ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 48

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 98 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เมื่อคืนดูหนังอีกาcrow zero 2มันส์มากครับ เคยอ่านการ์ตูนกันมั๊ย ผมอ่านตั้งแต่ม.ต้น ตอนนี้worstภาคสองก็อวสานแล้ว มีการ์ตูนภาคพิเศษอยู่ ตอนนี้ก็ทะยอยเก็บfigureกับแก้วมัค แล้วก็เสื้อยืดจากญี่ปุ่นครับ........
    ส่วนคุณclassiclismนี่ชอบคุณ 'รงค์ วงษ์สวรรค์หรือครับ ผมตามอ่านมาสิบปีแล้วครับ โชคดีที่พ่อซื้ออ่านตอนหนุ่มไว้ ก็เลยตกทอดมาถึงผมครับแล้วรับอิทธิพลเต็มๆ ปกอ่อนใกล้ขาดแล้ว ตอนนี้ถนอมมาก

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เมื่อคืนดูหนังอีกาcrow zero 2มันส์มากครับ เคยอ่านการ์ตูนกันมั๊ย ผมอ่านตั้งแต่ม.ต้น ตอนนี้worstภาคสองก็อวสานแล้ว มีการ์ตูนภาคพิเศษอยู่ ตอนนี้ก็ทะยอยเก็บfigureกับแก้วมัค แล้วก็เสื้อยืดจากญี่ปุ่นครับ........
    ส่วนคุณclassiclismนี่ชอบคุณ 'รงค์ วงษ์สวรรค์หรือครับ ผมตามอ่านมาสิบปีแล้วครับ โชคดีที่พ่อซื้ออ่านตอนหนุ่มไว้ ก็เลยตกทอดมาถึงผมครับแล้วรับอิทธิพลเต็มๆ ปกอ่อนใกล้ขาดแล้ว ตอนนี้ถนอมมาก

ครับพี่ไก่วันนั้นผมพาแฟนไปสำภาษงานเลยรอในร้านกาแฟแ ล้วก็หยิบหนังสือ a day เล่ม 49 มาอ่านเล่มนั้นมีประวัติและผลงานของลุง 'รงค์ ผมชอบแนวแกครับแกเป็นผู้ใหญ่แนว(ไม่ใช่เด็กแนว)คนนึง ที่ผมเคยรู้ประวัติมาเลยครับ.......ขอคารวะ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    เคยกินเหล้าแล้วเจอน้ำแข็งไม่เย็นมั๊ย
    ผมคิดว่าเคยเจอนะ ... บางทีอยากดื่มเหล้าเย็น ๆ ใส่ยูนิคเต็มแก้วทำไมไม่ค่อยเ็ย็นเลย (ฟะ)
    สั่งเด็กชง "น้อง ๆ น้ำแข็งเต็มแก้ว ขอก้อนเย็น ๆ นะ" เด็กชงมองหน้านึกว่ากวนติงมัน
    ผมว่าผู้หญิง XX ก็ทำให้ผู้ชายแข็งได้เหมือนกันนะem86

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ครับพี่ไก่วันนั้นผมพาแฟนไปสำภาษงานเลยรอในร้านกาแฟแ ล้วก็หยิบหนังสือ a day เล่ม 49 มาอ่านเล่มนั้นมีประวัติและผลงานของลุง 'รงค์ ผมชอบแนวแกครับแกเป็นผู้ใหญ่แนว(ไม่ใช่เด็กแนว)คนนึง ที่ผมเคยรู้ประวัติมาเลยครับ.......ขอคารวะ

เค้าเป็นใครครับ มีรูปป่าว ผมชอบผุ้ใหญ่แนวเหมือนกัน

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

' รงค์ วงษ์สวรรค์ เป็นฮิปปี้คนแรกของไทย ไม่ใช่นักคิดแต่เป็นนักเขียนที่บำเรอผู้อ่านด้วยสำนว นเฉพาะตัว ที่สมัยก่อนนั้นเค้าว่าทำให้ภาษาไทยวิบัติครับ แต่เป็นที่ถูกใจนักอ่านทั่วประเทศ
    ด้วยหนังสือชื่อ หนาวผู้หญิง สำนวนเพรียวลมจนจบที่เพรียวนมครับhaha เกิดที่โพธารามโตกับยาย พ่อเป็นวิศวกรนายช่างคุมงานที่ชัยนาท และหลายๆที่ ตอนที่อยู่กับยายอ่านขุนช้างขุนแผนให้ยายฟังจนจำได้
    ใช้ชีวิตอยู่กับเรือโยงล่องแม่กลองบ้าง พานพบช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง เรียนอำนวยศิลป์รุ่นเดียวกับเชาวลิตจิ๋วแล้วก็พ่อผม เป็นนักเรียนเตรียมคนแรกที่โดนเชิญออก เป็นนักเลงบางลำพูบ้าง ไปเป็นคนคุมคนงานปางไม้กับหม่อมต้อย ชุมสาย
    เรียนถ่ายภาพภาคคำ่ที่จุฬาระยะสั้น ทำงานที่สยามรัฐเป็นช่างเรียนแท่นพิมพ์ จนพบกับหม่อมคึกฤทธิ์ ไปซานฟรานช่วงที่สงครามเวียดนาม ฮิปปี้เบ่งบาน เขียนหนังสือส่งต้นฉบับส่งกรุงเทพต่อเนื่อง ลือลั่นด้วยเสเพลบอยชาวไร่ ไต้ถุนป่าคอนกรีต
    ..................ไปทำงานก่อนครับ บอสส์มาแล้ว

ขอบคุณ
    0

Angry

เอ่อ....ไม่จอยเลยครับ คนหนุ่มก็ผิดเสอในสายตาคนที่ทำงานมากกว่า20ปีทั้งที่ แบบผ่านตาเค้าแล้ว แล้วก็approveแล้ว

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยลองอ่านงานเขียนของ' รงค์ วงษ์สวรรค์' อยู่บ้างเหมือนกัน แต่อย่างคุณไก่ว่าสำนวนเพรียวลม (มากๆถึงมากที่สุด) สมองก็ติ๊ดเดียว ก็เลยต้องวางลง แล้วก็ไม่กล้าจับเลย (กลัว) ที่เคยอ่านแล้วรู้สึกชอบ ก็ งานของ ปราบดา หยุ่น
    แล้วก็งานอ่านง่ายๆ ของ วินทร์ เหลียววารินทร์ ชอบที่เขียนแนวให้กำลังใจ หลังๆมานี่ อ่านงานของ พุทสทาส อย่างเดียวเลย เพราะซื้อเก็บไว้นาน ปลวกที่บ้านเริ่มมองแล้ว .........กลัวว่าต้องอ่านไปด้วย แล้ว....เขี่ยปลวกไปด้วย....

ขอบคุณ
    0

คาดว่าพีตุ๊กอ่านช่วงที่เขียนยุคหลังครับ ผมอ่านก็มึนครับ ยุคพีคคือช่วง2517ถึง2532ขุนนางป่า ออกไปไกลแล้ว ยิ่งช่วงมติชนนี่ส่วนตัวมากไปนิดตามไม่ทัน
    ยุคพีคนี่เขียนกิเลสให้ชวนหลงใหล ผู้ชายที่หัวใจโตกว่ากำปั้น ลิ้มเมรัยทุกประเภท งานของพี่คุ่นก็รับอิทธิพลมาเยอะ ผมเคยเล่นbackupให้พี่คุ่นครับตอนงานเพลง ชิทแตกบัวหิมะ
    หนังสือที่แนะนำของ 'รงค์คือ สนิมสร้อยครับ ใต้ถุนป่าคอนกรีตนี่ดีมากๆมี3เล่ม พูดกับบ้าน งูร้องไห้ดอกไม้ยิ้ม บางลำพูสแควร์...............
    ส่วนท่านพุทธทาส นี่ยังไม่กล้าอ่าน ,วินทร์ เลียววารินทร์ ก็ยังไม่เคยอ่าน เดี๋ยวถึงเวลามันจะอ่านเองครับ ที่ผมอ่านตอนนี้ก็คุณวัธนา บุญยัง เขียนเรื่องป่าได้ปัจจุบันดีครับ แล้วก็ดูนกของคุณปริญญาก็เริ่มอินแล้ว มีเวลาไปส่องนกกันมั๊ยครับ ฮิๆ

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    เค้าเป็นใครครับ มีรูปป่าว ผมชอบผุ้ใหญ่แนวเหมือนกัน
    แกแนวทางความคิดครับ ส่วนประวัตินั้นพี่ไก่เล่าไปแล้วครับ ผมชอบตอนที่เพื่อนในห้องเรียนแกมาขอตังจะซื้อของขวัญ ให้ครู แกไม่ให้แต่ดันวาดรูปเด็กเอาของขวัญไปไห้วัวอะไรประม าณนี้ไปติดหน้าห้องพักครูครับ

รูป รูป  
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    แกแนวทางความคิดครับ ส่วนประวัตินั้นพี่ไก่เล่าไปแล้วครับ ผมชอบตอนที่เพื่อนในห้องเรียนแกมาขอตังจะซื้อของขวัญ ให้ครู แกไม่ให้แต่ดันวาดรูปเด็กเอาของขวัญไปไห้วัวอะไรประม าณนี้ไปติดหน้าห้องพักครูครับ

เห็นหน้าตาก็แนวแล้วเนี่ย ช๊อบๆ

ขอบคุณ
    0

Cool

คืนวันนี้มีงานเปิดตัวหนังoctober sonataครับ รอบpress คนทำไม่ได้ดูหรอกครับ ยังวุ่นดูsetห้องเย็นที่บางบอน เป็นคนข้างหลังจริงๆ หลังๆดูดีวีดีอย่างเดียวโรงหนังไม่ได้เข้าเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีชาวนนท์คนไหนที่สนใจ BSA 24 Lady มั้งไหม รถจากอังกฤษ มาถึงไทย ประมาณปลายเดือน1-2 ปีหน้า
    ใครสนใจติดต่อหลังไมล์ครับ เอาไปราคาทุนไม่มีชาร์ท (สำหรับเพื่อนสมาชิกชาวนนท์) ที่เอาออกเพราะว่ามีเป้าหมายใหม่จ้า...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานได้มีโอกาศไปพันธ์พิทย์ ประตูน้ำ

ถ้ากล่าวถึงพันธ์ทิพย์ ประตูน้ำนั้น มันก็เป็นแหล่งคอมพิวเตอร์ IT รายใหญ่ของเมืองไทย ราคาอะไหล่ทั้งหลายก็มักจะโดนเทียบอ้างอิงจากพันธ์พิ ทย์เป็นหลัก

ผมไม่ได้ไปมา เกือบ 6 ปีแล้ว จำได้ว่าไปครั้งสุดท้ายตอนเรียนปริญาตรี ปี4 ไปซื้อคอมมาทำโปรเจคส่งอาจารย์
    บรรยากาศ 6 ปีที่แล้วเป็นอย่างไร ปัจจุบันก็เป็นแบบ 6 ปีที่แล้ว แทบไม่มีการปรับปรุงภายใน แบบ มาบุญครอง สยาม เซ็นทรัลเวิลล์ อะไรทำนองนี้ พอซื้อของเสร็จก็หิ้วของพรุงพรัง (ของป๋า+อุกรณ์คอมที่บ้านที่พังแหล่ไม่เหล่) ไปจิบเบียร์ที่ลานเบียร์ เซ็นทรัลเวิลล์ หรือเวิลล์เทรดเซ็นเตอร์เก่า ดูเด็กเชียร์เบียร์ สาวๆ ฟังเพลง บรรยากาศโดยรอบ จนเด็กถามว่า แฟนพี่ไม่มาเหรอ...... มาคนเดียว จ๊าก...(ขอเบอร์โทร ********บอกเบอร์ห้อง) ช่างเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขของชายโสดอีกแบบนึง ก่อนที่จะไม่โสดเฉพาะ วันเสาร์-อาทิตย์

ขอบคุณ
    0

ผมไปแต่ร้านเจยูครับ ซื้อแต่เทปเพลงร็อค ตอนเรียนเชื่อในพลังวาดมือเขียนแบบด้วยมือ แต่จริงๆแล้วสมัยนั้นคอมพ์แพงมากๆ ไม่มีตังค์ซื้อ เป็นรุ่นท้ายๆที่เขียนแบบวาดรูปด้วยมือครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมไปแต่ร้านเจยูครับ ซื้อแต่เทปเพลงร็อค ตอนเรียนเชื่อในพลังวาดมือเขียนแบบด้วยมือ แต่จริงๆแล้วสมัยนั้นคอมพ์แพงมากๆ ไม่มีตังค์ซื้อ เป็นรุ่นท้ายๆที่เขียนแบบวาดรูปด้วยมือครับ
    ใช่ร้านที่อยู่ชั้นล่างพันธุ์ทิพย์มั๊ย ... ตะก่อนก็ไปหาเทปร้านนี้ประจำ ไปนั่งฟังรุ่นใหญ่เค้าคุยกัน แอบอ่านไควเอทสตอร์ม กะอีกร้านนึงโดเรมี สยาม ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า...
    ตะก่อนพันธุ์ทิพย์เป็นห้างขายสรรพสินค้าเหมือนริเวอร ์ซิตี้ เน้นขายฝรั่ง ที่อยู่คงกระพันคือ ร้านของคู่มือซื้อขาย กับแผงพระ ต่อมาเปลี่ยนเป็นขายคอมพ์ ร้านเหล่านี้ก็หายไป
    คงอยู่บ้างร้านให้หายคิดถึงเช่นร้านขายกระเป๋าเดินทา ง ร้านพระชั้นล่าง ....
    จำได้ว่าเคยไปยืนดูตู้โชว์วางฮาร์ดดิสขนาด 2 Gb ล็อกกุญแจแน่นหนา !!! ประมาณว่าความจุเยอะสุด ๆ แล้ว

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 98 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks