ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 74

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 74 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,096 ถึง 1,110 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อย่าเรียกว่าขอคำแนะนำเลยครับ เอาเป็นว่าแลกเปลี่ยนทัศนคติกันดีกว่า ช่วงนี้(หลังจากอยู่ต่งจังหวัด)ก็ไม่ได้ติดตามข่าวสา รหรือชมนิทรรศการศิลปะเลย ก่อนมาก็ได้ไปชมงานของคณาจารย์ สาขาภาพพิมพ์ วิจิตรศิลป์ลาดกระบัง อยากไปดูงานสุกดิบ ที่หอศิลป์กทม.แต่ปิดไปเสียก่อน ส่วนเรื่องสวนก็เป็นงานอดิเรกผมครับ ถามได้แต่ไม่รู้คำตอบจะถูกใจมั้ย
    สนใจมาเข้ากลุ่มผมมั้ยครับตอนนี้มีอยู่ 3 คนชื่อกลุ่ม"กามารมณ์lo.ol "แต่ถ้าน้องยอดมารวมด้วยคงต้องเปลี่ยนชื่อใหม่เป ็น "สี่กุมาร"
    แต่ถ้ามีคุณไก่ด้วยคงต้องเป็น"5 มนุษย์ไฟฟ้า " 55 5 5 ขำๆกันครับ

เสียดายที่อาจารย์มณเฑียร บุญมา ไม่อยู่แล้วไม่งั้นคงสามารถขอคำแนะนำดีดีจากท่านได้ค รับ (ส่วนตัวผมชอบงานของอาจารย์ท่านนี้ ติดตามดูอยู่หลายงาน ท่านใช้ประติมากรรมเล่นกับสเปซ และคนดูใช้คนดูเป็นส่วนหนึ่งของงาน)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ชมผลงานจริงได้อรรถรสกว่าดูในรูปครับ ตอนนี้ไปต่อโทการจัดการทรัพยากรวัฒนธรรมอยู่
    และตอนนี้เป็นช่วงทำวิทยานิพนธ์ครับ แต่ก็ยังแสดงงานกลุ่มร่วมกับทางภาควิชาวิจิตรศิลป์ลา ดกระบัง สาขาประติมากรรมเป็น mini sculpture ครับ
    ไว้จะโทรไปขอคำแนะนำเรื่องสวนหน่อยนะครับพี่พุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 25-06-2010 เมื่อ 10:58
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อย่างงั้นคงต้องรอ ฝนตกขี้หมูไหล คนทันสมัย มาเจอกัน ครับ แหม่เรียกซะดูอลังการ ต้องใช้จิตวิญญาณอย่างแรง
    ไม่ขนาดนั้นครับ ขำๆกันมากกว่า ว่าแต่สตูดิโอเสนา ว่างรับแขกเมื่อไหร่ครับ จะพาแขก (จริงๆ)ไปเยี่ยม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ยังงี้ถ้านักศิลปะสองคนเจอกันเมื่อไหร่คุยกันถึงเช้า แหงๆ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

คนแบบนี้น่าจะเรียกว่ายุคหลังทันสมัยไม่ก็พวกโหยหาอด ีตนะครับ คุยกันแกล้มเบียร์เคล้าควันคงสนุกพิลึกhaha ไวร์เลสส์ที่บ้านติดตั้งเรียบร้อยครับสดๆร้อนๆ สัปดาห์นี้ขนรถถีบมาคับบ้านแหงๆ ตอนนี้เอามาแค่ราเล่ห์คันเดียวปั่นไปซื้อโน่นนี่แต่ฟ ุทปาธมันแคบแล้วก็ต้นไม้ขวางปั่นไม่สนุก ที่ออฟฟิศได้งบหนังไทยเข้มแข็งมาแต่ไม่พอต้องหานายทุ นเพิ่ม หนังพี่ต้อมเป็นเอกครับหลังจากร่วมทุนทำนางไม้ ตาอู๋ก็ง่วนทำพรีโพรอยู่ ส่วนผมต้นเดือนมีโฆษณาบุหรี่อินโดอีกแล้วsuryaถ่ายกล างเดือน เป็นสัญญานที่ดีว่าเดือนหน้ามีข้าวกินแล้วครับhaha บ้านเสนาต้องจัดอีกสักพักให้เข้าที่ทาง แต่แวะมาได้ตลอดครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    อย่างงั้นคงต้องรอ ฝนตกขี้หมูไหล คนทันสมัย มาเจอกัน ครับ แหม่เรียกซะดูอลังการ ต้องใช้จิตวิญญาณอย่างแรง
    ไม่ขนาดนั้นครับ ขำๆกันมากกว่า ว่าแต่สตูดิโอเสนา ว่างรับแขกเมื่อไหร่ครับ จะพาแขก (จริงๆ)ไปเยี่ยม

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Post Modern น่าจะเข้ากว่าใช่มั้ยครับ มุมด้านนอกท่าทางจะยุงเยอะ แบบนี้ต้องดื่มหนักๆ รับรองยุงกัดไม่เจ็บครับ ฮิฮิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    คนแบบนี้น่าจะเรียกว่ายุคหลังทันสมัยไม่ก็พวกโหยหาอด ีตนะครับ คุยกันแกล้มเบียร์เคล้าควันคงสนุกพิลึกhaha ไวร์เลสส์ที่บ้านติดตั้งเรียบร้อยครับสดๆร้อนๆ สัปดาห์นี้ขนรถถีบมาคับบ้านแหงๆ ตอนนี้เอามาแค่ราเล่ห์คันเดียวปั่นไปซื้อโน่นนี่แต่ฟ ุทปาธมันแคบแล้วก็ต้นไม้ขวางปั่นไม่สนุก ที่ออฟฟิศได้งบหนังไทยเข้มแข็งมาแต่ไม่พอต้องหานายทุ นเพิ่ม หนังพี่ต้อมเป็นเอกครับหลังจากร่วมทุนทำนางไม้ ตาอู๋ก็ง่วนทำพรีโพรอยู่ ส่วนผมต้นเดือนมีโฆษณาบุหรี่อินโดอีกแล้วsuryaถ่ายกล างเดือน เป็นสัญญานที่ดีว่าเดือนหน้ามีข้าวกินแล้วครับhaha บ้านเสนาต้องจัดอีกสักพักให้เข้าที่ทาง แต่แวะมาได้ตลอดครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

แหม่ชื่อก็ตั้งขำๆกันครับ แสดงตัวตนของกลุ่มชัดเจน กะจะให้แรงเหมือนกลุ่มอุกาบาต ชื่อนะ แต่งานคงไม่ขนาดนั้น ขอบคุณครับที่ชอบ แต่ผลงานจัดแสดงยังไม่มีนะครับไม่ค่อยว่างกัน คิดว่าคงอีกสักพัก

งานศิลปะส่วนใหญ่ก็เปิดกว้างให้คนชม คิดและตีความ โดยอยู่ในกรอบที่ศิลปินได้วางไว้อาจจะมีแง่มุมที่หลุ ดออกไปก็ไม่ใช่เรื่องผิดแปลก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ชื่อกลุ่มแต่ละชื่อของพี่พุดเท่ห์จริงครับ ชอบทุกชื่อล่ะครับ555+

งานสุกดิบผมได้ไปดูมาดู ชอบมากครับ ญี่ปุ่นนี่เล่นแบบแสงสีเสียงได้เยี่ยมดี ศิลปินขนกันมาเยอะ
    จึงได้ดูงานอย่างหลากหลายรูปแบบครับ ศิลปินที่นั้นบางส่วนได้งบทำงานศิลปะจากหน่วยงานเอกช น
    ไม่เหมือนบ้านเราที่มักจะสร้างงานด้วยงบตัวเองครับ

งานของอ.มณเฑียร บุญมา ผมก็ชอบเช่นกันครับ ได้อ่านวิทยานิพนธ์ของรุ่นพี่ หรืองานของศิลปิน
    และคนทำงานศิลปะในช่วงนั้นเริ่มมีความคิดที่ต้องการส ื่อผลงานในแบบที่ ใช้ทั้งรูป กลิ่น แสง สี เสียง
    เข้าช่วยในการสื่อสารกับผู้ชมให้ได้เข้าสู่เนื้อหาขอ งงานมากขึ้น ตัดทอนสิ่งไม่จำเป็นออกและคงเหลือไว้
    แต่สารสาระที่สำคัญๆไว้ให้ผู้ชมได้รู้สึก งานของอ.มณเฑียร ส่วนใหญ่ดูแล้วจะรู้สึกสงบ เป็นการผลึก
    เชิงปรัชญา แต่บางผลงานผมก็ยังงงๆ แต่ก็มีที่ยังไม่รู้แน่ชัดในสิ่งที่ศิลปินต้องการจะส ื่อ แต่ผมก็สนุกกับการ
    ค้นหาคำบอกเล่าผ่านชิ้นงานครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เช้านี้อากาศดีครับ ถ้าได้มุมหน้าบ้านคุณไก่เป็นมุมจิบกาแฟ คงเยี่ยมครับ
    นึกถึงบ้านเรือนไทยของ พี่ตั้ม ตรงระเบียงก็เหมาะเป็นมุมกาแฟ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หมาดำไปวันอังคารครับ ตัวเดียวที่เหลือกลับปากช่องแล้วก็ลาดปลาเค้าคุณยอดก ็น่าจะมาที่บ้านผมวันนั้นละครับ
    แล้วคุณไก่พาเจ้าหมาน้อย และเจ้าหมาดำ ย้ายไปอยู่บ้านใหม่ด้วยหรือยังครับ คิดถึง^___^

ขอบคุณ
    0

Cool

hahaยุงไม่ยักมีครับแต่แมงสาปเยอะใช้ได้ ยุงหายเพราะข้างบ้านควันเยอะครับ.........เมียว่าจะไ ปซื้อเครื่องต้มกาแฟที่วีระสุกำลังเซลส์ไม่ก็electro luxกำลังมีvoucherครับ .......คุณcrankตื่นเช้าหรือยังไม่ได้นอนครับอ๋อดูบอลล์แน่เลย ผมไม่ได้เชียร์ใครแต่ชอบดูกองเชียร์ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    Post Modern น่าจะเข้ากว่าใช่มั้ยครับ มุมด้านนอกท่าทางจะยุงเยอะ แบบนี้ต้องดื่มหนักๆ รับรองยุงกัดไม่เจ็บครับ ฮิฮิ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตื่นเช้าครับ กองเชียร์นี่ก็เป็นสีสันอย่างหนึ่ง ที่ห้ามกระพริบตาพอๆๆกับวินาที การยิงประตู (ตาค้างว่างั้นเถอะ)
    วีรสุเซลล์ทีไรได้แต่น้ำลายไหล ผมเล็งเครื่องแก้วไว้หลายชุดแต่ไม่ได้จับซักที

hahaยุงไม่ยักมีครับแต่แมงสาปเยอะใช้ได้ ยุงหายเพราะข้างบ้านควันเยอะครับ.........เมียว่าจะไ ปซื้อเครื่องต้มกาแฟที่วีระสุกำลังเซลส์ไม่ก็electro luxกำลังมีvoucherครับ .......คุณcrankตื่นเช้าหรือยังไม่ได้นอนครับอ๋อดูบอลล์แน่เลย ผมไม่ได้เชียร์ใครแต่ชอบดูกองเชียร์ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

เชียร์เยอรมันจนได้ว่าจะไม่เชียร์ใครแล้วคุณnosพรุ่งนี้โทรหาครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เชียร์อังกฤษ กะให้ตีเสมอเยอรมันได้ ดันกรรมมาบัง ลุ้นไม่ขึ้น แต่บอลโลกหนนี้ทำให้เห็นว่า การตั้งรับแล้วโต้กลับ โดยมีกองหน้าคมๆๆนี้ได้ผลชะงัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 29-06-2010 เมื่อ 12:44

ขอบคุณ
    0

Cool

ท่านนอสเอาเยอรมัน24ไปแล้วปั่นฉิวมั๊ยครับ ขอเวลาค้นลายนำ้ก่อนนะครับ เมื่อวานพาเจ้าดำไปบ้านใหม่ครับ สงสารมันบ้านเล็กกว่าเดิมและโดนจำกัดพื้นที่ อึดอัดแทนมันครับต้องให้มันปรับสภาพ เหมือนอยู่โรงเรียนประจำ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

รอชมนะครับ ผมเวลาปั่นก็หลังตรงเชียวครับ วันนี้ชิ่งกลับมาทำงานที่บ้าน ห่วงเจ้าดำครับซื้อตับย่างมาเอาใจมันหน่อย
    ฉิวๆเลยครับ แต่ต้องปั่นหนีบๆหน่อย^___^
    ได้มาปั๊บก็จับอะไหล่จากคันใหญ่ทั้งหมดมาลงคันเล็กเล ยครับ ไว้จะส่งภาพไปให้ชมนะครับ
    ทีแรกมีบังโคลนหน้า24อยู่อันนึงเก็บไว้ไม่ได้ใช้ จึงขายไป พอจะใช้ก็ไม่มีจะใช้อีกแล้ว^___^

*** น่าสงสารเจ้าดำ ที่ต้องไปอยู่โรงเรียนประจำนะครับ เหอ เหอ

ขอบคุณ
    0

Cool

ได้มาแล้วครับ พี่นงค์ช่วยเช่นเคยcoolcool

รูป รูป  

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ไม่ค่อยได้แวะมาทักทายชาวนนท์เลยครับ หวังว่าคงสบายดีกันทุกท่านนะครับ เห็นรูปบ้านพี่ไก่แล้วดูร่มรื่นดีครับ บรรยากาศเหมาะแก่การพักผ่อน แล้วปลูกต้นไม่อะไรไว้บ้างละครับพี่ฮิๆๆ(เพื่อความร่ มรื่น)
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : Tee_classic@hotmail.com
    tel : 0847489085

หน้าที่ 74 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 124 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks