เตือนความจำกรุณาอ่านด้วย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เตือนความจำกรุณาอ่านด้วย

reab_cg125's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เตือนความจำกรุณาอ่านด้วย

ประทานโทษคับ คุณเจ้าของเบอร์ 0811904559 ธนาคาร กรุงไทย ชื่อบัญชี patchaya tantiwatเลขที่บัญชี 7030171659 ผมสั่งของคุณ ผมโอนเงินให้คุณแล้ว ทำไมไม่โทรบอกผม โทรไปก็ไม่รับ มันเป็นเพราะอะไร หรือว่าจะโกงผม

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reab_cg125 : 17-06-2009 เมื่อ 09:26

Member sorrawut's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

น่าจะโดนอีกคนแล้วครับ
    ตามไปชมที่นี่เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=299945

หุหุ ผมมันไม่ใช่คนดีซักเท่าไหร่หรอก ก็แค่คนเลวที่ยังหายใจคนหนึ่ง บนโลกที่แสนโสมม

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ reab_cg125 อ่านข้อความ
    ประทานโทษคับ คุณเจ้าของเบอร์ 0811904559 ธนาคาร กรุงไทย ชื่อบัญชี patchaya tantiwatเลขที่บัญชี 7030171659 ผมสั่งของคุณ ผมโอนเงินให้คุณแล้ว ทำไมไม่โทรบอกผม โทรไปก็ไม่รับ มันเป็นเพราะอะไร หรือว่าจะโกงผม
    ผมว่าพี่โดนล่ะครับไพวกแ ดกไก่ในน้ำเนี่ย

Senior Member wutnuing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jooy_s90 อ่านข้อความ
    ผมว่าพี่โดนล่ะครับไพวกแ ดกไก่ในน้ำเนี่ย

ใช่เ.**้.ยป่ะพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wutnuing : 14-06-2009 เมื่อ 01:00
    ก็ขับมันไปเรื่อยๆอ่ะคับ

c65 เครื่องคัสต้อม4เกียร์ ฝาคีป2ข้าง ข้อเหวียง+เสื้อ+ฝาเวฟ 110
    ** ทำไว้ซื้อผักให้แม่ แม่บอกให้รีปไปซื้อ **
    120 น่ะเด็กๆเค้าขับ

086-838 9894 วุฒิคับ อย่าคิดว่ากูมีตัง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ชัวร์ครับ

ต้ม+ตุ๋นไปทั่วเลย http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...71259&p=772012

ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็เหมือนกันคับพี่เจ้าของเบอร์นี้ ชื่อบัญชีเดียวกันเลยคับ ผมสั่งของไปพอโอนเงินไปให้แล้วก็ติดต่อไม่ได้เลย โทรไปก็ปิดเครื่องไม่รู้ว่ายังไง 2วันแล้ว

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0
    5 (100%)

* มิชฉาชีพ ส่วนใหญ่จะใช่เบอร์โทรศัทพ์ที่เปิดเบอร์ใหม่(ได้เงิน แล้วก็ปิดเบอร์โยนทิ้งแล้วซื้อใหม่ ถูกกว่าขนมเด็กเสียอีกดีไม่ดีแจกฟรีอีกต่างหาก
    ซึ่งเราไม่สามารถรู้ได้ แต่เราสามารถตรวจสอบได้ โดยการที่ผู้ซื้อสามารถโทรเข้าไปตรวจสอบเบอร์โทรนั้น ที่ศูนย์ ว่าเบอร์นั้นเปิดใช่บริการเมื่อวันที่เท่าไร ที่นี้เราก็พอทราบได้ว่าเบอร์โทรนั้นเปิดมานานแล้วหร ือยัง (อาจช่วยได้ไม่มากแต่ใช่ประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ได้) แต่ไม่สามารถตรวจสอบข้อมูลส่วนตัว ขอได้เมื่อโดน
    ทีนี้เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเบอร์ผู้ขายเป็นระบบอะไร ดูยากไปสักหน่อยเสียเวลาในการเช็ค เสียค่าโทรบ้าง แต่คุ้มกว่าเสียไปเมื่อพี่น้องโดนก็โทรไปค่ายหลัก
    บางค่ายจะมีบริการเมื่อโทรออกว่าเบอร์ผู้รับเป็นค่าย อะไร บริการเสริมฟรี
    ถ้าเราดูจากเบอร์ ดูยาก เพราะว่าเบอร์มีการนำมาใช่ใหม่ก็มี จะดู081 086 ฯลฯ
    * ตรวจสอบชื่อ และ เบอร์โทรใน Google ผู้ขายบางท่านได้ทำการซื้อขายมานาน จะมีอยู่ในนั้น
    * คลิกที่ username ดูรายเอียดของผู้ขาย บางท่านก็เพิ่งเป็นสมาชิก ผู้ที่บรสุทธิ์ใจจะลงรายเอียดส่วนตัวไว้อย่างละเอียด
    * คลิกที่เดิม ดูโพสเพิ่มเติมของคนๆนั้น บางคนนี้อัพอย่างเดียว อัพไม่มีเหตุผม อัพเพื่อให้ข้อความของตัวเองดูมากขึ้น เพื่ออะไรคิดเอาเอง
    * คนที่โดน (ก็เคยโดนเหมือนกัน) เราลงหาของ เข้าทางพวกมันเลย มันจะโทรมาหาพี่น้องว่ามีของที่เราต้องการ ถ้าเรารีบก็โดน ถ้าผู้ขายมีจริงก็จะมาโพสในกระทู้ของเรา
    พี่น้องท่านใดมีข้อคิดอะไรก็ลองมาโพส เพื่อสังคมของเราชาวสองล้อโบราณได้หน้าชมยิ่งขึ้น
    ผมของเสนอให้ทางเวปมาสเตอร์มีบอรด์ black list
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    pachara1966@gmail.com
    pachara2509@hotmail.co.th

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

Senior Member jooy_s90's Avatar
    สถานที่
    ไปกะไอ้รุ้ง กะไอ้แบงค์
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wutnuing อ่านข้อความ
    ใช่เ.**้.ยป่ะพี่
    ถูกต้องนะครับ

ไข่ยัดไส้'s Avatar
    ขอบคุณ
    1
    1 (100%)

เช็คจากเลขที่บัญชี มันอยู่ จ.เพชรบุรีครับ
    เมื่อไม่นานมานี้ มีเด็กคนนึงเคยหลอกให้ผมโอนเงิน ที่เพชรบุรีนี่แหละครับ
    แต่ไม่รู้จะใช่คนเดียวกันรึเปล่า
    แต่ครั้งนั้นผมตามมันไปถึงบ้านเลยครับ
    ไปกับตำรวจ 1 นายกับรถตำรวจอีก 1 คัน(น้าผมเป็นรองผู้กำกับ)
    จับได้ก็น้ำตาซึม พ่อตาของมัน(ชื่อด้วง) ดันเป็นเพื่อนกับตำรวจที่ไปกับผม
    เขาขอร้องไว้ ว่าอย่าจับมันเข้าคุกเลย สงสารเด็กมัน อายุเพิ่งจะ 18 ปีเอง
    ขับ ฮอนด้าคลิ๊ก สีธงชาติ จำหน้ามันตอนโดนจับได้เลย นั่งก้มหน้าน้ำตาซึมๆๆๆ
    ผมว่านะ คน เ**ยๆ แบบนี้มีไม่เยอะหรอก ผมว่าน่าจะเป็นมันนั่นแหละ
    เออ! ลืมบอกไป ตอนที่ผมไปจับมัน ครั้งนั้นเป็นความผิดครั้งที่ 2 แล้วนะครับ
    ผมว่านะ จากประสพการณ์ นายปรัชญา ตันติวัติ ไม่ใช่คนที่โกง
    แต่คนที่โกงต้องรู้จักหรือสนิทกับ นายปรัชญาพอสมควร
    จึงยอมไว้ใจให้ใช้ บัญชีและบัตร atm ของตนเองได้
    ถ้าอยากรู้ที่อยู่,เบอร์โทรศัพท์,ประวัติ,ชื่อพ่อ,แม ่,พี่,น้อง,ปู่,ย่า,ตา,ยาย ของนายปรัชญา ตันติวัติ
    ผมจัดให้ได้ แต่ขอเวลานิดนึง
    รวมๆกันมาว่าโดนไปคนละเท่าไหร่ จะได้ตามเก็บบัญชี+ค่าเดินทางได้ถูกต้อง อิอิ
    ขายอะไหล่ จุกจิก cg,jx ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=255224

email titipongs@hotmail.com

ถ้าไม่ได้ลอง ก็อย่าเพิ่งบอกว่า "ทำไม่ได้"

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    1
    8 (100%)

เอาอีกแล้ว เรานะจะกำหนดมาตรการอะไรซักอย่างแล้วนะครับ
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

reab_cg125's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    1
    0

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ข้อมูลมีข้อมูลเพิ่มเติมยังไงโพ สบอกบอกผมด้วยคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Senior Member
    สถานที่
    SRTET
    ขอบคุณ
    0
    0

คน นนทบุรี เหมือนกันเป็นกำลังใจให้ครับ

Bookmarks