ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1 - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ปืนคู่คลาสสิค มีความประสงค์จะจัดงาน โครงการปันนำใจเพื่อน้อง ครั้ง ที่ 1

Senior Member
    สถานที่
    กระต่ายชมพู
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ชมรถโบราณอ.นาแกจ.นครพนม

เหตุการณ์แบบนี้แล้วเราจะช่วยแก้ปัญหากันอย่างไร! ผมคิดว่าน่าจะเล่นรถที่ถูกกฏหมายดีกว่า มีทะเบียนครบ มีอุปกรณ์ครบ และลดการใช้ท่อเสียงดังกันดีกว่า ผมคิดว่ารถคลาสสิคน่าจะอยู่ได้นานตลอดไปนะครับ คุณคิดไหม!!!!

AeiW nachpon111's Avatar
    สถานที่
    MC สะเทือน
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าส่วนมาก ท่อก้ไม่ ดัง กันหลอก

แต่มันจะดังตอน ขับขี่เฉยๆ แต่ละคนก็ ขับ กันไม่ใช่ จะ ช้าๆ ขับกันเร็ว มันอาจจะมีผลต่อ ท่อนะคับทำให้ดังขึ้น แต่คุน ตำรวจเนี่ย คุนคิดว่าจับ พวก C พวกรถโบราณท่อ ดังๆ ได้
    ทำไมพวกคุนไม่ คิดจะไปจับพวก ที่ ขับ ฮาเล่ รถ ccที่สูงๆ บ้างล่ะ คับ เสียง ท่อดังกว่าพวกกลุ่ม รถ โบราณ สะอีก
    ขนาดเมืองหลวง ยังไม่ ถึงขนาด นี้เลยย !!

อันนี้ไม่ได้พูดนะคับ ทำผลงานหรือป่าว ???

อาจทราบด้วยว่า รถที่ดัดแปลง นั้นนะ !! ใครจะไปบ้า ขโมย มาขี่ ต่อ พวก เครื่อง อะไรพวกนี้ ไม่มี ใคร ขโมยมาแล้วเอามายกใส่รถหลอก คับ ทุกคนก็ กลัว โดนจับเหมือนกันแหละ ไม่มีใครบ้าเอาเครื่องที่ขโมยมา ขี่ หลอก
    ดัดแปลงเปลี่ยนเครื่องเนี่ย มันจะมี ขนส่งไหน คับที่จะทำเอกสารให้เรา รถ สภาพ ไม่ใช่ ออกใหม่จาก 0 ป้ายแดง !! ถึงจะได้แจ้งเปลี่ยนเครือ่งได้ พวกรถยนต์ ไม่เห็นไป ตรวจจับบ้าง คับ ที่ยก เครื่องเปลี่ยนใหม่ มีหลายๆ คันนะคับ ที่ไม่มี ทะเบียน ที่ยังไม่ใด้ แจ้ง เปลี่ยน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nachpon111 : 19-10-2009 เมื่อ 09:23
    จ่อยแห้งเ**่ยว

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 042571531 อ่านข้อความ
    เหตุการณ์แบบนี้แล้วเราจะช่วยแก้ปัญหากันอย่างไร! ผมคิดว่าน่าจะเล่นรถที่ถูกกฏหมายดีกว่า มีทะเบียนครบ มีอุปกรณ์ครบ และลดการใช้ท่อเสียงดังกันดีกว่า ผมคิดว่ารถคลาสสิคน่าจะอยู่ได้นานตลอดไปนะครับ คุณคิดไหม!!!!
    ผมเหนด้วยนะคับ คนดีก็ยังมี

ไอส่วนเรื่องท่อว่าไม่ได้แต่งอาจจะไม่ถูกเสมอไปนะคับ ผมเหนรถเดิมๆของCไม่ได้ยินเสียงดังขนาดนี้เลยต่อให้ว ิ่งเร็วกว่านี้ก็เถอะ/รถที่Ccสูงกว่าเข้าวิ่งเร็วเปนเรื่องธรรมดาคับวิ่งช้ าไม่ได้ไม่งั้นจะเปลืองน้ำมันกว่าต้องวิ่งได้ได้รอบc cและพี่ๆเค้าไม่ได้ทริปทุกอาทิตย์เหมือนCนะคับแต่ผมเ หนCบ้างคันนะคับอัดสะจนออกตัวยกล้อก็มีแล้วมีที่ไหนร ถเดิมๆยกล้อเปนว่าเล่นถ้าไม่ชอบโชว์จะเรียกว่าอะไรคั บก็ยกเครื่องใหม่ไม่ได้ว่าทั้งหมดนะคับแต่มันมีจริงๆคุญๆก็คงจะรุ้กันดีคุญลองมาคิดกลับกันบ ้างนะคับมันจึงทำให้ผู้ใหญ่มองรถCในแง่ไม่ดีไปหมด

ปล.ท่านๆที่มีหลักฐานครบไม่ได้ดัดแปลงจนเกินไปไม่ต้อ งกลัวคับเพราะผมก็เข้าไปงานพี่ตำรวจเค้าก็ไม่จับอะไร

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

เอเอ้.. aeykakang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หมูป่า*-*

ฟังแล้วใจหาย

น่าน้อยใจ...แล้วksrทำไมไม่จับ

รถก้อชื้อมาด้วยเงินเหมือนกัน

อยากด่าพวกขโมยรถเวป...ที่นครพนม เยอะมาก

แล้วเรื่องมานก้อเดือนร้อนถึงพวกขับรถ ซี....
    แล้วพวกเราต้องทำยังไง...
    ใครได้ช่วยบอกที

(รถใคร ใครก้อรัก)

Member kuncha club's Avatar
    สถานที่
    ดงหลวง คลาสสิค-บิ๊คไบค์
    ขอบคุณ
    0

คิดซะว่าเหตุการณ์ นี้มันเป็นบทเรียน
    ขั้นยิ่งใหญ่ พวกเราไปวันนั้น ไป 3 คัน กลับมาได้ 2
    รถผมเองนิแหละที่โดนยก...
    ก่อนจะว่า ภาค 4 มาเองนะ ใครจะห้ามได้ๆๆๆๆ
    อย่านั้นว่านี้ เหอะ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kuncha club : 19-10-2009 เมื่อ 10:56
    เจ็บปวด........."
    "เสียรถไม่เท่าเสียใจ - เสียใครไม่เท่าเสียเทอร์(เอี่ยว)084-6030781"

Senior Member nesnana's Avatar
    สถานที่
    ? Mc จามจุรี ?
    ขอบคุณ
    0

มันไม่น่าหลอกเรื่องแบบนี้ง่ะ

( รถใคร ใครก็รัก )

ใช่ป่าวคับพี่น้องชาวสองล้อ
    รับโมเครื่องแฝงตามสั่ง และเครื่องวิ่งทริป ราคากันเอง

บัญชีเลขที่ 411-4-52851-8
    ธนาคารกรุงเทพ
    สาขา ถนนประชาสโมสร
    ชื่อบัญชี นาย ศักรินทร์ ภควณิช
    โทร. 081-6700806 080-4134041
    [email protected] มาคุยกันได้คับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษชาว mc ทุกกลุ่ม เหตุการณ์อย่งนี้ไม่อยากให้เกิดขึ้นภายในงานอีก แล้วผมจะรับผิดชอบคนที่ถูกยกรถ แต่ถ้ามีหลักฐานให้ส่งมาทางเบอร์ 043-347509(fax) ผมจะรับผิดชอบทั้งหมด ถ้าNo-Bookมันคงยากละครับ แต่ผมก็จะพยายามช่วยเหลือเต็มที่ เพราะเหตุการณ์ วันนั้นมันโหดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเกินไปสำหรับพวกเรา ทำไมพวกเขามาทำกับเราแบบนี้ พี่ก็ไม่เข้าใจ อะไรๆๆพี่ก็เคียร์หมดแล้ว
    ขอโทษด้วยนะครับ
    พี่แปร 084-5907282
    ขอให้ชาว mc รักษารถโบราณไว้

Junior Member jo.c70's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมคิดว่าผู้ใหญ่ต้องออกมาเคลียร์เรื่องนี้ว่าเราทำเพ ื่อสังคมหรือว่าเราทำลายสังคม ต้องให้ชัดเจนem97em97em97

http://heart-waen.hi5.com

[email protected]

ช.บาส สองล้อท่าลี่ kan5644@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    สองล้อท่าลี่
    ขอบคุณ
    0

ผมเหรข่าวผมก็เสีย

ผมเลยโทรไปถามน้องที่ไปว่าเปรงัยบ้าง

แต่เค้าโชคดีที่กลับบ้านมาได้(หนีเกือบตาย)

ผมงงทำไมตำรวจโหดจัง

ผมเป็นกำลังใจให้ทุกคนผ่านพ้นปัญหานี้นะครับเป็นกำลั งใจให้เจ้าภาพนะครับem97
    สองล้อท่าลี่
    "อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันเราวิ่งทิป"

Member NANGYAI CLUB's Avatar
    สถานที่
    นางใย
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ข่าวเล็กน้อยสำหรับคนที่อยากอ่าน

วันนี้ (18 ต.ค.) พล.ต.ต.สุวิระ ทรงเมตตา รอง ผบช.ภ.4 พล.ต.ต.จตุพล ปานรักษา ผบก.สส.ภ.4 พ.ต.อ.ยรรยง เวชโอสถ ผกก.สส.1 บก.สส.ภ.4 พ.ต.ท.ดิเรก ยศนันท์ รอง ผกก.สส.1 แถลงผลการจับกุมชมรมรถโบราณ ขณะจัดงานแคมป์ปิ้งกลุ่มอนุรักษ์รถโบราณ บริเวณโรงเรียนบ้านหนองไผ่ ต.ศิลา อ.เมืองขอนแก่น ทั้งนี้ ตำรวจได้ยึดของกลางรถ จยย.โบราณ จำนวน 70 คัน ซึ่งรถส่วนใหญ่ไม่มีเอกสารใบคู่มือ มีการดัดแปลงเปลี่ยนสภาพรถโดยผิดกฎหมาย ส่วนกลุ่มวัยรุ่นผู้ขับขี่พากันหลบหนีกระเจิง

พล.ต.ต.สุวิระ กล่าวว่า เมื่อวันที่ 25 ก.ย.ที่ผ่านมา ตำรวจได้จับกุม นายอนุพงษ์ กมลกลาง ผู้ต้องหาคดีโจรกรรมรถ จยย. และยึดรถกลับคืนมาได้ 50 คัน ต่อมาได้มีนักเรียน นักศึกษา ประชาชนในขอนแก่น เข้ามาแจ้งข้อมูลรถที่ถูกโจรกรรมไป จึงมีการขยายผลทราบว่า รถที่ถูกโจรกรรม จะนำเครื่องยนต์ไปประกอบกับรถ จยย.โบราณ ส่วนใหญ่เป็นรถยี่ห้อฮอนด้า เจ้าหน้าที่จึงเร่งสืบสวนจับกุม โดยเข้าตรวจค้นบริเวณจัดงานของชมรมรถโบราณขอนแก่น และตรวจยึดรถ จยย.โบราณ หรือที่วัยรุ่นเรียกว่า “รถซี” 70 คัน ไว้ตรวจสอบ สำหรับเจ้าของรถที่มีเอกสารถูกต้องสามารถติดต่อขอรับ รถคืนได้ที่ บก.สส.ภ.4 แต่ถ้าพบว่า “รถซี” มีการแจ้งหายไว้ที่ไหน จะถูกดำเนินคดีลักทรัพย์ หรือรับของโจร แต่ตอนนี้สามารถดำเนินการได้ทันที คือ การดัดแปลงสภาพรถโดยไม่ได้รับอนุญาต ถ้ามีการสวมทะเบียนปลอมก็ถูกแจ้งข้อหาใช้เอกสารราชกา รปลอม
    ด้วย

รูป รูป  

Senior Member
    สถานที่
    Slam boys
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน --*

แม้ง จะร้องให้วะ

ไม่อยากจะพูด

em96

สมัยนีออกทริปลำบากวะ

ขอบคุณ
    0

..ขอแสดงความเสียจัยด้วยนะค่ะ..

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รักรถเก่า

เสียจัยกับทุกคนนะค่ะจากเด็ก 101

รูป รูป  

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

สิ่งที่หลายๆ คนกลัว...
    ว่าจะเกิดขึ้น มันเดินทางมาถึงชาว 2ล้อเราแล้ว
    เชื่อได้ว่ามีครั้งที่1ก็ต้องมีครั้งที่2
    และอีกหลายๆ งานถึงเวลาที่เราต้องช่วยกันดูแล
    วงการ 2ล้อนี้ให้ดีอย่างเดิม
    ขอให้ได้รถกลับคืนมาทุกท่านนะครับ
    เป็นกำลังใจให้
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

Junior Member littlefeeg2's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองพญานาค
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจชาว 2 ล้อนะคะยังก็ค่อยพูดกันนะค่ะ อ่อนไห้ดีกว่าที่จะแข็งใส่ยังไงก็อัพข่าวไห้เรื่อยๆห น่อยนะค่ะอยากทราบข่าวของชาว 2 ล้อด้วยกัน
    รถเก่าเมืองพญานาค หนองคาย
    อยากลืมเรื่องราวที่ปวดร้าวใจ ปัดเป่าทิ้งไปบนทางไฮเวย์
    มาเถิดพี่น้องเพื่อนคลาสสิค ถึงรถจะเท่ไม่เท่ไม่ใช่เรื่องสำคัญ
    มีฝันมีหวังมีหนทางเสมอ รวมพลเพื่อนเกลอถึงไหนถึงกัน
    มีแค่วันนี้ไม่ต้องแคร์วันนั้น ถึงนรกสวรรค์ยังมีเธอมีกัน
    จะสนมันทำไม
    จอกนี้แด่เพื่อนและมิตรภาพ ที่ซาบซึ้งมานานแต่ไม่เคยอธิบาย
    ไม่เสียชาติเกิดแล้วล่ะมิตสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย
    ที่มีเหล้าแรงๆย้อมใจ ฝันร้ายย่อมกลายเป็นดี
    ช้างป่าอยู่ป่าคลาสสิคอยู่ถนน ยากดีมีจนก็แค่คนขับสองล้อ
    เกิดมาชาติเดียวก็ใช้มันไห้พอ เพื่อชีวิตติดล้อขอแค่เศษสตางค์
    เติมน้ำมันเติมน้ำเมา
    สองล้อพอเพียงชีวิตก็เพียงพอ สองล้อพอเพียงเท่านี้ก็เพียงพอ

กลุ่มรถเก่าเมืองพญานาคหนองคาย ขอสนับสนุนชาวคลาสสิคที่ทำดีไห้กับสังคม

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks