ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 36

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 86 136 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

[quote=gai1977;2836245>.....คนที่บ้านอยากได้บีบี ผมบอกว่ามีเงินเดือนแล้วก็ซื้อเองดิ เธอสวนกลับว่าทีซื้ออะไหล่จักรยานได้ไม่เคยว่าเลย....[/quote]
    วันนี้อยากได้บีบี วันหน้าของจริงแน่นอนครับ เห็นมาหลายคนแล้ว .... พาไปซ้อมด้วยนะครับ
    ไม่ใช่เล็งหัว โดนช่วงกลางล่ะยุ่งเลย ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เมื่อเช้า ขับรถเข้ากรุงเทพ โดนด่านตรวจแถวๆบางประกงครับ...............
    โดนข้อหา
    1.วิ่งขวา (แล้วมันจะมีเลนท์ขวาไว้หาพระแสงอะไรครับ เลนท์ซ้าย มีแต่ รถ บรรทุกวิ่ง)
    2.แผ่นป้ายทะเบียนหน้าพับ (มันผิดกฏหมายด้วยเหรอครับ)
    สบาย ๆ เสี่ย คิดเหมือนผมเลย แล้วเลนขวาแม่มจะทำไว้ทำจวกอะไร
    ช่วงปลายเดือนก็งี๊ ผมโดนมาแล้วข้อหารถไม่ล้าง ... ยกมือไหว้คุณพี่ทีนึง แล้วก็ถามพี่คิดค่าล้างเท่าไร
    อีกหนโดนควันดำ ปกติผมกด 140-160 ฟอร์จูนเนอร์รอบยังไม่ถึง 3000 เลย มีบ้างที่ 3000 นิด ๆ (ขับไม่ชอบลากเครื่อง)
    พี่เค้าขอตรวจ กดไป 4000 เกือบ 5000 รอบ จะเหลือเรอะ B5 ด้วย ควันดำปึ๋ด
    (ปกติเดือนนึง ถึงหาที่โล่ง ๆ กดไล่เขม่าหนนึง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 28-09-2009 เมื่อ 21:09

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ดีครับเพื่อความสุขสงบของสถาบันครอบครัว 5555

ไม่มีครับผมก็ถามพรรคพวกเพื่อนฝูงให้แล้วไม่มีครับที ่จะสามารถแบ่งให้ได้ ที่มีก็มีติดรถกันอยู่ทั้งนั้นเลย แล้วต้องใช้กี่เส้นครับ เดือนตุลาคมผมจะไปต่างจังหวัดอีก เดี๋ยวจะดูให้นะครับ
    ใช้คู่เดียวละครับแต่อยากลองหาแบบอื่นๆดูบ้าง ก่อนจะตัดสินใจครับ em97

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    วันนี้อยากได้บีบี วันหน้าของจริงแน่นอนครับ เห็นมาหลายคนแล้ว .... พาไปซ้อมด้วยนะครับ
    ไม่ใช่เล็งหัว โดนช่วงกลางล่ะยุ่งเลย ..

สบาย ๆ เสี่ย คิดเหมือนผมเลย แล้วเลนขวาแม่มจะทำไว้ทำจวกอะไร
    ช่วงปลายเดือนก็งี๊ ผมโดนมาแล้วข้อหารถไม่ล้าง ... ยกมือไหว้คุณพี่ทีนึง แล้วก็ถามพี่คิดค่าล้างเท่าไร
    อีกหนโดนควันดำ ปกติผมกด 140-160 ฟอร์จูนเนอร์รอบยังไม่ถึง 3000 เลย มีบ้างที่ 3000 นิด ๆ (ขับไม่ชอบลากเครื่อง)
    พี่เค้าขอตรวจ กดไป 4000 เกือบ 5000 รอบ จะเหลือเรอะ B5 ด้วย ควันดำปึ๋ด
    (ปกติเดือนนึง ถึงหาที่โล่ง ๆ กดไล่เขม่าหนนึง)
    พี่มดครับมันเป็นเหตุการณ์ที่เราไม่คาดคิดครับ กะเกณฑ์ยาก แต่เค้านานๆครั้ง ปีสองปีถึงจะเปลี่ยนเครื่องที
    เครื่องของผมนี่หน้าจอเริ่มเน่าแล้ว ซื้อตอนถ่ายหนังลด50%อีกต่างหาก เวลาทำงานกองถ่ายถ้าโทรศัพท์จะตกลงนำ้หรือเลอะสี หรือหายก็เลยไม่ค่อยเสียดายครับ ts23
    เดือนหน้างานดนตรีที่จะเล่นที่สิงค์โปร์เลื่อนหรือยก เลิกก็ไม่รู้ แต่งานที่มาทดแทนคือหนังอินทรีแดงละครับ กำลังแดงเดือดเลย อดนอนเป็นว่าเล่น กลับมาบ้านเมื่อกี้ก็เลยเอานำ้มันเช็ดรถซะหน่อย เห็นมันเจอละอองฝนมาหลายวันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 28-09-2009 เมื่อ 22:18

ขอบคุณ
    0

เสี่ยได้ไฟล์เพลงกล่อมลูกที่ผมส่งไปให้มั๊ยครับทางyo usenditครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เสี่ยได้ไฟล์เพลงกล่อมลูกที่ผมส่งไปให้มั๊ยครับทางyo usenditครับ

ยังเลยท่านไก่กุ๊กๆ

เมื่วานได้มีโอกาศฟังเพลง born to be free ของคงคุณไก่บนรถ ทีแรกผมไม่รู้ว่าเป็นไคโจ

น้องๆถาม พี่ฟังไคโจด้วยเหรอ......
    ผมเลยอำต่อ ตัวยงเลย จะเอาชุดไหน มีหมด (ถ้ามันเอาจริงๆจะเอาจากไหน)
    เลยมาหาใน You tube เจอหมอลำร็อค ที่มีหางเครื่องเต้น.....
    เจ๋งดีครับ....... ฮามาก ชอบๆๆๆ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naymodx อ่านข้อความ
    ไม่ใช่เล็งหัว โดนช่วงกลางล่ะยุ่งเลย .. Ts17

พี่เค้าขอตรวจ กดไป 4000 เกือบ 5000 รอบ จะเหลือเรอะ b5 ด้วย ควันดำปึ๋ด
    พูดถึงเรื่องด่านนะครับ พผมสงสัยมากเลย ช่วงจาก
    กบินทร์บุรี-วังน้ำเขียว โคราชา สายเดียวตลอด มีด่าน เยอะมาก........ไม่เข้าใจเหมือนกัน

เดี๊ยวอีก วัน 2 วัน จะไปทำสายเดี๊ยวโทรแจ้งพี่...
    ถ้าวันนี้สบโอกาศจะแว๊บไป เพราะในใจกะไปเอาหาอะไหล่แถววรจักรด้วย

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    พูดถึงเรื่องด่านนะครับ พผมสงสัยมากเลย ช่วงจาก
    กบินทร์บุรี-วังน้ำเขียว โคราชา สายเดียวตลอด มีด่าน เยอะมาก........ไม่เข้าใจเหมือนกัน
    เมื่อเย็นวานตอนเสี่ยโทรมา เพิ่งกลับจากวิ่งหากระดาษลายน้ำ นึกว่าเสี่ยได้สายเกียร์แล้ว
    จะได้นัดเจอ เพราะผมอยู่กรุงเทพ ฯ แต่สาย ๆ นี้จะกลับแล้ว

เรื่องด่านโคราชไม่ต้องพูดถึง ขยันมาก ตั้งด่านเป่าทุกคืน สงสัยจะเพราะเป็นที่ตั้งสำนักงานภาคด้วย ....
    สมัยก่อนไปทำงานอยู่สระแก้วเดือนนึงหลายวัน ถนนเส้นที่เสี่ยพูดถึง ขากลับออกจากกบินทร์มาถึง 3 แยก
    มีร้านอาหารสไตล์ Country ชื่อแยกอะไรจำไม่ได้ที่ต้องเลี้ยวมาทางดงลาน กะให้มาถึงช่วงโพล้เพล้
    นั่งกินข้าวกินเบียร์กะว่าจะได้เข้าโค้งแม่น ช่วงกลางเขาแซงเส้นทึบ ต้องมาจ่ายค่าปรับวันรุ่งขึ้นที่แยกอวยชัย
    ต้องค้างโคราชอีกคืน ...

วันไหนถ้าผ่านเส้นนั้นอีกโทรมาเด้อ ... บ้านผมอยู่เส้นนั้นล่ะ เลยแยกสวนสัตว์มานิดเดียว ...

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

ยังเลยท่านไก่กุ๊กๆ

เมื่วานได้มีโอกาศฟังเพลง born to be free ของคงคุณไก่บนรถ ทีแรกผมไม่รู้ว่าเป็นไคโจ

น้องๆถาม พี่ฟังไคโจด้วยเหรอ......
    ผมเลยอำต่อ ตัวยงเลย จะเอาชุดไหน มีหมด (ถ้ามันเอาจริงๆจะเอาจากไหน)
    เลยมาหาใน you tube เจอหมอลำร็อค ที่มีหางเครื่องเต้น.....
    เจ๋งดีครับ....... ฮามาก ชอบๆๆๆ
    ก็หาที่นี่ไงครับ ชาวนนท์ แหม่ก็เจ้าตัวอยู่ที่นี่ทั้งคน แถมลายเซ็นชาวคณะอีกต่างหาก 555 ผมก็เข้าใจชงเรื่องนะไม่ปรึกษาเจ้าตัวเลย 55
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ใช้คู่เดียวละครับแต่อยากลองหาแบบอื่นๆดูบ้าง ก่อนจะตัดสินใจครับ em97
    แบบอื่นๆๆนอกจากของคุณโจ้เท่าที่เห็นและหาได้แถวนี้ก ็จะมี ของญี่ปุ่นยี่ห้อ Takahashi ;ยางเวียตนาม ตราดาว แบบอื่นผมยังไม่เจอเลยครับ Michelin หรือHutchinson นี่คงไม่ต้องหาครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณครับทุกคน วันนี้setห้องให้น้องนินา ญารินดา ในเรื่องอินทรีแดงครับ ใกล้ถ่ายแล้ว คืนพรุ่งนี้ผมมีเล่นดนตรีที่นครปฐมเที่ยงอีกวันถ่ายห นังต่อ วุ่นและเหนื่อยแน่ๆแต่ยังมีแรงและยังสนุกครับ
    ว่าจะโทรหาเสี่ยเรื่องไฟล์เพลงที่ส่งให้ วุ่นจนลืม ถ้าพรุ่งนี้จะโทรหาครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับทุกคน วันนี้setห้องให้น้องนินา ญารินดา ในเรื่องอินทรีแดงครับ ใกล้ถ่ายแล้ว คืนพรุ่งนี้ผมมีเล่นดนตรีที่นครปฐมเที่ยงอีกวันถ่ายห นังต่อ วุ่นและเหนื่อยแน่ๆแต่ยังมีแรงและยังสนุกครับ
    ว่าจะโทรหาเสี่ยเรื่องไฟล์เพลงที่ส่งให้ วุ่นจนลืม ถ้าพรุ่งนี้จะโทรหาครับ

ญารินดาตัวจริงสวยไหม............ครับ
    ผมชอบเธอติสต์ดี

ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี่รู้ครับเสี่ย ตอนนี้วุ่นหามีดโกนแบบโบราณมาปาดกระเดือกหล่อนอยู่ วุ่นมั่กๆ พรุ่งนี้ถ่ายแล้ว
    วันนี้วันพุธอีกร้านตัดผมปิด เวรของกรรมฮ่าๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พรุ่งนี่รู้ครับเสี่ย ตอนนี้วุ่นหามีดโกนแบบโบราณมาปาดกระเดือกหล่อนอยู่ วุ่นมั่กๆ พรุ่งนี้ถ่ายแล้ว
    วันนี้วันพุธอีกร้านตัดผมปิด เวรของกรรมฮ่าๆ

เมื่อวานคุณไก่โทรมาหา....สุดยอด เสียงนุ่มมาก.....ว่าแล้วหญิงติดตึม
    ขอบคุณครับที่โทรมาทักทาย วันนี้ฝนตกทั้งวันเลย.......................

.................................................. .................................................. ........................
    เมื่อวานแว๊ปไปวรจักรมา กินแห้วครับพี่มด ร้านเค้าทำไม่ได้เพราะไม่มีหัวสายหน้าหลังที่เล็กแบบ นี้ เดี๊ยวส่งของคืน ครับพี่....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ของพวกนี้ไม่รู้ว่าคุณgai เคยไปร้านหัวมุมแยกวรจักรหรือยังครับ ... น่าจะมีนะ
    สมัยก่อนผมเคยได้ตัวหนีบผ้าแบบไม้ ตะเกียงเก่า ๆ และพวกของชำโบราณจากร้านนี้หลายอย่าง ...
    ว่าแต่มือ Prop อย่างคุณgai น่าจะเคยไปล่ะ

ขอบคุณ
    0

Cool

ครับพี่มด เช้าให้น้องไปดูมีดโกนที่วรจักรเผื่อไปด้วย แต่ผมได้คืนก่อนที่ร้านตัดผมแถวบ้าน.............
    เพิ่งถ่ายเสร็จครับ เดี๋ยวลงรูปญารินดาให้ชมกันครับ................
    เสี่ยครับเสียงผมนุ่มจริงแต่หน้าตาออกทางโจรเลยละครั บฮ่าฮ่า

หน้าที่ 36 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 86 136 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks