อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VITZ_RS อ่านข้อความ
แล้วถ้าเอารถไปเสียสรรพสามิตแล้วจะกันยึดรถได้มั้ยอ่ าครับ ใครรู้มั่ง
ผมเสียสรรพสามิตรมาแล้วครับ มีใบกันหมายึดรถแล้ว(พี่ที่สรรพสามิตรเค้าบอกมา) พี่รวจมันจะปรับได้แค่ข้อหาดัดแปลงรถ(ถ้าแต่ง)แล้วก็ ขับขี่รถNo-Bookเท่านั้น พูดตรงๆคือมันจะปรับตามกฏหมายกี่ข้อหาก็ได้ถ้าเราผิด จริง แต่มันไม่มีสิทธิ์มายึดรถเรา เพราะเราเสียภาษีสรรพสามิตรแล้วนั่นแปลว่ารถเรามีที่ มาที่ไปถูกต้องไม่ได้ไปขโมยใครมาขี่ (ระวังให้ดีนะครับแถบโซนผมเคยมีคนโดนพี่รวจยึดรถไปตร วจสอบเอกสารแล้วมันตอนอะไหล่เค้าไปขายครับ เ**ยกจริงๆไอ้พวกพิฆาตสันติราช)