ขาย cg125 สวยเดิมๆมาดูครับบบบบ+++++ - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขาย cg125 สวยเดิมๆมาดูครับบบบบ+++++

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

เหอ เหอ ..
    เข้าใจทั้งสองฝ่าย จ้า

ตอนแรกก็เล็งคันนี้ไว้เหมือนกัน
    แต่ไม่ว่างไม่มีเวลาไปดูรถเลยสักกะที ไกลด้วย
    มาเจออีกทีก็มีเจ้าของใหม่ไปแระ
    ถ้าจะขายก็ โพสต่อนะครับ
    แล้วจะคอยติดตามอีกที
    อยู่แถวลาดพร้าวอะ เด๋วนั่งรถเมล์ไปเอาเลย 555+

สู้สู้ ..

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาป่ะล่ะครับบบบบบ

เเอดเมลมาคุยเลยยยยยยย

เพราะ จาไปเรียนพรุ้งนี้อยู่เเล้วววว

ค่าเทอมยังไม่มีเลยยย

บอกเเล้วว่าหาเอาข้างหน้า 5 55 5

chaly01's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

แล้วน้องarm ไม่ลงเบอร์โทรไว้ล่ะครับ แล้ว ใครจะไปติดต่อซื้อถูกล่ะน้อง เล่นรถเก่าต้องเข้าใจ เดี๋ยวจะกลายเป็นพี่หรอกขายรถให้น้อง ถ้ารู้ว่ามีปัญหาอย่างนี้ พี่ให้คนที่เดอะมอล์ดีกว่า

ขอบคุณ
    0
    0

เเหม พี่ ผมไม่ตั้งใจขายจิงจังหรอกครับบตั้งไปเล่นนครับบบบ
    ถ้าเกิดราคาดีก้เอาไรงี้

อีกอย่าง เเอดเมลมาคุยก้ได้

ถ้าเอาจริงค่อยโทคุยย
    พรุ้งนี้ เด๋วผมเอารถไปทำเเล้ววว

5555+ ค่าเทอมอ่ะ เอาไงดี

ขอบคุณ
    0
    0

ผมไม่ได้มีปัญหาหรอกน่า

ปัญหา มันอยู่ที่คนที่บ้านผม

เอ๊ะ ไม่ใช่ดิ
    ปัญหา มันอยู่ที่ เงินตัวเดียววเลยย

เงินตัวเดียวเเม่งปัญหาเยอะเเยะ

เพราะ เงิน คำเดียว

ขอบคุณ
    0
    0

5555 ขำว่ะ ไม่คืนแล้วหรือน้องArm อ้าวใจปล้ำพี่ให้น้องArm 15000 เลย มะเอามาคืนเลย ให้ตามคำที่ขอเลย
    ดูสิ น้องจะยังเดือดร้อนค่าเทอมอีกหรือเปล่า อีโธ่เอย มองเห็นเพชร เป็นขี้ไปได้em97

ขอบคุณ
    0
    0

พี่ ยัง ตลก อีกเงะ

เรื่องค่าเทอม ผมจิงๆน่ะจาบอก ให้

ถึง พี่ให้มา 15000จิงๆอ่ะ ก้ไม่พออยู่ดีเเระครับบบ

ก้คงต้องไปกู้เงินหยิบยืมอ่ะครับบได้ป่าวก้ไม่รู้อ่ะ ครับบ

ผมบอกไปเเล้วถ้าไม่มีค่าเทอมผมไปเรียนรามก้ได้ครับ

เเล้วก้ไม่บอกตั้งเเต่ตอนโทไปว่าให้ 15000-*-เฮ้อ

รู้งี้ จิงๆก้อยากไปเอาอยู่นะครับ พ่อเเม่จาได้ไม่เดือดร้อนน

เเต่ว่ามันไกลๆมากเลยนะครับนั้นกว่าจาไป เเล้วพรุ้งนี้ก้มีเรียน

พี่เล่นบอกว่าถ้าเกินเเล้วไม่รับคืนงี้ ผมคงไปหรอกน่ะ

อีกหน่อยเด๋วพี่ก้รู้ ถ้าลูกพี่โตอ่ะ เเล้ว พ่อเเม่ไม่มีเงินให้ลูกเรียน พี่จาคิดยังไง

พี่มาขำ คิดว่าผมคงหลอกเรื่องค่าเทอมอ่ะดิครับบ

ขอบคุณ
    0
    0

จะให้ไม่ตลกได้ไงล่ะ ก็น้องมาตั้งกะทู้แบบนี้ คนที่เสียหายคือพี่ เวลาน้องอยากได้น้องก็มาเอา เวลาไม่พอใจก็จะเอามาคืน ทำยังกะเด็กเล่นขายของ เฮอะๆ ใครอ่านก็รู้ ว่าอะไรคืออะไร ถ้าน้องไม่เอาตอนแรกจะคืนพี่ก็ไม่ว่าก็โทรมาบอกตกลงร าคากัน ดันมาตั้งกระทู้แบบนี้ คนเขามาอ่านก็ย่อมสงสัยตั้งแง่ลบ เฮ้ยรถคันนี้มันมีปัญหาอะไร พี่ก็ยอมซื้อกลับ แม้นจะให้ไม่เต็ม พอให้ถึงราคาที่พอใจ15000 กลับบอกว่าระยะทางไกล น้องคงไม่รู้รถสภาพนี้19500
    ยังมีคนซื้อเลย บางคนซื้อมาหมื่นกว่าโดนหลอกมีทะเบียนโอนได้ แต่พอมาเอาเข้าจริงโอนไม่ได้มีเยอะแยะ ติดเรื่องเอกสารบ้าง ค่าโอนต้นทางปลายทางบ้าง ค่าขนส่งบ้าง บางคนได้รถมาอยากได้จัด กลับมาเพิ่งรู้ว่าเป็นรถพ่วงข้าง
    เพราะตอนดูไม่ละเอียดถี่ถ้วน มีเยอะแยะ ผมเคยจะไปซื้อรถที่ รพ.ตำรวจ ดูภายนอกสภาพกับราคาพอได้ เจ้าของตั้งไว้11000 ต่อไปต่อมาได้ที่9500 ผมก็ถามเครื่องเป็นยังไงเขาบอกมาดูได้เลยสต๊าดทีเดีย วติด ผมไปดูแล้วลองสต๊าดเอง10ทียังไม่ติดเลย ผมลองให้เขาสต๊าด10ทียังไม่ติดเหมือนกัน ทะเบียนโอนได้แน่นอน พอไปถึงถามถึงเรื่องทะเบียนบอกว่าได้แน่นอน เดี๋ยวส่งตามหลังไปให้ เวรเลย เสียอารมณ์ยิ่งกว่า นี่โอนได้1000% แถมยังขับจากสมุทรสาคร กลับบางกะปิได้ แค่อีเรื่องน้ำมันหยด คุณเอามาเป็นเหตุ ผมถึงบอกให้ไปหาซื้อware ขับไง แล้วเวลาคุณจะขายกรุณาลงเบอร์โทรติดต่อด้วย ลงแต่อีเมล์มันเกินเหตุครับ

ก็สรุปนะครับว่า ผมไม่รับคืนแล้วกันนะครับ

เงียบคือพัง ดังคือวิ่ง เล่นรถเก่าจริง สามวันวิ่ง สี่วันซ่อม แต่ก็ชอบจะขี่มัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

(พอดีแวะมาตอนดึก)
    ใจเย็นจ้าพี่ ผมเข้าใจพี่นะทั้งพี่คนขายและคนซื้อ

พี่ chaly01 ผมไม่ได้คิดว่าพี่เสียหายหรือทำอะไรผิดเลย การค้าขาย มันอยู่ที่ข้อตกลง
    พอ "ดีล" ปุ๊บ แล้วจะมาเรียกร้องอะไรอีกมันก็ไม่ควร แล้วรถของพี่ผมว่ามันก็ไม่ได้แย่
    (ขนาดขับ สมุทสาคร-บางกะปิ ได้ไม่มีปัญหา) เอาจริงๆ ผมยังอยากได้เลย

ส่วนผู้ซื้อ (เจ้าของรถปัจจุบัน) ก็อย่างที่พี่เขาบอกแหละ เล่นรถเก่ามันก็ต้องทำใจเผื่อใว้ด้วย
    ผมเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่เจออะไรที่แย่ๆ ยิ่งนี้มาก แต่จากที่ผมเข้าใจเหมือนตัวผู้ซื้ออะพอใจแล้ว
    แต่มันมีปัญหาตรงที่ทางบ้านอ่ะนะ..

ก็อย่างที่บอก ผมเข้าใจทั้ง สองฝ่าย (พระเอกจริงๆ)
    แต่ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้ มันไม่ควรจะเอามาคุยกันในกระทู้ มันเป็นเรื่องของผู้ซื้อกับผู้ขาย
    ที่ซื้อขายกันด้วยความสมัครใจด้วยข้อตกลงที่ตกลงกันแ ล้วก่อนที่จะ ดีล แล้วว่าโอเคนะ "ซื้อ" "ขาย"
    มันเลยควรที่จะคุยกันแค่สองคน(2ฝ่าย) ผมว่าการเอาเรื่องพวกนี้มาคุยกันในกระทุ้ มันเหมือนกับ
    การลบเครดิตของทั้งสองฝ่ายลง(แต่ผมว่าถ้าคนที่รู้เรื ่องมาตั้งแต่แรกผมว่าน่าจะเข้าใจนะ)
    ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้ควรจะลบกระทู้นี้ แล้วคุยกันเป็นการส่วนตัวจะดีกว่า
    ถ้าอยากจะขายจริงๆ ค่อยเอามาลงอีกที ไม่ใช่มาลงเล่นเล่น
    เดี๋ยวมันจะเลวร้ายลงไปเรื่อยๆ เหมือนบอร์ดที่ผมไปอ่านเจอใน เซสชั่น เวสป้าเมื่อตอนเย็นๆ
    อยากให้สบายใจทั้งสองฝ่ายน้า ~

ปล. ถ้าคิดว่าผมมาจุ้นไม่เข้าเรื่องผมก็ขออภัยนะครับ ผมแค่คนที่ผ่ายเข้ามาอ่านแล้วเสนอความคิดเห็น
    แค่อยากให้เข้าใจกันอะครับ แล้วก็ไม่อยากให้คนที่เข้ามาอ่านเข้าใจคุณทั้ง 2ฝ่ายในด้านลบอะครับ

น่ะ รักกันรักกัน คนไทย กินลำใยช่วยชาติ (เย้ยยย ไม่เกี่ยว)

ปล2. ว่าไปแล้วผมยังหาซื้อรถของตัวเองไม่ได้เลย เศร้าหว่ะ - -...

ขอบคุณ
    0
    0

รู้เเล้วครับว่าไม่รับคืนนเเต่

พี่ก้น่าเหนใจผมมั้งง

พี่พูดเเบบว่า มาซ้ำเติมผม ผมรู้ผมเปนเดก เข้าใจ

ก้ต้องลองผิดลองถูกกันไป

ตอนนี้ผมก้เครียดพอเเล้ว เเทนที่จาให้กำลังใจกันกลับ

พูดจา งี้
    เอาครับบบ

จบๆก้จบเเล้วกันครับบบ

ไม่มีไรเเล้ว^^

ขอบคุณ
    0
    0

เรื่องที่ผมอยากเอาคืนอ่ะไม่ใช่เรื่องน้ำมันเยิ้มไรเ ล้ยย

พี่อ่ะเข้าใจม่ะ ว่าปัญหาทางบ้านอ่ะ

เเล้วถ้าผมบอกไปพี่ก้ไม่เอาคืนอยู่เเล้วเเระผมรู้

ผมรู้ผมยังเดกเเล้วนี่ก้รถคันเเรก ต้องเข้าใจหน่อยนะครับบ

พี่อย่ามาพูดจาซ้ำเติมเลยนะครับบบบ

เอาเปนว่าจบเเล้วกันนะครับบบบ^^

ขอบคุณ
    0
    0

เอ่อ พี่ครับขอคำเเนะนำด้วยครับบบ

ทำไมเวลาประการซื้อขาย ลง อีเมล์อย่างเดยว

มันเกินเหตุยังไงอ่ะครับบ-*-

งงอยู่ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ ขอเปนคำเเนะนำนะครับไม่ใช่คำด่า 5555+

ไม่ล้ำหน้า แต่อย่าล้าหลัง onlineoom's Avatar
    สถานที่
    มหาชัย คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ฟากครับ

น้องลืมไปแล้วหรอครับ ว่า ซื้อ-ขาย รถเก่ากัน เครื่องดัง - น้ำมันหยด มันธรรมดาครับ
    แล้วท่ามัน พัง หรือไม่ดี จิง น้องจะขี่จาก สมุทรสาคร กลับ บ้านน้องได้หรอครับ
    HONDA C-95 CLASSIC SINCE 1965.`
    นาย อานพ เนคมานุรักษ์ 38/3 หมู่ 1
    ต.นาดี อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000
    บัญชีเลขที่ 050-0-07227-2
    ธนาคารกรุงไทย ประดิพัทธิ์ 16
    มหาชัย-คลาสสิค คลับ
    โรงเรียนกรุงเทพวิจิตรศิลป์

Senior Member bombeer's Avatar
    สถานที่
    หมูป่าclassicclub
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน รถเก่าน่ะคับรถเก่า...ต้องเข้าจัยคำว่ารถเก่าด้วยคับ พี่น้อง

รถเก่าน่ะคับรถเก่า...ต้องเข้าจัยคำว่ารถเก่าด้วยคับ

รถผมขับไปซ้อมไปไม่เหงเป็นไรเลยก้ผมรักของผมอ่ะ

พูดไรผิดไปก้ขออภัยด้วน่ะคับ

Senior Member bombeer's Avatar
    สถานที่
    หมูป่าclassicclub
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน รถเก่าคับรถเก่า...ต้องเข้าจัยคำว่ารถเก่าด้วยน่ะคับ ....

รถเก่าคับรถเก่า...ต้องเข้าจัยคำว่ารถเก่าด้วยน่ะคับ ....

รถผมขับไปซ่อมไปไม่เหงเป็นไรเลย..ก้ผมชอบแบบนี้อ่ะ

สไตร์บ่งบอกตัวตน.............คือเรา

ผมพูดไรผิดไปก้ขออภัยด้วยน่ะคับ