ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    บางซ่อน ก็นนท์ เหมือนกันเนาะ ชายแดนนิด ๆ น่ะ ... em97
    เท่าที่ได้คุยกับเซียนปรับแต่งรถหลายท่าน ได้ความรู้ว่า
    ปั่นเบา นิ่ม เนี่ย นอกจากศูนย์รถ ความตึงของโซ่ เพลาลื่น ลูกปืนลื่นแล้ว
    ความสมดุลย์ระหว่างจานถีบกับสเตอร์ก็สำคัญ
    อย่างที่คุณเสี่ยปาล์มว่าล่ะครับ

ถ้าสเตอร์ฟันน้อย เช่น 16 ฟัน มันปั่นหนัก แต่ถ้า 20 ฟัน ก็เบาหวิว เรียกว่า
    ปั่นยิก ๆ แต่รถไม่วิ่งน่ะครับ ... ส่วนมากสเตอร์ไทยจะอยู่ช่วง 18-19 ฟัน
    ของพี่สุรพล แกเจอแล้วว่าของแกชอบ 19 ฟัน เท่าที่ได้คุยกับพี่สุรพล
    รถแกจะใส่ 19 ทุกคัน แกว่าได้ระยะปั่นของแกพอดี อันนี้ก็แล้วแต่ชอบ
    กับความเหมาะสมของพื้นที่ที่ใช้รถน่ะครับ

ผมได้ของพี่วสันต์มาคันนึง Humber 28 ญ ใส่ฟรีอะไรมาก็มองไม่เห็น
    เพราะคราบจารบีดำปี๋ แต่ปั่นนิ่ม ลื่น เบามาก ๆ ๆ
    ....

ถ้าเป็นฟรีปกติใหม่ ๆ ก็มีเสียงติ๊ก ๆ นะครับ แต่เข้าใจว่าเป็นเสียงลูกปืนวิ่ง
    ฟรียี่ห้อดี ๆ ผมว่าเสียงเพราะครับ แต่บางยี่ห้อมันเป็นเสียงโลหะดังแบบแตกพร่า ๆ ผมว่าไม่เพราะ ...

ส่วนรถติดเกียร์นี่ ถ้าเป็นเกียร์ N สังเกตุว่าเวลาฟรีล้อจะไม่ค่อยดังเวลาถีบก็จะดังห่าง ๆ
    ถ้าเป็น H หรือ L ก็จะดังเป็นจังหวะของเค้า ติ๊ก ๆๆๆๆๆ .... ถี่กว่า

ส่วนตัวคิดว่า ยิ่งเกียร์ลูกใหม่ หรือเพิ่งล้างยิ่งดังสนั่นครับ ...
    แถมเทคนิคที่เคยลองคือ ข้างในลูกเกียร์มันจะมีสปริงตัว R ไว้จับเขี้ยว (บางคนเรียกเล็บเสือ)
    หากเราหาลวดสปริงที่แข็งหน่อยมาดัดใส่แทนยิ่งดังครับ ...

ถ้าเป็นคนชอบตกปลาคงพอนึกออกว่า คล้าย ๆ ระบบเสียงของรอก Spinning ตกปลารุ่นเก่า ๆ
    พอเราเปลี่ยนสปริงแข็งขึ้นมันยิ่งดีดแรงเสียงดังครับ

โอ้โห.....เซียนใหญ่แวะมาเองเลย เป็นเกีรติชาวนนท์อย่างมากครับ พี่มด

วันนี้ฟังเพลงของ John Denver อยู่ดีๆ น้องมาคุยงานบอกฟังเพลงอะไรพี่.....เชย....
    แหมพอได้ยินอย่างงี้ไอ้ปาล์มรีบไปไถ่เพลงเกาหลีมาฟัง เลย ฟังไปฟังมา หน้าตาจะกลายเป็นดงบังชิงกิเช้าทุกที...
    อีกหน่อยจะหันมาฟังแนว ska แล้ว.....หลุดโลกดีกว่าตู.....
    .................................................. .....

คุณไก่รู้จักวงโอเคม๊อกค่า ไหมครับ แนว สกา แหละ คนไทย

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ขอบคุณมากๆครับพี่น้อง เริ่มคึกคักแล้วชาวนนท์ ก็คงต้องปรับแต่งโน่นนิดนี่หน่อยไปเรื่อยๆ แต่เสียงฟรีที่เพราะก็เพราะจริงๆครับ ฟรี19ฟันผมยังไม่เคยเจอและลองใช้เลยครับ ท่าทางจะหายากพอสมควร นอกจากจำนวนฟันแล้วยังอยู่ที่ยี่ห้ออีก
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอเคมอคคารู้จักครับเมื่อคืนมือกีต้าร์ยังมาเมาที่บา งกอกบาร์ข้าวสารโรดครับ บ้านอยู่ใกล้กันครับ ผมเห็นเค้าแบกกีตาร์เค้าเห็นผมปั่นรถถีบประจำละครับ เมื่อวานดี้นักร้องวงผมไปเอารัดจ์28ชายมาจากร้านก๋วย เตี๋ยวแถวรังสิตแห้งได้ใจเลย
    แต่จานมือแหลมแล้ว เพลทหายแล้ว ตอนแรกดี้นึกว่าเป็นสแตนดาร์ด ที่ร้านให้ฟรีครับกินบ่อยตื๊อบ่อย เดี๋ยวว่างต้องไปช่วยขัดแล้วถ่ายรูปให้ชมกันครับ ...........
    สวัสดีครับคุณมดบางซ่อนกับบางพลัดบางกรวยไม่ไกลกันนะ ครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    โอเคมอคคารู้จักครับเมื่อคืนมือกีต้าร์ยังมาเมาที่บา งกอกบาร์ข้าวสารโรดครับ บ้านอยู่ใกล้กันครับ ผมเห็นเค้าแบกกีตาร์เค้าเห็นผมปั่นรถถีบประจำละครับ เมื่อวานดี้นักร้องวงผมไปเอารัดจ์28ชายมาจากร้านก๋วย เตี๋ยวแถวรังสิตแห้งได้ใจเลย
    แต่จานมือแหลมแล้ว เพลทหายแล้ว ตอนแรกดี้นึกว่าเป็นสแตนดาร์ด ที่ร้านให้ฟรีครับกินบ่อยตื๊อบ่อย เดี๋ยวว่างต้องไปช่วยขัดแล้วถ่ายรูปให้ชมกันครับ ...........
    สวัสดีครับคุณมดบางซ่อนกับบางพลัดบางกรวยไม่ไกลกันนะ ครับ
    พอมีเพลงวงโอเคม๊อคค่า เค้ามั้งไหม เคยฟังเพลงนึงโดนใจ...........
    ที่บอกว่า เค้าพวกลาสต้ากลัวภรรยากันทู๊ก.......คน

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อากาศเช้านี้เย็นดีนะครับขับรถปลอดภัยครับ
    .................เอ่อ โอเคมอคคาเท่าที่พอจะรู้คือปล่อยเพลงของวงมา3เพลง ดังมาก1เพลง เพลงที่เสี่ยชอบละครับ
    ผมไม่มีแผ่นครับเพราะตอนทัวร์ก็เจอกันฟังเพลงตอนนั้น ละครับhaha
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 21-07-2009 เมื่อ 20:31

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    โอ้โห.....เซียนใหญ่แวะมาเองเลย เป็นเกีรติชาวนนท์อย่างมากครับ พี่มด
    เอาแล้วไง ... เดี๋ยะก็งานเข้า ... รู้เพราะถาม โม้ได้เพราะปากนี่ล่ะ ...
    เปลี่ยน "ซ" เป็น "ส" จะตรงว่านะเสี่ย ...

มิบังอาจวัดรอยเท้ารุ่นใหญ่ ๆ หรอกครับ ... em87

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    เอาแล้วไง ... เดี๋ยะก็งานเข้า ... รู้เพราะถาม โม้ได้เพราะปากนี่ล่ะ ...
    เปลี่ยน "ซ" เป็น "ส" จะตรงว่านะเสี่ย ...

มิบังอาจวัดรอยเท้ารุ่นใหญ่ ๆ หรอกครับ ... em87
    โห่....พี่ซูฮกให้เลยครับ การซ่อมจักรยานโบราณ ********ซ่อมยากก ว่าLA+Turbo อีก................
    วันนั้นหลังจากโทรไปปรึกษาพี่มดแล้ว กว่าจะsetได้เทบแย่พี่.....
    ถามพี่มดดีกว่า
    1.โคราชาเป็นไงมั้งครับฝนตกไหมพี่มด..............
    2.นักรบนอร์แมนเป็นไงมั้งครับ จานสวยมาก

สีลมฝนตกชุก...............แต่สาวๆขาวๆนุ่งสั้น ก็ชุกเหมือนสายฝนครับ

.................................................. ............................................

พี่crank อย่จุดไหนของโลกครับตอนนี้

ขอบคุณ
    0

วันนี้เสียดายสูบสีแดงบลูเมลครับ เมื่อคืนโพสต์ไว้ วันนี้โทรไป ไปตั้งแต่โพสต์เลยครับระยอง โน่น แต่เค้าเก็บไว้อีกอันรอลุ้นอยู่ครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ไก่คร้าบบบบ

ที่จาการ์ตาร์มีย่านไหนที่คนบ้ารถถีบควรจะแวะเวียนไป บ้างครับ(ของที่ระลึก,งานโชว์ หรือย่านขายอะไหล่ เทือกๆนี้ครับ)
    -----------------------

ขอบคุณ
    0

Cool

คุณนำ้ที่ที่ผมเคยไปอารมณ์เหมือนบางโพบ้านเราแต่ขายง านทองเหลืองเยอะ ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าเซมิหยัดหรือเปล่า ไปแอนทีคชอปครับ
    ต้องขอไปค้นไฟล์รูปก่อนครับรับรองว่าไปถูกแน่ เพราะไปเมื่อ2ปีที่แล้ว คุณนำ้ไปเมื่อไหร่ครับ
    แล้วก็มีห้างชื่อAce shop จะมีcruiser สวยๆเพียบครับอยู่แถบย่านขายสุขภัณฑ์ครับ น่าจะมีอะไหล่ใหม่ที่น่าสนใจครับ
    ขออีเมล์ด้วยก็ดีครับผมจะส่งรูปอีกหลายรูป

รูป รูป  

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    โห่....พี่ซูฮกให้เลยครับ การซ่อมจักรยานโบราณ **ซ่อมยากก ว่าLA+Turbo อีก................
    วันนั้นหลังจากโทรไปปรึกษาพี่มดแล้ว กว่าจะsetได้เทบแย่พี่.....
    ถามพี่มดดีกว่า
    1.โคราชาเป็นไงมั้งครับฝนตกไหมพี่มด..............
    2.นักรบนอร์แมนเป็นไงมั้งครับ จานสวยมาก

สีลมฝนตกชุก...............แต่สาวๆขาวๆนุ่งสั้น ก็ชุกเหมือนสายฝนครับ

.................................................. ............................................

พี่crank อย่จุดไหนของโลกครับตอนนี้
    Ubonครับพี่น้อง คงอีกแป็บถึงจะลงไปครับ ที่นี่ก็มีสาวๆนุ่งสั้นชุกเหมือนสายฝนเหมือนกันครับ เป็นโสดเมื่อไหร่โดนแน่
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    คุณนำ้ที่ที่ผมเคยไปอารมณ์เหมือนบางโพบ้านเราแต่ขายง านทองเหลืองเยอะ ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าเซมิหยัดหรือเปล่า ไปแอนทีคชอปครับ
    ต้องขอไปค้นไฟล์รูปก่อนครับรับรองว่าไปถูกแน่ เพราะไปเมื่อ2ปีที่แล้ว คุณนำ้ไปเมื่อไหร่ครับ
    แล้วก็มีห้างชื่อAce shop จะมีcruiser สวยๆเพียบครับอยู่แถบย่านขายสุขภัณฑ์ครับ น่าจะมีอะไหล่ใหม่ที่น่าสนใจครับ
    ขออีเมล์ด้วยก็ดีครับผมจะส่งรูปอีกหลายรูป
    พี่ไก่ครับขอบคุณมากๆ ผมจะไปเดือนหน้าครับ น่าจะช่วงสิ้นเดือน พอดีว่าต้องไปฝึกและก็แวะพักที่นั่นราวๆห้าวันครับ แต่ช่วงนี้ข่าวไม่ค่อยดีเลย(ที่จริงเคยไปมาครั้งนึงแ ล้วเมื่อราวๆสามปีก่อนครับ แต่ตอนนั้นไม่ได้ขนอะไรกลับมามากมาย แต่ก็พอเห็นรถทรงเขาควายคันใหญ่ๆบ้าง แต่ก็ไม่ได้ลงไปนั่งดูว่ายี่ห้ออะไรครับ ) ก็กะว่าจะใช้เวลาที่ว่างๆที่เพื่อนๆเค้าไปเที่ยวที่ต ่างๆกัน ปลีกตัวมาเดินเล่นๆดูเมือง ดูรถราไปเรื่อยๆ เผื่อว่าคราวนี้อาจได้พบอะไรดีๆก็ได้ อิอิอิ

เมลผมครับพี่ไก่ [email protected] ครับ
    ฝันดีครับพี่
    ---------------------------------
    ** พี่พุฒเวลาทำงานที่ต้องออกต่างจังหวัดต้องไปลงที่นั่ นเป็นเดือนๆเลยหรือครับ งั้นก็คล้ายๆผมเลย
    -----------------------

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งาน car free day มีใครไปมั้งไหมครับ......

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมน่าจะไปวันที่8สิงหาแน่นอนครับ แต่คาร์ฟรีเดย์นี่ต้องดูคิวก่อนครับ
    ..................................
    คุณนำ้ผมขอค้นไฟล์ก่อนเดี๋ยวส่งรูปให้นะครับ จำได้ว่า2ปีที่แล้วไปถ่ายแพนทีนที่จาร์การ์ต้า
    ไปกระทบไหล่นุ่นวรนุช คนไทยไปกัน5คน แต่ผจก.ส่วนตัวคือพี่สาวคุณนุ่นน่ารักกว่าเยอะhaha

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมน่าจะไปวันที่8สิงหาแน่นอนครับ แต่คาร์ฟรีเดย์นี่ต้องดูคิวก่อนครับ
    ..................................
    คุณนำ้ผมขอค้นไฟล์ก่อนเดี๋ยวส่งรูปให้นะครับ จำได้ว่า2ปีที่แล้วไปถ่ายแพนทีนที่จาร์การ์ต้า
    ไปกระทบไหล่นุ่นวรนุช คนไทยไปกัน5คน แต่ผจก.ส่วนตัวคือพี่สาวคุณนุ่นน่ารักกว่าเยอะhaha

วันนี้ไม่มีงานทำนังดู Youtube ตลอดช่วงเช้า
    วงโคไจ คุณไก่ไ ด้ลงคลิปใน youtube มั้งไหม จะได้ติดตามชมผลงาน

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks