ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 67

หน้าที่ 67 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 17 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ่า พ่อค้าเนื้อมีเนื้อติดมันแบ่งขายมั้ยครับ ฮิฮิ ก็แซวกันตามเรื่องตามราวครับ ค่อยนัดเจอกันสักวันดีกว่าครับเอาแบบพร้อมๆๆ เดี๋ยวผมเตรียมเครื่องเทศก่อน
    .................................................. .................................................
    Raben รถคันนี้อาจารย์ท่านบอกว่าท่านได้มาจากเยอรมนีครับ ช่วงนั้นท่านนำเข้ามาเป็นสิบคันเลย และท่านก็สอนภาษาเยอรมันผมหนึ่งคำ บอกว่า unionที่เราอ่านว่ายูเนี่ยน ที่นั่นเค้าอ่านว่า อันเหนี่ยน ครับ จบข่าว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วันนี้ท่านnos มาเยือนถึงบางพลัดครับลองเป็นพ่อค้าเนื้อ แต่อยากมายลsparrenburg เจอลายนำ้ที่คุณcrankให้มาแล้วทึ่งว่าอีตาcrankหามาไ ด้ไง แล้วก็ไปบ้านอ.ทวีไทยกันต่อ ท่านได้ยางดันลอปมาเส้น ส่วนผมชุดสีเดิมหุ้มโซ่และบังโคลนม้านำ้28ต้องรอเล่น 2concertถึงจะซื้อได้ แต่สวยจริงๆครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เดี๋ยวผมทำหน้าที่ยำให้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ เดือนกรกฏาย้ายไปแถวเสนาครับยินดีต้อนรับทุกท่านถ้าไ ม่ติดงาน แต่จากเสนาปั่นไปบ้านพี่นงน่าจะพอไหวนะครับส่วนพงษ์เพชรนี่กุ๊กๆจิ๊บๆไปถึงแล้วซัดเบียร์ต่อได้เ ลย...........เสาร์นี้ไม่รู้งานแฟททีเชิร์ทยังจัดอยู ่มั๊ยลงทุนทำเสื้อไปแล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    อ่า พ่อค้าเนื้อมีเนื้อติดมันแบ่งขายมั้ยครับ ฮิฮิ ก็แซวกันตามเรื่องตามราวครับ ค่อยนัดเจอกันสักวันดีกว่าครับเอาแบบพร้อมๆๆ เดี๋ยวผมเตรียมเครื่องเทศก่อน
    .................................................. .................................................
    Raben รถคันนี้อาจารย์ท่านบอกว่าท่านได้มาจากเยอรมนีครับ ช่วงนั้นท่านนำเข้ามาเป็นสิบคันเลย และท่านก็สอนภาษาเยอรมันผมหนึ่งคำ บอกว่า unionที่เราอ่านว่ายูเนี่ยน ที่นั่นเค้าอ่านว่า อันเหนี่ยน ครับ จบข่าว

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อยู่ใต้ครับตอนนี้ ได้เลยค่อยนัดกันครับ สรุปพ่อค้าเนื้อมีสองคนใช่มั้ยครับ
    เรื่องดุมนี่ไม่มีเลยครับ อันเหนี่ยน เป็นโดมก็ให้เค้าไปแล้วทั้งคู่ ฝาเปิดปิดนี่ไม่เจอนานแล้วครับ ไว้ถ้าเจอจะเก็บไว้ให้นะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    พี่พุฒอยู่แห่งหลตำบลใด ถ้ามาได้ไว้นัดกันครับ
    ตอนนี้ผมอยากได้ดุมหน้าหลอดใหญ่ใหม่ๆของ อันเหนี่ยน แบบมีฝาเปิดปิดสักอันพี่พอมีบ้างปล่าวครับ
    จะเอามาเปลี่ยนคันที่บ้านหน่อย^___^

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ได้มือยำแล้ว เดี่ยวเข้าใจตรงกันเปล่าครับ ยำที่ว่าไม่ใช่ซอยแก๊กแก๊กแล้วยัดนะครับ แต่หมายถึงมีหอมแดง กระเทียม ต้นหอม ผักชี นะครับ
    ฮิฮิฮิ ปั่นเส้นทางนี่เลยก็ได้ครับ ยาวไปบางกะปิแล้วกลับเสนา สบายๆๆๆ กระบะหน้าต้องเปลี่ยนมาแช่เบียร์เย็นๆๆเป็นสเบียงแก้ ร้อนครับ เจี๊ยบเจี๊ยบครับพี่น้อง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวผมทำหน้าที่ยำให้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ เดือนกรกฏาย้ายไปแถวเสนาครับยินดีต้อนรับทุกท่านถ้าไ ม่ติดงาน แต่จากเสนาปั่นไปบ้านพี่นงน่าจะพอไหวนะครับส่วนพงษ์เพชรนี่กุ๊กๆจิ๊บๆไปถึงแล้วซัดเบียร์ต่อได้เ ลย...........เสาร์นี้ไม่รู้งานแฟททีเชิร์ทยังจัดอยู ่มั๊ยลงทุนทำเสื้อไปแล้ว

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

กะบะหน้าที่มาจากอังกฤษเป็นไม้ทั้งชิ้นหนักมาก เดี๋ยวจะออกแบบให้เป็นสังกะสีกรุโฟมแช่เครื่องดื่มซะ เลยฮิฮิ แต่ตอนนี้ซี่ลวดเก่าตำยางทะลุลมรั่วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ได้มือยำแล้ว เดี่ยวเข้าใจตรงกันเปล่าครับ ยำที่ว่าไม่ใช่ซอยแก๊กแก๊กแล้วยัดนะครับ แต่หมายถึงมีหอมแดง กระเทียม ต้นหอม ผักชี นะครับ
    ฮิฮิฮิ ปั่นเส้นทางนี่เลยก็ได้ครับ ยาวไปบางกะปิแล้วกลับเสนา สบายๆๆๆ กระบะหน้าต้องเปลี่ยนมาแช่เบียร์เย็นๆๆเป็นสเบียงแก้ ร้อนครับ เจี๊ยบเจี๊ยบครับพี่น้อง

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

^^ พี่พุดไม่ออนเอมเลยจะให้ดูเบาะซะหน่อยแบบนี้เปนไงพี่ ถ้าเทียบกะพีมัส
    Name:  !Bsp-jpQB2k~$(KGrHqMOKjcEveeZ11LiBL4)Ee8Sp!~~_12.jpg
Views: 128
Size:  22.2 KB
    แล้วพี่พอจะมีที่ล๊อกซี่ลวดเยอรมันแบ่งผมมั่งไหม
    แล้วถ้าผมใส่ยางแบบขอบสะท้อนแสงพี่ว่ามันจะดีไหมถ้าเ ทียบกับขอบครีม
    โถ่..ผมก็เป็นแค่คนตั้งโซ่จักรยาน....

ขอบคุณ
    0

Cool

ขำๆครับคุณnos ตอนลมรั่วสะใจมากฮิฮิ .....ตามสัญญาครับราเล่ย์เพลทกลมที่บ้านจักรยาน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    -มือยำ เดี๋ยวผมช่วย เหอๆ
    ขอโทษคุณไก่ด้วยครับปั่นมาตั้งนาน มาแตกด้วยน้ำหนักตัวผมลมออกหมดหลอดเลยซะงั้น
    ถ้ากระบะหน้าเปลี่ยนใหม่ใส่น้ำแข็งแช่กระป๋องนี่กินก ันได้ทุกที่ที่หยุดพักเลยนะครับแต่ใครจะปั่น คงหนักกว่าเก่าเยอะเลย ^___^

-ขอบคุณนะครับพี่พุฒเจอแล้วฝากเก็บไว้ให้หน่อยนะครับ^ ___^

-เบาะเยอรมันทรงนี้ก็น่าใช้ดีนะครับน้องขวด พี่พุฒจะเอาไปใส่รถยี่ห้ออะไรครับ
    แต่แบบของรถขวด พี่ว่าถ้าไม่เป็นแบบแบนๆสปิงขดน้อยๆเตี้ยๆ ก็ต้องเป็นทรงแบบสปิงสองตัวท้ายแบบขดเยอะๆ ยาวๆ ถ่วงเยอะๆแบบอเมริกา สวยดีครับ^___^

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อ้าว ลมอังกฤษออกหมดแล้วทำไงดีล่ะ รีบอุดไว้ก่อนครับ ฮิฮิ สงสัยปั่นบดยางแน่เลย
    ครับลองดูครับ ที่แน่ๆเย็นเจี๊ยบตลอดเส้นทาง
    กะบะหน้าที่มาจากอังกฤษเป็นไม้ทั้งชิ้นหนักมาก เดี๋ยวจะออกแบบให้เป็นสังกะสีกรุโฟมแช่เครื่องดื่มซะ เลยฮิฮิ แต่ตอนนี้ซี่ลวดเก่าตำยางทะลุลมรั่วครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ถามเยอะจัง เดี๋ยวตอบทีละข้อ ขอหลบเอ็ม79แป็ป พี่คิดว่าน่าจะเป็นของMoped หรือรถปั่นนะ ใส่กับจักรยานได้แต่ไม่เก๋าเท่า พวกโลห์มานน์ วิทท์คอป หรือพรีมัส เลปเปอร์ ส่วนถ้าเลือกได้ หาแบรนด์เยอรมันดีกว่า แต่ถ้าไม่ได้หรือชอบพรีมัส(ฮอลแลนด์)ก็โอแล้วล่ะ
    ...........................................
    ที่ล็อกซี่ลวดเยอรมันไม่มีครับ ยังไม่เห็นใครปล่อยเลยนะ ที่เห็นก็ของอังกฤษ นะที่มีคนขายอยู่ แล้วในนั้นล่ะไม่โดนใจสักกันเลยเหรอ

ยางขอบสะท้อนแสงที่เป็นเส้นขาวเทาสะท้อนแสงเส้นเล็กๆ ๆวิ่งรอบขอบยางใช่มั้ย ก็สวยดีหน้ายางจะเป็น28/158 นะถ้าจำไม่ผิด เดี๋ยวนี้อาจจะมีทับอื่นด้วย ก็สวยดี สเป็คยุโรปอยู่แล้ว เคยเห็นเค้าใส่โปแลนด์ ฮอลแลนด์กันนิ่งดี ของkenda ญี่ปุ่นก็มีทำ ยางขอบแก้วก็มีเห็นในรถเยอรมันอันนี้อยู่ที่ความชอบน ะ แต่เหมือนยางม้า คอนติเนนตัล ก็ขอบแก้ว ลองดูลองดู
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    ^^ พี่พุดไม่ออนเอมเลยจะให้ดูเบาะซะหน่อยแบบนี้เปนไงพี่ ถ้าเทียบกะพีมัส
    Name:  !Bsp-jpQB2k~$(KGrHqMOKjcEveeZ11LiBL4)Ee8Sp!~~_12.jpg
Views: 128
Size:  22.2 KB
    แล้วพี่พอจะมีที่ล๊อกซี่ลวดเยอรมันแบ่งผมมั่งไหม
    แล้วถ้าผมใส่ยางแบบขอบสะท้อนแสงพี่ว่ามันจะดีไหมถ้าเ ทียบกับขอบครีม

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ได้เลยครับ เจอแล้วพี่จะเก็บไว้ให้ครับ
    เบาะใส่รถน้องขวดครับ คริสตอล คันนั้นแหละ ท่าทางรถจะครบก่อนใครเลย เห็นด้วยกับน้องยอดนะครับ ต้องใส่ทรงสปริงตุ้มใหญ่ หรือสามสปริง หรือ โครงเบาะล่างแบนๆสองสปริงจะสวยกว่า
    มีมือยำสองคนแล้ว สุดยอดเชฟกระทะเหล็ก สองคนนี้นี่เอง

-มือยำ เดี๋ยวผมช่วย เหอๆ
    ขอโทษคุณไก่ด้วยครับปั่นมาตั้งนาน มาแตกด้วยน้ำหนักตัวผมลมออกหมดหลอดเลยซะงั้น
    ถ้ากระบะหน้าเปลี่ยนใหม่ใส่น้ำแข็งแช่กระป๋องนี่กินก ันได้ทุกที่ที่หยุดพักเลยนะครับแต่ใครจะปั่น คงหนักกว่าเก่าเยอะเลย ^___^

-ขอบคุณนะครับพี่พุฒเจอแล้วฝากเก็บไว้ให้หน่อยนะครับ^ ___^

-เบาะเยอรมันทรงนี้ก็น่าใช้ดีนะครับน้องขวด พี่พุฒจะเอาไปใส่รถยี่ห้ออะไรครับ
    แต่แบบของรถขวด พี่ว่าถ้าไม่เป็นแบบแบนๆสปิงขดน้อยๆเตี้ยๆ ก็ต้องเป็นทรงแบบสปิงสองตัวท้ายแบบขดเยอะๆ ยาวๆ ถ่วงเยอะๆแบบอเมริกา สวยดีครับ^___^

Junior Member suckone's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หรือว่าเบาะค่อยเอาดีเริ่มสงสารแม่ยกเขาล่ะ 55 ใจผมก็ชอบพรีมัสนะแต่ใบสีน้ำผึ้งดูท่าราคาพรวด

อ่า...พี่ไก่คับเฟรมเอสเป้าหมายพี่ที่บ้านจักยานนั่น ค่าตัวราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับพี่...กิกิ ผมอยากรู้แล้วพี่ไก่รู้จักเด็กที่เรียนที่ช่างกลนนท์ ด้วยป่าวเคยคุยกะพี่คนนึงเขาบอกเคยไปบ้านพี่ไม่รุ้เข าโม้ป่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suckone : 15-05-2010 เมื่อ 23:41
    โถ่..ผมก็เป็นแค่คนตั้งโซ่จักรยาน....

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

แล้วแต่เลยนะ สีน้ำผึ้งสวยอยู่ใหม่กิ๊ก เลย
    วันนี้ติดตามข่าวทั้งวัน เลยพอมีเวลาว่างมาตอบถี่หน่อยครับพี่น้อง วันนี้ได้คุยกับพี่น้องรักจักรยานคนนึง ซึ่งไม่ได้คุยนานแล้ว ทราบว่าตอนนี้ไปไปมามาเมืองนนท์กับปทุม ไว้วันไหนจะชวนมาเข้าก๊วน ชาวนนท์ ถ้าบอกชื่อต้องร้องอ๋อ แต่ขออุบไว้ก่อนครับพี่น้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suckone อ่านข้อความ
    หรือว่าเบาะค่อยเอาดีเริ่มสงสารแม่ยกเขาล่ะ 55 ใจผมก็ชอบพรีมัสนะแต่ใบสีน้ำผึ้งดูท่าราคาพรวด

อ่า...พี่ไก่คับเฟรมเอสเป้าหมายพี่ที่บ้านจักยานนั่น ค่าตัวราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับพี่...กิกิ ผมอยากรู้แล้วพี่ไก่รู้จักเด็กที่เรียนที่ช่างกลนนท์ ด้วยป่าวเคยคุยกะพี่คนนึงเขาบอกเคยไปบ้านพี่ไม่รุ้เข าโม้ป่าว

ขอบคุณ
    0

Cool

คาดว่าจะหลายอยู่ครับขวดเล่นคอนเสิร์ทประมาณห้าหกโชว ์ครับ........แค่อยากตั้งเป้าหมายเพิ่มอีกอย่างครับ แล้วก็เด็กช่างกลนนท์ชื่ออะไรครับ หลายคนเห็นหน้าบ่อยแต่จำชื่อไม่ได้ก็เยอะครับ....... ช่วงนี่ไม่ได้ทำอะไรเลยตามข่าวทั้งวัน วุ่นวายกันจริงๆครับ กว่างานผมจะฟื้นก็กรกฏาละมั๊ง ในรูปที่ฝากมาเป็นเจ้าพ่อรถขนเนื้อตัวจริงครับฮิฮิ.. .... เบาะพริมัสก็จ๊าบนะครับผมชอบ e10e10

รูป รูป  

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

พ่อค้าเนื้อตัวจริง คงไม่รู้ตัวว่าโดน พ่อค้าเนื้ออีกคนตามประกบ
    ดูแล้วได้บรรยากาศเถียนมี่มี่ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

ดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ เมื่อคืนมีเผายางกลางสะพานซังฮี้นอกเขตเรดโซนแล้ว .......เอ๊ะนี่กระทู้จังหวัดนนท์นี่หว่าฮ่าฮ่า

หน้าที่ 67 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 17 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 117 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks