จากความรู้สึกของผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จากความรู้สึกของผม

มาตรฐาน จากความรู้สึกของผม

/\4 ก่อนอื่นต้องบอกขอขอบคุณที่เข้ามาดู และต้องขอโทษที่อาจจะไม่เขาหูใครนะ ผมมีc70ขับมาได้3ปีตอนแรกก็ขี่เก่าๆ ขอปู่มา แล้วก็หาอะไหล่มาพยายามทำให้มันเดิมแล้วเป็นอะไหล่แท ้มากที่สุด พยายามที่จะทำมันเอง หาอะไหล่ไป ซื้อที่สวนมะลิ ทำจนมันดี แล้วรักมันมาก แล้วก็ตั้งกลุ่ม กลุ่มของผมไม่ได้ใหญ่อะไรแค่เป็นกลุ่มที่รักในรถclas sic รถอะไรก็ได้ทุกชนิดและพยายามเดิมให้มากที่สุดเท่าที่ จะหามาได้ หรือจะหาเงินมาซื้ออะไหล่ได้ แล้วเห็นเพื่อนๆน้องที่หันมาเล่น รถเก่า คือบันดาc70 c50 หรือc100หรืออะไรก็แล้วแต่ แล้วเอารถไปวางเครื่องดรีม โซนิค ทำบังลมเคฟราห์ บังโคลนเคฟราห์ แล้วเอามาแข่งกันบนถนนก็มี ทำตัวเป็นเด็กเทส ความรู้สึกนี้มันทำให้ ผมและพวกๆในกลุ่ม ที่มี c อยู่เริ่มเบื่อในสังคมพวก c แต่ก็ยังขับมันอยู่นะ เพราะมันเริ่มเสียจากคนที่เข้ามาเล่นแล้วไม่รู้ว่าคุ ณค่ามันอยู่ตรงไหน ที่ผมพูดมานี้ นะไม่ได้ต้องการจะว่าหรือโจมตีใคร แต่ถามใครรู้สึกเหมือนผมก็ แสดงความคิดเห็นมานะ หรือรู้สึกไม่ตรงกับผมก็ ต่อว่าผมได้นะ

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    5

ผมพอจะเข้าใจความรู้สึกครับ

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

ก็เห็นด้วยเลยอะครับ การเล่นรถคลาสสิคอะครับไม่ว่าจะเป็นรถไรมันก็ได้ชื่อ อว่ารถคลาสสิคอะครับคำว่าคลาสสิคก็อย่างที่รู้ๆอะครั บว่าเป็นของโบราณของเก่า ไม่ใช้คุณเอามาทำไปเรื่อยละคุณเหมาหมดว่ารถคุณเป็นรถ คลาสสิคนะครับ แต่ก็ไม่ว่าอะครับเพราะคุณอาจจะชอบแบบนั้นแต่ผมกล้าพ ูดครับว่าคุณเล่นมันได้ไม่นานครับ เพราะผมเห็นมาเยอะแล้ว คนที่เล่นนานๆอะครับเค้าจะสนุกกับกันทำรถให้เดิมครับ หาอะไหล่ไปทำไปเรื่อยๆ ชอบในรุ่นรถในความเป็นมาของรถ ชอบในความทรงจำที่ได้ทำไรดีๆกับมัน สนุกกับมัน ละก็ทำให้มันสวยงามในแบบเดิมๆ เนี่ยครับเห็นคนต่างชาติไมครับเค้ามาซื้อรถบ้านเราทำ ไมเค้าไม่ซื้อที่คุณทำไปแล้วอะครับทำไมเค้าหาแต่เดิม ๆเป็นขี้สนิม ทั้งที่จริงๆรถทำสีใหม่ๆสวยเครื่องทำแรงๆมีตั้งเยอะอ ะครับ ลองคิดดูดิครับ แล้วเรื่องตามกระแสอะครับก็อย่างรู้ๆว่าหนังละครโฆษณ าต่างๆอะครับเค้าเอารถโบราณไปเป็นตัวเอกกัน ทำให้คนสนใจกันเยอะอะครับคิดว่า กูโว้ยขับแบบพี่เบิรดเท่ปะวะ กูโว้ยมีรถแบบเรื่องเพื่อนสนิดเลย ไรแบบนี่อะครับ จริงๆมันก็ดีนะครับเป้นจุดเริ่มต้นแต่มันก็ต้องควรศึ กษาก่อนอะครับว่า รถอะจะต้องดูแลแบบไหนต้องทำไรกับมันบ้าง ราคาสู้ไหวไม ไรแบบนี่อะครับ ก็ขอฝากไว้นะครับ วงการนี้จะได้อยู่ไปนานๆ ครับ /\3 /\3 /\3
    เรารักรถถีบเฒ่า

Junior Member aki_aki's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มะรู้สิ ดูเป็นแต่ว่าสวยกะมะสวยอ่านะ แหะ แหะ/\4 /\4 สู้ สู้

Junior Member ช ม ร ม ห ร ดี's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหรดี
    ขอบคุณ
    0

ของอย่างงี้มันไม่มีใครเก่งกว่า หรือดีกว่าใครหรอกคับ อยู่ที่ใจคับ ลองไปนั่งคิดดูนะ/\ /\ /\ /\
    ใ จ พี่ นี้ เ ป รี ย บ ดั ง ร ถ บ ร ร ทุ ก รั ก ห นั ก เ ต็ ม ห ลั ง ห นั ก จ น ย า ง แ บ น แ ล่ น ลิ่ ว ต ะ บึ ง ค ง ไ ม่ ถึ ง ป ล า ย ท า ง

Member jojo SR500's Avatar
    สถานที่
    X-BONE
    ขอบคุณ
    0

(เข้าใจนะ)ลองขยับเล่นอย่างอื่นดูสิครับหลากหลาย

วีไอพี smegma's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ผมก็คนหนึ่งที่มีควานรู้สึกเหมือนคุณอย่างมากกกกกกก แต่ทำอย่างไรด้ายหล่ะ
    ครับมันเป็นสิทธิที่ขอบธรรมเราห้ามเขาไม่ด้ายเพราะรถ ของเขา เราก็ได้แต่มุ่ง
    ในทางของเราสนุกกับมันโยการที่หาของเดิมๆมาใส่รถของเ ราดีฝ่า ส่วนเรื่อง
    นั้นผมว่าปล่อยตามธรรมชาติดีฝ่าเพราะผมก็ไม่นับว่ามั นมีความเป็นคลาสสิค
    แล้วใช่มะและพวกนี้ผมว่ามันเป็น กระแสนิยม ไม่ใช่ อนุรักษ์นิยม

ป.ล. เปลี่ยนอะไรบางอย่างเปลี่ยนด้ายเปลี่ยนใจคนเปลี่ยนมะ ด้าย

♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫
    " ฉันไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ และก็ไม่เคยเที่ยวไปกล่าวอ้างเช่นนั้น... ก่อนที่คุณจะชี้นิ้ว
    ตำหนิใคร มั่นใจหรือเปล่าว่ามือคุณสะอาดพอ.... บางทีในขณะที่คุณกำลังประนามใคร อาจมีใครกำลัง
    พิพากษาคุณอยู่ก็ได้"

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ผมก้อเห็นด้วยอยู่นะครับ ทำรถมาแรงๆแล้วมาแข่งกันทำนองนี้มันก้อไม่ถูก ควรจะทำเพื่อความสวยงามจะดีกว่า(มั้ยน๊า) ผมก้อเป็นอีกหนึ่งคนที่รักในความคลาสสิก ผมก้อไม่ได้ว่านะครับที่เพื่อนๆพี่ๆวางเครื่องอื่นๆห น่ะ บางคนเครื่องเดิมอาจจะมีปัญหามาก ซ่อมบ่อย เลยใช้เครื่องที่สมัยใหม่ขึ้นมากว่าเดิม /\3 /\3

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

แป้งก็คิดเหมือนกะพี่บ๋วยแหละ....เวลาเห็นเค้ามาเทสๆ กันรู้สึกเอือม....เอารถที่เป็นแนวเอกลักษณ์รักรถเก่ า...

เอามาทำเป็นรถเทสกันไป.....แต่ก้อว่าความคิดใครความค ิดมัน...../\6

................อย่าว่ากันนะ .......เป็นแค่ความคิด..........:D :D
    ^: Little RetrO:^

Pang_boku@hotmail.com

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ความคลาสสิคมันอยู่ที่ใจ ต่างคนก้อต่างจิตต่างใจน่ะคับ

Senior Member Tae_Origin_Donmuang's Avatar
    สถานที่
    ตัวอยู่ไกล แต่ใจอยู่ ดอนเมือง ไม่ว่างเข้ากลุ่ม แต่ว่างออกทริป หึๆ
    ขอบคุณ
    0

เราชอบแบบไหนเราก็ทำของเราดีกว่าครับ พวกที่เอาcไปแต่งเทส ผมว่าช่างเขาเหอะครับ ใจคนเรามันต่างกัน เขาอาจจะชอบ รูปทรงc แต่อยากแรง หรืออยากแข่งก็เรื่องของเขา เราชอบcในแบบที่มันเป็นอยู่เราก็อยู่ในแบบของเรา ผมก็เคยบ่นๆนะ ที่พวกเอาcไปเทสอะ เสียก็เสียดายอยุ่ แต่...ก็นะครับ สิทของเขาดีกว่า
    หรืออีก กรณี มันอยากมาป่วน วงการคลาสสิค เหอะๆ อันนี้ผมไม่รุ้ แหะๆ ไประครับ

Donmuang Only

I Love Old Origin Gang

ขอบคุณ น้อง แป้งและทุกๆ คนมากครับ รู้สึกสบายใจ ขึ้นเพราะ ได้คุยกัน หลายความคิด ผมกลัวว่า เพราะเอารถไปแปลง กลัวรถมันจะไม่เหลืออะไร และค่อยๆหมดไปจากคนที่ไม่เห็นคุณค่าของมัน

Senior Member CL65's Avatar
    ขอบคุณ
    0

:) :) :)
    คลาสิกอยู่ที่ใจและความชอบของแต่ละบุคคล ไม่มีใครดีกว่าเด่นกว่าแต่ว่ามันอยู่ที่ใจ

Hanoomarn's Avatar
    สถานที่
    HPC Club [ PX and Rally Touring ],,1968 Volkswagen T2 Double Cab Pickup
    ขอบคุณ
    0

/\2 /\2

Bale Rally 210 Lamphun

Senior Member mydog2002's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่า ๆ ช่างเค้าเหอะต่างคนต่างความคิด

แต่ความคลาสสิกมันสถิตอยู่ในใจเรา

จงเชื่อในความอนุรักษ์นิยม ไม่ช่ายกระแสนิยม

ของพวกเราชาวคลาสสิก /\2

Bookmarks