกขึ้น
    สร้างรถไฟฟ้าสายสีม่วงหนิครับ บ้านผมก้อยู่เส้นรัตนา อิอิ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ledzeppelin อ่านข้อความ
    สร้างรถไฟฟ้าสายสีม่วงหนิครับ บ้านผมก้อยู่เส้นรัตนา อิอิ
    อยู่กรุงเทพฯ-นนท์ ครับ กลับไปเที่ยวนี้ เจอปิดถนนช่วงกลาง (เส้นนี้ไม่มีเกาะกลาง) เห็นแววตอหม้อมาดุ้นนึงแล้วครับ
    ส่วนตึกข้าง ๆ ที่โดนเวนคืนก็ทยอยทุบกันไป

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    อยู่กรุงเทพฯ-นนท์ ครับ กลับไปเที่ยวนี้ เจอปิดถนนช่วงกลาง (เส้นนี้ไม่มีเกาะกลาง) เห็นแววตอหม้อมาดุ้นนึงแล้วครับ
    ส่วนตึกข้าง ๆ ที่โดนเวนคืนก็ทยอยทุบกันไป
    ไม่กี่ปีเมืองนนท์มีความเปลื่ยนเเปลงเรื่องถนนหนทางม าก ขับขี่ยังงเลย

เมื่อวานนั้งฟังเพลงไทยลูกทุ่ง แนวอกหัก รักคุด แต่ตุ๊ดยังช่วยไม่ได้
    ส่วนมากจะมีคำนึงหรือการกระทำอย่างนึงที่ว่า กอดหมอน+นอนร้องไห้ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน นอนร้องให้อย่างเดียวไม่ได้เหรอ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ร้อนเป็นบ้าครับ คนบ้าอย่างผมมีเวลาว่างเมื่อไหร่ก็ปั่นม้านำ้ท้าแดด ไปเปลี่ยนบังเสี้ยวม้านำ้ ช่างนกบางกรวยครับ ขากลับเข็นข้ามสะพานสูงหมู่บ้านภาณุ เลยเก็บภาพตอม่อทางรถไฟมาฝาก ทำเร็วมาก ต่อไปไปทำงานก็สบายละครับcool

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณพี่นงครับสำหรับบังเสี้ยวนี้

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับพี่ไก่
    ถ้าโรงงานทำลมอัดกระป๋องยี่ห้อม้าน้พี่ไก่คงไม่พลาดใ ช่มั๊ยครับ....(ล้อเล่นครับ)

ขอบคุณ
    0

Cool

ฮ่าฮ่าคุณโอ ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ข่าวดีตอนนี้งานคอนเสิร์ทแคนเซิล เกือบหมดแล้ว ไม่รู้งานโฆษณาจะเป็นยังไง วันนี้ไปดูของที่จตุจักร รถติดกระหนำ่ งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติเลยขี้เกียจไป ตอนนี้รวบรวมอะไหล่ใกล้จะประกอบรวมร่าง เอลสวิคหญิงแล้วครับ รอให้เงินและงานนิ่งก่อนครับcool
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    สวยมากครับพี่ไก่
    ถ้าโรงงานทำลมอัดกระป๋องยี่ห้อม้าน้พี่ไก่คงไม่พลาดใ ช่มั๊ยครับ....(ล้อเล่นครับ)

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

คุยกันมันเล้ยชาวเรา

ถ้ารถไฟฟ้าสีม่วงเริ่มเมื่อไหร่รถบ้านผมก็คงติดเหมือ นกันครับ ทั้งกรุงเทพ-นนท์ ติวานนท์และรัตนาธิเบศร์ผลกระทบโดยตรง
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

หน้าที่ 59 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 9 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks