ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 32

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 132 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    โห! คุณcrank ขอบคุณอย่างจริงใจครับrespect จริงๆ กับลายนำ้sparrenburg ขอบคุณมากครับขอบคุณ
    ผมจะหาสิ่งตอบแทนอะไรดีนะ กระต่ายเล่มออริจินัลหรือโปสการ์ด ทีเคที นำ้ใจนี้ต้องทดแทนครับ
    อยากไปคาร์ฟรีเดย์เหลือเกินครับทุกคน พี่ๆที่โรงไฟฟ้าบางกรวยก็นัดเจอกันหกโมงเช้าปั่นข้าม พระรามเจ็ดไปเกษตรกัน
    เสี่ยครับม้านำ้นอกผมเพิ่งเริ่มต้นครับ ต้องอดอยากอย่างอื่นอีกเยอะครับ ไหนพอมาถึงแล้วต้องหาเหตุผลบอกกับที่บ้านว่าได้มายัง ไง เช่าถ่ายหนังมาราคาถูกไง ฮ่าฮ่า
    ภารกิจเดือนหน้าของผมคือ มีผู้ช่วยผู้กำกับฝากซื้อ FHMสิงค์โปร์ปกพลอย จินดาโชติถ่ายเดือนมกราคม ฮือฮามาก ต้องเดินหาที่ตลาดหนังสือมือสองที่สิงค์โปร์
    เป็นไปได้ฝากให้คุณcrankด้วยแล้วกัน
    ไม่เป็นไรครับ น้ำใจมีไว้เก็บไว้นานๆครับ อย่างน้อยเราก็ศิษย์ที่เดียวกัน Third Dimention ครับ พี่รหัสผมก็เป็นลูกน้องเก่าพี่ตั้มเหมือนกัน พอบอกแก แกก็ขำว่าไอ้เด็กคณะนี้ กะจะมาทำงานที่นี่กันหมดทั้งสายรหัสเลยหรือเปล่า55ว่ าแล้ว ก็โดนแก้แบบไปตามระเบียบ/ ก็เก็บไว้ดีดีแล้วกันครับ ตามอัธยาศัย ถ้าเกิดผมเจอแบบที่สมบูรณ์กว่านี้จะเก็บไว้ให้ครับ คราวนี้ต้องเอา ดวงชีวัน โกมลเสน มาแลกกับผม หรือจะ โสภา สถาพร ดี555
    .................................................. ...................................
    ขอบคุณครับ อันที่จริงไม่ต้องก็ได้ครับ พลอย จินดาโชติ ผมรู้จักเธอจากละครของหม่อมน้อย น่าจะเป็นทะเล ฤาตื่น หลังจากนั้นก็ติดตามมาตลอด มาได้ข่าวว่าเธอเป็นรุ่นน้องมหาลัยก็พยายามกลับไปดูบ ่อยๆแต่ไม่เคยเจอ ช่วงนี้เริ่มมาสนใจพลอย ชิดจันทร์อีกคน คนชื่อพลอยกับผมนี่เป็นของแสลงครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โจทย์ยากขึ้นเรื่อยๆนะครับ แต่จะพยายามครับฮ่าๆขำๆครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ชาวนนท์ครับอยากทราบว่าร้านสุกี้ตรงข้าม Big C ยังอยู่รึเปล่า
    ร้านนี้อยู่แถวสามแยกนนท์เก่า หันหลังให้ Bic C มองลอดใต้สะพานข้ามมา
    คุ้น ๆ ว่าข้าง ๆ จะเป็นร้านขายอะไหล่มอเตอร์ไซค์ อีกด้านเป็นร้านซ่อมกีต้าร์หรือไงนี่ล่ะ
    น้ำจิ้มเค้าอร่อยดี กลับพระนครเที่ยวนี้ว่าจะแวะไปกินครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    โจทย์ยากขึ้นเรื่อยๆนะครับ แต่จะพยายามครับฮ่าๆขำๆครับ
    ล้อเล่นหน่อยเดียวอย่าเพิ่งถอดใจครับ 555 แหม่จะหาที่ไหนล่ะ แค่ พรพรรณ เกษมวสุ ก็ยากส์แล้ว555 อันนี้เก่าขึ้นไปอีก20-30ปี ล้อเล่นครับไม่ต้องหามาหรอก เดี๋ยวเค้ารู้กันหมดว่าผมชอบคนแก่
    .................................................. ...................
    เออผมไม่เห็นครับคณมด ร้านสุกี้ร้านนั้นหรือมองไม่ดีก็ไม่รู้ จำได้ว่าตรงร้านอะไหล่มอเตอร์ไซค์ไม่มีร้านข้าวอะไรเ ลย มานานสักพักแล้วและร้านก็ใหญ่ขึ้น ร้านค้าเปลี่ยนไปเยอะ ตอนนี้ก็ไม่แน่ใจว่าวัฒนาพานิชร้านเนื้อตุ๋นยังอยู่ห รือเปล่า ใครเห็นแจ้งหน่อยครับ อยู่เยื้องๆโรงพยาบาลศรีธัญญา น่าจะเจ้าเดียวกับสุขุมวิทครับ แพะตุ๋นก็มีถ้าให้ดีต้องสั่งเป็นหม้อไฟมาแกล้มเบียร์ ครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ล้อเล่นหน่อยเดียวอย่าเพิ่งถอดใจครับ 555 แหม่จะหาที่ไหนล่ะ แค่ พรพรรณ เกษมวสุ ก็ยากส์แล้ว555 อันนี้เก่าขึ้นไปอีก20-30ปี ล้อเล่นครับไม่ต้องหามาหรอก เดี๋ยวเค้ารู้กันหมดว่าผมชอบคนแก่
    .................................................. ...................
    เออผมไม่เห็นครับคณมด ร้านสุกี้ร้านนั้นหรือมองไม่ดีก็ไม่รู้ จำได้ว่าตรงร้านอะไหล่มอเตอร์ไซค์ไม่มีร้านข้าวอะไรเ ลย มานานสักพักแล้วและร้านก็ใหญ่ขึ้น ร้านค้าเปลี่ยนไปเยอะ ตอนนี้ก็ไม่แน่ใจว่าวัฒนาพานิชร้านเนื้อตุ๋นยังอยู่ห รือเปล่า ใครเห็นแจ้งหน่อยครับ อยู่เยื้องๆโรงพยาบาลศรีธัญญา น่าจะเจ้าเดียวกับสุขุมวิทครับ แพะตุ๋นก็มีถ้าให้ดีต้องสั่งเป็นหม้อไฟมาแกล้มเบียร์ ครับ
    พี่พุฒกินแพะด้วยเหรอครับ!!!!!!!.............อึ๊ยยย ยยย
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    พี่พุฒกินแพะด้วยเหรอครับ!!!!!!!.............อึ๊ยยย ยยย
    จะเหลือเหรอครับ!!! หมวด ในบรรดาอาหารมุสลิมแกงแพะนี่ถือว่าสุดยอด แถมหาทานยากอีกต่างหาก พี่มีญาติเป็นคนมุสลิม เวลาแกงแพะเค้าก็จะทำมาให้ทาน นานๆจะแกงที อร่อยครับ แต่ร้านนี้นี่เป็นสูตรคนจีนก็จะหอมเครื่องยาจีนด้วย อร่อยครับ คนที่เดินทางบ่อยๆนี่ต้องลุยกินได้ทุกอย่างครับ เคยทานอาหารญวนมั้ยครับ พี่แนะนำเลือดแปลง เลย ต้องลองครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    จะเหลือเหรอครับ!!! หมวด ในบรรดาอาหารมุสลิมแกงแพะนี่ถือว่าสุดยอด แถมหาทานยากอีกต่างหาก พี่มีญาติเป็นคนมุสลิม เวลาแกงแพะเค้าก็จะทำมาให้ทาน นานๆจะแกงที อร่อยครับ แต่ร้านนี้นี่เป็นสูตรคนจีนก็จะหอมเครื่องยาจีนด้วย อร่อยครับ คนที่เดินทางบ่อยๆนี่ต้องลุยกินได้ทุกอย่างครับ เคยทานอาหารญวนมั้ยครับ พี่แนะนำเลือดแปลง เลย ต้องลองครับ

อืมม ว่าแล้วก็นึกถึงตอนเด็กๆครับ เคยตามน้าชายไปงานเพื่อนน้าอีกที ซึ่งเค้าเนี่ยเป็นอิสลาม(จำไม่ได้แล้วว่างานอะไร แต่งงานหรือไรซักอย่าง) ทีนี้ แขกเหรื่อทุกคนก็ทยอยกันมางาน ผมเหลือบไปเห็นแพะตัวนึงโดนล่ามไว้กับเสาบ้าน ก็ไม่ได้สนใจอะไร โผล่มาอีกทีเป็นแกงแพะ...ในวันนั้นเลย ไม่รู้เพื่อเป็นการบูชาหรือว่าอะไร รู้แต่ว่าหลังจากทราบวันนั้นอ้วกไปหลายรอบ hahaha

.................... แล้วเลือดแปลงนี่เป็นหยังคับอ้าย??
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrepid อ่านข้อความ
    อืมม ว่าแล้วก็นึกถึงตอนเด็กๆครับ เคยตามน้าชายไปงานเพื่อนน้าอีกที ซึ่งเค้าเนี่ยเป็นอิสลาม(จำไม่ได้แล้วว่างานอะไร แต่งงานหรือไรซักอย่าง) ทีนี้ แขกเหรื่อทุกคนก็ทยอยกันมางาน ผมเหลือบไปเห็นแพะตัวนึงโดนล่ามไว้กับเสาบ้าน ก็ไม่ได้สนใจอะไร โผล่มาอีกทีเป็นแกงแพะ...ในวันนั้นเลย ไม่รู้เพื่อเป็นการบูชาหรือว่าอะไร รู้แต่ว่าหลังจากทราบวันนั้นอ้วกไปหลายรอบ hahaha

.................... แล้วเลือดแปลงนี่เป็นหยังคับอ้าย??
    เลือดแปลงคือ เค้าจะเอาเลือดกับเนื้อหมู ตับมาใส่ในไส้แล้วต้มให้สุก เรียกไส้ยัด แล้วเอาเลือดสดมาราดแล้วแช่เย็นให้เลือดจับตัวเป็นก้ อนแข็ง ทานเย็นๆๆ รวมเรียกเลือดแปลง มีผักแพรว สาระแหน่ โรยบน ทานกับผัก อร่อยครับ แต่ต้องหาร้านสะอาดๆหน่อย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วัฒนาที่สะพานควายก็มีนะครับแต่ที่เอกมัยนี่อร่อยเหา ะครับ ที่ศรีธัญญายังไม่เคยไป
    ส่วนแพะนี่อร่อยกว่าแกะเยอะ แกะคาวมาก เคยลองกินที่บุรีรัมย์ก็แกงอ่อมบ่าง แล้วก็งูสิงห์ผัดเผ็ดครับของมีน้อยต้องลองครับ...... ...ผมชอบแหม่มจินตหราครับ ตอนดูบุญชูนี่ชอบมากๆ

ขอบคุณ
    0

ส่วนดาราฮ่องกงก็กวนจือหลินรู้จักกันมั๊ยครับ ตอนเรียนท.ภ.นี่ตัดรูปใส่ปกพลาสติกไปเรียน ตัดจากstarpicsแล้วก็star&style

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

วัฒนาที่สะพานควายก็มีนะครับแต่ที่เอกมัยนี่อร่อยเหา ะครับ ที่ศรีธัญญายังไม่เคยไป
    ส่วนแพะนี่อร่อยกว่าแกะเยอะ แกะคาวมาก เคยลองกินที่บุรีรัมย์ก็แกงอ่อมบ่าง แล้วก็งูสิงห์ผัดเผ็ดครับของมีน้อยต้องลองครับ...... ...ผมชอบแหม่มจินตหราครับ ตอนดูบุญชูนี่ชอบมากๆ
    เอ้าสงสัยต้องมีตีกันแล้ว55555 แหม่มจินตรา ดูดีครับ มีอยู่เรื่องนึง เรื่องเหยื่อ โอแม่เจ้า เห็นไฝเม็ดใหญ่ของตัวเธอเลย เพ็ญพิสุทธิ์นี่ก้โอเคเลย ในหนังเรื่องนี้ ส่วนตัวผมดารารุ่นเก่านี่เต็มไปด้วยความสามารถ ฮันนี่ผมก้ชอบ

ขอบคุณ
    0

Cool

เหอๆ ณ ปัจจุบันครับ เทคโนโลยีนี่ว่องไวดีจริงครับ โรคโหยหาอดีตครับ
    ส่วนคุณแหม่มนี่ปัจจุบันก็ชอบอยู่การแสดงนี่ก็เด็ด ผมไม่เคยดูละครเท่าไหร่ แต่ไปถ่ายหนังต่างจังหวัดนานไปหน่อยติดละครแรมพิศวาส งอมแงม แม้ออนแอร์กลางวันก็แวบไปดู

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

เอ่อคุณcrankร้านหนังสือที่ใต้ดินcentralลาดพร้าว ที่ย้ายมายูเนี่ยนมอลล์แล้วย้ายออกไป มันกลับมาที่ยูเนี่ยนมอลล์อีกแล้วนะครับ ชั้นบนสุด มีหนังสือเก่าดีๆเพียบ เดี๋ยวไปดูthe fallต่อครับเมื่อคืนดูไม่จบหลับซะก่อน

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

เหอๆ ณ ปัจจุบันครับ เทคโนโลยีนี่ว่องไวดีจริงครับ โรคโหยหาอดีตครับ
    ส่วนคุณแหม่มนี่ปัจจุบันก็ชอบอยู่การแสดงนี่ก็เด็ด ผมไม่เคยดูละครเท่าไหร่ แต่ไปถ่ายหนังต่างจังหวัดนานไปหน่อยติดละครแรมพิศวาส งอมแงม แม้ออนแอร์กลางวันก็แวบไปดู
    กวน จือหลิน อุ้ยผมก็ชอบ ผมชอบหลินชิงเสียมากกว่านิดนึงครับ กวนจือหลิน ยิ่งเล่น 123หายใจเป็นเธอกับกัวฟู่เฉิงแล้ว คลาสสิคดูเกือบ20รอบ
    .................................................. ..........
    the fall ใช่หนัง เดวิด ฟินเชอร์หรือเปล่าครับ อยากดูเหมือนกันเห็นหน้าหนังแล้วโทนสีสวยมากๆ รถในเรื่องก็สวย ร้านหนังสือร้านนั้นไม่ได้ไปดุนานแล้วครับหนังสือแบบ ค่อนข้างเยอะราคาก้เยอะตาม ผมจะชอบไปดุร้านเจีนุ้ยร้านพี่วัชที่สวนมากกว่าครับ แล้วร้านเจีแว่นละครับอยู่ตรงไหนของซ.15 ผมมองไม่เคยเห็นสักที แกก็บอกว่าปากซอย ร้านกำลังทำ แต่ผมไม่เห็นครับ จะหาคู่มืออยู่เหมือนกันครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

ใช่ครับเดวิด แต่เมื่อคืนเปลี่ยนไปดู no country for old man ดูอีกแล้วแล้วก็ไม่จบง่วงซะก่อน
    วันนี้อดไปปั่น ป่านนี้เสี่ยกับทุกคนคงปั่นกันวุ่น ผมว่าจะปั่นแถวบ้านเล่นก่อนแล้วสายๆค่อยออกไปดูบ้านแ ถวเกษตรนั่นหละครับ ส่วนซอย15ยังไม่เคยไปเหมือนกันครับว่าจะ แต่ก็ยังไม่ 2 พุธที่แล้วผมไปตลาดต้นไม้ที่เจเจ ซื้อต้นกลีบแรดคุณcrankรู้มั๊ยปลูกยังไง และได้หนังสือป่าของชาลี เอี่ยมกระสินธุ์มา4เล่มปกแข็งบาง พิมพ์ยุค2535-37เริ่มหายากแล้ว
    ที่บ้านเมื่อก่อนพ่อซื้อผจญภัยในป่ากะเหรี่ยงของชาลี และวิโรจน์ จอมแปง ปกอ่อนหลายเล่ม ยุค2510 ผมรักษาอย่างดีหนังสือก็เก่าตามเวลาครับ ส่วนที่ยูเนี่ยนมอลล์ก็ได้ปกอ่อนของชาลีอีก2เล่มปกภา พวาดสวยงาม แต่ที่สำคัญคือ เนื้อเรื่องแม้จะซำ้ๆแต่อ่านเท่าไรก็สนุกครับ เป็นเรื่องสั้นจบในตอนครับ เช่นเจองูเหลือมรัดทำไงให้กัดที่งูให้มากที่สุด เพราะงูเลือดแพ้นำ้ลายคนครับ ยังไม่เคยลองครับฮ่าฮ่า

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 132 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks