ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ว่าง หนีงาน เซ็งเมียที่บ้าน หรือ ทำงานไปด้วยก็เข้ามาคุยกันครับ ผมเพิ่งทานข้าวครับรบกวนเจ้านายทำอะไรให้ทานหน่อย เดี๋ยวออกไปนั่งทำอะไรข้างนอกต่อฝนตกทั้งวัน แต่ดูรวมๆได้ลึกอยู่นะครับหมวด บางทีอะไหล่ก็คนละปีกันทีประกอบรถขึ้นเป็นคัน แต่โดยรวมจะอยู่ในช่วงปีเดียวกัน

เสี่ยอยากเป็นพระเอกอินทรีย์แดงเหรอเดี๋ยวผมฝากเสี่ย เชนให้เอามั้ย ผมเคยเข้าไปสมัยทำฟิล์มบางกอก

ป่าวครับ แค่จะขอลายเซ็นต์พระเอก+นางเอก เซ็นต์ เนียนๆ กลางหลังตัวโตๆ......... ผมจะไม่อาบน้ำเลย 7 วัน กลัวลายเซ็นต์หาย

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีตอนบ่ายครับ ทุกๆท่าน
    .............................
    คุณปาล์มครับ สัต**บฝนตกเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยหนักซะที แต่ครึ้มฟ้าครึ้มฝนทุกวัน แล้วสุดท้ายลมก็หอบพามันไปตกที่อื่น ที่นี่อย่างมากก็แค่ตกปรอยๆครับพ้มม ตกให้น่ารำคาญใจออกไปไหนไม่ได้ แต่บรรยากาศแบบนี้ได้นั่งกินมาม่าต้มยำกุ้งใส่ไข่ร้อ นๆริมระเบียงห้องพักนี่ก็ได้อารมณ์ดีเหมือนกันแฮะ ^^แล้วทาง กทมเป็นไงมั่งครับ ผมกลับบางกอกพรุ่งนี้เด้อ กลัวๆตอนขับรถกลับเหมือนกัน เพราะตอนขับมานี่โดนฝนพัทยากระหน่ำก็หนักใช้ได้เลยล่ ะ

.........................
    พี่พุฒครับ ผมว่าน่าจะใช่จริงๆด้วยครับ อาจเป็นในช่วงปีนั้นหรือราวๆปีนั้น เมื่อตะกี้เปิดดู flickr ก็มีแบบเดียวกับเจ้าคันนี้พอดี ก็นั่งๆอ่านดูเพลินๆครับ ได้ดูรถแปลกๆ ของทางฝรั่งเค้าด้วยก็ตื่นตาตื่นใจดีทีเดียว 55^^
    -----------------------

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไหนๆก็จะสร้างนนท์อาร์มี่แล้วเอารูปมาฝากครับ
    ภาพบนเป็นทหารรัสเซียพยายามเป็นเจ้าของรถถีบจากสาวเย อรมันที่นครเบอร์ลิน
    ภาพกลางพยายามบินแต่ไม่สำเร็จ
    และภาพล่างทหารเยอรมันกำลังตรวจเช็คระเบิด
    ภาพยุค40ครับ
    .................................................. ............
    คุณปาล์มผมใช้วิธีรับของที่บ้านแม่ครับคนที่บ้านผมก็ ไม่รู้แล้วยังได้มีโอกาสเจอแม่บ่อยๆด้วยhahaha

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 16-07-2009 เมื่อ 21:06

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ไหนๆก็จะสร้างนนท์อาร์มี่แล้วเอารูปมาฝากครับ
    ภาพบนเป็นทหารรัสเซียพยายามเป็นเจ้าของรถถีบจากสาวเย อรมันที่นครเบอร์ลิน
    ภาพกลางพยายามบินแต่ไม่สำเร็จ
    และภาพล่างทหารเยอรมันกำลังตรวจเช็คระเบิด
    ภาพยุค40ครับ
    .................................................. ............
    คุณปาล์มผมใช้วิธีรับของที่บ้านแม่ครับคนที่บ้านผมก็ ไม่รู้แล้วยังได้มีโอกาสเจอแม่บ่อยๆด้วยhahaha
    555 ครับนนท์อาม่า อุ้ยนนท์อาร์มี่ ดีครับเรายังไม่เกิน5คน คุยกันได้ไม่เป็นไร
    เสี่ยปาล์มครับ ผมแนะนำไปสักกับอาจารย์หนูดีกว่ามั้ย เอาใหญ่ๆเต็มหลังไปเลย คิดว่าอาจารย์แกคงจัดให้อยู่นะครับ ไม่ขัดศรัทธา
    .................................................. .................................................. .........................
    หมวดครับ ค่อยๆดูไปครับ อย่ารีบ เล่นลึกก็ละเอียดและใจเย็นนิดนึงครับ
    .................................................. .................................................. .........................
    คุณไก่ภาพสวยครับ ภาพนั้นเคยผ่านตามาแล้ว แต่ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อเลยครับ ดูblack bookกี่รอบแล้วครับ หนังเรื่องใหม่ของจอห์นนี่ เด็ป ดูยังครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    555 ครับนนท์อาม่า อุ้ยนนท์อาร์มี่ ดีครับเรายังไม่เกิน5คน คุยกันได้ไม่เป็นไร
    เสี่ยปาล์มครับ ผมแนะนำไปสักกับอาจารย์หนูดีกว่ามั้ย เอาใหญ่ๆเต็มหลังไปเลย คิดว่าอาจารย์แกคงจัดให้อยู่นะครับ ไม่ขัดศรัทธา
    หมวดครับ ค่อยๆดูไปครับ อย่ารีบ เล่นลึกก็ละเอียดและใจเย็นนิดนึงครับ
    คุณไก่ภาพสวยครับ ภาพนั้นเคยผ่านตามาแล้ว แต่ดูกี่ทีก็ไม่เบื่อเลยครับ ดูblack bookกี่รอบแล้วครับ หนังเรื่องใหม่ของจอห์นนี่ เด็ป ดูยังครับ

อาจารย์หนูสักแพงพี่ ให้อาจาร์ยมาแทงเราอยู่ได้ ไหนค่าครูสัก ค่าน้ำมันสัก จิปาถะ 5 แถว เบ็ดเสร็จราคา 3-5หมื่น..............แถมรอคิวอีกนาน ตอนนี้ผมว่าจะไปสักยันต์มหาอึดครับ... กับน้องหนูร้านธานีแผนโบราณ เชิงสะพานพระราม 5 ดีกว่าครับ....... เมื่อวานขี่จักรยาน ไปกินก๋วยเต๋ยว ข้างร้านนนี้แหละ เจอเด็กในร้านนั้งกินข้างๆ ถามว่าต้องการคนซ้อนไหมค่ะ (ในใจคิดคุณอย่ามาซ้อนกูเลยไม่ชอบผู้หญิงสูบบุหรี่ ......) รถคันนี้ระบุจำกัดอายุผู้ซ้อนต้องมีอายุระหว่าง 18-25 ปี หน้าตา ผิวพรรณดี เพศหญิง ถ้าหากนอกเหนือจากคุณสมบัติดังนี้แล้ว พิจารณาเป็นรายบุคล

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

สวัสดีตอน9โมงครับเพิ่งรับบรีฟงานเสร็จมาเป็นคอมโบเซ ทเลย
    มีอย่างเดียวที่แม่ไม่ปล่อยคือไม่ให้สักครับ
    คุณเสี่ยรถถีบผมเอาตะแกรงท้ายออกครับhaha ตัดปัญหาคนซ้อน
    เมื่อวานโฆษณาเบนมอร์(สอบอมอ)ลิฟต์ออนแอร์แล้วไม่ค่อ ยชอบเท่าไหร่ กบว.เรื่องมากตัดเยอะเงื่อนไขข้อแม้เยอะ
    เหลืออีกเวอร์ชันเป็นออฟฟิศครับลองดูกันครับ
    .................................................. .......................
    อยากให้ดูblackbookครับหนังดีจริงที่boomberangราคาเ บาๆร้อยต้นๆหนังยุโรปนี่มีมิติและอารมณืที่ต่างจากho llywoodเมื่อคืนผมดูเรื่องmidnight meat train วินนี่โจนน์เล่นสะใจดี น้าโจนน์แกเลิกเตะบอลล์แล้วมาเป็นดาราเกรดบีแต่เท่ห์ ชะมัด ส่วนpublic enemyต้องดูโรงแต่ต้องปิดปากดู(จะได้เหมือนบูโซเซนเซ นในอีกาครับเคยอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มั๊ย) เพิ่งซื้อหนังสือรวมภาพจอห์นนี่เดปป์ให้แฟนเอาใจซะหน ่อยhaha หนังของพี่เดปป์ที่ชอบมากคือ ed wood (แผ่นแท้หายไปแล้ว),edward scissor hand และ donni brascoครับ
    .................................................. .......................................

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    สวัสดีตอน9โมงครับเพิ่งรับบรีฟงานเสร็จมาเป็นคอมโบเซ ทเลย
    มีอย่างเดียวที่แม่ไม่ปล่อยคือไม่ให้สักครับ
    คุณเสี่ยรถถีบผมเอาตะแกรงท้ายออกครับhaha ตัดปัญหาคนซ้อน
    เมื่อวานโฆษณาเบนมอร์(สอบอมอ)ลิฟต์ออนแอร์แล้วไม่ค่อ ยชอบเท่าไหร่ กบว.เรื่องมากตัดเยอะเงื่อนไขข้อแม้เยอะ
    เหลืออีกเวอร์ชันเป็นออฟฟิศครับลองดูกันครับ
    .................................................. .......................
    อยากให้ดูblackbookครับหนังดีจริงที่boomberangราคาเ บาๆร้อยต้นๆหนังยุโรปนี่มีมิติและอารมณืที่ต่างจากho llywoodเมื่อคืนผมดูเรื่องmidnight meat train วินนี่โจนน์เล่นสะใจดี น้าโจนน์แกเลิกเตะบอลล์แล้วมาเป็นดาราเกรดบีแต่เท่ห์ ชะมัด ส่วนpublic enemyต้องดูโรงแต่ต้องปิดปากดู(จะได้เหมือนบูโซเซนเซ นในอีกาครับเคยอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มั๊ย) เพิ่งซื้อหนังสือรวมภาพจอห์นนี่เดปป์ให้แฟนเอาใจซะหน ่อยhaha หนังของพี่เดปป์ที่ชอบมากคือ ed wood (แผ่นแท้หายไปแล้ว),edward scissor hand และ donni brascoครับ
    .................................................. .......................................
    BlackBook
    กว่าจะโยงมาถึงตัวบงการก็เหนื่อย
    ดูจนเครียด
    ดูจนหัวตุ๊บๆๆ เป็นจังหวะของความตึงเครียด

ไม่รู้ใช่อันเดียวกันหรือป่าวนะครับคุณไก่

.................................................. ..................................................

ตระแกรงหลังเอาออกไม่ได้จริงๆ เดี๊ยวไม่มีอะไรไว้สวีตกับน้องๆครับ (โรคจิตไม่อยู่หนูร่าเริง)

รูป รูป  

น้องHippy ของพี่ปาล์มน่ารักดีค่ะ....ได้วันคลอดหรือยังค่ะ จะได้ไปเยี่ยม.....

ขอบคุณ
    0

เรื่องเดียวกันครับเสี่ย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ว่าแล้วผู้หมวด ทำงานอย่ฐานทัพเรือสัต**บ เนี่ย ได้ข่าวว่ามีที่พักน้กท่องเที่ยวที่เป็นเพื่อน-ญาติของ ทหารข้างในช่ายไหมครับ อยากพาครอบครัวไปพักสักคืนครับ (เป็นบ้านพักให้เลยอะ)

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ว่าแล้วผู้หมวด ทำงานอย่ฐานทัพเรือสัต**บ เนี่ย ได้ข่าวว่ามีที่พักน้กท่องเที่ยวที่เป็นเพื่อน-ญาติของ ทหารข้างในช่ายไหมครับ อยากพาครอบครัวไปพักสักคืนครับ (เป็นบ้านพักให้เลยอะ)
    กะลังจะกลับบางกอกแล่ววว

มีหลายแห่งเลยครับเสี่ย ทั้งในตัวฐานทัพเองรวมไปถึงใน นย.(หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน)นู่นน ขึ้นอยู่กับว่าจะมาสไตล์ไหน รับน้อง ค่ายลูกเสือ สวีตกะแฟน พาลุงป้าน้าอามา หรือจะเอาแบบครอบครับพ่อแม่ลูก หรือคู่รักสองต่อสองกระจุ๋มกระจิ๋ม ก็ได้หมดครับ(แต่ถ้าแบกเป้มาคนเดียวเดี๋ยวจะให้นอนกะ เค้านะตะเองงง อิอิอิ) ที่พักมันจะต่างๆกันอะครับ มีตั้งแต่บ้านพัก จนถึงห้องพัก อาคารรับรองเยอะแยะ น้ะ^^

ถ้าจะมาก็โทรบอกได้นะครับ เดี๋ยวจะดูแลเป็นธุระให้ แต่ยังไงๆก็เอาก่อนล่วงหน้าซักอาทิตย์สองอาทิตย์นะคร ับ เพราะเดี๋ยวนี้สัต**บขายดีเหลือเกิน คิวอาจเต็มได้น้ะครับ(ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน กลางคืนก็เงี้ยยบ เงียบ แต่คนก็ยังมา)

...ตอนงานดนตรีหาดยาวนี่ คิวแน่นมากๆๆๆ ขนาดแฟนผมมายังต้องกระเด็นกระดอนไปนอนจิ้งหรีดHOTEL ที่ในตลาดเลยอะ เอาไม่ทันจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intrepid : 17-07-2009 เมื่อ 16:10
    -----------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    กะลังจะกลับบางกอกแล่ววว

มีหลายแห่งเลยครับเสี่ย ทั้งในตัวฐานทัพเองรวมไปถึงใน นย.(หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน)นู่นน ขึ้นอยู่กับว่าจะมาสไตล์ไหน รับน้อง ค่ายลูกเสือ สวีตกะแฟน พาลุงป้าน้าอามา หรือจะเอาแบบครอบครับพ่อแม่ลูก หรือคู่รักสองต่อสองกระจุ๋มกระจิ๋ม ก็ได้หมดครับ(แต่ถ้าแบกเป้มาคนเดียวเดี๋ยวจะให้นอนกะ เค้านะตะเองงง อิอิอิ) ที่พักมันจะต่างๆกันอะครับ มีตั้งแต่บ้านพัก จนถึงห้องพัก อาคารรับรองเยอะแยะ น้ะ^^

ถ้าจะมาก็โทรบอกได้นะครับ เดี๋ยวจะดูแลเป็นธุระให้ แต่ยังไงๆก็เอาก่อนล่วงหน้าซักอาทิตย์สองอาทิตย์นะคร ับ เพราะเดี๋ยวนี้สัต**บขายดีเหลือเกิน คิวอาจเต็มได้น้ะครับ(ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน กลางคืนก็เงี้ยยบ เงียบ แต่คนก็ยังมา)

...ตอนงานดนตรีหาดยาวนี่ คิวแน่นมากๆๆๆ ขนาดแฟนผมมายังต้องกระเด็นกระดอนไปนอนจิ้งหรีดhotel ที่ในตลาดเลยอะ เอาไม่ทันจริงๆ
    หมวดกลับกรุงเทพ ส่วนผมกลับมาปราจีน เดี๊ยวพรุ่งนี้กลับกรุงเทพใหม่ ..................พี่พุดกลับกรุงเทพเมื่อไหร่พี่
    องค์ประชุมรออยู่ครับ.....

.................................................. .................................................. .....................................

น้องมล ไอ้ตัวน้อยออกวันที่ 5 ที่นครนายก พี่สาวพี่เค้าผ่าให้.....ว่างๆมาเยี่ยมได้จ้า.....

.................................................. .................................................. ....................

เมื่อไหร่สังสรรค์กันดีครับ ชาวนนท์ 4 คน

ขอบคุณ
    0

Cool

เดินทางสวัสดิภาพครับชาวนนท์.........จำได้ว่าตอนหาด ยาวกว่าจะได้เล่นก็เกือบตี2ช่วยแฟนเคลียร์งานอีเวนท์ อีก
    กว่าจะถึงที่พักศิลปินก็เกือบ6โมงเช้า............
    ดีใจได้พัก2วันเหมือนขึ้นสวรรค์เลยพรุ่งนี้จะไปใส่จา นม้านำ้กับเอลสวิคแล้วhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 17-07-2009 เมื่อ 21:42

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมมีส่งงานสิ้นเดือนกะว่าจะทำให้เสร็จจากนี่เลย แล้วตอนนี้กำลังขึ้นโปรเจ็คใหม่กับเพื่อนๆที่นี่ครับ ฟุ้งไปไกลแล้ว ไว้ทำได้ตามเป้าจะมารายงานกันเผื่อแขกไปใครมาจะได้รั บทราบกันนิดครับ ไว้กลับไป เจอกันครับ

เลยอยู่ไปก่อนพร้อมทำงานไปด้วย วันนี้ปลุกกระแสจักรยานให้เพื่อนได้ซาบซึ้งมาบ้าจักร ยานตามผมได้อีกคนและอีกคนกำลังจะตามมาครับ มีเพื่อนปั่นเพิ่มอีก2 แต่ยังไม่มีรถกำลังหากันอยู่ คงอีกพักใหญ่ๆเพราะดันมาชอบแนวเดียวกับเราเลยต้องรอน านหน่อย

หนังดีดีตอนนี้งดครับ +++ไว้สถานการณ์ดีเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ว่าจะแวะไปหาหมวดแล้ว......แต่มันและเช้าไป เพราะผมเข้ามาถึงนนท์เวลา 7.30 น. กลัวหมวดยังไม่ตื่น ว่าจะชวนไปบ้านเฮียอ๋าหน่อย......แต่ไม่เป็ไรครับ ไว้โอกาศหยน้าเด้อหมวด...............

.................................................. .................................................. ...............

มาน้ำคุณไก่เป็นไงมั้ง..........................

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks