ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 76

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 126 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,126 ถึง 1,140 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

kongkoi_man Kongkoi_man's Avatar
    สถานที่
    "Orbit Club"
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ที่เคยทำไว้เสี่ย
    ส่วน ri เดี๋ยวดูให้เหมือนคุ้น ๆ ตาอยู่นะ
    พี่ครับผมขอรบกวนหน่อยได้ไหมครับพอดีผมอยากได้ไหล์ลา ยน้ำที่พี่ทำไว้น่ะครับ
    ยังไงก็รบกวนหน่อยนะครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ (ขอไฟล์พวกราเลห์ฮัมเบอร์ด้วยนะครับพี่)
    ขอบคุณครับตามนี้นะครับ [email protected] ปล.ทึ่งในฝีมือจริงๆ
    [CENTER]
    นาย พรมงคล อุษาบริสุทธิ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา มาบุญครอง
    เลขที่บัญชี 085-0-27408-5
    llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll llllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllllll llllllllllllllllllllllllllllllllllll
    (ส่งของ) นาย พรมงคล อุษาบริสุทธิ์ (นัท)
    152 ซ.เจริญนคร40 ถ.เจริญนคร
    เขตคลองสาน เเขวงบางลำพูล่าง กทม. 10600
    โทร. 085-959-5026 / 094-484-5274 ตลอด 24 ชั่วโมงครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมเพิ่งหัดเล่นจักรยานโบราณ อยู่แถวถนนบ้านกล้วย-ไทรน้อยครับ พอดีอ่านกระทู้ของเสี่ยปาล์มรู้สึกประทับใจ ขอฝากตัวด้วยครับ
    ผมว่ามีพบปะพูดคุยกันดี่กว่าที่เราจะเอารถเด็ดๆมาโชว ์......เพื่ออวดบารมีเพราะว่ากลุ่มจักรยานแถว....... ...................................ผมว่ามีใจรักก็พ อ[/B][/B]
    เพราะผมชอบสะสมจักรยานที่มีเรื่องราวมากกว่า ผมเริ่มจากซากจักรยานในกองดินของตา สมัยก่อนตาบรรทุกเเตงโม ฟืน ถ่าน มาขาย เป็นเพียง standard 28 ธรรมดาแต่มันมีคุณค่ามากกว่าจักรยานที่มีราคาสูง และจากนั้นก็สะสมมาเรื่อยโดยไม่สนว่าเป็นของชาติใด แท้หรือลูกผสมก็ได้ แค่เราชอบก็พอไม่ต้องสนใจใครเพราะเราซื้อด้วยเงินบริ สุทธิ์ของเรา
    ฝากตัวกับทุกๆคนด้วยครับ ติ๊ก : [email protected]

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมชื่อ ติ๊กครับ พึ่งหัดเล่นจักรยานโบราณครับ พอดีอ่านกระทู้ของเสี่ยปาล์ม รู้สึกประทับใจครับ
    ผมว่ามีพบปะพูดคุยกันดี่กว่าที่เราจะเอารถเด็ดๆมาโชว ์......เพื่ออวดบารมี
    เพราะว่ากลุ่มจักรยานแถว........................... ...............ผมว่ามีใจรักก็พอ

ผมเริ่มจากไปขุดซาก standard28 ของตาที่จมอยู่ในกองดินเอามาทำใหม่ เกือบตายครับมันเกินบรรยายจริงๆ แต่พอเสร็จแล้วภูมิใจครับ จักรยานมันบอกเรื่องราว ความเหนื่อยยาก หยาดเหงื่อของตาที่ใช้ถีบบรรทุกแตงโม ข้าวโพด ถ่าน ฟืนฯลฯเอามาขายเลี้ยงแม่ของเรามา หลังจากนั้นก็สะสมเรื่อยมาโดยไม่สนว่า สัญชาติใด แท้หรือลูกผสม ขอแค่ชอบก็พอ(บางที่ซื้อเพราะเจ้าของอัธยาสัยดีครับ) แต่สิ่งหนึ่งที่เรารู้ก็คือเราซื้อด้วยเงินบริสุทธิ์ ของเราครับ
    อย่างไรเสียฝากตัวกับทุกๆคนด้วยครับ ติ๊ก : [email protected]

ขอบคุณ
    0

ยินดีและขอบคุณครับคุณnos กำลังหาเพื่อนอยู่เลย ช่วงนี้เพื่อนไม่ค่อยคบครับเพราะพึ่งย้ายกลับมาอยู่น นท์(อดีตทำงานอยู่ ตจว ครับ)

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tick7777 อ่านข้อความ
    ยินดีและขอบคุณครับคุณnos กำลังหาเพื่อนอยู่เลย ช่วงนี้เพื่อนไม่ค่อยคบครับเพราะพึ่งย้ายกลับมาอยู่น นท์(อดีตทำงานอยู่ ตจว ครับ)
    อ้าวอยู่บ้านกล้วยเองเหรอครับ
    ว่างๆมาร่วม ว่างๆ มากินและก็รินสุรา ได้ครับ ผมอยู่บางใหญ่ แถวๆวัดลาดปลาดุก ครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

คุณnosรอก่อนนะครับ เรื่องลายนำ้ มีงานต่อเนื่อง เดี๋ยวว่างจะรีบค้นให้และนัดเจอกันครับ แล้วก็สวัสดีครับคุณติ๊กผมไก่ครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับเสี่ยปาล์มและคุณไก่ ผมอยู่เลยบัวทอง ๔ มานิดหน่อยครับ ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านครับมาเรียนเพิ่มเติม ก่อนจะกลับไปเร่ร่อนตาม ตจว.เหมือนที่ตั้งเป้าไว้ครับ(คือว่าชอบเดินทางอยู่ใ นหลายๆที่ครับ)
    เดี๋ยววันไหนสักวันจะเข้าไปทักทายเสี่ยปาล์มที่ลาดปล าดุกครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
    ไม่ได้มาหลายวันยังคึกครื้นเหมือนเดิม ฮิฮิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tick7777 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับเสี่ยปาล์มและคุณไก่ ผมอยู่เลยบัวทอง ๔ มานิดหน่อยครับ ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านครับมาเรียนเพิ่มเติม ก่อนจะกลับไปเร่ร่อนตาม ตจว.เหมือนที่ตั้งเป้าไว้ครับ(คือว่าชอบเดินทางอยู่ใ นหลายๆที่ครับ)
    เดี๋ยววันไหนสักวันจะเข้าไปทักทายเสี่ยปาล์มที่ลาดปล าดุกครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เช่นกันครับ ขอให้มีเงินเพียงพอสำหรับรถถีบทุกคันครับ บังเสี้ยวอันนี้ตอนsearchมันเขียนว่าhumber on barton ครับ เสร็จไก่เลยครับ พี่นงจัดให้ทันที รวมแล้วได้หลายชิ้นแล้วเข้าไปเอาที่บ้านพี่นงทีเดียว เลยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    บังโซ่เสี้ยวhopperสวยน่าใช้เชียวนะครับ
    ขอให้งานเข้า เงินเข้าเยอะๆแบบไหลมาเทมากับทุกท่านนะครับ ^___^

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

หวังว่าจะเข้าไปวันเดียวกับที่ผมเข้าไปนะครับ
    แล้ววงเปลี่ยนนักร้องนำแล้วเหรอ ได้ข่าวว่าเป็นดาวมหาลัยเสียด้วย ฮิฮิ

ขอบคุณ
    0

Cool

ช่วงนี้พี่นงไม่อยู่บ้านครับ นัดไปพร้อมกันก็ดีครับ ผมเพิ่งเสร็จจ๊อบแบงค์เหลืองไป งานของพี่ต้อมเป็นเอกถ่ายที่สตูฟิล์มแฟคเล่นไปถ่ายเส ร็จตีสาม ลูกค้าจุกจิกมาก ยากตรงสีที่ให้มาเป็นcmykที่เป็นงานprintแต่สีงานฉาก ต้องเทียบค่าจากไกด์สี เลยต้องทำสองขั้นตอนคือprint offset แล้วมาเทียบไกด์อีกที
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    หวังว่าจะเข้าไปวันเดียวกับที่ผมเข้าไปนะครับ
    แล้ววงเปลี่ยนนักร้องนำแล้วเหรอ ได้ข่าวว่าเป็นดาวมหาลัยเสียด้วย ฮิฮิ

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ครับ คุยกับแกแล้ว
    ครับลูกค้ามีเงินเยอะก็ต้องตามใจเค้า และเค้าก็จะเรื่องมาก (ท่าทางจะมากกว่าปกติเพราะมีเงินมากกว่าปกติ) ก็เป็นธรรมดา เมื่อคืนเจอเพื่อนเก่าคุณไก่ที่แมชชิ่ง คุยกันนานเลยหมดเบียร์ไปหลายแก้ว ผมบอกเค้าว่าคุณไก่ย้ายบ้านแล้ว ไว้ค่อยนัดปั่นจักรยานไปเยี่ยม
    ดูหนังสั้นโปรเจ็คของทีวีไทย อ้าว ลูกพี่นี่หว่า ท่าทางแกจะทำงานหนักต่อเนื่อง ทั้งลูกพี่ทั้งตาอู๋

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้พี่นงไม่อยู่บ้านครับ นัดไปพร้อมกันก็ดีครับ ผมเพิ่งเสร็จจ๊อบแบงค์เหลืองไป งานของพี่ต้อมเป็นเอกถ่ายที่สตูฟิล์มแฟคเล่นไปถ่ายเส ร็จตีสาม ลูกค้าจุกจิกมาก ยากตรงสีที่ให้มาเป็นcmykที่เป็นงานprintแต่สีงานฉาก ต้องเทียบค่าจากไกด์สี เลยต้องทำสองขั้นตอนคือprint offset แล้วมาเทียบไกด์อีกที

ขอบคุณ
    0

Cool

น่าจะชื่อกานหรือจิมใช่มั๊ยครับ ส่วนสวัสดีบางกอกดองเค็มปีกว่าครับ ผมถ่ายกับพี่วิสิษฐ์ตอนทัศนา ออนแอร์จันทร์ที่แล้วเดี๋ยวมีเรื่องของมะเดี่ยว ส่วนตาอู๋ควบสามเรื่อง คืนนี้หนังพี่ต้อมเป็นเอก ส่วนลูกพี่งานนี้เป็นเจ้าของโปรเจคท์เลยออกทีวีตลอด แกอยากเป็นซัมบอดี้ครับ อยากให้ใครจดจำแก เปลี่ยนชื่อแซ่ใหม่เอาเคล็ดครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ครับ คุยกับแกแล้ว
    ครับลูกค้ามีเงินเยอะก็ต้องตามใจเค้า และเค้าก็จะเรื่องมาก (ท่าทางจะมากกว่าปกติเพราะมีเงินมากกว่าปกติ) ก็เป็นธรรมดา เมื่อคืนเจอเพื่อนเก่าคุณไก่ที่แมชชิ่ง คุยกันนานเลยหมดเบียร์ไปหลายแก้ว ผมบอกเค้าว่าคุณไก่ย้ายบ้านแล้ว ไว้ค่อยนัดปั่นจักรยานไปเยี่ยม
    ดูหนังสั้นโปรเจ็คของทีวีไทย อ้าว ลูกพี่นี่หว่า ท่าทางแกจะทำงานหนักต่อเนื่อง ทั้งลูกพี่ทั้งตาอู๋

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ใช่ครับ เขาชื่อกานต์ เมื่อวานผมเพิ่งบอกทางให้เค้าเข้าไปหาอะไหล่ที่วรจัก รเห็นกำลังทำฟิกซ์เกียร์อยู่
    เรื่องแรกไม่ได้ดูครับ ได้มาดูเรื่องของพี่ที่กำกับวัยอลวน และของพี่ต้อม ได้มาดูปลายเรื่อง กับอ่านเครดิต เอ้า ตาช้าง 555
    วันนี้เห็นพี่โอ๊คออกข่าวครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    น่าจะชื่อกานหรือจิมใช่มั๊ยครับ ส่วนสวัสดีบางกอกดองเค็มปีกว่าครับ ผมถ่ายกับพี่วิสิษฐ์ตอนทัศนา ออนแอร์จันทร์ที่แล้วเดี๋ยวมีเรื่องของมะเดี่ยว ส่วนตาอู๋ควบสามเรื่อง คืนนี้หนังพี่ต้อมเป็นเอก ส่วนลูกพี่งานนี้เป็นเจ้าของโปรเจคท์เลยออกทีวีตลอด แกอยากเป็นซัมบอดี้ครับ อยากให้ใครจดจำแก เปลี่ยนชื่อแซ่ใหม่เอาเคล็ดครับ

เรื่องราวของพี่ไก่นี่ทำหนังสื่อได้เลยนะครับอ่านแล้ วเพลินดีครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

หน้าที่ 76 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 26 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 126 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks