กระทู้ในตำนาน: ขาย mazda 800 กระบะมินิแพงๆคับ - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้ในตำนาน: ขาย mazda 800 กระบะมินิแพงๆคับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    คุณนาวี ครับ..รบกวนดูให้หน่อยครับว่าเครื่องตัวนี้เป็นเครื่ อง 800 หรือว่าเครื่อง 1000 ครับ ไม่แน่ใจดูเลขเครื่องก็ไม่ชัดเจน พอดีจะให้ช่างลื้อโอเวอร์ฮอลครับ พอดีช่างบอกว่าหาประเก็น+อะไหร่ เครื่องตัวนี้ไม่ได้เลย ที่วรจักรมีมั้ยครับ ผมจะได้วิ่งไปซื้อ

รูปน้อยไปหน่อยและเล็กครับ พอไปดุที่บอร์ดบ้านBKCCก็พอได้เคล้ามาบ้าง น่าจะเป็นเครื่อง1000ไปแล้วครับ สังเกตุจากฝาวาว์ลและคาร์บูใช้แบบวาว์ลคู่ไปแล้วครับ

เครื่องของท่านคล้ายๆของท่านนี้จากเวปต่างประเทศ ขออนุญาติครับ

ของฝรั่ง

ของท่าน

ของผม (ไม้ค้ำฝากระโปรง ผมไม่ขายนะครับ ของแท้หาซื้อยาก)

ส่วนมาสด้า800แท้ๆตามความเข้าใจของผม น่าจะเป็นแบบนี้ครับ

ฝาวาว์ล

ส่วนประเก็นของผมราคา1500บาทครับ ราคาช่างตามบิลที่เรียกเก็บนะครับ ส่วนราคาหน้าร้านน่าจะถูกกว่านี้ วรจักรยังพอหาได้ครับ มีร้านทำประเก็นตรงสี่แยกวรจักรด้วยฝั่งเดียวกับร้าน ชุบ ล้อย่งเส็งนะครับ ส่วนราคาผมไม่ทราบจริงๆ

ผิดพลาด+คลาดเคลื่อนประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ รอกูรูท่านอื่นๆที่รู้แจ้งเห็นจริงช่วยยืนยันอีกทีคร ับ

อะไหล่ที่ผมไปซื้อมาให้ท่านขอที่อยู่ท่านด้วยนะครับจ ะจัดส่งให้ครับแล้วช่วยสรุปให้ด้วยนะครับว่าท่านจะเอ าอะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 04-10-2009 เมื่อ 12:37

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ขอบคุณมากเลยครับ....เรื่องข้อมูล ดีมากเลยครับ

เรื่องอะไหล่ที่ยากได้น่ะครับ..
    1. คิ้วรอบคัน และกระจังหน้า (น้องโยบอกว่าคุณนาวี สั่งตีขึ้นมาใหม่เหรอครับ ยังพอเหลืออีกมั้ยครับ)
    2. ยางหูช้าง + ชุดซ่อม
    4. ไฟในเก๋ง+กระจกส่องหลัง
    5. ยางกันชนหลัง +ไฟถอย
    6. แป้นคันเร่ง
    7.ยางลองแป้นเบรค+ครัช
    8.ฝาครอบพวงมาลัย (ที่มีโลโก้ตัว M)
    9.ฝาครอบล้อกระทะขอบ 13 เส้นผ่าศูนย์กลาง 21 Cm
    10.ขอเกี่ยว กระบะ

ทั้งหมดเป็นอะไหล่ที่ยากได้ครับ ถ้าคุณนาวี มีชิ้นใหน รบกวนส่งให้บ้างน่ะครับ
    ที่อยู่ครับ นายวีระชัย มาลากอง
    บริษัทปูนซีเมนต์นครหลวง จำกัด (มหาชน) หน่วยงาน Geocycle
    99 หมู่ 9 ต.ทับกวาง อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18260
    เบอร์ติดต่อ 0806669460 นัน
    รบกวน SMS เลขที่บัญชีพร้อมจำนวนเงินมาให้ด้วยน่ะครับ จะได้จัดการโอนให้เรียบร้อย ขอบคุณที่เป็นธุระให้ในหลายๆเรื่องน่ะครับ รถเสร็จเมื่อไหร่ จะขับไปหาน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พรุ่งนี้หยุดถึงจะไปทำธุระให้ได้ครับ วันนี้ขอตัวไปทำงานก่อนครับ อะไหล่พอจะช่วยได้บ้างแต่ก็ค่อนข้างหายากเหมือนกันเด ี๋ยวจะสรุปให้ครับ

Senior Member april_28s's Avatar
    สถานที่
    --- กลิ่นอายฝรั่งเศษ สุดเขตแดนสยาม
    ขอบคุณ
    0

ชอบกระทู้นี้จังครับ ดูเพลินเลย อยากให้เป็นสังคมของการแบ่งปันแม้ไม่ขายสินค้าแต่ก็แ ลกเปลี่ยนคุยกันในรถที่ชอบเหมือนๆกันได้ความรู้ดีครั บ ยินดีกับพี่หนุ่มด้วยครับไม่น่าเชื่อว่าเนื้อคู่จอดส งบนิ่งรอเจ้าของ30ปีสภาพยังสวยอยู่เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ april_28s อ่านข้อความ
    ชอบกระทู้นี้จังครับ ดูเพลินเลย อยากให้เป็นสังคมของการแบ่งปันแม้ไม่ขายสินค้าแต่ก็แ ลกเปลี่ยนคุยกันในรถที่ชอบเหมือนๆกันได้ความรู้ดีครั บ ยินดีกับพี่หนุ่มด้วยครับไม่น่าเชื่อว่าเนื้อคู่จอดส งบนิ่งรอเจ้าของ30ปีสภาพยังสวยอยู่เลย
    อิอิ ครับคุณภาสกร ว่าแต่มีอะไหล่ตัวนี้ก็กิ๊งก๊าง บ้างน่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พรุ่งนี้หยุดถึงจะไปทำธุระให้ได้ครับ วันนี้ขอตัวไปทำงานก่อนครับ อะไหล่พอจะช่วยได้บ้างแต่ก็ค่อนข้างหายากเหมือนกันเด ี๋ยวจะสรุปให้ครับ
    ครับคุณนาวี...จะรอครับem95em95

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน แด่สหายที่นิยมสายลมและ8แรง

ด้วยความยินดีครับ หากสังคมมีการแบ่งปัน พี่ช่วยน้อง น้องช่วยพี่ สหายเดินเคียงบ่าเคียงไหล่กัน มีความภารดรภาพในหมู่มิตรมันก็เป็นเรื่องที่น่ายินดี

เรื่องของความคลาสสิก มันอยู่ที่รถหรือมันอยู่ที่เรา บางคนปล่อยให้สิ่งที่หลงใหลครอบงำจนมองไม่เห็นความจร ิงว่าตัวตนที่เดินจากมานั้นเป็นอย่างไร จากคนดีๆก็อาจจะเสียได้เพราะหลงในสิ่งที่ครอบครองและ ไม่ต้องการให้ใครมาเทียบเคียง สุดท้ายเมื่อท่านอยู่จุดสูงสุดแต่กลับไร้มิตรมันจะมี ประโยชน์อย่างไร รถที่เป็นหนึ่งในปฐพีที่ภูมิใจ แต่แท้จริงก็ไม่เคยได้สัมผัสท้องถนนเลย....

รถที่เราครอบครองหรือหมายปองจะปีลึกหรือปีไม่ลึกมันก ็มีคุณค่าทั้งนั้น รถเก่าๆที่ใครเย้ยหยันอาจจะมีความหมายกับมหาเศรษฐี ที่ต้องการย้อนความหลังครั้งอดีต รถคันเก่าจะเป็นเวสป้าแก่ๆหรือรถช้างเหยียบขนผักในบ้ านไร่ ก็อาจจะมีความหลังและความหมายต่อใครหลายๆคน ฉะนั้นรอยยิ้มแรกที่ท่านได้ครอบครองรถที่ท่านหมายปอง ที่อารมณ์อยากได้ใจจะขาด “ควรจะเป็นรอยยิ้มทุกๆครั้งที่ท่านยิ้มตอบรับทุกสายต าที่มองมาที่รถของท่าน“

เมื่อถึงจุดหนึ่ง ท่านก็จะเจออุปสรรค ความยุ่งยากในชีวิตก็ตามมา แต่ละท่านคงเจอบททดสอบที่ไม่เหมือนกัน บางคนก็โชคดี บางคนก็โชคช่วย บางคนก็ล้มหายและถอดใจไปเลย นั่นมันก็แค่อุปสรรคเล็กๆน้อยๆของบททดสอบกับคนที่คู่ ควร

เวลาที่มีปัญหานั่นก็คือ บทเรียนของการสร้างปัญญา เวลาที่เจอรถที่ชอบแล้วไม่ได้ครอบครองนั่นก็คือ ไม่มีใครได้ทุกอย่างดั่งใจหวัง ทุกๆอย่างท่านเรียนรู้จากประสบการณ์

เมื่อทุกคนมีความต้องการในสิ่งเดียวกัน แน่นอนย่อมมีแค่คนๆเดียวเท่านั้นที่คู่ควร ก็คือท่าน และทุกๆการเดินทางย่อมมีเบาะแสของสหายที่ล่วงหน้าไปก ่อนแล้ว จะยืนเดียวดายอยู่จุดสูงสุดหรือจะหันมามองเพื่อนที่พ ร้อมจะเดินร่วมทางไปกับท่าน แล้วแบ่งปันน้ำใจดั่งมิตรสหายช่วยเหลือให้เขาเดินทาง ไปพร้อมๆกับเราได้ ท่านชนะใจตัวเองและท่านจะเป็นมหามิตรที่ใครๆก็รักและ เทิดทูน

ท้ายสุดผมก็แค่คนส่งสาร์น วันนี้ผ่านบททดสอบมายังไม่ไกลเท่าไหร่ แต่ก็มีจิตใจที่เปี่ยมล้นไปด้วยความสุขกับทุกๆครั้งท ี่อยู่กับสิ่งที่ผมเฝ้ารอมาเป็นปีๆ ยิ้มให้กับทุกคนเต็มใจกับทุกๆคำตอบ เพราะผมมั่นใจว่าผมคู่ควรที่จะครอบครองรถคลาสสิกคันน ี้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน เรียนท่าน nUn_Su

1. คิ้วรอบคัน และกระจังหน้า (น้องโยบอกว่าคุณนาวี สั่งตีขึ้นมาใหม่เหรอครับ ยังพอเหลืออีกมั้ยครับ)

ก็พอมีครับ แต่ขอเรียนตามตรงนะครับว่า ทำมาแพงเพราะว่าสั่งทำพิเศษครับ กระจังหน้าใช้เหล็กเส้นมาเรียงขึ้นรูป นับเหล็กให้ครบเส้น เชื่อมให้ครบจุด เลียนแบบของเดิมให้เหมือนมากที่สุด ราคาไม่แพงมากนักถ้าเทียบกับของแท้ที่ไปซื้อมาในสภาพ80-90% เหตุผลที่ไม่ใช้อลูมิเนียมเพราะมันชำรุดง่ายและช่างท ี่ผมสั่งงานกับเขาไม่ถนัดงานอลูมิเนียม (ไม่ใช่ช่างเฉพาะทางครับ) เลยใช้เหล็กเส้นแทนเพราะต้องการความแข็งแรงและต้องกา รไปชุบให้เงางาม ครั้งแรกที่ชุบ ผ่านไป1เดือนสนิมขึ้นเพราะชุบบางเหลือเกิน ชุบครั้งที่สองชุบทองแดงก่อนแล้วถึงชุบโครเมี่ยม งานออกมาสวยมาก แต่พลาดอย่างเดียว เหล็กเส้นตรงกลางที่ควรเป็นเส้นใหญ่กลับใหญ่ไม่พอ เพราะผมไม่ได้ตรวจงานชิ้นนี้ก่อน กำลังสั่งทำใหม่อยู่ครับ จะเป็นเวอร์ชั่นที่ผมจะควบคุมการผลิตเอง ถ้ายังสนใจก็คงต้องรอครับ

คิ้วใช้วิธีพับเหล็กตามต้นฉบับของคันที่สมบูรณ์ เป็นเหล็กสแตนเลส เป็นที่น่าแปลกใจที่มันไม่พอดีซะทีเดียว ความยาวจะไม่เต็ม ข้อผิดพลาดมีหน่วยเป็นมิลครับ ผมก็งงเหมือนกันทั้งๆที่วัดจากของแท้ๆจากรถเดิมๆ แต่ภาพรวมๆ ผมก็ยอมรับได้แต่กลัวคนอื่นรับไม่ได้ แต่ผมก็ให้ท่านพิจารณาอีกที ผมมีครอบครองอยู่2-3ชุดครับ กลัวโลกแตก+ไม่มีใครทำให้ เลยสั่งทำเก็บไว้เป็นอะไหล่ครับ ชุดที่ผมเก็บเป็นอะไหล่สภาพดีกว่าชุดที่ผมติดตั้งไปแ ล้ว แต่ของผมกำลังจะเอาไปชุบให้เงางาม ทั้งหมดต้องมี7ชิ้นครับ วิธีติดตั้งคือยึดน๊อตแล้วสไลด์เอาครับ

2. ยางหูช้าง + ชุดซ่อม
    ไม่มีครับ แต่ผมมีท่านYo Freekickแนะนำให้ใช้ยางของมาสด้าproceedมาใช้แทนโดยต ัดต่อนิดหน่อย โชคช่วยที่ได้ยางมาเส้นสุดท้ายของร้าน เลยไม่กล้าตัดต่อ เหลืออย่างเดียวที่ยังไม่ตัดสินใจทำคือ...หล่อยางขึ้ นมาใหม่ครับ กำลังโน้มน้าวจิตใจตัวเองอยู่ ถ้าจะรอก็เข้าคิวเลย

4. ไฟในเก๋ง+กระจกส่องหลัง

ไฟในเก๋งมีครับ กระจกส่องหลังก็มีแต่ขอเก็บงานให้เรียบร้อยก่อนครับ พอดีถอดออก ไม่ได้ใช้ ใช้ของอื่นแทนครับ

5. ยางกันชนหลัง +ไฟถอย

ไฟถอยมีครับ พอดีกันชนหลังผมไม่มีเลยตีขึ้นมาเองครับ ไม่สวยได้รูปเหมือนของแท้แน่นอน ตีเหล็กขึ้นมาใหม่ตามรูปแล้วก็ตัดยางแป๊ะเอาครับ ไอเดียท่านYo Freekickบรรเจิดมาก แถมยังใจดีส่งยางมาให้อีก แต่ผมหายางของผมเอง หนาปานกลาง ไม่สวยได้รูปเหมือนของแท้ แต่ก็ภูมิใจที่ทำเกินญี่ปุ่นครับ

6. แป้นคันเร่ง

มีครับ ของเทียมตรงรุ่น ยางรองแป้นคันเร่ง ตรงก้านคันเร่งจะต้องเป็นลูกกลิ้งนะครับ สังเกตจากรูป แล้วก็จะมีกิ๊บล๊อคตรงปลาย ส่วนฐานจะยึดติดกับพื้นรถ

7.ยางรองแป้นเบรค+ครัช

มีครับ ของเทียมครับ

8.ฝาครอบพวงมาลัย (ที่มีโลโก้ตัว M)
    ต้องรอครับ ของพวกนี้มีครอบครองครับแต่ไม่ค่อยปล่อยกันง่ายๆ หมายถึงคนอื่นนะครับ ไม่ใช่ผม แล้วจะส่งข่าวให้ครับ

9.ฝาครอบล้อกระทะขอบ 13 เส้นผ่าศูนย์กลาง 21 Cm
    ไม่มีจริงๆครับ คงต้องพึ่งพี่น้องในนี้ครับ

10.ขอเกี่ยว กระบะ
    ไม่มีเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ยากที่จะหาครับ รอก่อนนะครับ

ประเก็น

หลังจากที่ผมชี้ว่าเครื่องของท่านเป็นเครื่อง 1000 ไปแล้ว ผมก็ไม่นิ่งนอนใจ ให้ผู้หลักผู้ใหญ่ช่วยชี้ชัดอีกที สรุปแล้ว ผมถูกครับ รูปที่ผมหามาประกอบคำให้การของผม เป็นไปตามคำให้การของปรมาจารย์ของผมด้วย ผมก็ถือว่าสบายใจในเรื่องนี้แล้ว ส่วนประเก็นที่ไปหามาให้ เป็นของรุ่น1000ถึง1200ครับ ของแท้แน่นอน

ข่าวดีก็คือ รถของท่านใช้ประเก็นชุดนี้ครับ

ข่าวร้ายก็คือ นี่คือชุดสุดท้ายที่ผมหามาได้จริงๆ ปรมาจารย์ของผมไม่โกหกแน่นอน ในร้านของแกเหลือชุดนี้ชุดเดียว ไม่มีขายอีกแล้วในย่านนั้น+ผมขี้เกียจหาด้วยครับ ผมก็เกิดการลังเลนิดหนึ่งเพราะผมก็ใช้ชุดนี้ด้วย ถ้าหมดไปจะหาได้ที่ใหน อยากจะครอบครองไว้เอง แต่พอรับปากกับท่านแล้วต้องรักษาสัญญาครับ ชุดนี้เป็นของที่ผมไปหาให้ท่านครับ ถ้าสนใจก็ติดต่อมานะครับ ส่วนใครที่ยังหาอยู่ มีร้านทำประเก็นครับ น่าจะยังไม่ถึงทางตันและมึดมนซะทีเดียว

คือหลายๆเรื่องที่ผมถึงทางตัน ผมก็สร้างขึ้นมาใหม่เลย แต่ไม่ได้สร้างแบบมั่วไปหมดนะครับ งานบางอย่างผมทิ้งไปหลายชิ้นเพราะว่ามันไม่เหมือนต้น ฉบับ แม้บางชิ้นที่คิดว่าเหมือนแล้วแต่พอไปเห็นต้นฉบับแล้ วกลับไม่เหมือน ผมก็ทิ้งเหมือนกัน ไม่ได้บ้านะครับเพียงแต่ว่าต้องการทำให้มันสุดความสา มารถของผมเอง หากเจอข้อเท็จจริงผมก็ยอมรับและเปลี่ยนแปลงให้มันถูก ต้องเพราะผมก็เกิดไม่ทันเห็นของจริง ตอนนี้โชคดีหน่อยที่ผมครอบครองรูปอะไหล่รถ ของบางอย่างถึงกับเปลี่ยนแปลงความเชื่อไปอย่างหมดสิ้ น....

หากมันไม่ได้จริงๆผมก็ใช้ของเทียมหรือเลียนแบบแทน จะเห็นได้ว่า สวิทต์ไฟของผมไม่มีของแท้เหมือนต้นฉบับซักอัน layoutก็ไม่เหมือน เอาแบบที่มันใช้งานได้จริงๆแล้วเราพึงพอใจที่สุดครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ขอบคุณคุณนาวีน่ะครับ สำหรับอะไหล่และข้อมูลที่แบ่งปัน พรุ่งนี้จะจัดการโอนให้เรียบร้อยครับสำหรับอะไหล่ Lot แรก
    ขอเรียนตามตรงครับ..ว่าผมพยายามหาทุกร้านแล้วทั้งสระ บุรี และลพบุรี ไม่มีร้านใหนมีประเก็นมาสด้า 1000 เลยครับ โชคดีจริงๆที่คุณนาวีแบ่งปัน รวมทั้งอะไหล่อื่นอีก ขอบคุณน่ะครับ

ส่วนเรื่องคิ้วรอบคัน กับยางกันชนหลัง ก็อยากได้เช่นกันครับ ถึงจะเป็นของที่ทำขึ้นมาเองแต่ก็ยังเหมือนของเดิมแทบ มองไม่ออกเลยครับ..

ดีใจด้วยครับที่ป้าแดง รถของคุณนาวีได้ออกมาวิ่งแล้ว อีกไม่นานรถผมก็คงได้วิ่งไปหาป้าแดงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 06-10-2009 เมื่อ 13:27

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

และผมเชื่อน่ะครับว่ามีหลายท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้น ี้ แล้วได้ความรู้สำหรับมาสด้า 800 ขอให้ทำมาสด้า 8 แรงให้มีความสุขน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ขอบคุณคุณนาวีน่ะครับ สำหรับอะไหล่และข้อมูลที่แบ่งปัน พรุ่งนี้จะจัดการโอนให้เรียบร้อยครับสำหรับอะไหล่ Lot แรก
    ขอเรียนตามตรงครับ..ว่าผมพยายามหาทุกร้านแล้วทั้งสระ บุรี และลพบุรี ไม่มีร้านใหนมีประเก็นมาสด้า 1000 เลยครับ โชคดีจริงๆที่คุณนาวีแบ่งปัน รวมทั้งอะไหล่อื่นอีก ขอบคุณน่ะครับ

ส่วนเรื่องคิ้วรอบคัน กับยางกันชนหลัง ก็อยากได้เช่นกันครับ ถึงจะเป็นของที่ทำขึ้นมาเองแต่ก็ยังเหมือนของเดิมแทบ มองไม่ออกเลยครับ..

ดีใจด้วยครับที่ป้าแดง รถของคุณนาวีได้ออกมาวิ่งแล้ว อีกไม่นานรถผมก็คงได้วิ่งไปหาป้าแดงครับ
    ติดต่อท่านภาสกรด่วนครับ มีอะไหล่ที่ท่านต้องการอยู่มากโขครับ

ขออนุญาติช่วยแจ้งเบาะแสให้ครับ

ในรูปเป็นกรอบไฟหน้าของมาสด้า 800 เก๋งครับ เห็นอยู่หนึ่งคันซ่อนตัวอยู่ในเมืองมาสด้าในอดีต ในอดีตจังหวัดอุดรถึงเคยขนานนามว่า เมืองมาสด้า ไม่ใช่เชียงใหม่+ลำพูนอย่างที่ผมเข้าใจ ใครมีกำลังภายในก็เชิญครับ ผมชี้เป้าให้แล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ติดต่อท่านภาสกรด่วนครับ มีอะไหล่ที่ท่านต้องการอยู่มากโขครับ

ขออนุญาติช่วยแจ้งเบาะแสให้ครับ

ในรูปเป็นกรอบไฟหน้าของมาสด้า 800 เก๋งครับ เห็นอยู่หนึ่งคันซ่อนตัวอยู่ในเมืองมาสด้าในอดีต ในอดีตจังหวัดอุดรถึงเคยขนานนามว่า เมืองมาสด้า ไม่ใช่เชียงใหม่+ลำพูนอย่างที่ผมเข้าใจ ใครมีกำลังภายในก็เชิญครับ ผมชี้เป้าให้แล้ว
    ขอบคุณครับ....

คุณภาสกร บอกว่ามีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูอีก.(รอดูเรื่อยๆครับ). ...ชุดนี้ที่ลงมาก็มีแค่ประเก็นมาสด้า 1000 ครับที่โดน ส่วนยางกันชนหลังอยากได้ครับแต่ผมไม่มีเหล็กกันชนน่ะ สิ คิดหนัก แว่นยังไม่ใช่ของกระบะ มือเปิด ผมได้แล้ว อยากได้ที่จับเปิดประตูด้านในมากกว่าครับ ขอบคุณที่ชี้เป้าem97em97

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ....

คุณภาสกร บอกว่ามีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดูอีก.(รอดูเรื่อยๆครับ). ...ชุดนี้ที่ลงมาก็มีแค่ประเก็นมาสด้า 1000 ครับที่โดน ส่วนยางกันชนหลังอยากได้ครับแต่ผมไม่มีเหล็กกันชนน่ะ สิ คิดหนัก แว่นยังไม่ใช่ของกระบะ มือเปิด ผมได้แล้ว อยากได้ที่จับเปิดประตูด้านในมากกว่าครับ ขอบคุณที่ชี้เป้าem97em97
    ตีขึ้นใหม่เลยท่าน เอารูปจากผมไปดูแล้วซื้อยางของท่านภาสกรไปเทียบเคียง น่าจะง่ายกว่าผมเยอะ ของผมตีเหล็กไป3ครั้ง แก้ไป3หน ทำกันชนคู่นี้คู่เดียวใช้เวลาไป1เดือน ดูทุกรูป ตะแคงก็แล้ว นอนดูก็แล้ว จินตนาการก็แล้ว ท้ายสุดก็ออกมาเป็นแบบที่ติดตูดป้าแดง

ผมว่าท่านภาสกรมาได้ถูกจังหวะแล้ว ยังอยากจะอุดหนุนท่านเหมือนกัน แต่ท่านไม่รับสาย ฮ่าๆๆๆๆ มีอะไรก็แนะนำกันได้ครับ ผมอยากเป็นมหามิตรมากกว่า

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

Mazda Familia 800 Truck

กระบะจิ๋วจากฮิโรชิมา

พอดีเจอมาจากหนังสือ Classic car ขออนุญาติเพื่อเป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆนะครับ

อ่านประวัติแล้ว..รู้สึกดีมากๆเลยครับกับเจ้าเทพจ้าว แห่งแสงสว่าง AHURA Mazda
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 29-11-2009 เมื่อ 22:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เผื่อป้าแดง อยากทำคอกไม้มั่ง คงน่ารัก แน่เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 29-11-2009 เมื่อ 22:42

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย