ถึงพี่วสันต์

ชื่อกระทู้: ถึงพี่วสันต์

Junior Member captainjen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงพี่วสันต์

อยากทราบว่าจักรยาน ราเล่ เพลทเป็นอลูมิเนียม(ชาย 26 รอกเกียร์แทงใต้คาน) กับรุ่นเพลท
    เป็นทองเหลือง รุ่นไหนปีลึกกว่ากันครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณที่ถามครับ(อยากจะใช้คำว่าให้เกียรติถาม) เนื่องจากแท้ที่จริงแล้วตัวเองคงไม่ได้รู้มากไปกว่าห ลายๆคนที่เข้ามาอ่าน-มาคุยในนี้เท่าใดนัก อาจจะรู้น้อยกว่าด้วยซ้ำ ถึงแม้ว่าจะมีจักรยานหลายๆคันที่หายากและเข้ามาคุยบ่ อยๆแต่ก็ใช่ว่าจะเป็นสิ่งที่แสดงว่าเป็นคนที่รู้มากห รือเป็นผู้รู้แต่อย่างใด หลายเรื่องรวมทั้งสิ่งที่น้องถามมาก็เป็นสิ่งที่รู้จ ากการบอกเล่าต่อๆกันมาเท่านั้นเอง
    ที่ทราบมา จักรยานราเเล่ห์ ตัวเองยังไม่พบที่เป็นเพลทอลูมิเนียมเลย มักจะพบแบบที่เป็นเพลททองเหลืองมากกว่า ซึ่งเพลททองเหลืองด้วยกันเค้าก็มีวิธีดูว่าแบบไหนเก่ ากว่าหรือใหม่กว่า หากจะให้เดาก็คิดว่าทองเหลืองน่าจะเก่ากว่าเพลทอลูมิ เนียมนะครับ( หากมีรูปให้ชมก็จะดีนะครับ)
    ส่วนเรื่องรถที่มีรูร้อยรอกเกียร์ที่อยู่ใต้คานใกล้เ บาะนั่ง เค้าว่ากันว่ารถรุ่นนี้จะเก่ากว่ารุ่นที่ไม่มีรูติดก ับโครง(ใช้เข็มขัดร้อยรอกเกียร์)
    ดังนั้น รถคันนี้คิดว่าน่าจะยึดถือที่ตัวโครงเป็นหลักนะครับ ส่วนเรื่องเพลทไม่แน่ใจจริงๆว่าเพลทอลูมิเนียมมีหรือ ไม่
    หลังจากโพสต์กระทู้นี้แล้ว คงต้องไปค้นหารูปเพลทราเล่ห์ที่เป็นอลูมิเนียมเป็นกา รใหญ่
    คำถามนี้อยากจะให้ท่านอื่นๆช่วยกันแสดงความคิดเห็นด้ วยนะครับ จะได้เป็นความรู้แกตัวน้อง, ผมเองรวมถึงท่านอื่นๆด้วยครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Bookmarks