ข้อมูลสำหรับรถNo-Bookคับพี่ๆเพื่อนๆ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ข้อมูลสำหรับรถNo-Bookคับพี่ๆเพื่อนๆ

Senior Member playboyclub9's Avatar
    สถานที่
    MAHA
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อมูลสำหรับรถNo-Bookคับพี่ๆเพื่อนๆ

ของผมนะคับที่ไปเสียจะพยายามบอกลายละเอียดให้ได้มากท ี่สุดสุหรับทุกท่านที่จะไปเสียตังคับ
    ที่กรมสรรพสารมิตร ในจังหวัดไม่ใช่ที่ตำรวจคับเอกสารที่ต้องเตรียมไปคือ
    1 ใบอินวอย(ถ้ามี)
    2 สำเนาบัตประชาชน
    3 นำรถไปด้วย(ตอนผมไปทำเอารูปไปแทนคับ)
    4 เงิน
    หมายเลขโครง1JR หมายเลขเครื่อง2H6หมายเลขเต็ม เค้าคิดราคาให้ 40000 เค้าคิดอัตราภาษี 3%
    1.ภาษีสรรพสามิต ----------------------------1200
    2.ภาษีเก็บเพื่อเพิ่มมหาดไทยร้อยละ10------ 1320 (ข้อนี้เอาข้อ1มา+อีก120บาท)
    3.จะเป็นค่าปรับในคดีกรมสรรพสามิต--------2400 (ข้อนี้ถ้าคิดไม่ผิดคือเค้าเอาข้อ1*2คับ)
    4. นำข้อ2+3------------------------------------3720 บาทคับ
    ประโยชน์ที่เราจะได้รับคือ
    1.รถไม่โดนยึด
    2.ชื่อเป็นชื่อเราที่เสยภาษี(แต่ไม่รู้ว่ามีประโยชน์ ไหมนะ)
    3.คิดได้แค่นี้คับแต่เรื่องตำรวจก็ยังต้องหลบคับ เพราะเรายังNo-Book ถ้าจทำทะเบียนผมไม่แน่ใจคับว่าเท่าไหร่เห็นว่า ราคาน่าจะเท่าหรือแพงกว่าราคารถที่ซื้อมาคับ4-5หมื่น คับ
    ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคับ

(ปล.ใครมีตังให้ผมยืมมั่งป่าวสครับ อิอิ ไปทำกานน้า)

085-8142061 เปา

(แว่น NaKaTa ตึกน้ำ)

MAHA Young Blood

Senior Member mafia maha's Avatar
    สถานที่
    maha
    ขอบคุณ
    0

ddddddมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Senior Member NOTE MAHA's Avatar
    สถานที่
    MAHARACE
    ขอบคุณ
    0

Talking ........

แล้วท่ารถทียังม่ะมีอินวอยอะคับเพ่

Bookmarks