น้ำมันหยด...เครื่องสกปรก...มีรูปครับช่วยหน่อยนะครั บ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: น้ำมันหยด...เครื่องสกปรก...มีรูปครับช่วยหน่อยนะครั บ

รักคนอ่าน's Avatar
    สถานที่
    nolimit club
    ขอบคุณ
    0

โรตารี่หลวมต้องผ่าเครื่องอย่างเดียวเลยเหรอครับ

บัญชีธนาคารกสิกรไทย 4442313151

ธนเศรษฐ บูรณธนิต

094-093-4159

ID Line : kobankok

Member •MaNiaC•'s Avatar
    สถานที่
    ไว้ลาย!! สายล้อ8
    ขอบคุณ
    0

โรตารีหลวมต้องผ่าเครื่องอย่างเดียวครับ
    รู้สึกว่าจะต้องเอาโรตารี ไปกลึงไหม่ ซึ่งผมไม่แน่ใจ
    แต่ยังไม่ต้องทำก็ได้ครับ
    เพียงแต่ถ้าไม่ทำ รถมันจะอืด แล้วก็กินน้ำมันมากนะครับ
    แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรกับการขับขี่มากมายอะไรนัก
    ผมแนะนำว่า รอผ่าเครื่องทีเดียวแล้วทำหลายๆอย่างเลย
    จะดีกว่านะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย •MaNiaC• : 28-06-2009 เมื่อ 12:21
    * WhitE LinE สายร๊อค *

> ChiAnG rAi WhitE LinE GanGsteRs <

Member pis_za's Avatar
    สถานที่
    ตูดเหล็ก
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆมากนะครับ

ปัญหาเล็กๆ อาจนำมาซึ่งปัญหาใหญ่...ยังไงขอบคุณทุกคนที่ช่วยตอบก ันนะครับ

Junior Member boooodoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ •MaNiaC• อ่านข้อความ
    น้ำมันเบนซิน พ่นออกมาจากรูกลมๆท้ายคาบูอะครับ
    ลองไปหาลูกยางมาปิด ก็พอจะช่วยได้ในระดับนึง
    ถ้ายังพ่นเยอะ โรตารี่อาจจะเสื่อมแล้วนะครับ
    ต้องผ่าเครื่อง

ส่วนถ้าน้ำมันดำๆ ที่หยด ต้องดูว่าหยดจากตรงไหน
    ถ้าออกมาทางเสื้อสูบ ใกล้คอท่อ แสดงว่าแหวนลูกสูบเริ่มเสื่อม
    หรือขันท่อไม่แน่น ก็เป็นได้

ถ้าหยดทางท้ายเครื่อง ก็ลองดูว่าน๊อตถ่ายน้ำมันเครื่องหลวมไม๊
    หรือว่ามันหวานแล้ว ถ้าไม่ใช่ ก็ลองดูที่ประกับเกียร์ว่าหลวมไม๊
    ถ้ายังไม่ใช่อีก ก็อาจจะเป็นที่ประเก็นหมดสภาพ หรือ แคร้งเครื่องมีรอยรั่ว
    ต้องลองเช็คครับ

ถ้าหยดที่ปลายท่อ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่หรอกครับ
    คุณเติม2tเยอะไป มันเผาไหม้ไม่หมด เท่านั้นเอง

รถผมมีปัญหาที่ประกับเกียร์ เปลี่ยนหลายอันแล้วก็ยังหยด
    มันรั่วตรงใต้หวีเกียร์ แนะนำด้วยคับ

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

เปลี่ยน ครัช 2 แรง มา แต่ ไม่ได้ ทำ สาย ยางต่อ ระบาย ครับ ทำให้ มันมันไหล ออก มาจาด ฝา ครัช..

วิธี ต่อสายคราวๆ ทำ อย่าง งัย ครับ มัน รำคาญ ใจกมากครับๆ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

ปลาย-ทาง's Avatar
    สถานที่
    นอกสังกัด
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vannessz อ่านข้อความ
    เอา super คลีนเนอร์ ยี่ห้อ ทีบรอน ฉีดออกครับ
    หรือไม่ก็ wd 40 ออกแน่ๆ......ในเซ็นทรัลมีขายทั่วไป.............

ถ้าไม่งั้นก็เบนซินล้าง นานๆที พอได้ค๊าบ อย่าบ่อย
    ถามนิดนะครับ ทำไมล้างเบนซินบ่อยไม่ได้อะ ผมล้างเบนซินทุกครั้งอะ มีผลข้างเคียงอะไรเหรอ

Junior Member boooodoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปลาย-ทาง อ่านข้อความ
    ถามนิดนะครับ ทำไมล้างเบนซินบ่อยไม่ได้อะ ผมล้างเบนซินทุกครั้งอะ มีผลข้างเคียงอะไรเหรอ

ผมคนนึงคับที่ไม่กล้าใช้เบนซินล้าง

แบบ ... มันแพงงงง ล้อเล่นคับ

Senior Member Tsun@mi's Avatar
    สถานที่
    มั่วๆในลำปาง
    ขอบคุณ
    0

เจ้าของกระทู้เรียน มน พะเยาป่าว มีไรมาคุยกันได้ครับ ผมก็เรียนมน พะเยา

jing's Avatar
    สถานที่
    สีแดงหมากสุก+ต้นประดู่แดง
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่สนเลย ขี้เกรียจล้าง รถก็ไม่ล้าง 3เดือนแล้ว
    ใช้เศษฟองน้ำยัดตรงรูระบายน้ำมัน ขยันเปลี่ยนฟองน้ำมันก็จะไม่เยื้อมออกแล้ว

Senior Member Ont Ina's Avatar
    สถานที่
    Nolimit Club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แก้ไขอย่างไรรบกวนด้วยครับ
    ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
    ครูแนว อ๊อด อ๊อด
    [email protected]

Junior Member blackwindow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถผมตะแคงข้าง น้ำมันเบ็นซินไหลออกมาจากท่อจนหมดถัง ทำไงดีคับเนี่ย
    em87ยางหลังผมแหว่งเพราะเต่าไล่กัดem95

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ blackwindow อ่านข้อความ
    รถผมตะแคงข้าง น้ำมันเบ็นซินไหลออกมาจากท่อจนหมดถัง ทำไงดีคับเนี่ย

รถผมก็เป็นอยู่ยังหาวิธีแก้ไข

เห็นเค้าว่าเป็นที่ก๊อกอ่าาาาา
    "MAEJO SCOOTER CLUB"

มิตรภาพดีดี กับที่ที่ไม่เคยไป
    เป็นความสุขที่แท้จริงกับการเดินทางด้วยรถคู่กายของเ รา

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

- ถ้าจะตะแคงรถเพื่อservice ต้องปิดก๊อกน้ำมันแล้วสตารท์ทิ้งจนกว่ารถจะดับ ถึงจะนอนรถได้ ถ้าไม่ดับแปลว่าก๊อกใช้การไม่ได้ครับ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    - ถ้าจะตะแคงรถเพื่อservice ต้องปิดก๊อกน้ำมันแล้วสตารท์ทิ้งจนกว่ารถจะดับ ถึงจะนอนรถได้ ถ้าไม่ดับแปลว่าก๊อกใช้การไม่ได้ครับ

เราก็ทำแบบนั้นอ่าาาาาปิดแล้วก็สตาด ให้ดับ

แล้วเอารถนอน ก็ยังเป็น แสดงว่าก๊อกเสียช่ายป่ะครับ
    "MAEJO SCOOTER CLUB"

มิตรภาพดีดี กับที่ที่ไม่เคยไป
    เป็นความสุขที่แท้จริงกับการเดินทางด้วยรถคู่กายของเ รา

Bookmarks