ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 73

หน้าที่ 73 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 23 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,081 ถึง 1,095 จากทั้งหมด 2166

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เมื่อคืนลุ้นสเปน กับสวิส แหม่ มันส์จริงๆๆๆครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ตอนนี้วุ่นทั้งย้ายบ้าน ทั้งงานโฆษณาเข้าแล้วก็มีออกแบบฉากNBTรายการของพี่มา ร์คครับ เลยไม่ค่อยแวะมานนท์เลย เพิ่งสั่งติดทรีบอร์ดแบรนด์ที่บ้านใหม่ ประมาณ1สัปดาห์ถึงมาติดให้ครับ เลยต้องหาwirelessตามที่ต่างๆเปิดไทยสกูตเตอร์ พรุ่งนี้ก็อดปั่นที่พระประแดงพี่มอมแมมโทรมาชวน ท่านnosหายป่วยแล้วมาปั่นsparrenburgกลับบ้านด้วยนะค รับ ราคาทุนแถมลายนำ้จากคุณcrankด้วย บ้านใหม่ไม่ใหญ่พอครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

คุณไก่ รู้จักพี่วิรุฬ โหมดทอง (พี่โพด) ที่ทำศิลปกรรมให้ฝ่ายข่าวไทยพีบีเอสมั้ยครับ
    บ้านใหม่ไม่ใหญ่ก็เช่าโกดังซิครับ แถววังหินเห็นยังมีอยู่นะ ฮิฮิ หรือเก็บซอย8 ก็ได้ บอสไม่ว่าหรอก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ตอนนี้วุ่นทั้งย้ายบ้าน ทั้งงานโฆษณาเข้าแล้วก็มีออกแบบฉากNBTรายการของพี่มา ร์คครับ เลยไม่ค่อยแวะมานนท์เลย เพิ่งสั่งติดทรีบอร์ดแบรนด์ที่บ้านใหม่ ประมาณ1สัปดาห์ถึงมาติดให้ครับ เลยต้องหาwirelessตามที่ต่างๆเปิดไทยสกูตเตอร์ พรุ่งนี้ก็อดปั่นที่พระประแดงพี่มอมแมมโทรมาชวน ท่านnosหายป่วยแล้วมาปั่นsparrenburgกลับบ้านด้วยนะค รับ ราคาทุนแถมลายนำ้จากคุณcrankด้วย บ้านใหม่ไม่ใหญ่พอครับ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่รู้จักครับ ถ้าเห็นหน้าอาจจะรู้จักหรือไม่ก็คงจะรู้จักในอนาคตคร ับ ฮิฮิ ตอนนี้เจาะช่องทางทำมาหากินที่nbtครับแล้วค่อยไปไทยพ ีบีเอส..........ส่วนเก็บของที่สโตร์บอสส์เราก็อยากจ ะระบายพรอพพ์ออก ขายพรอพพ์ลูกน้องราคาก็ไม่ธรรมดา ว่างมาบ้านใหม่นะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    คุณไก่ รู้จักพี่วิรุฬ โหมดทอง (พี่โพด) ที่ทำศิลปกรรมให้ฝ่ายข่าวไทยพีบีเอสมั้ยครับ บ้านใหม่ไม่ใหญ่ก็เช่าโกดังซิครับ แถววังหินเห็นยังมีอยู่นะ ฮิฮิ หรือเก็บซอย8 ก็ได้ บอสไม่ว่าหรอก

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

พี่แกสายเจเอสแอล ว่าจะลองไปฝากเนื้อฝากตัว(ไม่รู้ยังจำกันได้เปล่า) ตอนนี้เป็นรุ่นใหญ่ใน ไทยพีบีเอสแล้ว
    ได้เลยครับว่างและอยู่ในพื้นที่กทม.เมื่อไหร่จะไปเช่ า อุ้ยไปเยี่ยมที่บ้าน(เห็นเป็นพร็อพเฮาส์นึกว่าจะไปเช ่าของทุกที) ตอนนี้ไม่มีhabitat แล้วลูกพี่ไม่มีที่ช็อปปิ้ง เห็นเซลล์ทีไรเหมามา เหมามา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ไม่รู้จักครับ ถ้าเห็นหน้าอาจจะรู้จักหรือไม่ก็คงจะรู้จักในอนาคตคร ับ ฮิฮิ ตอนนี้เจาะช่องทางทำมาหากินที่nbtครับแล้วค่อยไปไทยพ ีบีเอส..........ส่วนเก็บของที่สโตร์บอสส์เราก็อยากจ ะระบายพรอพพ์ออก ขายพรอพพ์ลูกน้องราคาก็ไม่ธรรมดา ว่างมาบ้านใหม่นะครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

หายป่วยไวไวนะครับเดี๋ยวดูคิวตัวเองนิดนึงครับ ไม่เกินสัปดาห์นี้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    คุณไก่สะดวกวันไหนบอกมาแล้วกันครับ จะไปรับน้อง sparrenburg มาอยู่กับพี่resolute ^___^

ขอบคุณ
    0

Cool

เจเอสแอลผมเคยทำรายการกล้าดีครับ ทุกสองสัปดาห์ต้องไปsetที่jslอัดรายการที่ละสี่เทปเป ลี่ยนป้ายสปอนเซอร์ทุกสองเทป ......หลังๆบอสแกเป็นเสี่ยเหมาปาปาย่า แล้วก็วายห้าศูนย์ครับ วายห้าศูนย์นี่เปิดเอ๊าท์เลทตรงเลียบด่วนหลังออฟฟิศค รับ ผมก็เพิ่งช็อปเก้าอี้กินข้าวเรโทรมาสี่ตัว ก็ตัวที่ถ่ายซีพีละครับซื้อครึ่งราคาฮิฮิ ที่วายห้าศูนย์เคยมีจักรยานยุโรปหลงมาสองคัน ตอนนั้นไม่มีตังค์ สวยเชียวครับ ขายหมดแล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    พี่แกสายเจเอสแอล ว่าจะลองไปฝากเนื้อฝากตัว(ไม่รู้ยังจำกันได้เปล่า) ตอนนี้เป็นรุ่นใหญ่ใน ไทยพีบีเอสแล้ว
    ได้เลยครับว่างและอยู่ในพื้นที่กทม.เมื่อไหร่จะไปเช่ า อุ้ยไปเยี่ยมที่บ้าน(เห็นเป็นพร็อพเฮาส์นึกว่าจะไปเช ่าของทุกที) ตอนนี้ไม่มีhabitat แล้วลูกพี่ไม่มีที่ช็อปปิ้ง เห็นเซลล์ทีไรเหมามา เหมามา

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เคยไปปาปาย่าแต่ไม่เจอครับ ไปหาอาร์มแชร์เหมือนกันผมชอบงานสแกน
    แถวจรัญ มีร้านเฟอร์นิเจอร์ชื่อ มาร์คพลัต เน้นงานเยอรมันและยุโรปแต่ไม่เห็นเค้าเอาจักรยานเข้า มาเลยมีแต่คอนโซลแอมป์
    อยากทำเตาผิงในบ้าน แต่ผมคงแนวย่างไก่ย่างปลาแกล้มเบียร์ 5 5 5
    เจเอสแอลผมเคยทำรายการกล้าดีครับ ทุกสองสัปดาห์ต้องไปsetที่jslอัดรายการที่ละสี่เทปเป ลี่ยนป้ายสปอนเซอร์ทุกสองเทป ......หลังๆบอสแกเป็นเสี่ยเหมาปาปาย่า แล้วก็วายห้าศูนย์ครับ วายห้าศูนย์นี่เปิดเอ๊าท์เลทตรงเลียบด่วนหลังออฟฟิศค รับ ผมก็เพิ่งช็อปเก้าอี้กินข้าวเรโทรมาสี่ตัว ก็ตัวที่ถ่ายซีพีละครับซื้อครึ่งราคาฮิฮิ ที่วายห้าศูนย์เคยมีจักรยานยุโรปหลงมาสองคัน ตอนนั้นไม่มีตังค์ สวยเชียวครับ ขายหมดแล้ว

ขอบคุณ
    0

Cool

เอ....มาร์คพลัสอยู่แถวไหนครับไม่ยักเจอ ส่วนที่ปาปาย่ามีแต่จักรยานญี่ปุ่นครับ มิยาตะแล้วก็mtbไปเลยครับ พรุ่งนี้ไปประชุมที่scgที่บางซื่อแต่เช้า เซ็งยังไม่ได้เอารถไปซ่อมเลยครับ
    เคยไปปาปาย่าแต่ไม่เจอครับ ไปหาอาร์มแชร์เหมือนกันผมชอบงานสแกน
    แถวจรัญ มีร้านเฟอร์นิเจอร์ชื่อ มาร์คพลัต เน้นงานเยอรมันและยุโรปแต่ไม่เห็นเค้าเอาจักรยานเข้า มาเลยมีแต่คอนโซลแอมป์
    อยากทำเตาผิงในบ้าน แต่ผมคงแนวย่างไก่ย่างปลาแกล้มเบียร์ 5 5 5

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

อยู่เลยโลตัส กับโรงพยาบาลยันฮีครับ ขึ้นไปทาง แยกบางพลัด อยู่ฝั่งเดียวกันกับโรงพยาบาล(ฝั่งเลขคู่)

scg มีงานน้องยอดด้วยเหรอครับจัดแสดงอยู่ตรงไหนเอ่ย วันไหนผ่านเข้าไปจะเดินเข้าไปชม

เอ....มาร์คพลัสอยู่แถวไหนครับไม่ยักเจอ ส่วนที่ปาปาย่ามีแต่จักรยานญี่ปุ่นครับ มิยาตะแล้วก็mtbไปเลยครับ พรุ่งนี้ไปประชุมที่scgที่บางซื่อแต่เช้า เซ็งยังไม่ได้เอารถไปซ่อมเลยครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมจะลองดูครับขอบคุณจ้า สรุปว่าscgให้คนของเค้าตัดกระดาษและทำโพรดัคชั่น เค้าถนัดกว่าผมแค่ออกแบบ ถ้าทำเองแทนที่จะประหยัดพลังงาน คงจะเงอะงะและเปลืองโลกร้อนขึ้นมากกว่าhaha แต่ก็เข้าไปดูเหมือนworkshopก็ดีครับ เดี๋ยวเข้าไปถ่ายรูปกับงานของประติมากรnosซะหน่อยครั บ
    อยู่เลยโลตัส กับโรงพยาบาลยันฮีครับ ขึ้นไปทาง แยกบางพลัด อยู่ฝั่งเดียวกันกับโรงพยาบาล(ฝั่งเลขคู่)

scg มีงานน้องยอดด้วยเหรอครับจัดแสดงอยู่ตรงไหนเอ่ย วันไหนผ่านเข้าไปจะเดินเข้าไปชม

ขอบคุณ
    0

งานท่านนอสหลอนได้ใจมากๆครับ ผมเข้าไปประชุมที่มูลนิธิซีเมนต์ไทยเมื่อไหร่จะแวบเข ้าไปดูนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ผลงานศิลปะที่scgประกวดในรายการ Young Thai Artist Award จะถูกจัดเก็บที่อาคาร และที่บ้านกึ่งปูนกึ่งไม้ทรงไทยครับ จำได้ว่าบ้านมันทาสีออกเขียวๆครีมๆน่ะครับ ใช้เป็นส่วนแสดงงานจิตรกรรม และบริเวณรอบๆอาคารจะเป็นงานประติมากรรมครับ

ผมนำภาพผลงานทั้งหมดที่ส่งประกวดในปีนั้นมาให้ชมครับ
    ชิ้นนี้ได้รางวัลดีเด่นใน5คนสุดท้ายครับ ในภาพเป็นตอนที่แสดงงานอยู่ที่หอศิลป์แห่งชาติครับ (งานจริงจะมีไฟกระพริบแบบนีออนสีขาว ที่ภายหัวคนด้วยครับ)

ขอบคุณ
    0

คอนเซปต์อะไรครับ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ตอนที่ผมคุยกับน้องยอด ทราบคร่าวๆว่าเรียนลาดกระบัง แต่ไม่ทราบว่าเรียนศิลปะ เเละเป็นคนทำงานsculptureได้ แจ๋วอย่างนี้ ไม่งั้นคงมีเรื่องพูดคุยได้ยืดยาว กว่านี้ งานประติมากรรมเป็นงานที่ใช้พลังงานเยอะครับ ทั้งแรงกายและแรงใจ ยิ่งทำงานเหล็กอีก ก็คงต้องเหนื่อยขึ้นอีดนิด เรื่องราวชีวิตของคน จากประสบการณ์และพื้นฐานที่แตกต่างกัน สามารถถูกตีแผ่ออกมาเป็นเรื่องราวต่างๆๆได้มิรู้จบ งั้นผมคงต้องติดตามผลงานในชุดต่อๆๆไปของน้องยอดนะครั บ วันไหนแว้บไปแถวตึกพรรณราย คงต้องไปดูงานจริงๆๆซักที

ผลงานทุกชิ้นมีชื่อว่า "คนในกรอบ พิการในจิต ชีวิตเมือง"
    ภาพที่ลงให้ชมเป็นชิ้นที่ 1 , 4 , 3 และ 5 ตามลำดับครับ^___^

ขอบคุณ
    0

Cool

ยังงี้ถ้านักศิลปะสองคนเจอกันเมื่อไหร่คุยกันถึงเช้า แหงๆ
    ชมผลงานจริงได้อรรถรสกว่าดูในรูปครับ ตอนนี้ไปต่อโทการจัดการทรัพยากรวัฒนธรรมอยู่
    และตอนนี้เป็นช่วงทำวิทยานิพนธ์ครับ แต่ก็ยังแสดงงานกลุ่มร่วมกับทางภาควิชาวิจิตรศิลป์ลา ดกระบัง สาขาประติมากรรมเป็น mini sculpture ครับ
    ไว้จะโทรไปขอคำแนะนำเรื่องสวนหน่อยนะครับพี่พุด

หน้าที่ 73 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 23 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks