เบื่อไหมเมื่อโดนใบสั่ง /เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร - หน้า 4

ชื่อกระทู้: เบื่อไหมเมื่อโดนใบสั่ง /เทคนิคการเอาตัวรอด จากตำรวจจราจร

Member JOEY NO.1's Avatar
    สถานที่
    คนเดียว.....ไปเรื่อย
    ขอบคุณ
    0

เป็นเทคนิคที่ดีจริงๆครับ แต่น่าเสียดายผมอยู่อุดร จะวิธีไหนก็โดนอยู่ดี ไอ้หัวขวดมันใช้วิธีแอบตามตู้โทรศัพไม่ก็ตามพุ่มไม้ข ้างทาง แบ่งเป็น2กลุ่มเว้นระยะห่างประมาณ50-100 เมตร กลุ่มละ2-3ตัว พอเราขับผ่าน ไอ้กลุ่มแรกที่แอบมันก็วอ บอกอีกกลุ่มว่าเหยื่อมาแล้ว เท่านั้นแหละ แมร่งโดดแปลงร่างมาเลย พอเลี้ยวกลับไอกลุ่มแรกที่แอบแมร่งก็แปลงร่าง จบที่200 โดนประจำ พอบ่นให้ มันก็ยิ้มให้ พอถาม พี่ไม่อายมั่งเหรอ ********บอกทำตามหน้าที่ ผมไม่อยากเสียเงินเลยบอก เอาบัตรไปก่อนได้มั้ย(พอดีเพื่อนผมพ่อเป็นตำรวจ กะจะฝากให้เอาบัตรออกให้)มันบอกผมจับเอาเงินจะเอาทำไ มบัตร พอบอกพี่ครับ ผมจะรีบไปทำงาน มันบอกก็เดินไปดิ แมร่ง ยอมในความสุดของมันจริงๆ ผมทำงานในห้างเข้างาน11โมง แต่ต้องขับรถออกมาให้ถึงที่ทำงานไม่เกิน8โมงครึ่งครั บ ไม่งั้นเสียค่าเหล้าให้มัน ไอหัวขวดมันออกปล้นกันแต่เช้าครับที่อุดรเนี่ย แล้วก็เยอะมากๆด้วย หลายสิบกลุ่ม แต่ละกลุ่มวันๆนึงมันเสือกย้ายที่บ่อยอีก รถผมผ่าเครื่องทำใหม่อย่างแรง แต่ก็ขับได้ไม่เกิน40 เพราะต้องคอยมองคอยระวัง ถุกครั้งพอถึงที่ทำงานผมมักจะรู้สึกว่า 555555+ วันนี้กูชนะโว้ยไอหัวขวด

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JOEY NO.1 อ่านข้อความ
    เป็นเทคนิคที่ดีจริงๆครับ แต่น่าเสียดายผมอยู่อุดร จะวิธีไหนก็โดนอยู่ดี ไอ้หัวขวดมันใช้วิธีแอบตามตู้โทรศัพไม่ก็ตามพุ่มไม้ข ้างทาง แบ่งเป็น2กลุ่มเว้นระยะห่างประมาณ50-100 เมตร กลุ่มละ2-3ตัว พอเราขับผ่าน ไอ้กลุ่มแรกที่แอบมันก็วอ บอกอีกกลุ่มว่าเหยื่อมาแล้ว เท่านั้นแหละ แมร่งโดดแปลงร่างมาเลย พอเลี้ยวกลับไอกลุ่มแรกที่แอบแมร่งก็แปลงร่าง จบที่200 โดนประจำ พอบ่นให้ มันก็ยิ้มให้ พอถาม พี่ไม่อายมั่งเหรอ ********บอกทำตามหน้าที่ ผมไม่อยากเสียเงินเลยบอก เอาบัตรไปก่อนได้มั้ย(พอดีเพื่อนผมพ่อเป็นตำรวจ กะจะฝากให้เอาบัตรออกให้)มันบอกผมจับเอาเงินจะเอาทำไ มบัตร พอบอกพี่ครับ ผมจะรีบไปทำงาน มันบอกก็เดินไปดิ แมร่ง ยอมในความสุดของมันจริงๆ ผมทำงานในห้างเข้างาน11โมง แต่ต้องขับรถออกมาให้ถึงที่ทำงานไม่เกิน8โมงครึ่งครั บ ไม่งั้นเสียค่าเหล้าให้มัน ไอหัวขวดมันออกปล้นกันแต่เช้าครับที่อุดรเนี่ย แล้วก็เยอะมากๆด้วย หลายสิบกลุ่ม แต่ละกลุ่มวันๆนึงมันเสือกย้ายที่บ่อยอีก รถผมผ่าเครื่องทำใหม่อย่างแรง แต่ก็ขับได้ไม่เกิน40 เพราะต้องคอยมองคอยระวัง ถุกครั้งพอถึงที่ทำงานผมมักจะรู้สึกว่า 555555+ วันนี้กูชนะโว้ยไอหัวขวด
    สู้ๆครับ เอาชนะมันให้ได้ (ไอหัวขวดนี่ก้อจิงๆ ทำงี้เอาปืนมาจี้ขอเงินเลยดีกว่า)
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

PhetCy clubnarutoka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็โดน ที่พุธมนทน สาย 3 ส่วนมากมันจะเอา 100 เดียว ไม่ออกใบสั่งด้วยคับ

โครตๆเลย

Senior Member Off Vespa's Avatar
    สถานที่
    ทุกๆที่ที่มีเพื่อนกะน้ำเมา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NongparewA อ่านข้อความ
    ทำกันเนียนๆ หน่อยนะคับ แนะนำ

สมัยขี่ Ld มันของดูเลขเครื่อง + เลขตัวถัง

ต้องเปิดฝาข้างให้มันดู มันบอกเวสป้ารุ่นไหนเป็นแบบนี้ ????

งงเลยคับ

( ส.น. ท่าพระ ) มาจากเดอะมอลล์ท่าพระ เลี้ยวซ้ายขึ้นตัดใหม่ราชพฤษ์ ระวังนะคับตั้งบ่อย

ใช่คับ สน. ท่าพระ เค้าตั้งด่านเป็นอาชีพคับ ระวังกันนะคับ สี่เเยกท่าพระตั้งทุกเเยกคับหนีไม่ได้คับ โดยเฉพาะกลางคืนคับ ระวังกันหน่อยคับ

goomaiba's Avatar
    สถานที่
    อิสระชน
    ขอบคุณ
    0

เพิ่งโดนมาครับ จ ตรัง เป็นทางลงข้าง สน ผมเองก็เพิ่งมาอยู่ ไม่ถึงปีแต่ก็เคยขับลงทางนั้นหลายครั้ง วันนั้น ผมขับลงไปอีก ตร ยืนอยู่ คนนึงเป่านกหวีด เรียกผม
    ผมก็จอด ผมก็ถามว่าผิดอะไร มีตั้งหลายคันที่ขับลงไปเหมือนผม เค้าบอกลงไม่ได้ทางนี้ ผมบอกผมไม่รู้เพิ่งงมาอยุ่ พี่เค้าบอกว่าก็ได้รู้ไง( ค่าวิชาแพงมาก ) ซักพักเดินมาบอกขอดูในขับขี่ผม ผมก็ชักออกไปให้ ผมเองบ้านเกิดอยู่สงขลาน่ะคับ เค้าก็ถามมาทำไมที่ตรัง ผมบอกมาเรียนหนังสือ เค้าก็บอกขอดูรถ
    ว่ามีเอกสารไรมั้ง รถผมก็ยืมเพื่อนมา ป้าย ทบ สุราด ทบ. พรบ.เพิ่งขาดบอกที่บ้านยังไม่ส่งมาให้ เค้าก้ไม่ฟัง เขียนใบสั่งมาให้ผม ในขณะที่เค้าเขียนอยู่อ่ะคับ มีรถวิ่งลงมาอีกคัน คันนี้หนักกว่าผม ทบ.ขาด ไม่ใส่หมวก ไม่มีใบขับขี่ พี่แกก็โบกเรียกให้จอด จอดเส้ดคุยไม่กี่คำก็ปล่อยไป ผมถามว่าไม่โดนเหรอแบบนั้น เค้าบอก ใบขับขี่ลืมไว้ที่บ้าน เลยปล่อยไป งง เลยผม ในใบสั่งที่ผมได้พี่แกไม่ลงราคาว่าโดนปรับเท่าไหร่ ผมถามว่าค่าปรับเท่าไหร แกบอกไม่เกิน 300 จากนั้นบอกให้ผมไปเสียค่าปรับ แล้วก็บอกผม โดนจับแล้วขับลงไปได้เลย อ้าว งงเลย ( ต้องโดนจับแล้วจะขับลงได้ครับ )พอไปถึง สน ไปจ่ายที่ห้องชำระค่าปรับ ร้อยเวรดูใบสั่งแล้วพูด จับอะไรอีกป่านนี้ ( จับตังไปเมาไงน้า นึกในใจ ) แกดูแล้วบอกว่า เอามา 500 ผมก็บอกไปว่าคนที่จับผมบอกมาเอง ไม่เกิน 300 ร้อยเวรบอกผม300 ก็ได้ ( ลดราคาแบบไม่ต้องต่อ ) ผมก็ยิ้มๆบอกว่ามีตัง 180 แกบอกค่อยมาจ่าย ผมก็กลับไป ทั้งที่ยัง งง กับสิ่งที่เจอ เรื่องตลกยังไม่จบ ครับ วันไปจ่าย ผมจ่ายไป 300 ไม่มีใบสั่งหรือ หลักฐานแสดงว่าผมจ่ายตังเลย ผมเองไม่กล้าถาม( กลัวเด๋วบอกผมใบเสร๊จหมด ) อิอิ ผมเลย งง กับสิ่งที่เกิดขึ้น

ปล.ขอ อภัย พี่น้องชาว จ.ตรังด้วยน่ะคับ ผมมิได้เจตนาว่ากล่าวแต่อย่างใด เพียงแค่ อยากบอกกับสิ่งที่ผมเจอมาน่ะครับ
    " ทำไมเราต้องไปทำอะไรตามใครเค้า...ในเมื่อใจเรามันไม่ เหมือนใคร "
    สอบถาม ติดต่อซื้อขาย พูดคุย
    ซื้อของจากผม โอนเงินเข้าบัญชีนี้บัญชีเดียวน่ะครับนอกจากนี้ไม่ใช ่ผม !!!
    เลขบัญชี 960-2-07142-9 ธ.กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาลพบุรีราเมศวร์
    ชื่อ บัญชี นายภควัต สังข์แก้ว
    086-9668935 ต้นคับ ADD line , whatapp มาคุยกันได้ครับ มีเบอร์นี้เบอเดียวน่ะครับ ถ้าเบอร์อื่นล่ะไม่ใช่ผม
    งดต่อรองหน้า กระทู้ น่ะจ๊ะ
    <<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>
    จุดที่ลงตัวไม่มีหรอกตราบใดที่ความพอใจของคนเราไม่มี ที่สิ้นสุด....

TraVisBarKer's Avatar
    สถานที่
    <~P---~>
    ขอบคุณ
    0

ไอ้พวกนี้มันจะชั่วซะส่วนใหญ่นะ เลี่ยงได้เลี่ยงมันไปเหอะ ไอ้พวกตั้งด่านไม่ค่อยเท่าไหร่เพราะผมจะระวังไอ้พวกน ี้เป็นพิเศษ แต่ไอ้พวกสายตรวจที่ขี่มาตัด หน้า แล้วไถตังเราไปดื้อ ๆ นี่แม้งแสบทรวง (ถ้าโดน ก็ยอม ๆ ให้มันไปเหอะครับ )

Tel . 085-3314895

Member MaiScootera's Avatar
    สถานที่
    K.U.Classic Club (ku66)
    ขอบคุณ
    0

ผมโครตเจ็บใจมากครับ โดนเรียกหน้ามหาลัย

ผมต้อง ให้มันไปร้อยนึง

ไม่อยากไปเสียใบสั่ง

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JOEY NO.1 อ่านข้อความ
    ยอมรับว่าเจ้าน่าที่ ขยันมาก ทุ่มเทกะได้ โล่ กระโดดดีเด่น

วันหลัง คงเป็นผี เฝ้า ถนน ทำไรไม่นึกถึงลุกเมีย เลย
    ผมเขาใจเขาหาตังแต่ ทำแบบตั้งใจ เกิน

ขำๆๆๆ ครับ

ผมขี่รถติดกระ จกข้าง เดียว เอาเวลา ปรับขอไห้ลง ว่าไม่มี กระ จกพอ
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Member Tee C - Four's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

เป็นทางออกที่ดีอีกวิธีครับ
    VESPA
    รักนายหมดใจเจ้า2ล้อเพื่อนยาก
    Name : อัครพล ปินตาเปี้ย (ตี๋)
    Email
    : [email protected]
    Tell : 093-2815552
    Address : 16 หมู่ 6 หมู่บ้านกองทราย ถนนเชียงใหม่-ลำพูน ต.หนองผึ้ง อ.สารภี จ.เชียงใหม่ 50140
    Facebook : https://www.facebook.com/tee.cfour

Clubcom's Avatar
    สถานที่
    Hariphunchai club Lamphun
    ขอบคุณ
    0

โดนแล้วฉีกทิ้งเลยดีกว่า มันเปนแค่เพียงกระดาษเศษ ฮ่า ๆๆ
    E-mail .. [email protected]

โอนเงิน .. ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี 456-0-13650-5
    บัญชี..นาย ชญานิน พันโกฎิ
    สาขา..มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    บัญชีสะสมทรัพย์

โทรสอบถาม .. 097-3089482

[/CENTER]

Member PonD150cc's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมโดน เรียก ให้ จอ ดด
    รถผมไม่ มี ทบ. ด้วย

เลย ตัดดสินนใจเข้า า
    บิดดไป เลย ย

Member พีรวัส's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ผมก็มีใบสั่งตั้ง 13 ใบ ต่อทะเบียน พรบ ได้ปกติ ไม่มีปัญหา ค๊าป เจอด่านปั๊บขี่ไปหามันเลยอย่าหนี เด๋วจะมีพิรุด พูดกะมันดีๆ
    ไอ้พวกนี้ มันยอม ถ้าจ่ายได้ก็จ่ายไป 2-3 ร้อย ก็ยังดีกว่า โดนยึดรถอย่ากลัวแต่อย่าให้ใบขับขี่มันนะเด๋วมันฟันเ อากินข้าวแดง
    ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ตามเจ้าของกระทู้ครับ
    บุคคลพึงรีบขวนขวายในความดี พึงห้ามจิตเสียจากบาป
    เพราะว่าเมื่อบุคคลทำความดีช้าอยู่ใจจะยินดีในบาป

Bookmarks