ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 95

หน้าที่ 95 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 45 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,411 ถึง 1,425 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เร็วนะครับ เผลอแป๊ปเดียว เหลือเวลาไมนานแล้ว คุณพ่อมือเบส

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ตอนนี้มีมาอีกสองจ๊อบครับ แต่ไม่ใช่ของพี่ตั้มนะครับ kfcอีกแล้วกินไก่ทอดติดกาวกันอีก ส่วนตาอู๋ก็ลุยโฆษณาของพี่ต้อมต่อ โทรมาถามเรื่องจักรยานอยู่
    ต้องตุนงานไว้ก่อนครับ ปลายเมษาเจ้าตัวน้อยก็จะคลอดแล้ว
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เร็วมากครับเข้าเดือนที่แปดแล้ว ตอนนี้จัดบ้านใหม่เตรียมพร้อม ปลายเมษาหยุดรับงาน......... วันนี้ไอ้ช้างโทรมา ถามหาร้านที่กิโลแปด ต้องเช่าฟิกเกียร์ไปถ่ายตามที่ตาอู๋สั่ง บ่ายนี้ซักผ้าเสร็จก็จะปั่นเจ้าม้านำ้แถวเกษตรละครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    เร็วนะครับ เผลอแป๊ปเดียว เหลือเวลาไมนานแล้ว คุณพ่อมือเบส

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ไอ้ช้างมันไม่รู้จักร้านเจ๊ กม.8เหรอ แต่ตอนนี้เค้าดังจริงๆๆขนาดเพื่อนจักรยานที่อยุธยายั งต้องมาที่นี่ ว่าทำไมของดีดีถึงหมดไว555555
    บอกมันด้วยนะครับว่าวันที่5 มีนาวันเสาร์ มีเลี้ยงรุ่นที่โรงเรียนตอน6โมงเย็น โต๊ะจีนหัวละ300 ไม่รู้มันรู้ยัง ฝากปล่อยข่าวด้วยนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เร็วมากครับเข้าเดือนที่แปดแล้ว ตอนนี้จัดบ้านใหม่เตรียมพร้อม ปลายเมษาหยุดรับงาน......... วันนี้ไอ้ช้างโทรมา ถามหาร้านที่กิโลแปด ต้องเช่าฟิกเกียร์ไปถ่ายตามที่ตาอู๋สั่ง บ่ายนี้ซักผ้าเสร็จก็จะปั่นเจ้าม้านำ้แถวเกษตรละครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าของดีดีก็หมุนอยู่ในเวปไทยสกูตเตอร์นี่ละครับ ไปมาหลายจังหวัดส่วนใหญ่มีในเวปหมด แต่กระดิ่งnecของอินเดียไม่เคยเห็นแฮะ ผมชอบเสียงกังวานของมัน ส่วนเรื่องเสี่ยข้างเดี๋ยวบอกให้ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

เอ่อ ขอโปรโมทหน่อยครับ ใครไปดูกับผมบ้างคุณslashมาบ้านเรา 10มีนา เมืองทอง ครั้งนี้มาเดี่ยวไม่เต็มกันเอนโรสส์ หรือเวลเว็ทรีโวลเวอร์ครับ แต่แบ็คอัพน้าเค้าเจ๋งนะครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Don"t cry.

ขอบคุณ
    0

Cool

ช่วงนี้แห้งเลยครับซื้อโซฟาใหม่ไป
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    Don"t cry.

รูป รูป  

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

กว่าจะมาได้รอจนแก่ สมัยก่อนมีช่วงนึงลือว่าจะมาไทย แล้วกลายเป็น Metallicaมาแทน
    ต้นฉบับให้วงวายไม่ใช่เจ็ดลอกเต็ม ๆ ทั้งการแต่งตัวและการแสดงบนเวที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 01-03-2011 เมื่อ 21:05
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

ขอบคุณ
    0

Cool

ตอนมัธยมผมเก็บตังค์แทบตายกว่าจะได้ดูเมทัลลิกาที่ไท ยญี่ปุ่นดินแดง ยุคแบล็คอัลบั้ม บัตรเพียงห้าร้อยแต่สมัยนั้นสำหรับเด็กมัธยมมันแทบกร ะอัก พ่อรู้พ่อบอกว่าซื้อข้าวได้สองถังเลยนะลูก
    บรรยากาศงานที่ประทับใจที่สุดคือเพลงเปิดงานเป็นเพลง สรรเสริญพระบารมีร้องแบบกอสเปลครับ กำแพงลำโพงสูงท่วมหัว ผมใส่เสื้อมอทลี่ย์ครูตัวเก่งไปโดนพวกแทรชเชอร์แซวขา เฮฟวี่อย่างผม งานนั้นควงหัวกระจายครับ คอนเสิร์ทผ่านไปชั่วโมงกว่าพวกไม่เสียตังค์พังรั้วตะ แกรงตาข่ายมาดูฟรี คนที่รวยสุดคือคนขายนำ้ครับขวดขุ่นขวดละยี่สิบบาท
    น้าเจสันมือเบสส์นี่ควงหัวมันมาก หลายเดือนก่อนกลับไปเอาเสื้อมอทลี่ย์ครูกะเอามาใส่เล ่นคอนเสิร์ทไคโจ แม่บอกว่าให้คนงานแถวบ้านไปแล้ว เสื้อย้วยขนาดนั้นนะยังใส่อีกเหรอ โหเสื่อbrockgum ไม่มีตะเข็บสมัยนั้นตัวละเกือบพัน ส่วนแสลชคงไปดูคนเดียวครับเพื่อนไม่เอากันแล้ว

รูป รูป    

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เหน่ง Y n 7 แรกเริ่มเดิมทีเล่นและร้องคาราวานครับ 555(อันนี้รุ่นพี่ ที่เรียนช่างศิลป์เค้ากระซิบมา)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    กว่าจะมาได้รอจนแก่ สมัยก่อนมีช่วงนึงลือว่าจะมาไทย แล้วกลายเป็น Metallicaมาแทน
    ต้นฉบับให้วงวายไม่ใช่เจ็ดลอกเต็ม ๆ ทั้งการแต่งตัวและการแสดงบนเวที

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

รูปนี้เจ๋งมากครับ

ตอนมัธยมผมเก็บตังค์แทบตายกว่าจะได้ดูเมทัลลิกาที่ไท ยญี่ปุ่นดินแดง ยุคแบล็คอัลบั้ม บัตรเพียงห้าร้อยแต่สมัยนั้นสำหรับเด็กมัธยมมันแทบกร ะอัก พ่อรู้พ่อบอกว่าซื้อข้าวได้สองถังเลยนะลูก
    บรรยากาศงานที่ประทับใจที่สุดคือเพลงเปิดงานเป็นเพลง สรรเสริญพระบารมีร้องแบบกอสเปลครับ กำแพงลำโพงสูงท่วมหัว ผมใส่เสื้อมอทลี่ย์ครูตัวเก่งไปโดนพวกแทรชเชอร์แซวขา เฮฟวี่อย่างผม งานนั้นควงหัวกระจายครับ คอนเสิร์ทผ่านไปชั่วโมงกว่าพวกไม่เสียตังค์พังรั้วตะ แกรงตาข่ายมาดูฟรี คนที่รวยสุดคือคนขายนำ้ครับขวดขุ่นขวดละยี่สิบบาท
    น้าเจสันมือเบสส์นี่ควงหัวมันมาก หลายเดือนก่อนกลับไปเอาเสื้อมอทลี่ย์ครูกะเอามาใส่เล ่นคอนเสิร์ทไคโจ แม่บอกว่าให้คนงานแถวบ้านไปแล้ว เสื้อย้วยขนาดนั้นนะยังใส่อีกเหรอ โหเสื่อbrockgum ไม่มีตะเข็บสมัยนั้นตัวละเกือบพัน ส่วนแสลชคงไปดูคนเดียวครับเพื่อนไม่เอากันแล้ว

ขอบคุณ
    0

ยุคอัลบั้มวงพี่เหน่งเนี่ยชุดหนึ่งกับสองดนตรีคล้ายเ นอร์วานา ส่วนพี่หนุ่ยอัลบัมเดี่ยวทำนองคล้ายวงซาวน์การ์เดนคร ับ น้าอี๊ดฟลายก็โตมากับเพลงลูกทุ่งครับ hahaวงผมก็ลอกมาเยอะแต่แอบเนียน จับไม่ได้....... สังเกตบัตรคอนเสิร์ทเมทัลลิก้ามั๊ยครับ ออกแบบให้บัตรยาวอาบมัน เพื่อพิมพ์ด้านหลังมีเนื้อเพลง nothing else matters พอตรวจเข้างานคอนเสิร์ทแล้วต้องพับครึ่งใส่กระเป๋าหล ังกางเกงยีนส์ เปียกก็กลัวเปียก จะพับก็เสียดาย แต่เป็นแบบนี้แทบทุกคนครับ เดือนที่แล้วทอมมี่ลี มือกลอง มอทลี่ย์ครูมาเปิดแผ่นฮิปฮออปที่พัทยาครับ อดไป แต่น้าแกเปลี่ยนจากร็อคเป็นแบล็คบีทซะแล้ว
    เหน่ง Y n 7 แรกเริ่มเดิมทีเล่นและร้องคาราวานครับ 555(อันนี้รุ่นพี่ ที่เรียนช่างศิลป์เค้ากระซิบมา)

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

น้าอี๊ด แกเคยเล่นอยู่ที่สันป่าข่อย เชียงใหม่ ชื่อวงสันป่าข่อยแบน(รุ่นพี่คนเดิมยังกระซิบมา555)

มีร่องรอยการพับ เหมือนบัตรเดียวนี้เป็นบัตรแข็งเอาไว้รีดสติ๊กเกอร์ไ ด้อีก555 กรรมของเด็กศิลป์

ยุคอัลบั้มวงพี่เหน่งเนี่ยชุดหนึ่งกับสองดนตรีคล้ายเ นอร์วานา ส่วนพี่หนุ่ยอัลบัมเดี่ยวทำนองคล้ายวงซาวน์การ์เดนคร ับ น้าอี๊ดฟลายก็โตมากับเพลงลูกทุ่งครับ hahaวงผมก็ลอกมาเยอะแต่แอบเนียน จับไม่ได้....... สังเกตบัตรคอนเสิร์ทเมทัลลิก้ามั๊ยครับ ออกแบบให้บัตรยาวอาบมัน เพื่อพิมพ์ด้านหลังมีเนื้อเพลง nothing else matters พอตรวจเข้างานคอนเสิร์ทแล้วต้องพับครึ่งใส่กระเป๋าหล ังกางเกงยีนส์ เปียกก็กลัวเปียก จะพับก็เสียดาย แต่เป็นแบบนี้แทบทุกคนครับ เดือนที่แล้วทอมมี่ลี มือกลอง มอทลี่ย์ครูมาเปิดแผ่นฮิปฮออปที่พัทยาครับ อดไป แต่น้าแกเปลี่ยนจากร็อคเป็นแบล็คบีทซะแล้ว

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ช่วยไอ้ช้างไปดูจักรยานจนได้ งานเลี้ยงรุ่นมันก็ไม่ไปครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ระบาดมาถึงผมจนได้นะครับคุณไก่555555 เมื่อวานมันมาหาผมที่บ้านเลย แล้วมันชวนไปดูที่กรุงเทพนนท์ แต่ร้านปิด สรุปนั่งกินข้าวหมกไก่แล้วแยกย้าย เลยรู้ว่าที่มาของฉายา ทีแปรงของมันมายังไง5555555555555555555555555555555 55555555555555555555555555เพราะพี่ตั้มขี้เหนียวนี่ เอง
    .................................................. .................................................. ..........
    ใช่ครับห้องมันไม่มีใครไป ห้องผมไปกัน10คน ที่เหลือรุ่นพี่รุ่นน้อง

วันนี้ช่วยไอ้ช้างไปดูจักรยานจนได้ งานเลี้ยงรุ่นมันก็ไม่ไปครับ

หน้าที่ 95 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 45 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks