เรื่องที่พักวันเสาร์ ทริปเฉพาะกิจ

ชื่อกระทู้: เรื่องที่พักวันเสาร์ ทริปเฉพาะกิจ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องที่พักวันเสาร์ ทริปเฉพาะกิจ

วันเสาร์เป็นวันที่เราจะเดิรทางไปสัต**บกันซึ่งที่พั กถ้าเป็นบ้านหรือห้องพักจะไม่ค่อยสะดวก แต่ถ้ากางเต้นท์นอนกันจะดีมากปิ้งย่างไรกินกันได้เต็ มที่ ชิวๆกันทั้งคืน แต่ กลัวเรื่องฝนตกอย่างเดียว แต่กำลังให้พี่ชายที่อยู๋กรมอุตตุที่สัต**บเช็คฟ้าฝน ล่วงหน้าให้ว่าโล่งไหม ถ้าโล่งก็โอเค แต่ว่าเพื่อนต้องนำเต้นท์กันมาจะไหวไหม ลองดูครับ ถ้านอนค้างสัต**บ ก็เที่ยวแถวทะเลกันเต็มที่

วันที่3
    เดินทางมาถึงที่บางแสน 21.00-24.00
    กินดิ่มพอเป็นกระใส ไม่เกินตี2

วันที่4
    เดินทางไปสัต**บแต่เช้า8.00-9.00
    ถึงแถวสัต**บไม่เกิน 11.00
    สถานที่เที่ยวต่างๆ มีให้เลือกเพียบ
    1.หาดทรายแก้ว
    2.หาดนางรำ
    3.ไร่องุ่นซิลเวอร์เลค วันยาน เขาชีจันทร์(ถ้าไปอันนี้ตอน11-12.00 กินข้าวฟรี น้องที่ขี่รถอยู๋บวชพอดีชวนไปกันอยู๋)
    4. นั่งเรือข้ามเกาะไปเที่ยว หัวละ 200 เรือท้องกระจก และเช่า สนอกเกิ้ล ชม. 20 บาทนำด้ำดูปะการังเล่นๆไม่มากนัก

ถ้าค้างหลังจากนั้นตกเย็น จะซื้อของปิ้งย่างกันเต็มที่ ทั้งคืนอาหารก็มีขายในสนามบินอู่ตะเภาบรรยากาศชิวๆๆ

วันที่5
    เช้ามาสายก็ไปเที่ยวสถานที่ต่างๆที่บอกข้างต้นไว้ที่ ยังไม่ได้ไปกันก็ได้

และถ้าอยากทำบุญ ว่าจะชวนไปบริจาค อาหารหรือเงิน ที่สุนัขจรจัดพลูตาหลวง

ขากลับ แวะตลาดน้ำ4ภาค เดินชิวกิน เที่ยวเพลินๆๆ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=250681

อันนี้ที่ไปกันมาลองดูกันซะ เป็นที่ส่วนนึงเราจะไปกัน

4
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย djboatbeat : 25-06-2009 เมื่อ 13:06

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

วันที่3
    เดินทางมาถึงที่บางแสน 21.00-24.00

พี่ชวลิตครับ ผมขอเกินตี2ได้ไหมครับ ซักตี4 พอไหวไม๊ครับพอดีชอบกินและติดลมยาววววววววว

อยากถึงวันนั้นเร็วๆแล้วสิ

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

เหรอ

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

กรุณาเตรียมเต๊นท์ และถุง.....นอน....พร้อมด้วยเสื้อกันฝน ด้วยรึป่าวครับ..

คุณพี่ชวลิต ชาญวีระกุล รมต.ว่าการกระทรวง#$!%&(($@#????
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Member MoD X FL1's Avatar
    สถานที่
    WHITE LINE SCooTer Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากไปจัง

อยากไปด้วยจังเลย ทริบดีๆอย่างนี้

ขอให้ฝนไม่ตกนะครับพี่ๆem97
    WHITE LINE SCOOTER CLUBCHiANG RAI.

WHITE LINE in BLOOD !1
    <สาย เหนือสุดสยาม>

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ทรัพย์น้อย. ..ใช้สอยประหยัด ประมาณให้ทีคร๊าบบ เอาไปเท่ารัยดีล่ะนี่แบบประหยัดๆ em97

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    วันที่3

พี่ชวลิตครับ ผมขอเกินตี2ได้ไหมครับ ซักตี4 พอไหวไม๊ครับพอดีชอบกินและติดลมยาววววววววว

อยากถึงวันนั้นเร็วๆแล้วสิ
    จาดไปพี่อยากให้ถึงไวไวจัง เอาเงินไป 9หมื่นอะปิง เพื่อซื้อรถใหม่ขับกลับบ้าน

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

Talking นี่เว้ย!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    จาดไปพี่อยากให้ถึงไวไวจัง เอาเงินไป 9หมื่นอะปิง เพื่อซื้อรถใหม่ขับกลับบ้าน
    ของพี่ไปแต่ตัวกะตังค์สัก 200+รถ แล้วไปหาตังค์เอาข้างหน้า..

สำหรับไผ่พร้อม ถั่ว น้ำเต้าปูปลา ไฮโล ฯลฯem97
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX RIDER อ่านข้อความ
    ของพี่ไปแต่ตัวกะตังค์สัก 200+รถ แล้วไปหาตังค์เอาข้างหน้า..

สำหรับไผ่พร้อม ถั่ว น้ำเต้าปูปลา ไฮโล ฯลฯem97
    ได้เยอะแบ่งด้วย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ส่วนเรื่องที่พักสะดวกจะกางเต็นท์กันไหม แต่ครงที่เราจะไปพักจะมีห้องพักแบบตู้คอนเทนเนอร์ตู้ นึงอยู่ได้ 3-4 คน มีอยู๋4 -5 ตู้ได้ ด้านนอกเป็นบริเวณกว้างๆทำไรได้หลายอย่าง แต่เล่นน้ำไม่ได้แต่ทีเล่นน้ำขี่ไปไม่ไกลนักไม่เกิน1 0นาที ถ้าอยากนอนในตู้กัน ต้องขอยอดจำนวนคนไปครับ ไม่งั้น ตู้หมดก็กางเตนท์แน่นอน ส่วนตัวผมแล้วยังไงก็ได้แต่คนอื่นๆ ที่มากันไกลจะลำบากเรื่องการเดินทางแบกเต้นท์มากัน ไงก็อยากได้ยอดที่จะไปครับ

1.นาย
    2.แบงค์
    3.สอง
    4.พี่โต่ง
    5.เอ้
    6.เต้ย

คนที่ชัวป์ครับ สว่นคนอื่นใครไปแจ้งในนี้เลย ภายในวันสองวันนี้ ส่วนเจตว่าไงเอ่ย

ที่พักก็ตกคนละ 150-250 ต่อวัน 2วันประมาณ 400-500ลองดูครับ ถ้ากางเตนท์ ไม่กี่สิบบาท

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

พี่เจตน่าจะไปไม่ได้แล้วเพราะพี่แกพึงได้งานใหม่ห้าม ขาด/ห้ามหยุด/ห้ามสาย/ห้ามลา ครับ555555

ปล.นอนตู้คอนเทนเนอร์จะถูกเอาไปทิ้งกลางทะเลป่ะพี่กล ัว (นอนตู้ก็ดีเหมือนกันผมว่าหารกันขับรถมาเหนื่อยๆกันค รับ) em97

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

กางเต๊นเลยครับได้ฟิวดี
    ทางเราไปมี มีอีก4คัน6คนได้ ประมาณๆนี้ครับ

แล้วหัวหน้าจ้อนเรามาไม่ได้แล้วอะ แกล้งๆป่วยๆเลย อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    กางเต๊นเลยครับได้ฟิวดี
    ทางเราไปมี มีอีก4คัน6คนได้ ประมาณๆนี้ครับ
    แล้วหัวหน้าจ้อนเรามาไม่ได้แล้วอะ แกล้งๆป่วยๆเลย อิอิ
    555 แกล้งป่วยเลยไงพี่นาย ทำบ่อยอะดิ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เห้ยๆ......เอาชื่อกุไปใส่ไว้ทำไมว่ะ ยังไม่ชัวร์เลยวู้ย เดี๋ยวไม่ได้ไปจะยุ่ง เอาออกก่อน ถ้าได้ไปค่อยว่ากันอีกที เหอะๆ..../\4

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Bookmarks