ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    วันนี้ส่งเทวดาไปให้ดู แล้งเงียบๆ อย่างส่งต่อใครนะครับ
    เดี๊ยวอดดูของดีต่อ
    ครับผม ใช้แผนกรกฏ 09
    .................................................. .................................................. .................................................. ....................
    ผมจบร.ร.พัทลุงแค่ม.3 เรียนม.4อีกปี ไม่จบ6 แล้วเปลี่ยนสายจากวิทย์มาเป็นศิลป์ครับ เป็นกะลาสีไม่ได้ ก็เป็นอาร์ตติสดีกว่า ย้ายโรงเรียนมาอยู่นนท์ณ บัดนั้นครับ ว่างๆกินเหล้ากัน นะทั้งเสี่ยทั้งผู้หมวด
    ก็คุยกันไป รวมกลุ่มใหญ่ คิดจะทำงานใหญ่ใจต้องนิ่งและต้องเงียบ ท่าทางจะเงียบจริงๆ ไม่เป็นไรครับ รวมแน่นเมื่อไหร่ส่งเทียบเชิญคนอื่นก็ไม่สาย 555 คนอื่นคงงง เจ้าสามคนนี้ทำอะไรกัน55555
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมขอแวะไปทานเบียร์ด้วยคนนะครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมขอแวะไปทานเบียร์ด้วยคนนะครับ
    จัดไปอย่าให้เสียครับคุณไก่ คุยกันขำๆ เมืองนนท์คนเล่นเยอะแต่รวมกันไม่เคยติด ผมก็หิมะเหิร ชอบอยู่นิ่งๆเดียวดายกลางสายหมอก วันนี้พี่แป๋งสมาชิกคนบ้ารถถีบเมืองอุบลเสียไปอีกคน ก็ขอแสดงความเสียใจต่อพี่และครอบครัว

ตอนนี้ก็กำลังปลุกให้พี่และเพื่อนกลุ่มศิลปินอุบล มาสนใจจักรยานโบราณเพื่อที่จะใช้ในชีวิตประจำวัน ลดปัญหาโลกร้อนกันครับ

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่กินเบียร์+เหล้า+บุหรี่ เป็นไรป่าวครับ.............กินโค๊กก็ได้ เมื่อไหร่ บอกได้ครับ.......
    ผมว่าคนที่ เล่นอาจจะมี 3-4 คน แต่คนที่คอยแอบดูเพียบ ผม เจอหลายคนแล้ว แต่ไม่ได้เล่นกับเรา

ช่วงนี้ผมตกดูแลรักษาจักรยานกันดีๆนะครับ รถผมที่บ้านนนท์ ผมเก็บรถไว้ในห้องนอนทุกคัน+ทุกบ้าน (บ้านเล็ก บ้านน้อย)

อยากบอกว่า Sonex เป็นแค่น้ำมันกัดสนิมนะครับ ใช้หนอดอะไร นานๆ จะทำให้ผิวงานแห้ง..

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ผมไม่กินเบียร์+เหล้า+บุหรี่ เป็นไรป่าวครับ.............กินโค๊กก็ได้ เมื่อไหร่ บอกได้ครับ.......
    ผมว่าคนที่ เล่นอาจจะมี 3-4 คน แต่คนที่คอยแอบดูเพียบ ผม เจอหลายคนแล้ว แต่ไม่ได้เล่นกับเรา

ช่วงนี้ผมตกดูแลรักษาจักรยานกันดีๆนะครับ รถผมที่บ้านนนท์ ผมเก็บรถไว้ในห้องนอนทุกคัน+ทุกบ้าน (บ้านเล็ก บ้านน้อย)

อยากบอกว่า Sonex เป็นแค่น้ำมันกัดสนิมนะครับ ใช้หนอดอะไร นานๆ จะทำให้ผิวงานแห้ง..
    ผมก็ไม่สูบบุหรี่ครับ ไม่ต้องดื่มเบียร์ดื่มเหล้า ยิ่งดีใหญ่ครับ ใจจริงอยากหาร้านนมร้านกาแฟมากกว่าครับ หรือร้านขนมหวานเบเกอรี่ นั่งคุยกันนานๆ ตอนนี้โค้กผมก็เลิกดื่มแล้วน้ำอัดลมไม่แตะเลย ดูเหมือนจะออกแนวชีวจิต เล็กน้อย เออรุ่นพี่ผมที่เพิ่งเสียไปท่านเป็นมะเร็งปอดเพราะสู บบุหรี่จัดแม้ท่านจะใช้จักรยานไปไหนมาไหนก็ช่วยได้น้ อยมากครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. ...................
    ใช่ครับมันจะแห้ง การหล่อลื่นใช้น้ำมันจักรดีที่สุด 15 บาทใช้ได้เป็นปี หรือน้ำมันปืนก็ได้แต่จะแพงกว่า สะอาดไม่ทิ้งตะกอน ไปทำให้การทำงานของฟันเฟืองมีปัญหา พยายามอย่าจอดตากฝนดีที่สุดครับ ถ้าเปียกก็ต้องรีบเช็ดไม่งั้นรถถีบของเราอาจจะเป็นหว ัดได้ ก้าก!

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคูณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ สายๆนัดกินกาแฟโอเลี้ยงก็บรรยากาศดีครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ พี่crank คุณปาล์ม และก็พี่ไก่ครับ

เมื่อวานได้ทำการนุ่งกางเกงขาสั้น เปลือยท่อนบนโชว์ขนหน้าอก(มีสามเส้น) หอบขอบล้อที่อาบไปด้วยเขม่าและคราบน้ำมันเครื่องไปทำ การทำความสะอาดที่ด้านหลังตึกนอนแล้วครับ ทำไปทำมาชักเลอะเทอะ สุดท้ายก็ดำไปหมดทั้งตัวครับ กลิ่นน้ำมันคลุ้ง ป้าคนทำความสะอาดตึกบอกว่านึกว่าไฟไหม้อะไรซะแล้ว (ยังไม่วายบอก จำแทบไม่ได้แน่ะ ไม่รู้ไหนหมวดไหนจ่า 555 เอาเข้าไป) ลืมบอกครับผมกลับมาสัต**บอาทิตย์นี้ ดีกว่าอยู่ว่างๆก็เลยหอบการบ้านมาทำเป็นขอบล้อสองล้อ และก็ตะเกียบหน้าอันนึงครับ ก็ขัดๆถูๆแบบบ้านๆไป ทฤษฎีอะไรไม่รู้หรอกอาศัยว่าใจรักอย่างเดียว 5555

....................................
    ปล.** ถ้าพี่ไก่จะมากินด้วยกันนี่ผมว่าคงไปกินร้านเบเกอรี่ ธรรมดาๆไม่ได้ครับพี่พุฒ ต้องนัดที่ประตูน้ำ ไปกินน้ำตก ตก ตก ตกกะใจ ไอเจอฝรั่งตัวโต อย่างเดียว 555^^(ล้อเล่นน่ะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Intrepid : 14-07-2009 เมื่อ 12:06
    -----------------------

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทักทายชาวนนท์กันขำๆ อีกรอบยามบ่าย......................
    คุณน้ำหอบของดำไปที่ฐานทัพแล้วหรือ................ข ัดๆระวังเห็นเลขนะครับ
    ตอนนี้ระวังไข้หวัด 2009 กันนะครับ ที่ทำงานผมเป็นแล้ว 2 คนem96

.................................................. .................................................. ............
    เห็นผู้หมวดหาล้อ ดันล๊อป 28 อยู่ ของอย่างงี้หายากครับ ส่วนมากจะหาเจอล้อหน้า
    ส่วนใหญ่จะมีติดรถ เคยคิดที่จะชำแหละรถเพื่อเอาล้อเหมื่อนกัน แต่อะไรทที่เป็นของมันก็ควรจะเป็นของมัน ไม่อยากแยกร่างรถเลย
    ผมก็หาอยู่ 1 คู่ ราคาไม่โหดร้านเกินไป ไม่ต้องดันล๊อปก็ได้ Sturmey archer ก้ได้....
    ชั่วโมงนี้ Araya ก็หายากแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เสี่ยปาล์ม : 14-07-2009 เมื่อ 12:32

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อกี๊อ่านเมล์ คุณน้ำ สรุปเฮียแกขึ้นให้ช่ายไหมครับ....หรือแค่แยกร่างให้ ถ้าแยก บอกผมก็ได้ถนัดเลย....
    เรื่องแยกร่างถนัดนักที่ซู๊ด......ประกอบรถตัวเองเล่ นเป็นครึ่งค่อนวัน

ขอบคุณ
    0

พี่ก๊อบรัฐพลน่าจะยังมีarayaนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    พี่ก๊อบรัฐพลน่าจะยังมีarayaนะครับ

เกลี้ยงแล้วคุณไก่ เคยสอบถามแล้วครับ................
    แต่ผมดันไปเจอล้อราเลย์กาบกล้วย....ใหม่กริ๊ป (ปีใหม่นะ) ราคา พันกลางๆเอง

ถ้าต้องการดาราโรคจิตบอกผมได้นะ จะได้ส่งแฟนไป พักหลังเริ่มโรคจิตแล้ว

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณเสี่ยครับhahaที่บ้านก็ไม่เบาครับไม่อยากส่งไป เดี๋ยวดังhaha

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อิอิอิ ผมถามให้เพื่อนนะครับ พอดีมีเพื่อนมันเล่นรถด้วยคนนึงฝากถามๆให้น่ะครับ(เร ื่องล้อดันลอป)

ตลาดสัต**บมีราเลห์คานโค้งคอยาวบ้องตันพิงฝาสงบนิ่งอ ยู่ในร้านซ่อมรถหน้าวัดหลวงพ่ออี๋ครับ ตื่นเต้นดีเพราะว่าเป็นจักรยานโบราณคันแรกที่เจอตั้ง แต่มาอยู่ที่นี่(ส่วนใหญ่เจอแต่สแตนดาร์ด เฟสสัน เรือรบ etc.) ลองไปดูใกล้ๆก็ยิ่งสวยเลย ไม่มีกุญแจคอด้วย ปีน่าจะลึกอยู่ เห็นพิงทิ้งๆไว้นึกว่ารถจะเอาไปทิ้งที่ไหน พอถามดูปรากฏช่างบอกว่าขายอยู่แปดพัน โอ้ววว
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    อิอิอิ ผมถามให้เพื่อนนะครับ พอดีมีเพื่อนมันเล่นรถด้วยคนนึงฝากถามๆให้น่ะครับ(เร ื่องล้อดันลอป)

ตลาดสัต**บมีราเลห์คานโค้งคอยาวบ้องตันพิงฝาสงบนิ่งอ ยู่ในร้านซ่อมรถหน้าวัดหลวงพ่ออี๋ครับ ตื่นเต้นดีเพราะว่าเป็นจักรยานโบราณคันแรกที่เจอตั้ง แต่มาอยู่ที่นี่(ส่วนใหญ่เจอแต่สแตนดาร์ด เฟสสัน เรือรบ etc.) ลองไปดูใกล้ๆก็ยิ่งสวยเลย ไม่มีกุญแจคอด้วย ปีน่าจะลึกอยู่ เห็นพิงทิ้งๆไว้นึกว่ารถจะเอาไปทิ้งที่ไหน พอถามดูปรากฏช่างบอกว่าขายอยู่แปดพัน โอ้ววว
    ก๊าก!!! โดนหมวดเล่นมุข มีหลวงพี่ที่ผมนับถืออยู่รูปนึงครับที่วัดสัต**บ เป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออี๋ ผมคิดจะไปนมัสการท่านเหมือนกัน ไว้มีโอกาสจะแวะไปดูรถด้วยครับ ถ้ายังอยู่ เอาได้ก็เอาเลยครับหมวด ไม่แพงหรอก ปีลึกจริงๆแหละ
    .................................................. .................................................. .................................................. ................

Araya ดูร้านเฮียแยกแครายหรือยัง ฝั่งตรงข้าม ที่มีนวดแผนโบราณ ไว้ถ้าเจอที่ไหนจะดูให้ใครจะเอาบ้าง เช็คยอด จับคนช้าหนึ่งนาย ปี๊ด++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ +++++++
    ค่อยๆหาค่อยๆดูเดี๋ยวก็มา เก็บทีละวงได้ก็เก็บไปก่อนเน้อ ไม่เจอเนื้อคู่ก็คงเจอเนื้องอกครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. ...............

ท่าทางจะเข็นคุณนายดันดารากันนะครับ 555 ของผมขอบาย ชอบนั่งดูมอร์นิเตอร์อย่างเดียว ภาพมันชัดดี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ก๊าก!!! โดนหมวดเล่นมุข มีหลวงพี่ที่ผมนับถืออยู่รูปนึงครับที่วัดสัต**บ เป็นลูกศิษย์หลวงพ่ออี๋ ผมคิดจะไปนมัสการท่านเหมือนกัน ไว้มีโอกาสจะแวะไปดูรถด้วยครับ ถ้ายังอยู่ เอาได้ก็เอาเลยครับหมวด ไม่แพงหรอก ปีลึกจริงๆแหละ
    .................................................. .................................................. .................................................. ................

Araya ดูร้านเฮียแยกแครายหรือยัง ฝั่งตรงข้าม ที่มีนวดแผนโบราณ ไว้ถ้าเจอที่ไหนจะดูให้ใครจะเอาบ้าง เช็คยอด จับคนช้าหนึ่งนาย ปี๊ด++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ +++++++
    ค่อยๆหาค่อยๆดูเดี๋ยวก็มา เก็บทีละวงได้ก็เก็บไปก่อนเน้อ ไม่เจอเนื้อคู่ก็คงเจอเนื้องอกครับ
    .................................................. .................................................. .................................................. ...............

ท่าทางจะเข็นคุณนายดันดารากันนะครับ 555 ของผมขอบาย ชอบนั่งดูมอร์นิเตอร์อย่างเดียว ภาพมันชัดดี
    ร้านที่พี่ Crank ยังไม่มีโอกาศได้ไปเลย เพราะวันหยุดมักจะโดนจองตัวตลอด em87

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks