ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1 - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

น้องๆชวนมาเหนใกล้บ้านเลยแวะไปชม สักหัวค่ำก็มีน้องสตาฟบอกอย่าเพิ่งเข้าไปมีตำรวจกำลั งจับ

รถซีในงานตกใจอยุ่เล็กน้อยส่วนตัวไม่กลัวเพราะรถเราม ีเอกสารครบไม่ได้ดัดแปลงแต่น้องที่จะมา

ส่วนมากจะแปลงกันมาเยอะก็เลยเข้าไม่ได้โดนจับบ้าง ผมเลยลองเข้าไปงานเจอจริงๆคับ ยกไป

แบบเสียดายรถมากบางคันแต่งมาสวยๆโดนยกไปสีคับถลอกกระ แทกกันกับรถข้างในไม่ต้องบอก

นะคับว่าเจ้าของรถรุ้สึกยังไงเรื่องนี้ในความเหนส่วน ตัวนะคับจะโทษเจ้าของงานว่าไม่เครียยกับทางตำรวจไม่ได้อย่างเดียวหรอกนะคับผมจะถามกลับว่าแล้ วทำไมเราไม่ทำรถให้ถูกกฎหมายละ

คับเวลาไปไหนก็เอาหลักฐานมาให้ครบเปนเรื่องปกติเวลาอ อกไปไหนก็น่าจะช่วยได้เยอะนะคับ

เพราะได้ถามตำรวจนาย1ที่กำลังทำงานในนั้นว่าแล้วพวกท ี่มากันเยอะๆจะไม่โดนจับหมดเลยหรอ

คับเค้าตอบกลับว่า พวกพี่ไม่ได้เอาหมดทุกคันหรอกนะน้องมีเอกสารที่แสดงว ่ารถคันนี้ถูกกฎหมายไหมละอย่างเช่นคู่มือเล่มเขียวรึเล่มส้มแค่นี้พวกพี่ก็ไม่จับแล้วงานน้องจะสนุกกันเท่า

ไหร่ไม่ว่าของแค่มีหลักฐาน ผมเลยเข้าใจ แต่ในใจก็สงสารคนที่มาไกลๆ

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

จิมมี่ MCดงหลวง มุกดาหาร กัญชา คลับ's Avatar
    สถานที่
    mc dongluang mukdahan
    ขอบคุณ
    0

Smile

เรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้ ไม่เคยเกิดขึ้นที่ไหน แบบว่าไปประตูตีแมวเลย ไม่ได้เป็นเพราะเจ้าภาพงานทำพลาดหรือขาดการดูแ ต่อผู้มาร่วมงานเป็นเพราะ ตร. เค้าทำตามน่าที่em99......พวกเราไปสามคัน มีเล่ม2คัน อีกคัน1โดนยกไปเลยต่อหน้าต่อตา! เพราะไม่มีหลักฐาน(ตร.ท่านหนึ่งได้ว่าแต่ล่ะเดือนจะมีการแจ้งรถหายแต่ล่ ะจังหวัดไม่ต่ำกว่า 300-400 คันและ กลุ่มเสี่ยงที่พบบ่อยๆ ก็คนที่เล่นรถนี้แหละ ส่วนมากมันก็ผิดกฎหมายอีกด้วย - ถ้าไม่ทำตอนนี้แล้วจะทำตอนไหน มันก็เพิ่มมากขึ้นดิไอ้หนู)
    ผมเลยได้แต่เงียบ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กัญชา คลับ : 18-10-2009 เมื่อ 17:47

Member สาวเบียร์คร่า's Avatar
    สถานที่
    กูรักอิสระ
    ขอบคุณ
    0

เคยได้ยินมาว่า ผู้ใหญ่ใน ขอนแก่น เขาไม่สนับสนุนงานพวกนี้

ประมาณว่า ถ้าจัด ไปจัดที่อื่นที่ไม่ใช่ขอนแก่น

อันนี้ได้ยินมาน่ะ มั่ยรุจิงเท็จแค่ไหน

@@เจ๊อิส้มแปร๊ดดด
    @@
    มีSR แล้ว กุส์ก๊ะสตาทไม่ติด--"
    http://e-seesupee.hi5.com

Member สาวเบียร์คร่า's Avatar
    สถานที่
    กูรักอิสระ
    ขอบคุณ
    0

แล้วทำไงอ่ะค่ะ สำหรับคนที่เดินทางมาไกล

ต้องเสียเวลามาติดต่อ เพื่อขอรถคืนหรอค่ะ

แย่จัง ทั้งบ้านใกล้ บ้านไกล

แร้ว เรื่องต้องเคลียร์กันเอง หรือ เจ้าภาพเคลียร์ให้ค่ะ

มาเล่าความคืบหน้าให้ฟังบ้างน่ะค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวเบียร์คร่า : 18-10-2009 เมื่อ 18:25

@@เจ๊อิส้มแปร๊ดดด
    @@
    มีSR แล้ว กุส์ก๊ะสตาทไม่ติด--"
    http://e-seesupee.hi5.com

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

มีน้องชายอยุ่แถวร้อยเอ็ดมานั้งดื่มกับพวกผมหลายงานแ ล้วเจอกันเลยเล่าให้ฟังว่าพวกผมเพิ่งไปเอารถออกมาพี่ มีเล่มไม่พอต้อง/ดัดแปลงจนเกินไปก็จับอีก แถมอีกว่าห้ามแว๊น..อันหลังเหนด้วยคับมันทำให้ภาพพจน์ของ2ล้อเ สียไปอย่างมาก
    รถหายกับดัดแปลงมันเยอะอะคับ ตำรวจแก่ก็ทำตามหน้าที่

มันเยอะมากที่แรกจะเอา500ต่อคันน้องเค้าเลยต่อได้คัน ละ100บ/เคสนี้น้องเค้าจัดการตัวเองคับสงสารเหมือนกัน

ก็เหมือนกันที่เล่ามาละคับคือ ตนเปนที่พึ่งแห่งตนก่อน แล้วไม่ไหวจิงๆค่อยช่วยๆกัน

ปล . มีตีกันในงานอีก เซ็งเพิ่มไปอีก พวกผมกลับบ้านไปกินข้างนอกเลย

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

คิดถึงคนไกล's Avatar
    สถานที่
    THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กัญชา คลับ อ่านข้อความ
    เรื่องที่เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้ ไม่เคยเกิดขึ้นที่ไหน แบบว่าไปประตูตีแมวเลย ไม่ได้เป็นเพราะเจ้าภาพงานทำพลาดหรือขาดการดูแ ต่อผู้มาร่วมงานเป็นเพราะ ตร. เค้าทำตามน่าที่em99......พวกเราไปสามคัน มีเล่ม2คัน อีกคัน1โดนยกไปเลยต่อหน้าต่อตา! เพราะไม่มีหลักฐาน(ตร.ท่านหนึ่งได้ว่าแต่ล่ะเดือนจะมีการแจ้งรถหายแต่ล่ ะจังหวัดไม่ต่ำกว่า 300-400 คันและ กลุ่มเสี่ยงที่พบบ่อยๆ ก็คนที่เล่นรถนี้แหละ ส่วนมากมันก็ผิดกฎหมายอีกด้วย - ถ้าไม่ทำตอนนี้แล้วจะทำตอนไหน มันก็เพิ่มมากขึ้นดิไอ้หนู)
    ผมเลยได้แต่เงียบ!
    เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยน้องรักออกจากใจจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องเข้าใจตำรวจด้วยนะ

และต้องเข้าใจเจ้าภาพด้วยนะว่าใครอยากจะให้มีเหตุการ ณืนี้เกิดขึ้น

ชมรมน้ำดำ(อาร์มไดโนเสาร์กาฬสินธุ์)
    ***ขอร่วมสนับสนุนโครงการเมาไม่ขับ...กลับกะหญิง***
    HI5: http://katoon-po.hi5.com
    E: mail [email protected]
    T. 084404441X

Senior Member TaeySR400's Avatar
    สถานที่
    Free Size อุดรธานี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหอๆ

เหอๆ
    เข้างานเสียตัง100ปุบ
    ตำรวจมาจับปับ

Junior Member komkit2533's Avatar
    สถานที่
    NOLOGO ชัยภูมิคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

[ผมวิ่งรถมา3-4ปีม่ายเคยมีงานอย่างงี้
    นี่อะไรตำรวจไปยกรถในงานทำกันเกินไปหรือป่าว เจ้าภาพก็ม่ายเคียร์ เพื่อนผมมาจากมุกดาหารโดนยกรถไป จ่ายค่าปรับ3500บาทงานแย่มาก ตำรวจโคตร***เลยที่ขอนแก่น พวกผมทำสิ่งดีๆให้กับสังคมมากมายทำมัยคุณไม่นึกถึง ถ้าเรื่องนี้เกิดกับลูกพวกคุณล่ะคุณจะทำอย่างไร(ตำรว จ) พวกผมไปทำอะไรให้ถึงต้องมาจับ ทำไมไม่ไปจับ(ไอ้พวกเด็กแว้นที่มันกวนเมือง)ที่มันไม ่เคยทำอะไรให้กับสังคม น่าเกรียจมาก โคตรห่วย อย่าให้ผมพูดมากเถอะครับ มีน้ำโห ผมอยู่ชัยภูมิ
    087-2597489 แลกเปลี่ยนความคิดครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจกับทางคณะผู้จัดและทีมงาน ..
    ชาว MC ที่โดนยกไปต่อหน้าต่อตา กองปราบและภาค 4 มาเองตั้งแต่ วันที่ 15 แล้ว ที่ตึกคอมยังเงียบเลย แต่ไม่คิดว่าจะเล่นพวกเราด้วย .. เจ็บใจมั๊ยครับพี่น้อง

Junior Member takomkom's Avatar
    สถานที่
    ตากลม-กลม-คลับ-ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

วันงานพวกผมเอาใบงานของกลุ่มพวกผมไปแจก
    ตอนแรกพวกผมก็งงกันว่าทำไมถึงจัดใกล้เมืองจัง
    ภาค4ก็อยู่ข้างหลัง ถ้าจัดออกมานอกเมืองก็ไม่เจอขนาดนี้หรอกครับ ไม่เป็นไรครับเอาใหม่ได้
    คุยกันได้น่ะคับ http://bikeflat.hi5.com

เรารักในหลวง badguyza's Avatar
    สถานที่
    ฅนติดดิน Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คลาสสิคออกข่าว

งานนี้วงการคลาสสิคเราดุงทั้งประเทศเเล้วครับ
    เเต่ด้านดีด้านร้ายไม่รู้ดูเอา
    http://www.ch7.com/news/news_thailan...=2&p=5&d=53399
    ชีวิตที่เป็นสุข คือ ชีวิตที่ไม่เป็นหนี้ใคร

ชีวิตที่มีแต่คนรักใคร่ คือ ชีวิตที่มีแต่ให้คนอื่นโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

Telephone : 083-2850096

คนที่รวยไม่ใช่คนบ้านหลังใหญ่โตรถโก้หรู แต่คนที่รวยคือคนที่พออยู่พอกิน ไม่มีหนี้มีสิน

http://www.facebook.com/profile.php?id=100003840712375 ขายมอเตอร์ไซค์

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

นี่งานอะไรหรอครับเนี้ย ตำรวจโหดชิ ขนาดไปกระบะรถหน้างานของเจ้าหน้าที่ขวางอยู่

แล้วพวกคุณเจ้าหน้าที่พูดก้าวร้าวเสียงดังกันทำไมครั บ พวกผมก็รอให้พวกคุณออกก่อนสิครับ

ไม่เหมือนคุณตำรวจเลยนะครับ ทำกันยังงี้ปลดออกเลยดีกว่า ไม่เคยคิดถึงใจเค้าใจเราเลยนะครับ

ผมก็รุ้ว่าตำรวจทำตามหน้าที่ แต่ทำไมทำเกินไปละคับ ที่มายกรถหน้างานเลย
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

042375191 mee123's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Smile จะมีอีกมายน้อ

ตะมีอีกมายคับพี่น้องmcเหตุการแบบนี้

Junior Member
    สถานที่
    เกี่ยวกื๋อ stunts rider
    ขอบคุณ
    0

งง มากเลยครับ พอเห็นมี คนมาบอกว่าตำรวจจะมาจับเอารถที่ไม่มีเอกสาร
    ตอนแรกก็คิดเอาไว้ว่า ไม่เป็นไรหรอก เพราะเดี๋ยวเจ้าภาพคงจะเคลียร์กันได้เอง
    แต่พอไม่นาน เห็นรถ 10 ล้อ ขนรถของพี่น้องเราไป จึงทำให้ผมเข้าใจในสถานการณ์ที่แท้จริง
    มันเป็นเช่นนี้นี่เอง แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจตำรวจเลยว่าการทำแบบนี้นรุนแรงเก ินไปแล้ว
    เพราะเจ้าภาพจัดงานขึ้นมาก็เพื่อช่วยเหลือผู้ด้อยกว่ าเราๆ ท่านๆ มีหลายโรงเรียนและมีเด็กหลาย
    คนในประเทศนี้ ที่ได้รับการช่วยเหลือจากงานที่ผู้ใหญ่เขาคิดว่า รวมตัวกันเพื่อก่อกวนเมือง
    ผมเลยอยากจะถามซักหน่อยซิว่า ถ้าไอ้การกระทำของท่านเจ้าหน้าที่คิดว่าดีที่สุดแล้ว ทำไมถึงไม่ลองใช้วิจารณญาณ
    ของท่าน ดูหน่อยซิ ว่า บางครั้งการทำในสิ่งที่ถูกต้อง มันก็ไม่เหมาะสมเสมอไป

Senior Member FIRE MIKE's Avatar
    สถานที่
    เก๊าเก่า บางกอก
    ขอบคุณ
    0

Talking

กะแล้วมันจะต้องมีเหตุการณ์อย่างงี้เกิดขึ้นซักงานแน ่ ๆ แล้วก็เป็นจริงจนได้ป่านนี้ประชาชนคงมองพวกเราเป็นพว กป่วนเมืองกันไปซะแล้วล่ะ กลุ้ม ๆ

ไม่อยากให้โทษใคร คงไม่มีใครอยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดหรอกน่ะต่อไปนี ้ก็ระมัดระวังตัวกันมากขึ้นล่ะกันครับ

คลิกเลยครับ

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks