ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 90

หน้าที่ 90 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 40 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 140 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,336 ถึง 1,350 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมเคยเรียนแต่เคมีเซ็นเตอร์ครับ แล้วก็เอาตังค์เก็บไปซื้อเทปคาสเซ็ทท์ฝรั่งลิขสิทธิ์ ที่ร้านเปียข้างพาราไดซ์ประจำครับ....... ป้ายเฉลิมไทยเนี่ยลองไปถามราคากันมั๊ยครับจะได้ระดมท ุนดูผมว่าผู้กำกับหนังหลายๆคนน่าจะช่วยเหลือครับ.... ......ส่วนเรื่องกล้องนี่ตอนเรียนไม่มีตังค์ซื้อเลยเ ลือกไปเรียนดนตรีวิจักษณ์กับอ.ไขแสงแทนครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ป้ายนี้มันตั้งแต่สมัยจอมพล ป. นี่หว่า ลืมไปเลย
    ลองดูครับ เอาไงเอากัน เรามันก้พอลืมตาอ้าปากได้ก็จากการทำหนัง คืนอะไรสู่สังคมบ้างเป็นสิ่งที่ดี ช่วยๆกัน พอเข้ากูเกิลเจอเลยภาพัจจุบันในร้านรับซื้อเศษเหล็ก อยู่ในวิกิพีเดีย จริงๆๆแล้วเค้ารู้กันนานแล้วนะว่าอยู่ตรงเส้นเอกชัย จอมทอง แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่มีใครทำอะไร

ร้านเทปร้านนั้นผมก็ชอบเข้าไปนะ แต่ไม่เคยซื้อ หลังจากเรียนแม็ตช์ตอนม.3 พอช่วงจะเข้ามหาวิทยาลัย คราวนี้ ไปเรียน ภาษาอังกฤษที่สงวนอีก เดินผ่านเป็นปีปีเลย ถ.ดินสอ ชอบกินข้าวหน้าเป็ดตรงข้ามกทม.ที่มีนมสด และด้านบนเป็นชมรมลีลาศ ร้านนมมนต์คนเยอะเกิน เบียดไม่ไหว แถมนั่งเรือคลองแสนแสบมาอีกตัวเหม็น5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมเคยเรียนแต่เคมีเซ็นเตอร์ครับ แล้วก็เอาตังค์เก็บไปซื้อเทปคาสเซ็ทท์ฝรั่งลิขสิทธิ์ ที่ร้านเปียข้างพาราไดซ์ประจำครับ....... ป้ายเฉลิมไทยเนี่ยลองไปถามราคากันมั๊ยครับจะได้ระดมท ุนดูผมว่าผู้กำกับหนังหลายๆคนน่าจะช่วยเหลือครับ.... ......ส่วนเรื่องกล้องนี่ตอนเรียนไม่มีตังค์ซื้อเลยเ ลือกไปเรียนดนตรีวิจักษณ์กับอ.ไขแสงแทนครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

น่าจะแพงนะครับ ลองเสนอให้รัฐบาลช่วยครับ.......สงวนนี่ไม่เคยเรียนค รับ ผมเรียนที่home of englishตรงเฉลิมไทยละครับ หลังจากรื้อก็เห็นโลหะปราสาท จำได้ตอนนั้นรอทุกอาทิตย์ซื้อการ์ตูนเซนต์เซย่าไม่ค่ อยเรียนฮิฮิ........วันนี้พาเมียพร้อมลูกในท้องไปไหว ้พระที่วัดพระแก้ววัดเดียว ก้ยังไปไม่ถึงครับรถติดหนึบ จบแค่ที่บางลำภูกินอะฮีซะห์ดีกว่า
    เค้าไปได้ยังไงตั้งเก้าวัดศรัทธาแรงจริง ผมไปวันธรรมดาดีกว่านั่งเล่นได้เลยไม่ต้องแย่งกับใคร เมื่อก่อนผมพาเด็กติวไปวาดรูปบ่อย อีกที่ก็เขาดิน ชอบไปวาดรูปกัน.........กลับมาจากปากช่องเมื่อวานครั บ อากาศเย็นสบายห่มเสื้อสองชั้นสองคืนผมเหมาลีโอลังนึง แกล้มเนื้อย่างจนกรามร้าว ไอ้พวกในรูปหมาเฝ้าไร่ ไอ้ตัวขาวใหญ่ชื่อวิทยาเป็นของคุณชาติกอบจิตติเพื่อน ข้างไร่ วิทยามันมาอยู่บ้านนี้แล้วครับแต่ผมยังไม่เคยเจอเจ้า ของcoolcool

รูป รูป    

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

สุขสันต์วันปีใหม่ สุขสมใจดังที่ฝัน สุขสดชื่นทุกคืนวัน สุขสมหวังตลอดไปนะครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อากาศดีจัง นึกว่าหนังมะหมาสี่ขาภาค2เสียอีก

ผมก็คิดว่าแพงอยู่เหมือนกัน

ผมคิดว่าจะวัดเดียวหรือเก้าวัดสำคัญอยู่ที่ศรัทธา จิตใจที่บริสุทธิ์และสงบ ความสุขใจนี่สำคัญ อันนี้แล้วแต่ความเชื่อครับ 555ตามสบาย ยาวไปหน้า
    สวัสดีปีใหม่ สุขใจสุขใจ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    น่าจะแพงนะครับ ลองเสนอให้รัฐบาลช่วยครับ.......สงวนนี่ไม่เคยเรียนค รับ ผมเรียนที่home of englishตรงเฉลิมไทยละครับ หลังจากรื้อก็เห็นโลหะปราสาท จำได้ตอนนั้นรอทุกอาทิตย์ซื้อการ์ตูนเซนต์เซย่าไม่ค่ อยเรียนฮิฮิ........วันนี้พาเมียพร้อมลูกในท้องไปไหว ้พระที่วัดพระแก้ววัดเดียว ก้ยังไปไม่ถึงครับรถติดหนึบ จบแค่ที่บางลำภูกินอะฮีซะห์ดีกว่า
    เค้าไปได้ยังไงตั้งเก้าวัดศรัทธาแรงจริง ผมไปวันธรรมดาดีกว่านั่งเล่นได้เลยไม่ต้องแย่งกับใคร เมื่อก่อนผมพาเด็กติวไปวาดรูปบ่อย อีกที่ก็เขาดิน ชอบไปวาดรูปกัน.........กลับมาจากปากช่องเมื่อวานครั บ อากาศเย็นสบายห่มเสื้อสองชั้นสองคืนผมเหมาลีโอลังนึง แกล้มเนื้อย่างจนกรามร้าว ไอ้พวกในรูปหมาเฝ้าไร่ ไอ้ตัวขาวใหญ่ชื่อวิทยาเป็นของคุณชาติกอบจิตติเพื่อน ข้างไร่ วิทยามันมาอยู่บ้านนี้แล้วครับแต่ผมยังไม่เคยเจอเจ้า ของcoolcool

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับและขอพรนี้จงย้อนคืนกลับท่าน เช่นกัน

สวัสดีปีใหม่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ
    สุขสันต์วันปีใหม่ สุขสมใจดังที่ฝัน สุขสดชื่นทุกคืนวัน สุขสมหวังตลอดไปนะครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

สวัสดีปีใหม่ครับพี่coolcool.....เมื่อวานอยู่บ้านทำ กับข้าวกินข้าวครอบครัวกันแม่มาเยี่ยม ตกเย็นกินข้าวย้อนหลังปีใหม่อีกเจ้านึง อิ่มหนำครับช่วงนี้ เจ้านกแก๊กมาเกาะข้างบ้านอีกแล้วก่อนตะวันตกดินคราวน ี้เกาะอวดผมเกือบครึ่งชั่วโมงครับ สวยจริงๆ มันคงเหงา บินเดี่ยว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yaitattoos อ่านข้อความ

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

Cool

ที่มาของเอลสวิคเสือหมอบรุ่นลินคอห์นอิมพ์ครับ คือประติมากรรมเจ้าตัวมาสคอทภูตหรือดีมอนที่อยู่ในปร าสาทลินคอห์นครับ ไกลจากโรงงานเอลสวิคฮอปเปอร์สามสิบไมล์ครับ coolcool

รูป รูป  

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ ชาว นนท์ ทุกท่านครับ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านจงประสปแต่ความสุขความเจริญ ถึงพร้อมทั้งทรัพย์สินและบริวาร สุขภาพร่างกายแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียนด้วยกันทุ กท่านครับ โอ สงขลา
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณครับ ขอพรดังกล่าวจงย้อนคืนสู่ท่าน ให้มีความสุขสวัสดี เช่นกันครับcool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    สวัสดีปีใหม่ ชาว นนท์ ทุกท่านครับ ปีใหม่นี้ขอให้ทุกๆท่านจงประสปแต่ความสุขความเจริญ ถึงพร้อมทั้งทรัพย์สินและบริวาร สุขภาพร่างกายแข็งแรงไม่มีโรคภัยเบียดเบียนด้วยกันทุ กท่านครับ โอ สงขลา

ขอบคุณ
    0

Cool

สวัสดีปีใหม่คุณโอ ..........coolcool
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ

ขอบคุณ
    0

Cool

คุณcrank ดูข่าวที่พัทลุง ฝนยังตกอยู่ เป็นไงมั่งครับ..........coolcool
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ขอพรดังกล่าวจงย้อนคืนสู่ท่าน ให้มีความสุขสวัสดี เช่นกันครับcool

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

บอกได้คำเดียวว่าเต็มเต็มครับปีที่แล้วต่อเนื่องมาปี ใหม่ ถนนหลายสายในตัวเมืองเริ่มอยู่ใต้น้ำอีกแล้วครับน้ำต ามท่อระบายน้ำก็เอ่อขึ้นมาท่วม ตลาดกลางเมอืงในบางพื้นที่ มันตกต่อเนื่องมาสามสี่วันทั้งกลางวันกลางคืน เข้าระบบเดิมอีกแล้ว แต่แถวบ้านผมยังโอเคนะครับ วันนี้เริ่มมีแดดให้เห็นแต่เช้า เป็นแบบนี้ก็พอมีเวลาให้น้ำระบายลงสู่ทะเลสาปได้บ้าง ครับ ขอบคุณมากครับ

คุณcrank ดูข่าวที่พัทลุง ฝนยังตกอยู่ เป็นไงมั่งครับ..........coolcool

ขอบคุณ
    0

Cool

เมื่อวานเชิญผู้เชี่ยวชาญทางด้านglass harpมาให้ข้อมูลสำหรับถ่ายโฆษณาครับ ผมลองถูดูไม่ยักเกิดเสียงแฮะ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

คุณไก่ ลองเปลี่ยนน้ำในแก้วเป็นไวน์แดง ซิครับ เสียงจะบังเกิด ถ้าเสียงไม่ดังอีกคราวนี้ลอง ชิมไวน์ที่อยู่ในแก้ว ถ้าชิมหมด ก็จะบังเกิดเสียง(เสียงจากผู้กำกับ)555
    ผมลองสังเกตุคร่าวๆ ลักษณะของแก้วที่แตกต่างกัน ก็น่าจะมีส่วนกับเสียง และตัวโน๊ต นอกเหนือจากระดับของน้ำ อันนี้มั่วๆครับ555

เมื่อวานเชิญผู้เชี่ยวชาญทางด้านglass harpมาให้ข้อมูลสำหรับถ่ายโฆษณาครับ ผมลองถูดูไม่ยักเกิดเสียงแฮะ

หน้าที่ 90 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 40 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 140 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks