ร ถ จั ก ร ย า น ต ร า จ ร ะ เ ข้

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ร ถ จั ก ร ย า น ต ร า จ ร ะ เ ข้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face ร ถ จั ก ร ย า น ต ร า จ ร ะ เ ข้

รถจักรยานตราจระเข้ เก่าไ เค้าไม่นิยมเหรอคะ ไม่มี ใครแต่ง เล่น ยี่ห้อนี้ กันเลยเหรอคะ
    เก่าไม่พอ ทนงไม่สวย หรือว่าไง ไม่มีใครขายอะไล่ หรือหรือ ถามถึงเลออะคะ em98
    *~ time and diatance can prove the true love ~*

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ku8ki8 อ่านข้อความ
    รถจักรยานตราจระเข้ เก่าไ เค้าไม่นิยมเหรอคะ ไม่มี ใครแต่ง เล่น ยี่ห้อนี้ กันเลยเหรอคะ
    เก่าไม่พอ ทนงไม่สวย หรือว่าไง ไม่มีใครขายอะไล่ หรือหรือ ถามถึงเลออะคะ em98
    จักรยานตราจระเข้ รุ่นเก่าจะแข็งแรงทนทาน ทรงนาดและสัดส่วนก็เป็นทรงเดียวกันกับ ราเล่ห์และที่สำคัญนิยมแจกนักมวยด้วยครับ ไปถามแชมป์ราชดำเนิน ลุมพินี ล้วนมีกันทั้งนั้น จะว่าไปอายุก็หลายสิบปีแล้วเหมือนกัน แต่ที่คนส่วนใหญ่ไม่ความสนใจและความสำคัญคงเพราะเป็น รถที่ผลิตในประเทศไทย และราคาซื้อขายไม่สูงมากนัก ทำกำไรไม่ค่อยได้ ยังพอหากันได้ ตามตัวแทนทั่วไป ร้านจักรยานทั่วๆไป
    ถ้าเกิดมีอยู่แล้วก็ใช้ไปเถิดครับ ของไม่ต้องซื้อ อะไหล่ตามร้านจักรยานทั่วๆไปก็มี ราคาถูก ครับ ไม่ต้องมาหาในเวปนี่หรอก เพราะเค้าทำกำไรกันไม่ค่อยได้เลยไม่มีใครเอามาขาย ตามร้านก็คงไม่กี่สิบบาท หรือร้อยต้นๆครับ สามารถหาที่ตอกจระเข้ได้ทั้งคันเลยครับ เก๋าดีออกนะ ขนาดล้อก็ยังมีตั้งหลายรุ่น แข็งทนทานดีครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    จักรยานตราจระเข้ รุ่นเก่าจะแข็งแรงทนทาน ทรงนาดและสัดส่วนก็เป็นทรงเดียวกันกับ ราเล่ห์และที่สำคัญนิยมแจกนักมวยด้วยครับ ไปถามแชมป์ราชดำเนิน ลุมพินี ล้วนมีกันทั้งนั้น จะว่าไปอายุก็หลายสิบปีแล้วเหมือนกัน แต่ที่คนส่วนใหญ่ไม่ความสนใจและความสำคัญคงเพราะเป็น รถที่ผลิตในประเทศไทย และราคาซื้อขายไม่สูงมากนัก ทำกำไรไม่ค่อยได้ ยังพอหากันได้ ตามตัวแทนทั่วไป ร้านจักรยานทั่วๆไป
    ถ้าเกิดมีอยู่แล้วก็ใช้ไปเถิดครับ ของไม่ต้องซื้อ อะไหล่ตามร้านจักรยานทั่วๆไปก็มี ราคาถูก ครับ ไม่ต้องมาหาในเวปนี่หรอก เพราะเค้าทำกำไรกันไม่ค่อยได้เลยไม่มีใครเอามาขาย ตามร้านก็คงไม่กี่สิบบาท หรือร้อยต้นๆครับ สามารถหาที่ตอกจระเข้ได้ทั้งคันเลยครับ เก๋าดีออกนะ ขนาดล้อก็ยังมีตั้งหลายรุ่น แข็งทนทานดีครับ
    อ่อ ขอบคุณค๊า กี๊ฟมะมีรถจักรยานตราจระเข้หรอกค๊า
    แต่แอบคิดว่า รถจักรยาน ตราจระเข้ ก็เก๊า เก่า
    ทำไม ไม่มีคนถามถึง ไม่มีคนใช้เลย รูปร่างหน้าตาก็คล้ายๆ ราเล่
    เผื่อว่าจะมีคน นิยมไทย ยังใช้ และฮิตกันอยู่ เลยลองถามดูอะคะ

จะว่าไป ในโกดัง มีรถจักรยาน เก่าเก็บ อยู่คันนึง สนิมกินแล้ว เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ
    ไม่รู้ รุ่นอะไร เหมือนกัน ไม่มียี่ห้อ เห็น จักรยานเก่าๆ เหมาว่า เป็น ตราจระเข้ หมดเลย
    มาอ่านบอร์ด ถึงรู้ว่ามี ยี่ห้ออื่นๆ อีกเยอะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลยะค๊า
    *~ time and diatance can prove the true love ~*

Bookmarks