ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 63

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

น่าจะพักยาวนะครับ เห็นบ่นไม่อยากเดินไปขอเงินจากนายทุน ดูแลต้วเองกันด้วยนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    แล้วที่พี่วิศิษฐ์จะเลิกทำหนังไทยนี่จริงเปล่าครับ
    อากาศแปรปรวนครับช่วงนี้ ระวังหน่อย

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ทักทายชาวนนท์ครับพี่น้อง.......................... ................
    ขับขี่รถอย่างมั่นใจอย่าลืมหมั่นดูน้ำในหม้อน้ำด้วยน ะครับ

ตอนนี้เครื่องheatอยู่ที่ฉะเชิงเทรา................ ................................
    เซ็งเลย

โชคดีที่พกNote Bookติดรถไว้เล่นแก้เซ็ง

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ

ตอนนี้เครื่องheatอยู่ที่ฉะเชิงเทรา................ ................................
    เซ็งเลย
    คราวที่แล้วก็เมืองกาญจน์ ไม่เข็ด ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสี่ยปาล์มส่งของมาให้นึกว่าจะได้รับก่อนสงกรานต์ ...
    กลับจากพระนครเจอจดหมายน้อยสีชมพูอยู่ในกล่องจดหมายใ ห้ไปรับที่ไปรษณีย์ (คาดว่าของมาถึงวันที่ 12 ผมเดินทางพอดี) ...
    วันนี้ไปรับ พี่ไปรษณีย์เห็นหน้าปุ๊บบอกทันที "นี่คนส่งไม่ได้ใ่ส่เลขที่บ้าน ดีนะที่เป็นคนคุ้นเคยเลยจำชื่อและเลขที่้บ้านได้" ...ไม่ใช่พ่อค้าอาชีพก็งี๊ล่ะ...

...ช่วงนึงไปรับของบ่อยจนแกจำชื่อ/บ้านเลขที่/เบอร์โทรศัพท์ได้ ...
    หลายครั้งที่โทรมาตามว่ามีของมา บอกฝากไว้ก่อนพี่อีกสองสามวันมีมาอีก ไว้เข้าไปเอาทีเดียว แกก็เก็บไว้ให้
    ....สุดยอดจริง ๆ ไปรษณีย์ไทย รักมากมาย...

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ตอนนี้อยู่ที่บางแสนครับ พรุ่งนี้ถ่ายแล้ว ตากแดดตัวดำกว่าเดิมอีก ผมชอบสเน่ห์ของไปรษณีย์นะครับ เป็นอาชีพต้นๆที่อยากเป็นในวัยเด้กเพราะได้อยู่กับแส ตมป์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    เสี่ยปาล์มส่งของมาให้นึกว่าจะได้รับก่อนสงกรานต์ ...
    กลับจากพระนครเจอจดหมายน้อยสีชมพูอยู่ในกล่องจดหมายใ ห้ไปรับที่ไปรษณีย์ (คาดว่าของมาถึงวันที่ 12 ผมเดินทางพอดี) ...
    วันนี้ไปรับ พี่ไปรษณีย์เห็นหน้าปุ๊บบอกทันที "นี่คนส่งไม่ได้ใ่ส่เลขที่บ้าน ดีนะที่เป็นคนคุ้นเคยเลยจำชื่อและเลขที่้บ้านได้" ...ไม่ใช่พ่อค้าอาชีพก็งี๊ล่ะ...

...ช่วงนึงไปรับของบ่อยจนแกจำชื่อ/บ้านเลขที่/เบอร์โทรศัพท์ได้ ...
    หลายครั้งที่โทรมาตามว่ามีของมา บอกฝากไว้ก่อนพี่อีกสองสามวันมีมาอีก ไว้เข้าไปเอาทีเดียว แกก็เก็บไว้ให้
    ....สุดยอดจริง ๆ ไปรษณีย์ไทย รักมากมาย...
    ไปรษณีย์ไทย เก่งครับ เห็นชื่อก็รู่ว่าข้างในมีอะไร เพราะส่งบ่อย 555
    แท้งกิ้วที่แจ้งข่าวครับ โทดทีพี่มด พอดีไม่ได้ส่งของเองใช้เด็กๆส่งให้ เพราะว่าช่วงนี้ออก site บ่อยครับ อากาศร้อน เครื่องก็เลย Heat สงสัยต้องset turbo ใหม่ซะแล้ว จะได้ heat หนักมากกว่าเดิม

พรุ่งนี้ไปทำงาน หนองคาย 3 วันแหนะ ถ้ามีเวลา จะแว๊ปไปอุดร หาพี่ใหญ่สักหน่อยครับ

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ถ้าไปรษณีย์ต้องคู่กับคำที่ว่า
    ด่วนจี๋ ไปรษณีย์จ้า
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถ้าที่เมืองท่านย่าจะชอบไปรับของมากกว่าไปส่ง ...
    เพราะกระบวนการส่งช้ามาก......ก......ก ไม่ว่าจะเป็นสำนักงานไหน
    แต่ถ้าเป็นรับ ems วันอาทิตย์ก็มาส่งให้ บางทีเอาใบรับไว้ในกล่องจดหมาย
    โน้ตข้าหลังว่า "ของฝากไว้ที่ป้อมยามหน้าหมู่บ้าน" ... ไม่รักได้ไงเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Naymodx : 21-04-2010 เมื่อ 16:36

ขอบคุณ
    0

Cool

ถ่ายหนังเสร็จแล้วแต่ไม่กล้าปั่นไปไหนกลัวm79 เมื่อคืนวานคุยกับคุณnosมันไปเลยฮิฮิ

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

เมื่อวันก่อนผมปั่นจักรยานเกือบโดนรถกระบะสอยซะแล้วค รับพี่น้อง ไม่รู้มาจากไหนแหกยุเทริน์มาจะชนผมเค้าก้พยายามหักหล บเกือบไม่พ้นผมก้ปั่นหนี แต่ก้เหมือนจะไม่พ้น

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ปั่นจักรยานในกทม.และแถวนนทบุรีรถเยอะก็จริง แต่ดูเค้าจะมีวินัยจราจรและน้ำใจกับเพื่อนผู้ร่วมใช้ ถนนมากกว่าต่างจังหวัดนะครับ ต่างจังหวัดถนนใหญ่ รถเยอะบ้างบางจังหวะ แต่วินัยและน้ำใจในการใช้ถนนนี่หายาก บางคนก็ย้อนศรย้อนมาแล้วก็มาเจอกับคนปั่นจักรยานใช้ไ หล่ทาง รถใหญ่ก็แทบไม่เห็นเราอยู่ในสายตาเลย ก็ต้องระวังตัวเองครับ ระวังแล้วก็ต้องระวังไม่ให้คนอื่นมาชนอีก แต่ยอมรับว่าถนนทางหลวงชนบทนี่น่าปั่นมากเรียบยังกับ สนามแข่ง แถมวิวข้างทางก็สวย ก็ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับไว้มีโอกาสจะถ่ายรูปมาอวดค รับ

ไม่มีเลยครับน้องยอด ชุดไฟแทบไม่ได้เก็บไว้เลย กะค่อยตามตอนปั้นรถเสร็จครับ(คงอีกนาน) แต่เห็นงานแล้วสวยดีนะครับไดนาโมตัวนั้น สวยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    อันตรายจริงๆครับพี่ crank แต่ก่อนผมอยู่บ้านแถว วิสุทธิกษัตริย์ รถวิ่งกันพึบ ปั่นจักรยานยานไปวรจักรที ต้องคอยหลบรถเมล์
    และ คอยปาดหลบท่อระบายน้ำ แบบที่มันเป็นตะแกรงเหล็ก ซึ่งทาง กทม.ออกแบบมาเพื่อรับกับหน้ายางรถจักรยานโบราณโดยเฉพ าะ
    พอมาอยู่แถวท่าน้ำนนท์ ถนนโล่งดีปั่นสบาย แต่จะเอาจักรยานปั่นไปถึงมัฆวาณยังใจไม่สู้ แต่ถ้าได้จานโซ่ของใหม่ๆมาใส่คงไปไหวแน่ครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

กลับมาแล้วครับ เมื่อคืนเล่นที่ชะอำกระทบไหล่ พาราด๊อกซ์ โมเดิร์นด็อก แต่ไม่ได้ดูกรูฟไรเดอร์เมาซะเลี้ยว ค้างถึงตอนนี้เลยฮ่าฮ่า

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ครับผม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nos อ่านข้อความ
    ไว้ฤกษ์งาม ยามดี จะขอไปเยี่ยมชมรถของพี่พุดหน่อยนะครับ^___^

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

555 ท่าทางจะเมาจริงนะครับเนี่ย จังหวะเดินเบสคงสนุกและพริ้วไหวน่าดู อย่างนี้ต้องขอมนต์เพลงคาราบาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    กลับมาแล้วครับ เมื่อคืนเล่นที่ชะอำกระทบไหล่ พาราด๊อกซ์ โมเดิร์นด็อก แต่ไม่ได้ดูกรูฟไรเดอร์เมาซะเลี้ยว ค้างถึงตอนนี้เลยฮ่าฮ่า

ขอบคุณ
    0

Cool

ช่วงนี้เคลียร์บิลล์งานกันมึน พร้อมกับเตรียมงานใหม่ บ่ายวันนี้แวะไปกันตนาเหม๋งจ๋ายเจอจิ๊บปกฉัตร รัศมีสวยเด้งมาแต่ไกลเลยครับ ฮ่าฮ่า......
    คุณnosผมเริ่มเข้าใจแล้วว่า สิ่งที่คุณลงกระทู้ขายอะไหล่มันเริ่มยั่วนำ้ลายผมมาก ขึ้นเรื่อยๆแล้วครับฮ่าฮ่า อะไหล่เยอรมันทั้งหลาย วันเสาร์นี้เล่นที่หัวหินฮอนด้าซัมเมอร์เฟส เล็ท'สโกทูเดอะซี ไปกันมั๊ย แว่วว่าเล่นเป็นวงปิด เซ็งมากที่ต้องซาวน์เช็ควงแรกวันศุกร์แต่เล่นเที่ยงค ืนเสาร์ แล้วเวลาที่เหลือละครับ ไม่พ้นเมาอีกแล้ว

รูป รูป  

หน้าที่ 63 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 13 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks