ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 89

หน้าที่ 89 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 39 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 139 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,321 ถึง 1,335 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่ได้ไปนานแล้วมีโอกาสเดี๋ยวเจอกันที่ตรังครับ แต่พรุ่งนี้ไปอยู่ไร่เพื่อนที่ปากช่องกลับ31ครับ

รูป รูป  

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ร้านนักร้องนี่ก้ต้องมีนักร้องนั่งไขว่ห้างอยุ่บนสตู ลหน้าร้านซิถึงจะถูก55555 ผมรุ้จักแต่ร้านโกหลั่น ร้านอื่นก้ไม่รุ้จักชื่อ อาศัยพลอยเค้าไป กับมีคนบอกทาง อีกร้านก้น่าจะร้านเดียวกันกับคุณน้ำที่มีหมูย่างอยู ่หน้าร้าน ต้นนุ่นก็โอเคนะ ให้ดีต้องต้นนุ่น1 ต่างกับเจ้าพระยาต้องเจ้าพระยา3 อันนี้เปรียบเทียบให้เห็นถึงความอร่อย55

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lampang_Rasta อ่านข้อความ
    ต้นนุ่นนี่ หย่อยป่าวววหง่ะ เคยได้ยินมานานแล้วแต่ไม่เคยกินซักที ตรังรู้จักแค่ร้านนักร้องกะอีกร้านนึงจำชื่อไม่ได้ ที่มีร้านขายหมูอยู่หน้าร้านแตเตี้ยมอะพี่
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ผมชอบนะที่ได้เห็นตัวอักษร ฟ้อนโรงหนังตามโรงหนังเก่า วันก่อนกำละงจะไปดาวคะนองเจอ ป้ายเก่าศาลาเฉลิมไทย ทั้งชุดเลยไล่ไปเลยอยู่ที่ด้านข้างร้านโรงเหล็กที่เล ยวัดราชโอรสฯ แหม่ทำไมไม่มีใครเสียดายมันบ้างนะ ผมเห็นแล้วขนลุกเลย

โรงหนังก็ทางไปร้านต้นนุ่นนี่นา5555 ตอนอยู่อุบลผมก้อาศัยอยู่หลังโรงหนังอุบล คิดถึงจัง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ไม่ได้ไปนานแล้วมีโอกาสเดี๋ยวเจอกันที่ตรังครับ แต่พรุ่งนี้ไปอยู่ไร่เพื่อนที่ปากช่องกลับ31ครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ..วันก่อนกำละงจะไปดาวคะนองเจอ ป้ายเก่าศาลาเฉลิมไทย ทั้งชุดเลยไล่ไปเลยอยู่ที่ด้านข้างร้านโรงเหล็กที่เล ยวัดราชโอรสฯ แหม่ทำไมไม่มีใครเสียดายมันบ้างนะ ผมเห็นแล้วขนลุกเลย ...
    ยังอยู่อีกเหรอ...คุ้นตาว่าเคยเห็นอยู่ในโรงเหล็กเหม ือนกันแต่นานมาแล้ว...ว...
    ทันได้ดูโรงหนังเฉลิมไทย พาราไดซ์ เพชรเอมไพร์ ปากคลองตลาด ดูแล้วต้องยกขาหนีหนู...5555
    ณ ช่วงเวลาที่จะทุบเฉลิมไทย...เรียนอยู่มัธยมวัดเบญจฯ กะัลังบ้ากล้องพอดี...พก AE1+Ilford ขาวดำไปถ่ายเก็บไว้ก่อนเค้าจะทุบด้วย...
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ยังอยู่ครับ และยังอยู่ครบทุกตัวอักษร สำรวจเมื่อ เดือนพฤศจิกายน ถ้ามีตังค์อยากไปถามซื้อแล้วให้หอภาพยนตร์ไปดูแลต่อ ดีกว่าไปจ้างม็อคอัพสร้างขึ้นใหม่ดูเหมือน แต่ก็ไม่มีทางเหมือน
    โรงหนังพาราไดซ์ ถนนดินสอ นี่เคยไปเดินเล่นนั่งเล่นสมัยเรียนพิเศษที่ แม็ตช์เซ็นเตอร์ บางทีก็โดดเรียน(เรียนพิเศษ เป็นนักเรียนกินนอนที่นั่นน่าจะมีรุ่นเดียว)ไปนั่งหน ้าโรงหนัง จำได้ว่าเรื่องสุดท้ายที่เห็นคือ รองต๊ะแล่ปแปร็ป เดือนเมษายน 2535 ก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์พฤษภาทมิฬ 2535 แต่ไม่แน่ใจว่าหนังเรื่องนี้เป็นเรื่องสุดท้ายที่ฉาย หรือเปล่า แต่ยังเห็นในภาพข่าวว่าป้ายโฆษณาหนังเรื่องนี้ ยังอยู่ในช่วงเหตุการณ์นั้น
    cannon AE1 คลาสสิคไปแล้วตอนนี้ ผมมีกล้องตัวแรกของตัวเองนี่ใช้ F3 (เก่าอีกเหมือนเดิม)ก่อนหน้านั้นใช้กล้องยืมเรียนพวก pentax K1000 หรืออะไรจำพวกนั้น ผมมีที่ถ่ายขาวดำด้วยฟิล์มอิลฟอร์ดเมื่อปีที่แล้ว แช่เย็นไปเรื่อยๆ 55 ก่อนหน้าล้างอัดที่เอ-ซีสไลด์ สามย่าน กับแล็ปฟูจิ ที่อินทามระ แต่ตอนนี้เจอปัญหาไม่มีแล็ปที่รับล้างอัดขาวดำ ลำบากเลย เมื่อก่อนจำได้เวลาน้ำยาล้างรุปโดนเสื้อที เสื้อตัวนั้นต้องทิ้งสถานเดียว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ยังอยู่อีกเหรอ...คุ้นตาว่าเคยเห็นอยู่ในโรงเหล็กเหม ือนกันแต่นานมาแล้ว...ว...
    ทันได้ดูโรงหนังเฉลิมไทย พาราไดซ์ เพชรเอมไพร์ ปากคลองตลาด ดูแล้วต้องยกขาหนีหนู...5555
    ณ ช่วงเวลาที่จะทุบเฉลิมไทย...เรียนอยู่มัธยมวัดเบญจฯ กะัลังบ้ากล้องพอดี...พก AE1+Ilford ขาวดำไปถ่ายเก็บไว้ก่อนเค้าจะทุบด้วย...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ก่อนหน้านั้นใช้กล้องยืมเรียนพวก pentax K1000 หรืออะไรจำพวกนั้น ...
    Pentax 1000 เหมาะสำหรับพวกชอบมาสเตอร์เบชั่น ช่วยเหลือตัวเอง..สไตล์ zenitรัสเซีย...555
    เชื่อมั๊ยผมขาย F1 AE1 AE1 program ตัวนึงไม่ถึงพัน แทบจะกราบเฮียเจ้าของร้าน ด้วยอยากได้ตังค์ไปถอยกล้องใหม่
    แต่เดี๋ยวนี้มาดูตามแผง antique ได้ราคาอักโข...
    ส่วน Ilford นาน ๆ ได้ใช้ที อาศัยอี้เอาจาก Job แต่ส่วนมากตาย Agfa อะ...
    น้ำยาล้างขาวดำทำเอง...ผสมแล้วสีอย่างโอเลี้ยง เพื่อนถามจะล้างได้เหรอ...แต่ลง Fix /stopper ขั้นตอนสุดท้ายแค่แป๊บเดียว
    ประเภทถ่าย Over มานี่ แทบไม่ต้องเผาเลย ฉายผ่าน ๆ ใส่ถาดยกขึ้นใช้ได้... 555...
    ส่วนตอนอัดอาศัยจีบช่าง..จนมันเบื่อ.."เิมิงมาขึ้นแท ่นเองเลย" 555 ส่วนมากล้างลาดพร้าวครับ ถูกดี..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 29-12-2010 เมื่อ 20:35
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    -5

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

5555555 ฟังดูแล้วสนุกกับการถ่ายและทดลองทำนะครับ
    จริงๆอุปกรณ์พวกนี้ก็มีหลุดออกมาขายบ้างนะครับ เหมือนประมูลโรงเรียนหรือวิทยาลัย มา พวก อีเซิ่ลอัดรูป แท้งค์ล้าง ถุงดำ ถ้ามีที่มีทางน่าทำห้องมืดส่วนตัว ต่อระบบน้ำจะได้สะดวกครับ น้ำยาผมไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้พลับพลาไชยยังเหลือมั้ย ร้านที่อยู่เลยบะหมี่จับกังขึ้นไปหน่อยอะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    Pentax 1000 เหมาะสำหรับพวกชอบมาสเตอร์เบชั่น ช่วยเหลือตัวเอง..สไตล์ zenitรัสเซีย...555
    เชื่อมั๊ยผมขาย F1 AE1 AE1 program ตัวนึงไม่ถึงพัน แทบจะกราบเฮียเจ้าของร้าน ด้วยอยากได้ตังค์ไปถอยกล้องใหม่
    แต่เดี๋ยวนี้มาดูตามแผง antique ได้ราคาอักโข...
    ส่วน Ilford นาน ๆ ได้ใช้ที อาศัยอี้เอาจาก Job แต่ส่วนมากตาย Agfa อะ...
    น้ำยาล้างขาวดำทำเอง...ผสมแล้วสีอย่างโอเลี้ยง เพื่อนถามจะล้างได้เหรอ...แต่ลง Fix /stopper ขั้นตอนสุดท้ายแค่แป๊บเดียว
    ประเภทถ่าย Over มานี่ แทบไม่ต้องเผาเลย ฉายผ่าน ๆ ใส่ถาดยกขึ้นใช้ได้... 555...
    ส่วนตอนอัดอาศัยจีบช่าง..จนมันเบื่อ.."เิมิงมาขึ้นแท ่นเองเลย" 555 ส่วนมากล้างลาดพร้าวครับ ถูกดี..

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    โหะๆๆๆ สมัย แฝด......
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

น้ำยาผมไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้พลับพลาไชยยังเหลือมั้ย ร้านที่อยู่เลยบะหมี่จับกังขึ้นไปหน่อยอะครับ
    น่าจะยังอยู่นะ เพราะรุ่นใหญ่หลายคนยังติดใจ slr อยู่...อย่างน้อยก็ได้ขายกระดาษอัดเคียงฟู....
    ตะก่อนแถวบ้าน (ตรงข้ามเทคนิควิมล) มีพี่คนนึงจบเทคนิคกรุงเทพ มาเปิดร้านซ่อมกล้อง...เคมีล้าง/อัดรูปแกจัดขายเป็นชุด ๆ
    ก็ได้แกนี่ล่ะช่วยแก้ไขปัญหา...ตอนหลังไม่รู้ย้ายไปไ หนแล้ว...ส่วนห้องมืดที่บ้านใช้ห้องน้ำเก่าทำครับ...

-5

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่
    ขอให้พี่ๆ น้องๆ คนรถถีบเมืองนนท์ทุกคนเจอแต่สิ่งดีๆ ไม่เจ็บไม่จน สมหวังดั่งใจ ตลอดปี 54 ทุกคนทุกท่านเน้อ
    Email: kopee_ky@hotmail.com chamberlanla@gmail.com
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

นึกภาพออกเลย เปลี่ยนหลอดไฟเป็นสีแดงให้ดีต้องกระพริบด้วย พรึ่บ พรึ่บ(ผมเคยใช้หลอดฟลูออเรสเซ็นต์ธรรมดาห่อด้วยสติ๊ก เกอร์สีเหลือง ทำไปได้) แล้วมีราวตากกระดาษอัดที่ล้างแล้วเป็นราวด้วยไม้หนีบ (ไม้)ประมาณอารมณ์มีพัดลมเก่าพัดไป พอกระดาษไหวๆ มีเสียงน้ำหยด เพราะเป็นก็อกทองเหลืองมือหมุนเป็นลูกบิด ผนังห้องน้ำปูกระเบื้องห้องน้ำรุ่นเก่าขนาด4นิ้วหรือ ไม่ ก็โมเสคแผ่นเล็กๆ มีปฎิทินแจกเหล้าสมัยก่อนติดอยู่ เป็นรูปนี่เลย เจ๊ต่าย โอ้ แม่เจ้า 555 ที่แท้ก็ท่านจอมยุทธ ท่านนึงในวงการนี่เอง555

แล้วเน้นถ่ายอะไรครับ พอร์ตเตรต แลนด์สเคปหรือ ทั่วๆไป เนื้อหาต้องออกในแนวบีบอารมณ์แน่ๆเลย ขอเดา

ใจจริงนี่ชอบพวกbwของfomapan forte หรือilford ผมชอบอารมณ์มันบวกกับฝีมือ(ที่ไม่ค่อยมี) ฟิลม์ระดับโปรขึ้นมาหน่อยโกดัก t400cn หรือ tmax ก็ใช้บ้าง แต่ระดับเรามันประเภทถ่าย4ม้วน เจ๋งจริงสัก5รูป10รูปก็ถือว่าพอใจแล้ว จะใช้พวกนั้นมากก็ดูจะไม่เข้าท่า 555

ตรงข้ามเทคนิควิมลเหรอครับ ผมจำได้แต่อู่ศรีณรงค์กะทางลัดไปออกบางซ่อน สะพานลอยข้ามคลองประปาหน้าเทคนิควิมลกับเด้กนักเรียน นั่งรอรถเมล์เวลานั่งสาย66,70ผ่าน อย่างอื่นเลือนลางจริงๆๆ

น่าจะยังอยู่นะ เพราะรุ่นใหญ่หลายคนยังติดใจ slr อยู่...อย่างน้อยก็ได้ขายกระดาษอัดเคียงฟู....
    ตะก่อนแถวบ้าน (ตรงข้ามเทคนิควิมล) มีพี่คนนึงจบเทคนิคกรุงเทพ มาเปิดร้านซ่อมกล้อง...เคมีล้าง/อัดรูปแกจัดขายเป็นชุด ๆ
    ก็ได้แกนี่ล่ะช่วยแก้ไขปัญหา...ตอนหลังไม่รู้ย้ายไปไ หนแล้ว...ส่วนห้องมืดที่บ้านใช้ห้องน้ำเก่าทำครับ...

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สิบนิ้วน้อยๆของผมขอประนม ขอให้พรดังกล่าว ย้อนกลับสู่ท่าน ครอบครัวและมิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน ให้มีความสุขนักๆเมินๆ เช่นกันครับ ขอบคุณมากครับน้องโย คนรถถีบเฒ่าล้านา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 255289 อ่านข้อความ
    ส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่
    ขอให้พี่ๆ น้องๆ คนรถถีบเมืองนนท์ทุกคนเจอแต่สิ่งดีๆ ไม่เจ็บไม่จน สมหวังดั่งใจ ตลอดปี 54 ทุกคนทุกท่านเน้อ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีปีใหม่คร้าบบบบบบบบบบบบ

ขอให้รวยๆ หล่อๆ สวยๆ เฮ็งๆ ทุกๆคนเลยะครับ สุขสันต์วันปีใหม่ครับ พี่ๆ
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปีใหม่2554 นี้ ขอให้ชาวนนท์และครอบครัว จงมีแต่ความสุขถ้วนหน้ากันทุกคนครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆคนcool

หน้าที่ 89 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 39 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 139 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks