ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1 - หน้า 15

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1

Member สาวเบียร์คร่า's Avatar
    สถานที่
    กูรักอิสระ
    ขอบคุณ
    0

พูดไม่ออก

ใจเขาใจเรา

@@เจ๊อิส้มแปร๊ดดด
    @@
    มีSR แล้ว กุส์ก๊ะสตาทไม่ติด--"
    http://e-seesupee.hi5.com

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ออกทริปทำเพื่อสังคม(รึเปล่า)กับมีรถผิดกฎหมายและมีไ ว้ครอบครองเพื่อดัดแปลง มันคนละประเด็นกันครับ คิดให้ละเอียด แยกแยะให้ถูก อย่าเอามารวมกัน ตำรวจเค้ามาจับเพราะสาเหตุอะไร ไม่ใช่เพราะพวกคุณมาออกทริปปันน้ำใจอะไรนั่น แต่เค้ามาจับเพราะมีรถดัดแปลงและผิดกฎหมายจำนวนนึงอย ู่ในนั้น สาเหตุหลักๆเลยคือ มีการแจ้งความในเขตท้องที่และละแวกใกล้เคียง ในคดีลักทรัพย์ รับซื้อของโจร เป็นจำนวนมาก เจ้าทุกข์มีหลายคนที่ยื่นเรื่องแจ้งความและรอการตรวจ สอบอยู่ ทางชุดสืบสวนเค้ามีข้อมูลอยุ่แล้ว ก่อนที่เค้าจะเข้ามาจับกุม เค้าก็ต้องมีข้อมูลอยุ่พอสมควร ไม่ใช่สุ่มสี่สุ่มห้ามาจับกันดื้อๆ ถ้าคดีอาชญากรรมมันไม่เยอะ ตำรวจเค้าก็ไม่มายุ่งหรอกครับ อีกอย่างถ้ารถเราถูกกฎหมายซะอย่าง ใครจะไปทำอะไรได้ ไม่ใช่ไปดัดแปลงซะเสียความเป็นclassicไปหมด แล้วยังมาพูดว่ารถกุแหละclassic ............ classicตรงไหน?...
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Kao_Za's Avatar
    สถานที่
    ฅ.สามแยกรถเก่า ม.ใหม่ มหาสารคาม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชื่อไหม

คุณเชื่อไหมว่า น้องผมขี่ ksr พรบ. ภาษีเต็มติดให้เห็นอยู่แต่ดันโดนจับ
    กว่าจะปล่อยรถออกได้รอเป็นวันต้องกลับบ้านไปเอาเล่มม ายืนยันถึงเอาออกได้งงเลยแค่พรบ53ติดให้ดูอยู่นี้สงส ัยไม่พอแล้วมั่งเดียวนี้ผมว่า

รถในชมรมน้องโดนจับไป10กว่าคัน มีksrภาษีเต็ม3
    พวกc แต่เปลี่ยนเครื่องเวฟ ดรีม แต่มีใบโครง เล่มเครื่อง โดนไปอีกเกือบ10คัน

รู้ไหมว่าตำรวจว่าไง
    คุณตำรวจว่ามีเล่มไม่พอต้องมีเอกสารการโอนด้วย อันนี้แหละหมดคำจะพูด

แค่โครงมีเล่มนี้ก็หายากแล้ว บ้างคนเล่มโครงเหลือแค่กระดาษบเดียวโอนไงได้

แต่พวกเด็กแว๊นเนี่ยผมยอมเหมือนกันคิดได้ไงเอาซีมาแข ่ง
    กัน
    ฅ.สามแยกรถเก่า ม.ใหม่มหาสารคาม
    คลาสสิคคลั

เบอร์โทร 0836755460 0836756360

Member been-kk-classic's Avatar
    สถานที่
    Ld_ladiez on the road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เยี่ยม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ออกทริปทำเพื่อสังคม(รึเปล่า)กับมีรถผิดกฎหมายและมีไ ว้ครอบครองเพื่อดัดแปลง มันคนละประเด็นกันครับ คิดให้ละเอียด แยกแยะให้ถูก อย่าเอามารวมกัน ตำรวจเค้ามาจับเพราะสาเหตุอะไร ไม่ใช่เพราะพวกคุณมาออกทริปปันน้ำใจอะไรนั่น แต่เค้ามาจับเพราะมีรถดัดแปลงและผิดกฎหมายจำนวนนึงอย ู่ในนั้น สาเหตุหลักๆเลยคือ มีการแจ้งความในเขตท้องที่และละแวกใกล้เคียง ในคดีลักทรัพย์ รับซื้อของโจร เป็นจำนวนมาก เจ้าทุกข์มีหลายคนที่ยื่นเรื่องแจ้งความและรอการตรวจ สอบอยู่ ทางชุดสืบสวนเค้ามีข้อมูลอยุ่แล้ว ก่อนที่เค้าจะเข้ามาจับกุม เค้าก็ต้องมีข้อมูลอยุ่พอสมควร ไม่ใช่สุ่มสี่สุ่มห้ามาจับกันดื้อๆ ถ้าคดีอาชญากรรมมันไม่เยอะ ตำรวจเค้าก็ไม่มายุ่งหรอกครับ อีกอย่างถ้ารถเราถูกกฎหมายซะอย่าง ใครจะไปทำอะไรได้ ไม่ใช่ไปดัดแปลงซะเสียความเป็นclassicไปหมด แล้วยังมาพูดว่ารถกุแหละclassic ............ Classicตรงไหน?...
    ชอบไปเล๊ยยย ย
    จงก้าวไปข้างหน้าดีกว่ายืนอยู่กับที่
    แต่ถ้าก้าวไปแล้วเหยียบขี้อยู่กับที่ดีกว่า

เดินก้าวไปข้างหน้า

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking ฝาก...

ฝากอ่านลายเซ็นก็น่าจะเข้าใจ
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

นิยมชมชอบ mC_DokKoon's Avatar
    สถานที่
    ดอกคูณ ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0

เซง เหมือนกัน วันนั้นขับ Sr ไปดีที่ไม่เข้างาน
    เห็นเพื่อนก่อนพอดี เพื่อนบอกว่าตำรวจมายก
    เลยขับกลับบ้าน เลย
    แห่ะ ๆ แต่งานซัปป่าว่าน ไปแน่นอนครับผม
    แล้วเจอกัน ๆ

เมืองดอกคูณ ขอนแก่น !

I LOVE FINO

ไม่ยากถ้าคิดที่จะทำ จะยากตรงที่ว่าไม่คิดที่จะทำเลย

นายธีรวัฒน์ ฮวดวงษา
    406 ม.9 ถ.กสิกรทุ่งสร้าง ต.ศิลา
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น รหัสไปรษณย์ 40000

เบอร์โทรศัพท์ 080-4213279 ไมค์

hi5 - http://zodamixel2.hi5.com

เบอร์ใหม่ คับ 090-0297200 หนุ่ย ดำจังคลับ's Avatar
    สถานที่
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

ก็คือ นายตำรวจเค้าลงมาจากกุงเทพโดยตรงครับเพื่อกวาดล้างอย ู่แล้ว คุนคิดดูว่าขนาดตึกคอมยังเงียบเลยครับ โตะบอลไม่มีเปิด
    แต่คาดไม่ถึงว่าเค้าจะมา เอารถโบราณด้วย กรรมของเจ้าของงานครับ
    โทดเค้าม่ายได้ด้วย เห็นจัยเค้าครับ
    ชมรมอณุรักษ์รถโบราณจังหวัดขอนแก่นปี2549
    กลุ่ม ดำจัง คลาสสิคใบค์
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    MC.KHONKAEN.2006
    รักและอาลัย พี่หนุ่ม ดำจัง ตลอดกาล

หนุ่ย ฝ่าย it ดำจัง... 083-6793370 082-3123631
    sonbuntongkk@live.com ก้าวไปด้วยกันชาวคลาสสิค
    http://Damjungclassicbike.hi5.comก้าวต่อไป
    No smoke without fire. <ลูกโซพาเพลิน>
    ไม่มีควัน โดยปราศจากไฟ

Member ป๊อป sr400's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ เมืองไผ่ 2 ล้อ
    ขอบคุณ
    0

อ่านซะ แล้วคุณจะรู้ว่าสังคมเราโดนว่าเยี่ยงไร

http://forum.khonkaenlink.info/index.php/topic,120619.new.html#new

คลิ๊กลิงค์เลย
    ขอเชิญร่วมโครงการสองล้อร่วมใจ สานฝันให้น้อง ครั้งที่2
    27-28มีนาคมนี้

ลายละเอียดตามลิงค์นี้เลยครับ คลิ๊กเลย...

กลุ่ม เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club

popsr400_classic@hotmail.com คุยกันคับ..

089-7130647 ป๊อปครับ

Junior Member
    สถานที่
    ลิ้นสาริกา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่ย ดำจังคลับ อ่านข้อความ
    ก็คือ นายตำรวจเค้าลงมาจากกุงเทพโดยตรงครับเพื่อกวาดล้างอย ู่แล้ว คุนคิดดูว่าขนาดตึกคอมยังเงียบเลยครับ โตะบอลไม่มีเปิด
    แต่คาดไม่ถึงว่าเค้าจะมา เอารถโบราณด้วย กรรมของเจ้าของงานครับ
    โทดเค้าม่ายได้ด้วย เห็นจัยเค้าครับ
    งั้งแสดงว่ากลุ่มจัดงานไม่ได้ขอตำรวจก่อนเลยหรอ
    ขนาดโต๊ะบอกผิดกฏหมายเต็ม ๆ เค้ายังรู้ข่าวเลย ว่านายจะมาตรวจ

มนุษย์กิเลศ ของคู่กัน

ขอบคุณ
    0

น้องๆของดำจังทุกคน พี่ขอบใจนะที่มาช่วยงานพี่ ขอบคุณมากนะครับ วันนั้นพี่ไม่อยากคุยอะไรหรอกเพราะมันหน้ามืด มองหน้าใครไม่เห็น พี่ไม่คิดว่าเหตุการณ์มันจะเป็นแบบนั้น เดี๋ยวนี้ก็ยัง งงอยู่ว่า เหตุการณ์วั้นนั้นทำไมถึงเกิดขึ้น เพราะทุกสิ่งทุกอย่างเรียบร้อยหมดพี่ยังไม่คิดว่ามัน จะเป็นเหตุการณ์แบบนี้ พี่ขอโทษทุกคนนะ ที่วันนั้นทำให้น้องๆทุกคนเซ็ง เขาโหดกับพวกเราเกินไป เค้าน่าจะมาคุยกับเจ้าของงานก่อน เหมือนกับตำรวจฉีกหน้าชาวคลาสสิค พวกผมรู้ว่าพวกคุณถือกฎหมายไว้ในมือ แต่ในบางครั้งเห็นใจพวกเราชาว
    คลาสสิคบ้างครับ ................ขอให้พวกเราชาว
    คลาสสิคยังอยู่คู่กับรถโบราณตลอดไป
    จากประธานปืนคู่คลาสสิค
    em88em88em88em88em88em88em88em88em88em88

Junior Member katipon555's Avatar
    สถานที่
    สองล้อท่าลี่
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังจัยให้คับ

Member เด็กช.ย.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถือว่าเป็นคราวซวยละกันนะคับ ไม่มีใครยากให้มันเกิดคับเรื่องแบบนี้

ยังไงก็ขอให้มันเป็นครั้งสุดท้ายของวงการคลาสสิคละกั นคับ

ขอเป็นกำลังใจให้กับทางกลุ่มทีมงานผู้จัดคับผม

ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่มีการขโมยปัญหานี้คงไม่เกิดขึ้น สาเหตุที่ตำรวจกวาดล้างก็เพราะพื้นที่จังหวัดขอนแก่น มีการขโมยรถ c กันแทบจะมากที่สุด มีการรับแจ้งความกับแทบทุกวัน บางคนอยากมีรถขี่แต่ไม่อยากซื้อ บางคนก็ขโมยเอาไปขายหาเงินเที่ยว กิน เล่น ซื้อยาเสพติด ถ้าหากยังรักในความคลาสสิคแล้วเราไม่ช่วยกันแก้ไขปัญ หา การจัดงานครั้งต่อไปก็จะมีปัญหาเกิดขึ้นแบบนี้แหละ เราต้องกำจัดกลุ่มคนที่เป็นขโมยพวกนี้ออกไปอย่าให้มา เข้ากลุ่ม ถ้าหากเพื่อนเราทำก็ควรแนะนำให้เลิกเสีย ถ้าหากสืบทราบเบาะแสขโมยกลุ่มนี้ก็ควรแจ้งตำรวจให้ทร าบ เราต้องทำให้สังคมยอมรับในความคลาสสิคของเรา

Junior Member amonpun's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียไจด้วยนะครับผมดูข่าวแล้วสลดใจ
    ไม่น่าทำอย่างงี้เลยเราทำเพื่อสังคมก้อน่าจะละเว้นบ้ างก้อได้ ตำรวจทำอย่างนี้แล้วคุณยังบอกอยากไห้คนทำเพื่อสังคมอ ีกเรอะเหอะๆ

Member รัฐบาลไทย ^ต้า^'s Avatar
    สถานที่
    Cassic Rider
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กีต้าร์ทั่วทิศ

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับ จะโทษตำรวจก็ไม่ได้ เพราะว่าเค้าทำตามหน้าที่ ถามหน่อยว่า ถ้าเราทำถูกกฏหมายตำรวจจะกล้าจับเราไหม และคุณลองถามตัวเองก่อนหรือยังว่า สิ่งที่เรากำลังทำอยู่ตอนนี้มันถูฏต้องหรือป่าว ผมคนนึงล่ะครับ ที่ไปไหนมาไหนตั้งหลายที่หลายแห่งแล้ว แต่ก็ไม่เคยเจอปัญหาสักกะที ...

มันเป็นเรื่องง่าย ๆ ครับที่คุณ ๆ ก้อทำได้แต่ขึ้นอยู่ว่า คุณจะทำมันอย่าจิงจังหรือป่าว
    - ใบขับขี่
    -มีทะเบียน
    -อุปกรณ์ความปลอดภัยครบ
    -ขับขี่เคารพกฏจราจร ( ไม่แว้น )
    -ท่อไอเสียเสียงมาตราฐาน
    -ไม่ติด ไม่เสพ ไม่ขาย ไม่ขโมย

...

สุดท้ายนี้
    คุณลองถามตัวเองหน่อยนะครับ ไอ้คำว่าคลาสสิคที่คุณรู้จักกัน ความหมายมันคืออะไร ?

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks