ข่าวด่วน เตือนภัยถึงชาวล้อเล็กทุกท่าน..... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ข่าวด่วน เตือนภัยถึงชาวล้อเล็กทุกท่าน.....

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ไว้วางแผนล่อ มาโดนสักเม็ด2เม็ดดีก่า
    โหดจังพี่เม็ดเดียวก็พอแล้วแต่ที่ปากนะพี่

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Senior Member ppiikk's Avatar
    สถานที่
    "WHITE LINE"ครับผม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ลืมบอกไป ผมถามเค้าด้วยว่า อยู่ จ.ไร เค้าบอกนครสวรรค์ แล้วอยุ่กลุ่มไหนล่ะ เผื่อรู้จัก พอดีมีเพื่อนอยู่ที่นั่น เค้าตอบแบบอ้ำๆอึ้งๆ กระอึกกระอัก บอกประมาณว่า อ๋อ...ไม่มีกลุ่มครับ ขับคนเดียว ขายของอย่างเดียว แล้วยังมีหน้ามาถามผมด้วยนะว่าขาดอะหลั่ยอะไรบ้าง จะได้สั่งซื้อกับเค้า ประมาณว่าให้ผมโอนเงินไปเยอะๆยิ่งดี(เข้าทางมันเลย)ม ันคงคิดว่าผมเป็นเด็กเพิ่งหัดเล่นรถล่ะมั้ง เหอะๆ.......ผิดคนแล้วว่ะไอน้อง จะมาตุ๋นคนทั้งที แหกตาดูให้ดีๆกว่านี้หน่อยนะ....
    Upให้เลย คนเลวๆมันต้องเจอของจริงแบบนี้

Member MoD X FL1's Avatar
    สถานที่
    WHITE LINE SCooTer Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แย่มาก

แย่มาก ถึงที่สุดเลยพวก นี้ แม้งเอย
    WHITE LINE SCOOTER CLUBCHiANG RAI.

WHITE LINE in BLOOD !1
    <สาย เหนือสุดสยาม>

v_v2's Avatar
    สถานที่
    THUNDERCAT, UDG in Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณ ที่นำเรื่องที่เป็นประโยชน์แบบนี้มาบอกต่อ
    ขอบคุณจริงๆครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down โจรกระจอกแท้เนอะ ปลอกมือก็ยังจะโกง สงสัยเอาเงินไปซื้อนมให้ลูกกินมั่งครับ

เกือบโดนแล้วไหมล่ะ ปล.ก็เพราะพวกโจรมาหากินกันแบบนี้ ทำให้คนที่ดีๆ ขายของตรงไปตรงมา ไม่เคยโกงเสียหาย เลยกลัวไปหมด ทั้งคนที่ดี และ คนที่เป็นโจรในอินเตอร์เน็ต
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    โหดจังพี่เม็ดเดียวก็พอแล้วแต่ที่ปากนะพี่
    แล้วจะเหลือไหมเนี้ยพี่เต้งem97
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เพิ่งประสบกับตัวเองมาหมาดๆ เมื่อช่วงสายๆของวันนี้ หลังจากที่ผมได้ลงประกาศหาปลอกมือmilano เมื่อวาน ก็ได้มีบุคคลผู้นึง อ้างว่ามีของที่ผมต้องการอยู่ ด้วยความที่อยากได้มากๆก็ลืมคิดรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ แต่พอเค้าบอกว่าให้ผมโอนเงินเข้าบัญช้ของเค้า มันก็เกิดพิรุธขึ้นมาทันทีเลย ผมตั้งสติได้ในระดับนึง จึงถามกลับไปว่าของที่ว่ามีลักษณะยังไง มีรูปให้ดูมั๊ย แล้วจะรู้ได้ยังไงว่ามีของจริง คำตอบที่ได้รับคือ อาการอ้ำอึ้ง ตอบไม่ถูก คอมใช้ไม่ได้ รูปลงไม่ได้ โทรศัพท์ไม่สามารถส่งมัลติมิเดียได้ และอะไรอีกหลายอย่างที่เค้าได้อ้างมา ผมจึงพูดไปประโยคนึงว่า พี่ครับ ผมพูดตรงๆเลย ช่วงนี้ผมไม่ค่อยไว้ใจในบอร์ดซื้อ-ขายเลย มันโกงกันบ่อยมาก หวังว่าพี่คงเข้าใจนะ ถ้าพี่มีของจริง พี่เอามาลงให้ผมดูเลย หรือบอกอะไรได้เกี่ยวกับของที่พี่จะขาย เงินที่ผมจะโอนให้พี่มันไม่กี่ร้อยบาทหรอก ผมไม่เสียดาย แต่ผมก็ไม่อยากเสียเหลี่ยมให้กับพวกมิจฉาชีพในบอร์ด เค้าก็เงียบไปแล้วไม่พูดอะไรต่อ หลังจากได้คุยกันสักพักแล้ว เลยจับพิรุธได้หลายอย่างเลย น้ำเสียงของบุคคลผู้นี้ บอกได้เลยว่า รุ่นน้องผมแน่ๆ ไม่ใช่ว่าฟังเสียงแล้วรู้เลยนะครับ แต่มันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างเข้ามาให้ฉุกคิด เค้าทิ้งหมายเลขบัญชีของเค้าและชื่อไว้ให้ผมดูต่างหน ้าด้วย โทรมาหาทีแรกก็ให้เลขบัญชีแล้วบอกให้โอนเงินให้เลย มันจะไม่เร็วไปหน่อยเหรอครับคุณพี่ เหอะๆ.....ยังไงก็ฝากเตือนพี่ๆน้องๆในบอรด์ทุกคนด้วย นะครับ จะซื้อจะขายยังไงก็รอบคอบกันด้วย ไม่อยากให้เสียเงินกับพวกมิจฉาชีพ หากินในความเดือดร้อนของคนอื่นเค้า
    จบข่าว.......
    ปล.ถ้าคุณเข้ามาอ่าน ก็ปรับพฤติกรรมตัวเองซะใหม่นะครับ แต่ถ้ามีของจริงอย่างที่ว่า แล้วสามารถยืนยันได้ว่าของชิ้นนั้นเป็นของคุณ ผมพร้อมจะออกมากล่าวคำขอโทษให้กับคุณเลย
    ก่อนนี้ผมก็เคยครับตกลงกันซื้อ 64 ในราคา 43,000 โอนเงินให้ก็มีอาการพิรุธบอกว่ารถรุ่นพี่ฝาก ขายหารุ่นพี่ไม่เจอ มีเรียนไม่สะดวกคุยเปิดเครื่องบ้าง แฟนรับโทรศัพท์บ้าง หนักเข้าปิดเครื่องหนี ผมเลยตัดสินใจทวงเงินคืน ได้คำตอบคือตกลงจะโอนเงินคืนให้ แต่กว่าจะได้เงินคืนก็ประมาณเดือนเศษๆครับ โทรจิกทุกวันเกือบบ้าตายเงินตั้งมากมาย ............กับคนเดียวกันรุ่นพี่ผมโดน คือตกลงซื้อทะเบียน กันที่ 6,000 หลังจากนั้นก็ปิดเครื่องหนี แล้วก็เปลี่ยนเบอร์ใหม่ ที่สำคัญมันยังกลับมาหากินในเวปอีก ทุกวันนี้ไม่กล้าซื้อของในเวปแล้วครับกลัวไม่เสียดาย เงินเท่าไรครับ แต่เสียความรู้สึกมากๆ

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

สติมาปัญญาเกิด สติตะเลิดจะเกิดปัญหา

DRAF000's Avatar
    สถานที่
    Fuckin'Head
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นิสัยเสียจิงๆๆ

..................
    [email protected]

081-5899991 DRAF
    ธ กรุงเทพ สาขาราม่า
    นายเสฎฐวุฒิ เรืองบ้านโคน
    263-510-893-5

Senior Member ae_phuket's Avatar
    สถานที่
    ★T@nt@lum_Phuket ★
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    ไว้วางแผนล่อ มาโดนสักเม็ด2เม็ดดีก่า

ไอเดียบรรเจิดคับ จัดไป.......
    Tantalum Phuket

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ช่วยกันระวังไว้ครับคนเลวจะได้หมดไปจากเว็บนี้เสียที

Member setos64's Avatar
    สถานที่
    surin scooter club
    ขอบคุณ
    0

Angry จงพินาฎ จงพินาษ จงพินาศไอ้พวกชอบต้มตุ๋นชาวบ้าน

ไอ้ฉิบหายเค้าซื้อขายรถเพราะความรักความชอบ
    ดันมาหากินทางนี้ขอแฉ้งหนักๆเลย(อิฐ หิน ปูน ทราย)
    เพื่อผู้ปกครองญาติพี่น้องโดนหลอกเอาที่ดินหลอกเอา
    บ้านเอารถไอ้พวกนี้จะคิยังไงจะสำนึกอะป่าวหยุดเถอะนะ พวกลอกลวงชาวบ้านอย่าเอาเรื่องของSCOOTERมาบังหน้าเลยไปหากินไกลๆไปๆๆ ๆๆๆๆๆๆ

Junior Member mitter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดันๆคับ....
    แบบนี้..พูดไม่ออกเลย...เฮ้อ...กรรมมีจิงแต่ทำไมไม่ส นองพวกเฮียๆพวกนี้ฟร้าาาา
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    ใหญ่ล้อเล็ก

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลาบหมู...อีกแล้ว อ่านข้อความ
    คนสมัยนี้มันแย่เนอะ...หากินบนความทุกข์ของคนอื่น

หากินเองแบบชุ่ย ๆ...คนประเภทนี้คงจะเป็นพวกบ่นทำลายชาติในอนาคต...

* สมแล้วที่เป็น......เจ๊โต่ง แห่ง px club.

มิยอมเสียเหลี่ยมให้ใครโดยเด็ดขาด

หน้ายิ่งเหลี่ยม ๆ อยู่...อย่าเสียให้ใครนะเจ๊...

55555 พูดถูกใจมากเลยคับพี่ พี่โต่งฉลาดสุดๆๆ

เมืองทองคะนองเดช

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

คนเยวๆเม็ดเดียวก็พอแล้วคับ..............55555555

รูป รูป  

Bookmarks