เตือนภัย มิจฉาชีพหลอกขายของ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เตือนภัย มิจฉาชีพหลอกขายของ

Member เฟิร์ส_แคมโขงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    แคมโขง Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ไอ้เนี่ยแย่มากๆ

ขอให้จับได้ไวๆๆนะครับ
    โผล่ทุกที่ถ้ามีสตางค์
    แคมโขง Classic Clubโพนพิสัย
    เฟิร์สนะ 084-3937612
    Msn.Classic_bike@msn.com
    Hi5.Kamkhong.hi5.com
    Facebook:Firstza Keeratipongthum

Senior Member Groupzone's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ไอเลว

มันเลวจริงๆๆครับ

ต้องช่วยกันหาตัวน่ะครับ

แต่ระวังมันจะเปลี้ยนชื่อ หรือเปลี่ยนบัญชี หรือเปลี่ยนเบอร์โทรน่ะครับ

ช่วยๆๆๆๆบอกต่อด้วยน่ะ

Junior Member men 200's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

วิธีติด ตาม จับคนโกง ใน เน็ต!!

หลังจากที่เพื่อนสมาชิกโดนโกงกันบ่อยๆ ก็ เลยอยากเอาวิธีเพื่อจับโจรที่อยู่ใน net มาให้เพื่อนๆอย่างน้อยๆก็ทำได้จริงๆตามกฎหมายแล้ว ท่านใดที่คิดจะโกงรึว่าทำมาแล้ว

ท่านรู้ไว้ซะต่อไปท่านไม่ได้ลอยนวล ไปได้แบบสมัยก่อนๆ ลองหาไปเจอที่นี่พอดี http://htcc.ict.police.go.th/index.html จับได้มาหลายรายแล้วครับ!!

ขั้นตอนการดำเนินการ

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ

2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโล ยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อย ู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

หวังว่าเป็นประโยชน์กับท่านที่ต้องการซื้อของผ่านเน็ ต โดยการโอนเงินไปก่อน มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ การที่ต้องการมีหลักฐานเพิ่ม ให้คุยกันทาง PM

โดยใช้การ อ้างอิง ถึงกันและ Save ไว้ตลอดนะครับจนกว่าจะได้ของ เพราะนั้นก็เป็นหลักฐานอย่างนึงเช่นกัน...........

RescueC70's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ใส่หนัก

เอาให้ไส้แตกเลยครับ

จับได้ให้ไว
    นายกีรติ ระดิ่งหิน
    ธ.ไทยพาณิชย์ สาขา นนทบุรี

เลขที่บัญชี 302-2-52451-7
    บัญชีออมทรัพย์

พูดดีอย่างไร ก็สู้ทำดีไม่ได้

084-095-9805

kilouy's Avatar
    สถานที่
    กิโหร่ย รถเก่า ปราจีน
    ขอบคุณ
    0
    5 (100%)

อีกแระ ..จับได้ อัด ตุด ******** เลย

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ลองวิทีผมดุก็ได้นะครับ

ผมเจอในเวบนี้แหละครับยังไงลองอ่านกันดูนะครับ
    --------------------------------------------------------------------------

ถ้าโดนโกง

1.saveหน้าเวบที่มีการตกลงซื้อขาย ปริ้นลงกระดาษ a4
    2.เอกสารที่เราโอนเงินไปให้เขา ถ่ายเอกสารไว้ 2 ฉบับ
    แล้วไปแจ้งความ(ต้องรอนานเกิน 10 วันไปแล้ว
    แล้วไปแจ้งความว่า (อ่านดีๆ ให้เข้าใจนะครับว่า)
    ผมได้ตกลงซื้อขาย...กับบุคคลชื่อ(ชื่อในเวบไม่ใช่ชื่ อผู้รับโอน)เมื่อวันที่...แล้วเอาเอกสารในข้อ1ส่งให้ ร้อยเวร หลังจากนั้นบอกเขาว่า เมื่อตกลงกันเรีบยร้อยแล้วผมก็ได้โอนเงินเป็นจำนวน.. .เมื่อวันที่...แล้วก็ส่งเอกสารข้อสองไปให้เขา แล้วก็แจ้งร้อยเวรต่อไปหลังจากนั้นผ่านไป...วันสินค้ าที่ตกลงซื้อขายก็ไม่ถึงมือผม ผมจึงพยายามติดต่อเขาไปตามหมายเลข...หรือโพสตามก็ว่า ไป แล้วก้บอกต่อว่า
    ผมไม่แน่ใจว่าผู้รับโอนที่ชื่อ....ในใบสลิปน่ะ ว่าเป็นคนเดียวกับที่ผมตกลงหรือเปล่า(อาจโดนแอบอ้าง) จึงอยากให้ร้อยเวรดำเนินการดังนี้นี้
    เลือกเอา 1 วิธี
    1.ผมต้องการสินค้าตามที่ตกลงไว้ หรือ
    2.ผมต้องการเงินของผมคืน
    เลือกเอา 1 อย่าง
    ผมจึงอยากรบกวนร้อยเวรช่วยแจ้งหมายเรียกไปยังคุณ.... .ที่เป็นผู้รับโอนว่ามีเงินจำนวน...โอนเข้าบัญชีเขา เผื่อว่าเขาจะไม่รู้ไม่เห็นกับเรื่องและให้เขาคืนเงิ นของผมมา (จริงๆเราก็รู้ว่ามันก็คนเดียวกันนั่นแหล่ะแต่ห้ามพู ดออกไปเด็ดขาด เพราะหากไม่ใช่คุณจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท
    หลังจากบอกร้อยเวรแล้วเขาก็จะสอบปากคำคุณแล้วก็จะออก หมายเรียกไปหาเจ้าของบัญชีตามเรื่องที่เราแจ้งไว้ หากเจ้าตัวไม่ติดต่อมาก็ถือว่ามีเจตนาโกงตำรวจเขาจะส ่งหมายจับไปหาเจ้าของบัญชี เดี๋ยวมันก็ร้อนจนต้องติดต่อมาเองแหล่ะเพราะมายจับจะ ส่งไปที่บ้านและต้องมีคนเซ็นต์รับเรื่องภายใน 7 วันหลังจากนั้นก็ส่งเรื่องต่อให้สน.พื้นที่ตามตัวเอง เรื่องก็จะจบหลังจากนั้นไม่เกิน 40 วัน เอวังก็ด้วยประการฉะนี้
    ผมขอบอกก่อน
    1.เรื่องนี้ใครอ่านแล้วสนใจก็กดCtrl+AและCopyไว้ในไม โคซอฟเวิดส์นะ
    2.ใครคิดว่ารกหูรกตาจะอ่านเฉยๆและปิดไป ผมก็ไม่ว่า แต่ได้โปรดเมื่อเกิดปัญหาถึงเวลานั้นหาใครช่วยไม่ได้ ก็อย่าว่ากัน
    3.ใครเคยCopyของเผมไว้รบกวนเอามาโพสด้วยจะดีมากเพราะ ตอนนั้นผผมโพสด้วยความระเอียดทั้งวิธีการซื้อขายที่ป ลอดภัย ทั้งวิธีแก้ปัญหาเมื่อถูกโกง แต่ไม่มีใครโพสก็ไม่ว่ากัน ถือว่าสังคมอยู่แบบตัวใครตัวมัน
    4.ใครคิดว่าจะไม่โดนโกงวันหลังไม่ต้องมาเปิดกระทู้เก ่าๆดูนะเพราะว่ามันจะโดนดันจนหายไป
    5.ถ้าคิดว่าเงินของคุณอยากทำบุญให้พวกเอาเปรียบคนอื่ นหรือการที่จะไม่ทำอะไรเลยนั่นเท่ากับว่าวันหนึ่งมัน ก็จะเข้ามาโกงเพื่อนๆในสังคมอีกครั้ง

Senior Member ninearm69's Avatar
    สถานที่
    Maehongson Airport
    ขอบคุณ
    0
    0

ช่วยอัพๆ ครับ เพื่อจะได้เป็นประโยชน์กับคนอื่นๆ ทำไมไอ้พวกนี้มันถึงยังไม่หมดไปเสียที ทำให้คนที่เขาดีๆ ต้องเสียหายไปหมด สำหรับผมแล้ว เจอแต่คนที่นิสัยดี ซื้อขายอะไรตรงไปตรงมาครับ ผมว่าพวกส่วนน้อยนี่ควรต้องกำจัดมันออกไปจากกลุ่มนะค รับ
    :: ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์ ::

MaeHongSon Airport Classic Club

Bookmarks