ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 72

หน้าที่ 72 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 22 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 122 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,066 ถึง 1,080 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    จัดให้แล้วครับเจ้าหน้าที่ที่ลอบบี้โรงแรม ไม่เสริมเติม คนกลางน่ารักสุด
    ผมขอคนกลางครับพี่มีเบอรืป่าวไม่อยากแย่งกับใครครับพ ี่ ขี้เกียจรอคิว
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ถ่ายวันสุท้ายแล้วครับ หมวยจีนxxเยอะในใจกลางเมืองนุ่งน้อยขาวแบบข้าวมันไก่ ไม่เอาหนังแต่ถ่ายไม่ได้หรอกครับ เรื่องความน่ารักหมวยไทยมากกว่าเยอะ คนจีนหลายคนคิดว่าไทยกัวมีแต่เชื้อชาติแขกกับมลายู ผมเปิดรูปหมวยไทยให้ดูเค้าคิดว่าเป็นคนจีน ตลกดีนะครับ คนจีนแผ่นดินใหญ่ก็ยังอยากไปฮ่องกง คนเซี่ยงไฮ้ก็ยังแข่งความเจริญกับคนปักกิ่ง ที่หน้าสถานีโทรทัศน์ก็มีคนออกันรอดูดารา หรืออยากเข้าไปในโรงถ่าย ทั้งคนแก่เด็กหนุ่มสาว แต่งตัวสุดๆ บางกลุ่มเล่นไพ่รอ พอพวกผมลงจากรถมากินข้าวหน้าสถานีเลือกร้านกัน พวกลุงเด็กป้าหนุ่มสาวก็มามุงอยากรู้เห็นว่าคุยอะไรก ัน คล้ายไทยมุงละครับ บางทีขอทานมาขอตังค์ผมดูดบุหรี่หน้าโรงแรมปวดขี้ด้วย แม่...ตื้อขอตังค์ล้งเล้งประมาณสิบครั้ง พอรู้ว่าไม่ให้จริงๆ มันเดินหนีแถมด่าส่ง เฮ้อ.....เวรและกรรม ป่านนี้รถถีบที่บ้านลมแฟบหมดแล้ว

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ผมขอคนกลางครับพี่มีเบอรืป่าวไม่อยากแย่งกับใครครับพ ี่ ขี้เกียจรอคิว
    ผมว่าคนซ้ายสุด น่ารัก เหมือนคุณ crank ครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

eew3@hotmail.com

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

กระทู้ คนรัก กับจักรยาน ของเรา กลับมาคึกคักอีกแล้วครับท่าน (นี่แค่ขนาดน้ำจิ้มนะเนี่ย ถ้าซูฉีตัวจริงเสียงจริง คง เวป ล่มกันเลย ฮิฮิ)

พรุ่งนี้คงอดปั่นไปมัฆวานอีกเช่นเคย ครับ เสียด้าย เสียดาย อย่าลืมเก็บภาพมาฝากนะครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อยากให้ถึงวันอาทิตย์เร็วๆๆจัง อยากเห็นภาพของการชุมนุมพบปะพูดคุย ที่สะพานมัฆวานฯจ้า

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ชาวนนท์ท่านใดมีประสบการณ์ในการติดตั้ง ขาตั้งข้างราเล่ห์ ของรถ28 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กลับมาแล้วครับ ตอนนี้วุ่นย้ายบ้านอยู่ คุณcrank เบอร์พี่โอ๊คครับ 0890478823 ถ้าบ้านเสร็จแล้วมาเที่ยวเสนาได้นะครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ชาวนนท์ท่านใดมีประสบการณ์ในการติดตั้ง ขาตั้งข้างราเล่ห์ ของรถ28 ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ทำไมอะ ขาตั้งข้างนะไม่ใช่ขาตั้งกลาง... มันใส่เหมือน 26 นี่นา เพียงแต่ตัวที่จับน่องหลังของขาตั้งข้าง 28
    จะกว้างตามทรงตะเกียบ ผมมี 2-3 อัน ๆ นึงใส่อยู่กับ Norman 28 อันนี้เป็นขาตั้งข้าง 28 ตั้งแต่เกิด
    กับอีกอันใส่ Triumph 28 อันนี้ เคยเป็น 24 มาก่อนแล้วให้โรงกลึงต่อให้ยาว ทำไว้ 2 อัน
    จำไม่ไ่ด้แล้วว่ากี่นิ้ว และเคยซื้อขาตั้ง 27 มาก็ใส่ได้ตั้งอยู่แต่มันเอียง ๆ ชอบกล ก็เลยถอดออก

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะปรึกษากับเพื่อนแล้วให้เพื่อนลองคุยกับพี่โอ ๊คดู นะครับ ยังอยู่อั้งอี้เส็ง พระนคร ใช่มั้ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    กลับมาแล้วครับ ตอนนี้วุ่นย้ายบ้านอยู่ คุณcrank เบอร์พี่โอ๊คครับ 0890478823 ถ้าบ้านเสร็จแล้วมาเที่ยวเสนาได้นะครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณ คุณมดครับ
    หรือจะเรียกว่าขาตั้งกลาง เป็นขาตั้งri อัลลอยด์นะครับยึดตรงบริเวณใกล้กับกระโหลก ขาตั้งข้างขาตั้งกลางผมชักงง
    เหมือนเข้าถนนวิภาวดีฯ เลนในเลนนอก เป็นอันต้องเถียงกันทุกที ผมเรียกขาตั้งข้างเพราะมันยื่นไปด้านข้าง
    เอาเป็นว่า ขาตั้งอัลลอยด์ri
    คือผมติดตั้งแล้วพอลองหมุนขาจานปั่นแล้วมันต้องเสียด สีทุกครั้ง แต่พอสามารถเซ็ตให้มันไม่เบียดและเสียดสีได้
    แล้วกลายเป็นว่า องศาที่ทำให้รถยืนมันไม่พอ รถยืนอยู่ไม่ได้ครับ เป็นแบบนี้ทุกครั้ง เลยอยากทราบว่าจะต้องตั้งมัน
    อย่างไร และเคยเจอปัญหานี้บ้างหรือเปล่า ก่อนหน้านี้ใช้ของ นูโว ครับ ก็ไม่มีปัญหา แต่พอเข้าใจว่ามันไม่ค่อยแข็งแรง
    คิดว่า จะใช้ขาตั้งจับกับดุมหลังเหมือนของเสือภูเขามาวางอีก ที ตอนจอดอยู่ที่บ้าน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    ทำไมอะ ขาตั้งข้างนะไม่ใช่ขาตั้งกลาง... มันใส่เหมือน 26 นี่นา เพียงแต่ตัวที่จับน่องหลังของขาตั้งข้าง 28
    จะกว้างตามทรงตะเกียบ ผมมี 2-3 อัน ๆ นึงใส่อยู่กับ norman 28 อันนี้เป็นขาตั้งข้าง 28 ตั้งแต่เกิด
    กับอีกอันใส่ triumph 28 อันนี้ เคยเป็น 24 มาก่อนแล้วให้โรงกลึงต่อให้ยาว ทำไว้ 2 อัน
    จำไม่ไ่ด้แล้วว่ากี่นิ้ว และเคยซื้อขาตั้ง 27 มาก็ใส่ได้ตั้งอยู่แต่มันเอียง ๆ ชอบกล ก็เลยถอดออก

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    เหมือนเข้าถนนวิภาวดีฯ เลนในเลนนอก เป็นอันต้องเถียงกันทุกที ...
    555 ปัญหาเดียวกัน เลนนอกเลนในคู่ขนานเรียกไม่เหมือนกัน
    ส่วนตัวผมเรียกขาตั้งนี้ว่าขาตั้งกลางอะ เท่าที่ใส่มาทั้ง 26-28 มันหลบขาบันไดพ้นนะ พ้นแบบหวุดหวิด
    และคิดว่า 28 นี่น่าจะตั้งแล้วมั่นคงกว่า 26 คัน triumph 28 ผมก็ใส่ก่อนจะหาขาตั้งข้าง 28 ได้
    มันติดอยู่ข้างซ้ายของรถ (ตรงข้ามจานถีบ) ถ้าขาคดก็น่าจะมองเห็น
    และหากสปริงขาตั้งไม่ล้า น่าลองคลายสลักบันไดออกแล้วดึงขาตั้งให้ห่างออกมาินิ ดนึง แล้วค่อยตอกสลักใหม่
    (คิดว่าคุณ crank น่าจะลองแล้ว) ส่วนเพลาคิดว่าไม่น่าผิดเบอร์เนาะ 28 ใช้เบอร์ 8, 26 ใช้เบอร์ 16
    อันนี้คุณ crank น่าจะเช็คแล้ว....
    ไม่รู้ดิ ลองวิชามารมั๊ย ใช้ตัวง้างขาบันไดดึงแม่มเลย (ผมหาซื้ออยู่ไอ้ตัวนี้น่ะ ช่างก็หวงซะเหลือเิกิน)
    สุดท้ายใช้วิธีถอดบันได แล้วหาแป๊บเหล็กประมาณ 6หุน-1นิ้ว แหย่เข้าขาบันไดยันโคน มือนึงจับตัวถัง
    อีกมือจับแป๊บ ส่วนตรีนข้างนึงก็ยันโครง แล้วดึงแม่มซื่อ ๆ เลย ได้ผลนะ ถ้ายังไม่ไ้ด้ลอง ลองดูดิ

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอยขาตั้งกลางขาตั้งข้าง 55 มันน่าจะมีชื่อทางการนะพี่แบบนี้ได้ไม่งง
    ......ว่าแต่ทีเด็ดเรามาแล้วนะพี่พุฒ ไวโคตรว่าจิโทไปบอกแต่ตังโทสับหมด - -*

(ของพี่แดงยังกะเลือด 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suckone : 15-06-2010 เมื่อ 22:33
    โถ่..ผมก็เป็นแค่คนตั้งโซ่จักรยาน....

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    555 ปัญหาเดียวกัน เลนนอกเลนในคู่ขนานเรียกไม่เหมือนกัน
    ส่วนตัวผมเรียกขาตั้งนี้ว่าขาตั้งกลางอะ เท่าที่ใส่มาทั้ง 26-28 มันหลบขาบันไดพ้นนะ พ้นแบบหวุดหวิด
    และคิดว่า 28 นี่น่าจะตั้งแล้วมั่นคงกว่า 26 คัน triumph 28 ผมก็ใส่ก่อนจะหาขาตั้งข้าง 28 ได้
    มันติดอยู่ข้างซ้ายของรถ (ตรงข้ามจานถีบ) ถ้าขาคดก็น่าจะมองเห็น
    และหากสปริงขาตั้งไม่ล้า น่าลองคลายสลักบันไดออกแล้วดึงขาตั้งให้ห่างออกมาินิ ดนึง แล้วค่อยตอกสลักใหม่
    (คิดว่าคุณ crank น่าจะลองแล้ว) ส่วนเพลาคิดว่าไม่น่าผิดเบอร์เนาะ 28 ใช้เบอร์ 8, 26 ใช้เบอร์ 16
    อันนี้คุณ crank น่าจะเช็คแล้ว....
    ไม่รู้ดิ ลองวิชามารมั๊ย ใช้ตัวง้างขาบันไดดึงแม่มเลย (ผมหาซื้ออยู่ไอ้ตัวนี้น่ะ ช่างก็หวงซะเหลือเิกิน)
    สุดท้ายใช้วิธีถอดบันได แล้วหาแป๊บเหล็กประมาณ 6หุน-1นิ้ว แหย่เข้าขาบันไดยันโคน มือนึงจับตัวถัง
    อีกมือจับแป๊บ ส่วนตรีนข้างนึงก็ยันโครง แล้วดึงแม่มซื่อ ๆ เลย ได้ผลนะ ถ้ายังไม่ไ้ด้ลอง ลองดูดิ
    วิ่งนอก วิ่งในคู่ขนาน คุยทีไรไม่รู้เรื่อง ผมก็เป็น
    ส่วนขาตั่งกลาง มันก็เป็นปัญกาโลกแตกอีกแบบนึง ผมว่าน่าจะเป็นที่เบอร์เพลาอย่างที่พี่มดบอกแหละครับ
    เดี๊ยวนี้ขาตั้งกลางri 28 นี่หายากแล้วนะเนี่ย.....ใครมีแบ่งมั้งนะ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

5 5 5 ขอบคุณมากเลยครับ คุณมด
    ใช่ครับ แกนเพลาเบอร์ 8 ถูกต้อง
    ใช่ครับ สปริงขาตั้งไม่ล้า ถูกต้อง
    คงต้องดูว่าขาตั้งคดมั้ย เดี๋ยวผมลองจัดวางใหม่ดูครับ อาจจะต้องจิบเบียร์ขวดเขียวๆสักขวด แล้วปล้ำอีกที (ก่อนจะปล้ำเอามือลูบหัวสองที ถ้าหัวโล้นล่ะใช่เลย ลุงพิภพ)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

5 5 5
    เหรอ ขอบคุณมากที่แจ้งให้ทราบ มาไว เคลมไว
    เหรอแดงขนาดนั้น เลยเชียว ขอเป็นชมพูดีกว่า ชอบชมพูชมพู ขาวๆๆชมพูชมพู 5 5 5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    โอยขาตั้งกลางขาตั้งข้าง 55 มันน่าจะมีชื่อทางการนะพี่แบบนี้ได้ไม่งง
    ......ว่าแต่ทีเด็ดเรามาแล้วนะพี่พุฒ ไวโคตรว่าจิโทไปบอกแต่ตังโทสับหมด - -*

(ของพี่แดงยังกะเลือด 555)

หน้าที่ 72 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 22 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 122 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks