ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 40

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 90 140 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

จับของนอกอีกแล้ว ร่ำรวยนะคุณไก่ ถ้าเป็นศพเดินดินแล้ว มีจักรย่นนอกเยอะก็ยอมละ.....งานนี้

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ

จับของนอกอีกแล้ว ร่ำรวยนะคุณไก่ ถ้าเป็นศพเดินดินแล้ว มีจักรย่นนอกเยอะก็ยอมละ.....งานนี้
    คงจะมากกว่านี้ก็ไม่ไหวครับ พอแล้ว เก็บอะไหล่ที่อยากได้ดีกว่า แต่งซิ่งๆฮ่าฮ่า

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานเอาเจ้า Honda 2 ท่อ มาขี่เล่นหลังจากจอดมานานแรมปี กว่าจะขี่ได้เล่นเอาเหนือยเลย เพราะต้องไล่น้ำมัน - ไฟ ทุกอย่างมาแต่ไม่ติด

ส่วนักรย่น คันไหนจอดนาน อยากขี่แค่เติมลมก็ปั่นได้เลย ที่สำคัญ เสียงไม่ดัง ไม่รำคาญเสียง นี่แหละครับ ที่ทำให้ผมชอบจักรยาน

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ถ่ายหกเย็นถึงหกเช้าแต่ต้องไปsetตั้งแต่10โมง ไปละครับเจอกันพรุ่งนี้บ่ายๆโน่น

ขอบคุณ
    0

Cool

สิ้นเดือนนี้ต้องซื้อกล้องใหม่แทนตัวเก่าที่หายไป หมดตังค์ตั้งแต่ต้นเดือนเลยครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ช่วงนี้อินทรีแดงอย่างเดียวเลย ออกแบบเสื้อทีมกองถ่ายครับโดยยังเคารพคุณมิตรอยู่
    โรม ฤทธิไกร เศรษฐีหนุ่มผู้อยู่เบื้องหลังหน้ากากอินทรีแดง
    นอกเรื่อง ขอถามหน่อยครับ โฆษณาผงซักฟอกยี่ห้อนึงที่มีเหยี่ยวแดงใช่หนังพี่วิศ ิษฐ์ หรือเปล่าครับ เห็นแล้วขำๆดี ครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    โรม ฤทธิไกร เศรษฐีหนุ่มผู้อยู่เบื้องหลังหน้ากากอินทรีแดง
    นอกเรื่อง ขอถามหน่อยครับ โฆษณาผงซักฟอกยี่ห้อนึงที่มีเหยี่ยวแดงใช่หนังพี่วิศ ิษฐ์ หรือเปล่าครับ เห็นแล้วขำๆดี ครับ
    ไม่แน่ใจครับ สารภาพว่าไม่ได้ดูทีวีมานานมากแล้วครับ แต่คิดว่าไม่ใช่ครับ
    หายไปนานเลยนะครับท่าทางจะวุ่นts32
    โรมในเรื่องนี้จะเป็นทหารครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    หนังพี่วิศิษฐ์ หรือเปล่าครับ เห็นแล้วขำๆดี ครับ
    หนังอีตาคนนี้ดูแล้วปวดใจกับสารพัดมุก กับปวดตากับสีสัน...
    ตอนทำฟ้าทะลายโจร ก็สาดสีโรงเรียนผมซะแปร๊น...และแปร๊นมาจนถึงเดี๋ยวนี ้ ts32

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    หนังอีตาคนนี้ดูแล้วปวดใจกับสารพัดมุก กับปวดตากับสีสัน...
    ตอนทำฟ้าทะลายโจร ก็สาดสีโรงเรียนผมซะแปร๊น...และแปร๊นมาจนถึงเดี๋ยวนี ้ ts32
    โรงเรียนคุณมดนี่โรงเรียนอะไรครับ แต่ผมชอบสีของโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศ 555 หนังเรื่องนี้ผมดันชอบ น้าจ้ะเอ๋เชิญยิ้มมาก เรื่องสุดท้ายของแกอีกต่างหาก(หลังจากเดินหามานาน ตอนนี้ผมยังหาโปสเตอร์เวอร์ชั่นญี่ป่นยังไม่ได้เลยคร ับ น้ำตาเสือดำ)
    .................................................. .....

อยู่แถวๆนี้ละครับไม่ได้หายไปไหนไกลหรอก ครับ หนังฟูจิผมก็ได้ดูแล้วสองตอน ครับ
    เมื่อคืนก่อนดูเรื่องชู้ของลุงเปี๊ยก ตอนแรกกะจะไม่ดู ดูไปจนจบดีสมคำเล่าลือจริงๆ ล็อคหักมุมซะเล่นเอาอดีตปีกขวาตัวจี๊ดอย่างผมหลังหัก เลย ts32ยุบหนอ พองหนอ

ขอบคุณ
    0

Cool

โรงเรียนคุณมดนี่โรงเรียนอะไรครับ แต่ผมชอบสีของโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศ 555 หนังเรื่องนี้ผมดันชอบ น้าจ้ะเอ๋เชิญยิ้มมาก เรื่องสุดท้ายของแกอีกต่างหาก(หลังจากเดินหามานาน ตอนนี้ผมยังหาโปสเตอร์เวอร์ชั่นญี่ป่นยังไม่ได้เลยคร ับ น้ำตาเสือดำ)
    .................................................. .....

อยู่แถวๆนี้ละครับไม่ได้หายไปไหนไกลหรอก ครับ หนังฟูจิผมก็ได้ดูแล้วสองตอน ครับ
    เมื่อคืนก่อนดูเรื่องชู้ของลุงเปี๊ยก ตอนแรกกะจะไม่ดู ดูไปจนจบดีสมคำเล่าลือจริงๆ ล็อคหักมุมซะเล่นเอาอดีตปีกขวาตัวจี๊ดอย่างผมหลังหัก เลย ts32ยุบหนอ พองหนอ
    ฟ้าทะลายโจรนี่ผมมีแต่วีซีดี ส่วนซาวด์แทรคก็ซื้อทันครับ เดี๋ยวจะมีครบรอบสิบปีฟ้าทะลายโจรครับรีแพ๊คเกจ
    ฟูจิผมดูแค่ผ่านๆเอง ตอนนี้อินทรีแดงก็สองสามวันถ่ายทีแทบบ้าตายอดนอนกัน
    โรงเรียนพี่มดนี่เบญจมบพิตรใช่มั๊ยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ

โรงเรียนพี่มดนี่เบญจมบพิตรใช่มั๊ยครับ
    ม่ะใช่ครับ โรงเรียนมัธยมวัดเบญจมบพิตรครับ
    ส่วนเบญจมบพิตร หรือวัดเบญจมบพิตร แถวนั้นจะเรียก "เบญเล็ก" (ระดับประถมครับ) em97
    ตึกที่อีตาวิศิษฐ์ใช้ Location เด็กวัดเบญจะเรียก "ตึกหนึ่ง" สร้างสมัยร.5 เป็นตึกสีชมพู แต่ไม่แปร๊นเท่าในหนัง (เมื่อก่อนชมพูอ่อน) มากแต่อายุคิดว่าไม่เท่าตึกเทพศิรินทร์ น่าจะสถาปัตย์อิตาลี ขึ้นตึกได้ 2 ข้าง
    ตรงกลางเป็นห้องเรียนแบบฝรั่งสมัยก่อน บางทีใช้เป็นห้องประชุม ที่นั่งผู้ฟังจะเป็นอัฒจันทร์ไม้ฝั่งนึง
    ส่วนผู้บรรยายจะอยู่หน้าห้อง กระดานดำยังเป็นสองชั้นชักเลื่อนขึ้นลง
    ตึกนี้เป็น Location หลายงาน งานเก่า ๆ ก็รุ่นกันตา ดานาว (หรือเปล่า) โฆษณา Coke ล่ะครับ

ถ้ามีโอกาสผ่านไปแถวนั้นลองแวะไปชมได้ครับ ... สมัยก่อนโรงเรียนไม่มีประตู ใช้ประตูวัดซึ่งมีอยู่รอบ
    ดังนั้น ถ้าเด็กวัดเบญจ ฯ โดดเรียนแล้วโดนครูจับได้นี่เสียฟอร์มมาก

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

กันตา ดานาวเลยหรือครับ ผมคงเกิดไม่ทัน 5555
    บางทีมันผ่านตาแค่แว้บๆเองครับต้องอาศัยว่าคุ้นเคยกั บสถานที่จึงจะเห็นลักษระโดดเด่นของที่นั้นๆ โค้กตัวใหม่ที่ใช้แท็ตทูคัลเลอร์ ผมมองแว้บแรกมันคุ้นตาจังเลยเลยนั่งจ้องอีกสองสามรอบ คิดว่าน่าจะเป็นโรงหนังสกาล่า ถ่ายจากด้านบน มองย้อนออกไปฝั่งตรงข้าม ไม่รู้ถูกไม่ถูกแต่คุ้นตาครับ เมื่อก่อนก็ใช้เป็นทางเดินลัดกลับบ้านแทบทุกวัน การเดินนี่ก็ดีทำให้เราได้สัมผัสอะไรรอบๆๆตัวสองข้าง ทาง เหมือนอุโมงค์จุฬา นี่ก็ถ่ายกันบ่อย แต่เวลาเลิกกอง ถ่ายทำกันเสร็จ จะเห็นคราบสเปรย์กาวหลงเหลือให้เห็นตามผนังกระเบื้อง ทุกทีไป ทำให้สถานที่ช้ำไปเยอะเหมือนกัน
    .................................................. ...................

ขอบคุณ
    0

Cool

ผมเคยไปถ่ายที่โรงเรียนพี่มดทีนึงแต่ถ่ายแต่ตึกสีชมพ ูด้านนอกครับด้านในเลยไม่มีโอกาสเห็น
    โค๊กอะไรเหรอคูณcrankไม่มีโอกาสดูทีวีเลย ฮ่าๆ กองถ่ายไปที่ไหนบรรลัยหมดครับ จริงเสมอ
    คืนนี้เล่นที่brick barเพิ่งsoundcheckเสร็จครับ พรุ่งนี้ถ่ายที่ดาดฟ้าแยกอสมท ครับหกเย็นถึงหกเช้า สองวันติดด้วย
    ซอมบี้แหงๆเลยผม เพราะทีมartต้องเตรียมตัวตั้งแต่แปดโมงครึ่งครับ เซ็ง ตาอู่ก็ขึ้นเหนือไปแต่งงานซะนี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หายไปจากระบบหลายวัน คึกคักเหมือนเดิม ไปอบรมเรื่องจุลินทรีย์ในเนื่อไก่มาครับ ********เล่นเอาเด็กแนวช่าง ไปศึกษา จุลวิทยา เค้าเอาแบบคนเราท้องเสียเกิดจากมีเชื้อไวรัส-แบคทีเรียยตัวไป ทำปฏิกิริยายังไง ถึงท้องเสีย ผลเลยกลายผมเป็นตัวฮาประจำ คอสอบรมเลย

.................................................. .................................................. ..................
    ว่าแล้ว
    พี่มดเด็กเบญ เคยตีกับชาวบ้านมั้งไหมครับ
    สมัยเรียนมัธยม มีใครที่เคยมีวีรกรรมตีกับ โรงเรียนคู่อริมั่งเนี่ย..................

ผม เด็กโยธินบูรณะ (สมัยชายล้วน) มีการกระชับสัมพันธ์ กับ วัดราชาธิวาท

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    .................................................. .................................................. ..................
    ว่าแล้ว
    พี่มดเด็กเบญ เคยตีกับชาวบ้านมั้งไหมครับ
    สมัยเรียนมัธยม มีใครที่เคยมีวีรกรรมตีกับ โรงเรียนคู่อริมั่งเนี่ย..................

ผม เด็กโยธินบูรณะ (สมัยชายล้วน) มีการกระชับสัมพันธ์ กับ วัดราชาธิวาท
    อ๋อ โรงเรียนยักษ์บ้านี่เอง ตอนนี้โยธินมีสาวแล้วนี่ ...
    สมัยก่อนโยธินเก่งเรื่องสวนสนามกองร้อยลูกเสือ โคตรดัง ...

เรื่องออกกำลังก็มีบ้างวน ๆ อยู่กับพวกขาสั้นด้วยกันนี่ล่ะครับ ส่วนมากผมไม่ค่อยโดนครับระวังตัว
    เพราะถ้าไม่กลับเป็นกลุ่ม ก็กลับค่ำครับ จะโดนก็ตามรายทางที่ผ่านจะกลับบ้านล่ะครับ

สาย 16 ว่ากันตั้งแต่วัดสระเกศ วัดบวร วัดราชา หมดแรงอยู่แถวเทเวศน์ล่ะครับ มาไม่ถึงโยธินเพราะพาเพื่อนแวะเย็บหัวที่วัชิระก่อน
    สาย 5 ก็วัดสระเกศ วัดน้อยนพคุณ วัดโสม ฯ วัดมกุฎ ก่อสร้างดุสิต ราชวินิต (ไม่บ่อยเพราะบ้านใกล้เรือนเคียง)
    สวนกุหลาบ ใครว่าสวนกุหลาบไม่ตีกับชาวบ้าน อย่าเชื่อเชียว ไปจีบเด็กสตรีวิทย์เคยโดนเค้าปิดอนุสาวรีย์ประชาธิปไ ตยมาแว้ว
    สาย 23 สาย 72 สาย 96 ก็ต้องระวังอำนวยศิลป์

รอดมาถึงเตาปูน จะถึงบ้านอยู่แล้ว ต้องมาลุ้นกับโรงเรียนโยธิน วัดเซิงหวาย วัดทอง โรงเรียนประชาชื่นอีก (ป.ช) ไม่รู้โรงเรียนนี้ยังอยู่หรือเปล่า เค้านิยมปักชื่อโรงเรียนตัวเท่าบ้านบนหน้าอก

ที่ตลกคือ หลาย ๆ คนมาเจอกันตอนเรียนป.ตรี ทั้งมหาวิทยาลัยที่เพื่อนเรียนหรือที่ผมเรียน
    แม้จะคนละคณะ แต่บ่อย ๆ ที่นั่งโต๊ะเดียวกัน ตกเย็นกินเหล้าด้วยกัน

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 90 140 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks