ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 66

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 116 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

กม.8 จะสั่งของจากร้านเฮียใหญ่ ถ้ามีก็คงมีเหมือนกัน แต่ที่บอกไม่มีเพราะขี้เกียจหาเป็นไปได้สูงครับ นานๆไปทีก็ต้องทำใจครับแต่ถ้าไปถี่ๆของที่ไม่นึกว่าจ ะมี เค้าก็หามาให้ได้ครับ ส่วนร้านฮั้วของดีดีพี่แท็กซี่คนนึงเอาไปหมดนานแล้ว จะรู้มั้ยว่าใคร 5 5 5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    เฮียใหญ่ สหจักรยาน ฮั้วออโต้ ร้าน กม8 บางกะปี บอกม่ายมี หรือขี้เกียจหาก็ไม่รู้
    แต่เคยได้วงล้อ 26 1/38 ทรง 28 32/40 ทรง 28 จากฮั้วออโต้ด้วยนะ แต่ต้องใจเยน เยน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขวดเอารถมาอวดกันหน่อยซิ แหม่ซุ่มทำรถ ดีดีอยู่แน่เลย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    อิอิ แอบมาดูพี่ๆคุยไรกัน
    .................หวัดดีพี่ๆ ผมขวดเอง

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ฮ่าฮ่าแต่ผมว่าแบบนี้มันสวยดีนะครับ แต่เปลี่ยนกลับด้านก็สวยอีกแบบครับ วันพฤหัสนี้ว่างแล้วตกงาน มาที่บ้านได้เลยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ดีใจด้วยนะครับใส่ได้พอดีเลย เลนส์แก้วสวยๆ สำหรับรถสวยๆ แต่ทำไมในภาพมันเหมือนเลนส์ด้านในหันออกมาด้านนอกล่ะ ครับ?

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อิอิผมใส่แฮนด์แล้วพี่วันนี้กับทำที่ยึดทับทิมท้าย แงๆผมอยากได้ปลอกแฮนด์
    ..............พี่ๆชาวนนท์คนไหนมีปลอกแฮนด์ที่มันขนา ดใหญ่กว่าปลอกแฮนด์ปกติพอจะแบ่งผมบ้างไหม อิอิ
    เดี๋ยวอัพเดทพี่รอแม่ยกส่งของมาครบๆก่อนจะเอามาโชว์ อิอิName:  11052010025.jpg
Views: 98
Size:  114.6 KBName:  11052010028.jpg
Views: 101
Size:  135.8 KBพี่ดูแฮนด์คอมันสั้นต้องใส่ต่ำๆกว่านี้ไหม มันดูแปลกตาจัง - -*

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สวยครับน่าจะเอาตัวล่างชุดกดยางมาอวดด้วย (ตัวยึดตะเกียบพี่ดูแล้วคิดว่าโอเคนะไม่น่าเกลียดหรอ ก)แนะนำเวลาเจาะบังโคลนหน้า อย่าเจาะใหญ่มากนัก แค่ตัวกดยางสามารถให้ตัวได้ก็พอนะกำลังสวย ระยะแฮนด์มันสามารถปรับแต่งได้ตามสัดส่วนของเรานะ เวลาขี่จักรยานพวกนี้จะรู้สึกว่าหลังจะตรงนะ ไม่เหมือนจักรยานตามโลตัสที่ก้มจนปวดหลัง
    ...............................
    ทับทิมท้ายทีแรกนึกว่าได้มาเป็นทรงกระบอกซะอีก อ่อแบบนี้ก็พอได้ น่าจะถ่ายElevationด้านข้างให้ดูหน่อย จะดูว่าทำแป้นมารับหรืออัดเข้าไปเลย
    ..............................

แหม่ รอแม่ยก ท่าทางจะเอารถเพลามาอวดแน่แน่ ฮิฮิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    อิอิผมใส่แฮนด์แล้วพี่วันนี้กับทำที่ยึดทับทิมท้าย แงๆผมอยากได้ปลอกแฮนด์
    ..............พี่ๆชาวนนท์คนไหนมีปลอกแฮนด์ที่มันขนา ดใหญ่กว่าปลอกแฮนด์ปกติพอจะแบ่งผมบ้างไหม อิอิ
    เดี๋ยวอัพเดทพี่รอแม่ยกส่งของมาครบๆก่อนจะเอามาโชว์ อิอิName:  11052010025.jpg
Views: 98
Size:  114.6 KBName:  11052010028.jpg
Views: 101
Size:  135.8 KBพี่ดูแฮนด์คอมันสั้นต้องใส่ต่ำๆกว่านี้ไหม มันดูแปลกตาจัง - -*

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

พี่เคยเห็นจักรยานหลายคัน(เยอรมนี) ที่รูเจาะร้อยตัวชักเบรคหลังยังคมๆๆ เหมือนกับถูกเจาะทีหลังนะครับ พอเปลี่ยนเข้าระบบเดิม (ถอยหลังเบรคหรือ ตัวชักเบรคมีเข็มขัดรัด) รูก็ยังอยู่เหมือนเดิม ไม่รู้จะแก้ยังไง ถ้าไม่คิดมากก็ปล่อยเลยตามเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    แฮนด์สวยมิใช่น้อยเลยนะครับน้องขวด เสียดายรถพี่มีรูแบบชักเบรกหลังอยู่ ไม่อย่างนั้นพี่จะถอดเบรกหลังออก แล้วเปลี่ยนแฮนด์แบบกดหน้ายางแทน
    แต่แฮนด์ที่ขวดใช้อยู่เป็นแบบเบรกดึงขอบ เหล็กคอตรงลงมาจากแฮนด์ ใส่แล้วสวยเกลี้ยงเกลาดีจริงๆนะครับ ^___^

การปรับความสูง-ต่ำของแฮนด์ คงต้องเอาตามที่เราขึ้นขี่ แล้วมันไม่เมื่อย รู้สึกว่าพอดีกับตัวเรานั้น ดีที่สุดครับ

ส่วนเรื่องที่อยากได้ทับทิมท้ายเป็นไฟท้ายด้วยในตัวต กลงไม่ใส่แบบนั้นแล้วหรือครับ^___^

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อิอิ..พี่พุฒ รถเพลาไม่ไหวไปเอาไกลเหลือเกิน 55 พี่พุฒไปเอาแทนผมไหมเดี่ยวขาตั้งมาถึงจะเอามาโชว์ อิอิคงเปนเดือนอ่ะรอบนี้.....
    เอ่อ พี่แต่ว่าแฮนด์ผมคอมันสั้นอ่ะพี่ผมไม่รุ้ว่าเวลาใส่น ี่ผมมั้นคลอนๆโยกๆได้อ่ะพี่มันเปนเพราะว่าผมดึงขึ้นม าสุงไปไหมหรือว่าผมขันน๊อดไม่แน่นอ่ะพี่

อิอิ..พี่ยอดพอดีผมได้ทับทิมแบบนี้คนซื้อเขาหวังดีจั ดซื้อแบบเขาชอบแต่ไม่ได้วื้อแบบผมชอบผมก้เลยเอาๆไว้แ ต่ดูไปดูมามันก็สวยดีแต่มันต้องมาทำที่ยึดใหม่นี่สิ

ว่าแต่ปลอกแฮนด์ผมจะเอาจากไหนมาใส่อาพี่ผมไปดูตอนที่ เขาลงข้อมมูลไว้บอกว่าขนาดมัน 25 มิลแต่ปลอกแฮนด์ธรรมดามัน 22 ป่าวง่ะพี่ แล้วปลอกมือเยรมันแบบเป็นยางมันมีขายไหมพี่จะลองเอาม ายืดใส่
    โถ่..ผมก็เป็นแค่คนตั้งโซ่จักรยาน....

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

แฮนด์โปแลนด์ของผมยาวก็ใส่จนสุดแล้วมันก็ยังสูงครับ และบังคับแฮนด์สะดวกมากคุณnosก็เคยเห็นแล้ว ของคุณขวดถ้าขันให้แน่นไม่น่าจะคลอนนะครับ.........ค ุณnosพรุ่งนี้สัก11โมงที่บ้านผมน่าจะดีครับ......... .ช่วงนี้ว่างเลยทำเสื้อไคโจขายงานแฟททีเชิร์ทเสาร์อา ทิตย์นี้หารายได้พิเศษ ปีนี้ออกแนวpropagandaการเมืองหน่อย โม่ทำเมื่อคืน บ่ายวันนี้เลยไปสั่งสกรีนครับ ไม่ได้กำไรหรอกครับเพราะให้สมาชิกวงกับcrewก็เกือบสา มสิบตัวแล้ว ทำเอามันครับ
    แฮนด์สวยมิใช่น้อยเลยนะครับน้องขวด เสียดายรถพี่มีรูแบบชักเบรกหลังอยู่ ไม่อย่างนั้นพี่จะถอดเบรกหลังออก แล้วเปลี่ยนแฮนด์แบบกดหน้ายางแทน
    แต่แฮนด์ที่ขวดใช้อยู่เป็นแบบเบรกดึงขอบ เหล็กคอตรงลงมาจากแฮนด์ ใส่แล้วสวยเกลี้ยงเกลาดีจริงๆนะครับ ^___^

การปรับความสูง-ต่ำของแฮนด์ คงต้องเอาตามที่เราขึ้นขี่ แล้วมันไม่เมื่อย รู้สึกว่าพอดีกับตัวเรานั้น ดีที่สุดครับ

ส่วนเรื่องที่อยากได้ทับทิมท้ายเป็นไฟท้ายด้วยในตัวต กลงไม่ใส่แบบนั้นแล้วหรือครับ^___^

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

ยินดีครับ...... เสื้อที่ทำมีสี่สีครับ เขียวไมโล เหลือง เทา และขาวครับ
    ได้ครับแล้วเดี๋ยวโทรไปครับ พรุ่งนี้จะขอทัศนาหนังสือของคุณ รงค์ 'เล่มเก่าๆด้วยครับ^___^
    งานแฟตไม่ได้ไปนานมากกเลย วงใหม่ๆเพลงใหม่ๆก็ไม่ได้ฟังเลยครับบบบบ^___^

ขอบคุณ
    0

โอ๊ะโอ ขอโทษด้วยนะครับน้องขวด ทีแรกพี่ดูเป็นดึงขอบล้อ
    โอ้โหหหห นี่มันกดหน้ายางตัวเก่า เก๋ากึ๊ก ใส่ตัวนี้เข้าไปแหล่มเลย^___^
    แบบนี้ได้เจาะบังโคลนหน้า แหง๋มๆ อยากเห็นตอนเสร็จเร็วๆจัง แบบนี้ต้องใส่สูบเยอรมันแบบเหล็กแล้วมั้งครับ เห็นของพี่ที่ใช้ชื่อ Jetsito ขายอยู่อันนึง
    ส่วนเรื่องปลอกมือยาวๆ มีของพี่ธเนศ login bumๆ อะไรสักอย่างนะครับ อยู่กระทู้ซื้อขายเป็นแบบตีตัวRนะครับ มันยาวกว่าปกติ ยังไงลองดูแล้วกันนะครับ

พี่ผมอยากได้ปลอกมือใหญ่ๆไม่ใช่ยาวๆเผื่อพี่จะมี อิอิ
    โถ่..ผมก็เป็นแค่คนตั้งโซ่จักรยาน....

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ได้ครับแล้วเดี๋ยวโทรไปครับ พรุ่งนี้จะขอทัศนาหนังสือของคุณ รงค์ 'เล่มเก่าๆด้วยครับ^___^
    งานแฟตไม่ได้ไปนานมากกเลย วงใหม่ๆเพลงใหม่ๆก็ไม่ได้ฟังเลยครับบบบบ^___^
    คุณ nos ชอบอ่านผลงานของอาว์ 'รงค์ ด้วยหรือครับ ผมก็ชอบเหมือนกันครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อันนี้เห็นด้วยนะครับ

รถผมมีรูชักเบรกหลังเลยปล่อยเลยตามเลยครับ จึงใช้ระบบเบรกแบบรถอังกฤษ
    แต่ข้อมูลมั่นใจมากๆคือ ทั้งเยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส และอีกหลายประเทศถ้ามีการผลิตรถส่งออกขายนอกประเทศขอ งตน
    ประเทศผู้ผลิตก็จะปรับเปลี่ยนรูปแบบ รูปร่างหน้าตาของโครงสร้างรถ และระบบเบรก ให้เป็นไปตามความถนัด และความนิยมของ ประเทศที่รับซื้อไปขายไปใช้งานครับ
    เพราะเว็บอิตาลี่ที่ผมดูอยู่ มีทั้งเยอรมัน อิตาลี ฝรั่งเศส ที่ผลิตรถที่มีระบบเบรกแบบดึงขอบเหมือนอังกฤษ ก็มีครับ ^___^

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขวดลองขันแน่นๆก็น่าจะแน่นขึ้น ปกติมันจะมีระยะอยู่ที่ปลายแฮนด์เป็นระยะปลอดภัยถ้าไ ม่เกินจากนั้นก็ไม่มีปัญหาหรอก
    อิอิ..พี่พุฒ รถเพลาไม่ไหวไปเอาไกลเหลือเกิน 55 พี่พุฒไปเอาแทนผมไหมเดี่ยวขาตั้งมาถึงจะเอามาโชว์ อิอิคงเปนเดือนอ่ะรอบนี้.....
    เอ่อ พี่แต่ว่าแฮนด์ผมคอมันสั้นอ่ะพี่ผมไม่รุ้ว่าเวลาใส่น ี่ผมมั้นคลอนๆโยกๆได้อ่ะพี่มันเปนเพราะว่าผมดึงขึ้นม าสุงไปไหมหรือว่าผมขันน๊อดไม่แน่นอ่ะพี่

อิอิ..พี่ยอดพอดีผมได้ทับทิมแบบนี้คนซื้อเขาหวังดีจั ดซื้อแบบเขาชอบแต่ไม่ได้วื้อแบบผมชอบผมก้เลยเอาๆไว้แ ต่ดูไปดูมามันก็สวยดีแต่มันต้องมาทำที่ยึดใหม่นี่สิ

ว่าแต่ปลอกแฮนด์ผมจะเอาจากไหนมาใส่อาพี่ผมไปดูตอนที่ เขาลงข้อมมูลไว้บอกว่าขนาดมัน 25 มิลแต่ปลอกแฮนด์ธรรมดามัน 22 ป่าวง่ะพี่ แล้วปลอกมือเยรมันแบบเป็นยางมันมีขายไหมพี่จะลองเอาม ายืดใส่

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ท่านnos มาเยือนถึงบางพลัดครับลองเป็นพ่อค้าเนื้อ แต่อยากมายลsparrenburg เจอลายนำ้ที่คุณcrankให้มาแล้วทึ่งว่าอีตาcrankหามาไ ด้ไง แล้วก็ไปบ้านอ.ทวีไทยกันต่อ ท่านได้ยางดันลอปมาเส้น ส่วนผมชุดสีเดิมหุ้มโซ่และบังโคลนม้านำ้28ต้องรอเล่น 2concertถึงจะซื้อได้ แต่สวยจริงๆครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

เป้าหมายนี้ก็น่าสนครับ rabeneck

รูป รูป  

หน้าที่ 66 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 16 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 116 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks