ข่าวด่วน เตือนภัยถึงชาวล้อเล็กทุกท่าน..... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ข่าวด่วน เตือนภัยถึงชาวล้อเล็กทุกท่าน.....

กัน กำแพงเพชร's Avatar
    สถานที่
    นครชากังราวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

คนพวกนี้ มีอีกเยอะคับ

ต้อง มี สติ และ ระวังให้ดี

จะเสียเงินกันฟรีๆครับ
    จำหน่าย... หัวเชื้อ ไตรโคเดอร์มา บิวเวอร์เรีย เมตตาไรเซียม และเชื้อ ราสด ทุกชนิด และอุปกรณ์ ทำเชื้อ ราทุกชนิด 9ล9
    ใช้ได้กับพืชไร่และพืชสวนเป็นอย่างดี
    ไม่ว่าจะเป็น ข้าว อ้อย และมันสะปะหลัง และพืชผักทุกชนิด
    จำหน่ายทั้งปลีก - ส่ง
    ยินดีให้คำปรึกษาเกี่ยวกับศัตรูพืชทุกชนิด

ข้อมูลเชื้อไตรโคเดอร์มา
    http://www.phtnet.org/news/view-news.asp?nID=177
    บิวเวอร์เรีย
    http://www.sotus.co.th/article_1.html
    เมตตาไรเซียม
    http://pmc04.doae.go.th/Metarhizium/Meta1.htm

สนใจติดต่อและให้ความรู้ฟรี กับผู้ที่เชี่ยวชาญด้านนี้เป็นพิเศษ
    08-197-34296 อาจารย์ ศักดาดิ์
    08-603-10922

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0
    0

เจ๊โต่งแห่ง PX CLUB สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

em97 em97 em97 em97

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

อย่า***ให้มากนัก
    ไอ้พวกโกงกิน มัน***กว่า..........
    เราบังเฮง สายบุรีคลาสสิก ขอประณาม

torn3333's Avatar
    สถานที่
    D antz Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอประนาม เลวมากกกกกกกกกกกกกกกกก
    em97 em97 em97แบ่ง ๆกันสะสม ...ลายพราง..090-9969555........อิอิอิอิ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0
    0

ลืมบอกไป ผมถามเค้าด้วยว่า อยู่ จ.ไร เค้าบอกนครสวรรค์ แล้วอยุ่กลุ่มไหนล่ะ เผื่อรู้จัก พอดีมีเพื่อนอยู่ที่นั่น เค้าตอบแบบอ้ำๆอึ้งๆ กระอึกกระอัก บอกประมาณว่า อ๋อ...ไม่มีกลุ่มครับ ขับคนเดียว ขายของอย่างเดียว แล้วยังมีหน้ามาถามผมด้วยนะว่าขาดอะหลั่ยอะไรบ้าง จะได้สั่งซื้อกับเค้า ประมาณว่าให้ผมโอนเงินไปเยอะๆยิ่งดี(เข้าทางมันเลย)ม ันคงคิดว่าผมเป็นเด็กเพิ่งหัดเล่นรถล่ะมั้ง เหอะๆ.......ผิดคนแล้วว่ะไอน้อง จะมาตุ๋นคนทั้งที แหกตาดูให้ดีๆกว่านี้หน่อยนะ....
    puttinun.nab@gmail.com

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

สุด ยอด เรย พี่ อย่าไห้ มัน ได้ ตัง เราไป ง่ายๆ ไอ พวก ขี้ เปียก ของ สังคม

5 5 5 5+

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0
    0

น้านยังไงล่ะ.. เหนือฟ้ายังมีฟ้า...เหนือเหลี่ยม ยังมีเจ๊เหลี่ยมกว่า..ฮ่าๆ

ดีครับเป็นข้อคิดและเตือนสติแก่พ่อแม่พี่น้องที่พบพฤ ติกรรมการซื้อ-ขายที่ไม่โปร่งใสดีครับ..

ปล.ให้ไปเลย 4 กระโหลก เล่าเรื่องได้ดีมาก..บรื้อๆ(ล้อเล่น นะชะ)
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก็เจอ ดุมดิส12000 ให้โอนตังให้กเลยด้วยส่งให้สภาพดีลงรูปไม่ได้ ของอยู่ไหน ก็ถามเรากลับว่าผมอยู่ไหน พอเราไม่บอกเค้าก็บอกว่าอยู่พิดโลก ผมก็เลยถามว่าพิโลกแถวไหน ถนนไร ซอยไร เดี้ยวให้น้องชายกำเงินสดไปเอาถึงที่เลย เค้าวางโทรศัพท์แล้วปิดเครื่องไปเลย 555+ เกือบไปแล้ว

Member งงไม่งง's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0
    0

เกลียด
    ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

Senior Member kacbajaj's Avatar
    สถานที่
    แขกอินเดีย
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

มาตรฐาน ขอบคุณที่มาบอกกล่าวข่าวกัน

ฉานว่าค้าขายอย่างนี้ชาวบ้านเขาจะเดือดร้อนนะครับท่าน

......................... genuine_meen's Avatar
    สถานที่
    เทศบาลคลาสสิค นครสวรรค์
    ขอบคุณ
    0
    0

เริ่มน่ากลัวขึ้นทุกวันแล้วครับ ซื้อขายต้องช่วยกันระวังครับ สงสารคนที่เค้าเริ่มเล่นเวสป้า(อย่างผมและอีกหลายคน) เพราะบางทีเราแค่คิดว่าคงไม่มีอะไรหรอก ซื้อขายให้คำแนะนำ เพราะมีใจรัก เหมือนกัน ..........

1000000's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    0

Angry

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เพิ่งประสบกับตัวเองมาหมาดๆ เมื่อช่วงสายๆของวันนี้ หลังจากที่ผมได้ลงประกาศหาปลอกมือMilano เมื่อวาน ก็ได้มีบุคคลผู้นึง อ้างว่ามีของที่ผมต้องการอยู่ ด้วยความที่อยากได้มากๆก็ลืมคิดรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แต่พอเค้าบอกว่าให้ผมโอนเงินเข้าบัญช้ของเค้า มันก็เกิดพิรุธขึ้นมาทันทีเลย ผมตั้งสติได้ในระดับนึง จึงถามกลับไปว่าของที่ว่ามีลักษณะยังไง มีรูปให้ดูมั๊ย แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ามีของจริง คำตอบที่ได้รับคือ อาการอ้ำอึ้ง ตอบไม่ถูก คอมใช้ไม่ได้ รูปลงไม่ได้ โทรศัพท์ไม่สามารถส่งมัลติมิเดียได้ และอะไรอีกหลายอย่างที่เค้าได้อ้างมา ผมจึงพูดไปประโยคนึงว่า พี่ครับ ผมพูดตรงๆเลย ช่วงนี้ผมไม่ค่อยไว้ใจในบอร์ดซื้อ-ขายเลย มันโกงกันบ่อยมาก หวังว่าพี่คงเข้าใจนะ ถ้าพี่มีของจริง พี่เอามาลงให้ผมดูเลย หรือบอกอะไรได้เกี่ยวกับของที่พี่จะขาย เงินที่ผมจะโอนให้พี่มันไม่กี่ร้อยบาทหรอก ผมไม่เสียดาย แต่ผมก็ไม่อยากเสียเหลี่ยมให้กับพวกมิจฉาชีพในบอร์ด เค้าก็เงียบไปแล้วไม่พูดอะไรต่อ หลังจากได้คุยกันสักพักแล้ว เลยจับพิรุธได้หลายอย่างเลย น้ำเสียงของบุคคลผู้นี้ บอกได้เลยว่า รุ่นน้องผมแน่ๆ ไม่ใช่ว่าฟังเสียงแล้วรู้เลยนะครับ แต่มันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างเข้ามาให้ฉุกคิด เค้าทิ้งหมายเลขบัญชีของเค้าและชื่อไว้ให้ผมดูต่างหน ้าด้วย โทรมาหาทีแรกก็ให้เลขบัญชีแล้วบอกให้โอนเงินให้เลย มันจะไม่เร็วไปหน่อยเหรอครับคุณพี่ เหอะๆ.....ยังไงก็ฝากเตือนพี่ๆน้องๆในบอรด์ทุกคนด้วย นะครับ จะซื้อจะขายยังไงก็รอบคอบกันด้วย ไม่อยากให้เสียเงินกับพวกมิจฉาชีพ หากินในความเดือดร้อนของคนอื่นเค้า
    จบข่าว.......
    ปล.ถ้าคุณเข้ามาอ่าน ก็ปรับพฤติกรรมตัวเองซะใหม่นะครับ แต่ถ้ามีของจริงอย่างที่ว่า แล้วสามารถยืนยันได้ว่าของชิ้นนั้นเป็นของคุณ ผมพร้อมจะออกมากล่าวคำขอโทษให้กับคุณเลย
    เวรตะลาย.......

Junior Member moped.x's Avatar
    สถานที่
    boonchaiการช่าง
    ขอบคุณ
    0
    0

จรรไรman

Member kin---'s Avatar
    สถานที่
    fuckin' head
    ขอบคุณ
    0
    0

ชักน่ากลัวขึ้นทุกวันละครับ

ทำไงดีครับ
    FUCKIN' HEAD
    phitsanulok 089-9616379
    ปณพัทธ์ อ่อนละมูล
    มาวิน อ่อนละมูล
    ธ.กรุงไทย 6220055918
    blacksheep_nour@hotmail.com

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0
    0

ไว้วางแผนล่อ มาโดนสักเม็ด2เม็ดดีก่า

รูป รูป  
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 charlboost@hotmail.com
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Bookmarks